[Funland] Kinh tế rất khó khăn phải không các cụ ?

prado2012

Xe điện
Hihi em trêu cụ Thắng thôi ạ! Cụ ý toàn ấp Phượng hoàng ý chị, mát tay lắm!
Ở nhà thì con nhà người ta, ra thị trường thì có khái niệm cổ nhà người ta!
Nếu thế em xem cụ ấy ấp gì thì mình ấp theo. Nhớ là cổ tích luỹ lâu thì bật càng đẹp.

alceste

Xe điện
Nếu thế em xem cụ ấy ấp gì thì mình ấp theo. Nhớ là cổ tích luỹ lâu thì bật càng đẹp.
Vâng a! À, hôm trước thấy chị hỏi HAS. Bé nhà em cũng học HAS mà tiểu học, nói thật là em còn ko có idea gì về cấp 3 và các chương trình ntn, thấy các chị nói chuyện mà cứ ô với a vì hóa ra nhiều thứ thế.
Cấp 1 học hơi nhàn, có vẻ chất lượng cũng ko cao lắm, lớp hơi ít 13-16 bạn nên hơi ít bạn, bù lại là các bạn thân nhau như chị em. Học thì cũng có mini project và group wworks nhưng hơn văn nghệ 1 tý. Điểm kiểm tra vừa rồi có mấy bạn điểm thấp lắm, dưới trung bình yếu nên em cũng hơi lo năm sau lên cấp 2 nhỡ lại mất gốc.

prado2012

Xe điện
Vâng a! À, hôm trước thấy chị hỏi HAS. Bé nhà em cũng học HAS mà tiểu học, nói thật là em còn ko có idea gì về cấp 3 và các chương trình ntn, thấy các chị nói chuyện mà cứ ô với a vì hóa ra nhiều thứ thế.
Cấp 1 học hơi nhàn, có vẻ chất lượng cũng ko cao lắm, lớp hơi ít 13-16 bạn nên hơi ít bạn, bù lại là các bạn thân nhau như chị em. Học thì cũng có mini project và group wworks nhưng hơn văn nghệ 1 tý. Điểm kiểm tra vừa rồi có mấy bạn điểm thấp lắm, dưới trung bình yếu nên em cũng hơi lo năm sau lên cấp 2 nhỡ lại mất gốc.
Uh chị cũng tìm trường để nếu chuyển nhà thì tính. Cấp 1 cũng chưa có gì đâu em. Giờ nhìn lại thấy cấp 3 và đại học còn chẳng là gì luôn. Quan trọng con có kiến thức cơ bản và nhân cách tốt khi vào đời.

xeitbanh

Xe tải
Lãi suất qua đêm vừa rồi tăng mạnh, tỷ giá vẫn tăng, vàng neo cao. Khó thiệt chớ các cụ!
Quyết tâm, đồng lòng rồi chỉ bàn làm, bla bla... em thấy chỉ có ở trên thôi, dưới vẫn oải lắm ah.

Quynh690

Xe hơi
em làm FDI ở Bắc ninh, đơn hàng nhiều tăng ca ko hết. lãi suất rẻ nên đổ hết vào chứng, bất động sản. năm nay khởi sắc rồi

Yeuyenthanh

Xe tải
Ngõ 2 mét mà 200 củ 1 mét á?? Cụ có nhầm ko
Em không nhầm ạ. Em và em gái khảo giá tầm hơn 20 cái nhà quanh 4 quận nội thành. Toàn ngõ xe máy tránh hoặc Moring đi vừa. Thế nên em mới nói không biết có giao dịch thật không vì chị em em không chịu được giá đó. Trước Tết em em đành chốt một miếng đất ngõ oto tránh 54m hơn 7 tỷ cụ a. Nó bảo chốt cho xong mà chưa biết đến bao giờ có tiền xây nhà.

