[Funland] Kinh tế rất khó khăn phải không các cụ ?

DIT

Xe điện
Tại anh dám bảo Đô có tăng đâu nên phải bắt anh tự nhận là anh sai, cho anh nhớ :))
Lúc đầu bảo ko tăng, cuối cùng thừa nhận tăng 1.6 (mặc dù vẫn sai ^^)
Mới 2 tháng mà vèo phát từ 24,400 lên 25,500 là hơn 4% rồi mà bảo ko tăng mấy đâu 😅

Cụ này chắc ko làm nghề liên quan đến ngoại tệ nên mới phát biểu hài hước như thế ^^
Cụ ko đọc comment luôn à, xớn xác quá

prado2012

Xe điện
Cụ ấy lấy giá ngân hàng so với giá chợ đen ấy mà. Chứ tính giá ngân hàng đầu năm tới giờ tăng có 1.6% thôi
Chính vì chênh lệch trong ngoài vừa rồi có trò khách ngán hàng gom đô rồi bán ở chợ đen ăn chênh thôi cụ. Quan điểm của em là đô ngân hàng sẽ chỉ tạo đỉnh max 2% từ giá hiẹn tại nên chả có gì phải lo lắng.

Anita Emi

Xe điện
không phải ai cũng có khả năng nhận biết đc tín hiệu đỉnh, vì thế giai đoạn nào cũng có 1 lớp gà đu đỉnh, mà không có gà thì làm sao cá lớn ra hàng bán cho ai đc, phải có gà nhảy vào :))
còn thời điểm này, ai không nhận ra đc bong bóng, thì chỉ 2 dạng: hoặc là lòng tham mờ mắt, hoặc là đang kẹp chưa thoát đc hàng.

bđs nó cũng như chứng khoán vậy, cũng đầy chiêu trò để dụ gà, úp bô..vvv, khôn thì sống, bống thì chết. Chứng khoán nó có ưu điểm là minh bạch hơn, nên không có các chiêu trò núp bụi úp bô như bđs kiểu như cọc cạch, đăng mấy cái ảnh sôi động ảo phòng công chứng, đăng giá ảo trên các trang mua bán hoặc FB, dùng đội sales thổi giá, dùng chân gỗ vờ hỏi mua giá cao ...vvv
chứng khoán mà chỉ cần kê lênh ảo ko cẩn thận nó bán táng cho vỡ đầu, kẹp ngàn thu :))

còn muốn biết thị trường bđs có sôi động hay ko, rất đơn giản, cứ nhìn vào mấy con cổ phiếu bđs trên Hose là đủ, không cần phải tin ai nói, ko cần nghe ai hót

liên quan đến luật đất đai và vì sao đầu năm ngoái 2023 bắt đầu chững, vẫn mức giá bong bóng, đến giờ vẫn thổi bong bóng tiếp, có lẽ là cái này, liên quan đến luật đất đai. Media có nhiều bài cảnh báo, chẳng qua các cụ k chịu đọc thôi, hoặc có đọc nhưng cố tình phớt lờ
Cứ nói chung chung vĩ mô kiểu "bất động sản" "đỉnh" "bong bóng" là em biết cụ không có thực chiến rồi :))

Đến hai lô đất chung một đường đi vào mà giá bán và số phận đã có thể khác hẳn nhau, lại cứ kinh doanh chỉ bằng cách đọc báo thì chết.

Em chỉ nhắc lại là thị trường không bao giờ là một màu đồng đều. Cơ hội luôn có, không làm được là không đủ giỏi. Em nói chung chung thế thôi vì sách dạy làm giàu thì chỉ bán ở hiệu sách, có ai đi chia sẻ cho nhau trên diễn đàn đâu :))

Anita Emi

Xe điện
giờ thế này đi
cụ mua lô đó năm nay giá bao nhiêu, show lên đây luôn
5 năm nữa, quay lại xem xác cụ còn hay mất nhé :))
lúc đó đừng bảo e bán lâu rồi, lãi hơi...xyz nhé =))
vì nghe nó ảo như giá đất cát bây giờ vậy :))
Cụ không kinh doanh và cụ đang ra sức chứng minh là không kinh doanh được.

Nghe cứ buồn cười nhỉ. :))

Em tất nhiên chả có nhu cầu show với cụ điều gì. Cụ không làm thì cụ không kiếm được tiền, mắc mớ gì em phải đi thuyết phục. Cụ tin là mọi thứ đang tệ đi thì mời cụ cứ nằm im thôi. Hùng biện trên diễn đàn có làm tăng số dư tài khoản đâu :))

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Tệ và đô tăng từng ngày, người lao động thêm vất vả
Người lao động bình thường thì vất vả, nhưng nhiều người Việt Nam đang giầu lên với cơn sốt tiền số. Việt Nam đang đứng top3 thế giới về số người sở hữu tiền số (ước tính khoảng 20 triệu người).

Ảnh chụp màn hình 2024-03-07 212108.jpg

IP man

Xe lăn
Chưa nói là với 4 tỏi tiền thịt thu đc từ 3 tỏi gốc kia, mang đi cầm cố ngân hàng để vay thì còn vay đc tối đa 4 tỏi cơ, chứ chả phải 2tỏi9!

