[Funland] Kinh tế rất khó khăn phải không các cụ ?

Đại tá về hưu lương chỉ tầm 10M, nếu các cụ ý được 14 M thì phải làm Phòng Không Không Quân, hoặc bên Đặc biệt và có rất nhiều năm ăn lương vượt cấp.
Còn neues Mà cụ đừng kể chuyện hàng xóm ko trước trên này có cụ nào bảo có hàng xóm bộ đội sn 69 gì đó ăn lương 23M kìa :)).
Đại tá chắc đc 12 triệu, bố e trung tá bd năm nay nâng lg đc 9,5 , bố vợ thượng tá thì 10,5. Lg hưu bộ đội phải tầm 10 năm trước, mới gọi là khá cao so với mặt bằng chung, chứ như giờ thì cũng chỉ đủ tiêu tuổi già thôi.

Mytv

Xe điện
Đại tá về hưu lương chỉ tầm 10M, nếu các cụ ý được 14 M thì phải làm Phòng Không Không Quân, hoặc bên Đặc biệt và có rất nhiều năm ăn lương vượt cấp.
Còn neues Mà cụ đừng kể chuyện hàng xóm ko trước trên này có cụ nào bảo có hàng xóm bộ đội sn 69 gì đó ăn lương 23M kìa :)).
Đại tá nào về hưu lương có 10m hả cụ? Ông a e trung tá đợt lương chưa tăng lương đã 10t8 rồi.

Mytv

Xe điện
Đại tá chắc đc 12 triệu, bố e trung tá bd năm nay nâng lg đc 9,5 , bố vợ thượng tá thì 10,5. Lg hưu bộ đội phải tầm 10 năm trước, mới gọi là khá cao so với mặt bằng chung, chứ như giờ thì cũng chỉ đủ tiêu tuổi già thôi.
Bên quân đội cùng quân hàm nhưng về hưu e lại thấy lương khác nhau cụ ạ. Chắc nó còn phụ thuộc thêm một số hệ số j j đó. Khu e mọi ngừoi về hưu sống khoẻ luôn. Có mấy nhà cả 2vc đều trong ngành thì khỏi nói. Lương hưu thôi ăn tiêu, du lịch thoải mái

xedaprach

Xe điện
Đi xa quá rồi, quay lại chủ đề chính đi cccm ơi.
Đợt này em thấy Vàng, Bit, Chứng đều tăng mạnh, cccm thông thái có kiến giải gì không ah?

xeitbanh

Xe tải
Bên quân đội cùng quân hàm nhưng về hưu e lại thấy lương khác nhau cụ ạ. Chắc nó còn phụ thuộc thêm một số hệ số j j đó. Khu e mọi ngừoi về hưu sống khoẻ luôn. Có mấy nhà cả 2vc đều trong ngành thì khỏi nói. Lương hưu thôi ăn tiêu, du lịch thoải mái
Lương bộ đội về hưu có cùng quân hàm nhưng khác nhau do thâm niên, vị trí công tác, đơn vị công tác và chức vụ những năm cuối cụ ah. Bố vợ em về hưu năm 2012, có 3 năm cuối quân hàm đại tá, giờ lương hưu dc gần 16tr.
Các cụ nói lương hưu cao nhưng nhiều cụ không hiểu đời bộ đội xa nhà vất vả thế nào. Có thể nhàn hạ vì không phải đơn vị chiến đấu nhưng cuộc sống rất tẻ nhạt, đóng quân vùng sâu vùng xa, xa nhà - xa bố mẹ, vợ con - xa anh em, bạn bè. Lúc con ốm đau đâu dễ xin về, có khi về thì con lại khỏi rồi (đi lại xa nhà tốn kém và rất mất thời gian). Chưa kể đi làm có gì ngoài lương đâu, lương thấp và cực kỳ vất vả (em không tính khối đơn vị bộ đội làm kinh tế). Mà em còn chưa nói là khi con cái đến tuổi dở dở ương ương, cứng đầu thì đâu có ở nhà để dạy bảo, uốn nắn hàng ngày được. Bây giờ có điện thoại, mạng xã hội, chứ như 15 - 20 năm về trước thì lấy đâu ra.
Bộ đội và c.an khoảng 15 năm trở lại đây thì lương mới khá hơn, chứ trước cực lắm.