Yeuyenthanh

Xe tải
Với giá đó em làm một căn chung cư 4,5 - 5 tỷ để được rộng rãi 3 PN, 2VS. Thực sự em ở chung cư 20 năm rồi - từ nhà 17T1 Trung Hòa Nhân Chính năm 2004 và giờ ở chung cư khác. Phần còn lại đầu tư ít chứng khoán nắm lâu dài như FPT, VCB hay VNM, một ít nữa gửi tiết kiệm.
Chứ 7 - 8 tỷ mà ở trong ngõ, lại nhỏ thế cũng ngột ngạt lắm cụ ah, nhất là những ngày miền Bắc nồm ẩm hoặc oi nóng mùa hè. Các cụ cứ nghĩ là mua cái nhà 35 - 40m2 trong ngõ mai sau cho con cháu, nhưng chắc gì chúng nó đã thích ở? Xu hướng bây giờ thay đổi khá nhanh & hiện nay các vợ chồng trẻ cũng thích ở chung cư hơn, được ở riêng, gần bố mẹ để chạy đi chạy lại cho tiện, bọn trẻ con cũng có chỗ rộng rãi để chạy nhảy.
Còn kinh tế nói thực là vẫn căng lắm các cụ ah, bọn em có ít người, cty doanh thu thì lớn mà có thấy lợi nhuận đâu. Phương án KD đưa ra ban đầu thì ok, nhưng làm mới thấy phát sinh nhiều vấn đề cả của mình và khách hàng(dù đã lường trước). :(
Em em ở Chung cư cũng gần 20 năm rồi cụ ạ. Giữa năm ngoái cũng định đổi căn chung cư rộng hơn vì con lớn rồi, chung cư hơn 60m thì hơi chật. Mỗi tội đi xem chung cư cũng giật mình vì giá tăng phi mã nên mới quay sang nhà đất. Có thể chị em em hơi khác quan điểm của nhiều cụ mợ trên này là chỉ thích nhà đất. Khi không đủ tiền mua nhà đất thì mới chọn chung cư. Một đứa em khác cũng đang ở FLC Cầu Giấy nhưng chỉ nhăm nhăm kiếm đủ tiền để xuống đất (tất nhiên đứa này xuống thì phải ngõ rộng thoáng, ít nhất oto vào nhà). Bản thân vợ chồng em chắc sống đủ ở chung cư nước ngoài rồi nên khi về nước cũng chỉ nhăm nhăm tìm nhà đất nội thành thôi ạ

viet7500

Xe buýt
NHà đất ngõ cũng tăng khét luôn cụ ạ, em vừa xem 1 căn cỡ 36m2 xây 5 tầng cách ga tàu điện bến xe bus Thanh Xuân cỡ 200m, em check được giá chủ mua cỡ 3.3-3.4 năm 2018 của ông phân lô xây bán, giờ Sales đang rao căn đó 6 tỷ.
Tính ra 6 năm tăng 76%, thi mỗi năm loanh quanh 10% thôi cụ ạ

prado2012

Xe điện
Em không nhầm ạ. Em và em gái khảo giá tầm hơn 20 cái nhà quanh 4 quận nội thành. Toàn ngõ xe máy tránh hoặc Moring đi vừa. Thế nên em mới nói không biết có giao dịch thật không vì chị em em không chịu được giá đó. Trước Tết em em đành chốt một miếng đất ngõ oto tránh 54m hơn 7 tỷ cụ a. Nó bảo chốt cho xong mà chưa biết đến bao giờ có tiền xây nhà.
Giá này chắc phải xa chút chứ không phải 4 quận cũ mợ nhỉ.

thudoll88

Xe tăng
Năm tư mét mà bẩy tỏi thì lại thành rẻ mà cụ mua ở khu vực nào thế

antidau

Xe container
Hiện thực hóa rồi mà cụ, đất đai nóng lên kha khá, anh em chốt lời chứng đang quay ra xem đất đông vui lắm.
Anh em chốt lời chứng của của cụ tài khoản chơi chứng toàn 10 tỷ hay sao mà chốt lời chứng xong đi xem đất ? :-B
Thống kê chỉ 10% người chơi chứng có lãi mà theo lời cụ thì có vẻ 90% người chơi chứng thắng nhể ;))

Chỉnh sửa cuối:

Yeuyenthanh

Xe tải
Hà Đông cụ ạ. Em thấy cũng không rẻ. Đất không, chưa có nhà.

NP company

Xe hơi
2024 nhà đất, chứng cháo lên ác. Các cụ còn khó khăn không?

haivina

Xe điện
Tết vừa rồi cả nhà nước và nhân dân khắp nơi bắn pháo hoa rợp trời, chứng tỏ có nhiều tiền chứ không khó khăn.

xeitbanh

Xe tải
Anh em chốt lời chứng của của cụ tài khoản chơi chứng toàn 10 tỷ hay sao mà đi xem đất ? :-B
Thống kê chỉ 10% người chơi chứng có lãi mà theo lời cụ thì có vẻ 90% người chơi chứng thắng nhể ;))
Được có 5% thôi cụ ơi, 10% thì ae phấn khởi, ai cũng mạnh tay xuống tiền hơn nhiều.