Thủ tục lại còn nhanh gọn hơn! Nói chung là tiền mặt vẫn tự do và cơ động hơn nhiều.. hehe

Edit: Àh, còn cái quên chưa nói đến nữa là cái khoản vay (bằng thế chấp bđs) với ls thấp đó có đc bank cho tự do sử dụng ko, hay lại bị giới hạn bởi các thể loại mục đích sử dụng?
Đúng rồi mợ, cái sự thanh khoản nhiều khi cũng hay lắm. Thi thoảng, khi tin tưởng vào xu hướng nào đó thì em cũng cắm mấy sổ đi lướt lát vui phết. Có thêm tí lãi là coi như ăn được 2 đầu hihi…
Còn bđs thì… cắm xong lại nhỡ mất cơ hội rồi, mà đã nhỡ cơ hội lại còn cố thì dễ ăn úp bô lắm :))

Smile1102

Xe container
Đúng rồi mợ, cái sự thanh khoản nhiều khi cũng hay lắm. Thi thoảng, khi tin tưởng vào xu hướng nào đó thì em cũng cắm mấy sổ đi lướt lát vui phết. Có thêm tí lãi là coi như ăn được 2 đầu hihi…
Còn bđs thì… cắm xong lại nhỡ mất cơ hội rồi, mà đã nhỡ cơ hội lại còn cố thì dễ ăn úp bô lắm :))
Em cắm sẵn ngân hàng, lúc nào cũng có nợ nên thủ tục rút ra tầm 3 ngày là xong mỗi tội chả biết lướt gì.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Em cắm sẵn ngân hàng, lúc nào cũng có nợ nên thủ tục rút ra tầm 3 ngày là xong mỗi tội chả biết lướt gì.
Không rõ cháu có nhớ nhầm không, nhưng hình như lúc Bit giá 16 thì bác đang nắm rất nhiều tiền số?

Anita Emi

Xe điện
tại cụ cứ oang oang, tùy phân khúc, tùy chỗ, tùy nơi, quan trọng biết chọn là có cái ăn, nên e muốn biết cụ mua chỗ nào để có cái ăn trong ít năm nữa, lãi hay lỗ, nhưng cụ có dám show đâu, tức là cũng chỉ võ mồm thôi :))

show lên 5 năm nữa lỗ sặc gạch thì làm trò cười cho thiên hạ ấy cụ nhờ =))

còn cái trò đất cát, tất nhiên e đã từng buôn rồi, và hiểu biết của em ko kém cụ
À em không làm trò trẻ con trên này mà phải đi chứng minh nọ kia. Giải trí thế thôi, chứ tranh cãi ăn thua gì với mấy ông bất tài nằm im thở khẽ chỉ muốn kéo người khác xuống giống như mình. :))

CuongNguyenPhuc71

Xe container
À em không làm trò trẻ con trên này mà phải đi chứng minh nọ kia. Giải trí thế thôi, chứ tranh cãi ăn thua gì với mấy ông bất tài nằm im thở khẽ chỉ muốn kéo người khác xuống giống như mình. :))
Klq nhưng em thấy avt kụ có cái máy fa cafê chúa sừng. Cụ có quán cafê à

DIT

Xe điện
Chính vì chênh lệch trong ngoài vừa rồi có trò khách ngán hàng gom đô rồi bán ở chợ đen ăn chênh thôi cụ. Quan điểm của em là đô ngân hàng sẽ chỉ tạo đỉnh max 2% từ giá hiẹn tại nên chả có gì phải lo lắng.
Mấy cụ ấy làm màu ấy mà fdi 2023 : 23 tỷ đô , xuất siêu 28 tỷ đô , kiều hối 16 tỷ. Tính sơ sơ là 67 tỷ đô tiền vào vn rồi. Ko biết mấy cụ ấy nói thiếu ở đâu ra

prado2012

Xe điện
Mấy cụ ấy làm màu ấy mà fdi 2023 : 23 tỷ đô , xuất siêu 28 tỷ đô , kiều hối 16 tỷ. Tính sơ sơ là 67 tỷ đô tiền vào vn rồi. Ko biết mấy cụ ấy nói thiếu ở đâu ra
Vâng inflow tốt vì nhiều lý do, cũng nhờ các bạn Trung quốc. Đợt này outflow do nghi sơn và vjc tầm vài trăm tr + fed delay hạ ls 1 quý thì smart money các tổ chức nó sẽ vận động để hưởng chênh lệch ls đô/ đồng . Hoàn toàn không mang tính dài hạn. Náo loan chỉ béo con buôn hà trung và một cơ số khách ngân hàng mua đô ra bán chợ đen khi bà con nhao nhác.

Smile1102

Xe container
Không rõ cháu có nhớ nhầm không, nhưng hình như lúc Bit giá 16 thì bác đang nắm rất nhiều tiền số?
Ko toàn coin rác, chưa thấy gì cháu ạ :D
Coin xịn thì có tí ti. Cô thì ko bỏ nhiều vào coin, có tí chút cho vui nhà vui cửa thôi.
Chỉ có cháu cô, cũng tầm tuổi cháu, cuối 9x thì cực nhiều coin, mấy năm vừa rồi kiếm đc bao nhiêu bỏ vào đó hết thành ra ko biết đợt này đc tới đâu rồi.

ngominh

Xe điện
Người lao động bình thường thì vất vả, nhưng nhiều người Việt Nam đang giầu lên với cơn sốt tiền số. Việt Nam đang đứng top3 thế giới về số người sở hữu tiền số (ước tính khoảng 20 triệu người).

20 triệu ngưòi hay 20 triệu tk
20 triệu là 1/5 dân số VN đấy :)))

Lacet_ti

Xe container

Ông Ấn với VN mình khéo 90% là sở hữu coin rác miễn phí như Pi ấy chứ. Ăn thua gì :)

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
kinh tế thì khó khăn thế nào ko biết
chỉ biết chủ căn chung cư ở paragon năm ngoái em thuê 17tr/tháng vừa bán căn đó, 107m2 thông thuỷ, căn góc, hướng ban công nam, giá 6.1 tỉ.
mà căn này chưa có sổ và ko biết bao giờ mới ra sổ dc, chứng tỏ bên mua trả tiền mặt 100% chứ ko vay ngân hàng