antidau

Xe container
Đợt này em thấy Vàng, Bit, Chứng đều tăng mạnh, cccm thông thái có kiến giải gì không ah?
Cụ thích và cụ có tiền thì cụ cứ mua đi
Chứ mấy người có trăm tỷ, nghìn tỷ vẫn gửi ngân hàng bất chấp lãi suất thấp luôn ;))

CDX2011

Xe tăng
Website
casca.vn
Đại tá nào về hưu lương có 10m hả cụ? Ông a e trung tá đợt lương chưa tăng lương đã 10t8 rồi.
Nó còn tùy cái ghế các ông ý ngồi + môi trường làm việc nữa. Đại tá mà giảng viên trong trường, ko chức vụ gì lớn thì ko ăn thua gì đâu!

nunachuoi

Xe điện
Lương hưu trong quân đội thì còn phụ thuộc vào thời gian giữ quân hàm và thâm niên trong quân ngũ (mỗi năm 1%, ngoài ra hình như thời gian ở biên giới hải đảo hoặc chiến trường có hệ số nữa), vậy nên nhiều bác về hưu lĩnh lương vẫn bằng hệ số lương chính. Nhiều bác đại tá nhưng hệ số lương thiếu tướng.
Các bác còn tại ngũ, ngồi vị trí chỉ huy đơn vị ở vùng biên giới hải đảo, lại thêm độ 20-25 năm thâm niên thì lương cũng vài chục/tháng.

just for fun

Xe lăn
Uây, hơn 10 triệu nhiều đấy.
Mà cccm thấy công an quân đội được nhiều ưu đãi thế thì hướng con cái vào nghề đó.

dheIa

Xe điện
Cụ nào thích đất cát thì chuẩn bị xiền nè ^^

Từ Bank đến TT đều ko còn kiên nhẫn nữa, chính thức nhắc nhở: BĐS, các anh đầu hàng đi ^^

- TT: ... các doanh nghiệp bất động sản đang kêu khó tiếp cận vốn. Nhưng trong những năm qua, bất động sản tăng giá nói chung, nếu khó khăn mà vẫn muốn giữ giá bán như cũ, vẫn đòi hỏi "một chiều" thì liệu đã có trách nhiệm chung chưa?

-
Thống.đốc: ... các doanh nghiệp, tập đoàn bất động sản cũng cần phải theo đúng tinh thần chỉ đạo của Chính phủ tại Nghị quyết số 33, đó là phải quản trị doanh nghiệp tốt, cân đối giữa mục tiêu lợi nhuận, cơ cấu sản phẩm, cân nhắc về giảm giá bán…

-
Ông Vinh, Tổng TMCP VN Thịnh vượng: ... nếu trước đây, các doanh nghiệp bất động sản tích lũy được nhiều dự án trong giai đoạn huy động vốn dễ dàng, thì đến thời điểm khó khăn cần phải bán bớt tài sản, phải chấp nhận hòa vốn hoặc lỗ một chút, phải phối hợp với ngân hàng để trả nợ chứ không thể ngồi im chờ ngân hàng hỗ trợ, gia hạn…

Nhà các anh BĐS đà đến đoạn bớt lì lợm và cứng đầu rùi chăng. Hết sức chịu đựng của các cụ rồi :D

Hải Linh Lưu

Xe tải
ôI nói đến lương mà chán, em làm nhà nước lương 6-7tr chấm hết nè. Chồng làm ra hơn. Nhiều nhà 2 vc cùng nhà nước,. em chưa hình dung co quắp thế nào cho qua ngày đoạn tháng nữa.

Trà đặc

Xe tăng
Bit coi thì cụ lại phải học cụ tổng thống Bukele đây,..:D

CHƯA BÁN LÀ CHƯA LỖ, CÒN THỞ LÀ CÒN GỠ!!!!
Cuối cùng thì nhà đầu tư dài hạn kiêm tổng thống El Salvador, ông Nayib Bukele đã về bờ thành công và mang lại cho EI Salvador số tiền lãi tạm tính hơn 3triệu USD từ Bitcoin.
Tham vọng đưa EI Salvador thành cường quốc Bitcoin, tổng thống EI Salvador có lẽ mong muốn người dân làm giàu không khó thoát khỏi cảnh nghèo đói triền miên nên đã liên tục bắt đáy.
Trước đó, Tổng thống El Salvador từng bày tỏ vui mừng khôn xiết khi bắt đáy được 80 Bitcoin giá hời 19.000$, giá hiện tại xấp xỉ 42.000$ 🤩
Ông tweet: "Thank you for selling cheap 😉"
"Chưa bán là chưa lỗ, còn thở là còn gỡ!" Tổng thống El Salvador cho hay
Ở diễn biến khác, nếu Bitcoin quay trở lại đỉnh cũ 67.000$ vào cuối năm nay thì có lẽ ông Nayib Bukele sẽ đi vào ngôi đền huyền thoại của những nhà đầu tư vĩ đại nhất thế giời và lưu vào sử sách El Salvador đưa đất nước sang trang,...
Vẫn là 1 chữ NẾU...🙂

cartonbox

Xe buýt

Từ Bank đến TT đều ko còn kiên nhẫn nữa, chính thức nhắc nhở: BĐS, các anh đầu hàng đi ^^

- TT: ... các doanh nghiệp bất động sản đang kêu khó tiếp cận vốn. Nhưng trong những năm qua, bất động sản tăng giá nói chung, nếu khó khăn mà vẫn muốn giữ giá bán như cũ, vẫn đòi hỏi "một chiều" thì liệu đã có trách nhiệm chung chưa?

-
Thống.đốc: ... các doanh nghiệp, tập đoàn bất động sản cũng cần phải theo đúng tinh thần chỉ đạo của Chính phủ tại Nghị quyết số 33, đó là phải quản trị doanh nghiệp tốt, cân đối giữa mục tiêu lợi nhuận, cơ cấu sản phẩm, cân nhắc về giảm giá bán…

-
Ông Vinh, Tổng TMCP VN Thịnh vượng: ... nếu trước đây, các doanh nghiệp bất động sản tích lũy được nhiều dự án trong giai đoạn huy động vốn dễ dàng, thì đến thời điểm khó khăn cần phải bán bớt tài sản, phải chấp nhận hòa vốn hoặc lỗ một chút, phải phối hợp với ngân hàng để trả nợ chứ không thể ngồi im chờ ngân hàng hỗ trợ, gia hạn…

Nhà các anh BĐS đà đến đoạn bớt lì lợm và cứng đầu rùi chăng. Hết sức chịu đựng của các cụ rồi :D
Với chính sách thuế bđs như hiện nay thì đừng mong nó giảm mạnh. Chỉ những thằng sắp chết nó mới bán rẻ 1 ít để cầm cự thôi.
Khi nào đánh thuế tầm 2% mỗi năm đối với đất dự án đã giao đất thì mới giảm giá được. Lúc đó chủ đầu tư hoặc là không dám ôm đất, hoặc là ôm đất xong phải làm để bán ngay chứ không chết vì thuế.

Trà đặc

Xe tăng

-

-

E thấy tổng thống El Salvador chơi chiến thuật DCA, còn thở còn gỡ bằng xèn của NN cũng xắp về bờ rùi,.. :D

dheIa

Xe điện
E thấy tổng thống El Salvador chơi chiến thuật DCA, còn thở còn gỡ bằng xèn của NN cũng xắp về bờ rùi,.. :D
Hồi mới nghe anh Thống này lấy xiền quốc gia mua Btc, em cứ buồn cười, tổng thúng gì mà gangster thế ^^
Nhưng hoá ra ảnh quái phết. Ảnh chỉ ôm Btc, thứ mà đến cả CP Mỹ cũng đang ôm một đống tướng ^^