Kinh phí 55 củ nên mua xe SH Mode không các cụ?

a_xia_tq

Xe hơi
sh mode la dáng đồng tiền bát gaohggaojhinhf thức thì mỗi người 1 y kiến 1 cach nhìn khác nhau còn về chi phi sử dụng cũng như chất lượng xe và vận hành thì khỏi bàn.trong tầm 60tr xe ga thì k có đối thủ.gâu nhà e cứ đòi mua xe ma giờ kinh tế suy thoái nên e chua quyết.

dalamaco

Xe buýt
SH Mode là cái xe mà em cho là xấu :| ngần ấy tiền sao cụ không mua Liberty :| đẹp gấp vạn lần cái SH này :|

Anmay102

Xe hơi
AB Thái cũ cũng ~50-60 tùy tình trạng xe đó cụ.E chạy cả 2 r thấy AB nhập ngon hơn hẳn

redcode

Xe điện
Em cũng đang lăn tăn mua con này, thấy ngoài đường cũng ít man chạy. Người nhỏ nên khó chọn xe quá :(

NC Khôi Nguyên

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy SH Mode đẹp mà! Chị em đi đẹp mà! Nhỏ gọn, tiện lợi, hợp túi tiến mà :D !

bbmobile

Xe hơi
e thấy con này nhỏ chỉ nữ đi thôi cụ ạ

nguyenlinhct

Xe tăng
thêm vài triệu mua lx hay liberty ấy, cá nhân mình thấy con sh mode này xấu kinh khủng

mabu44

Xe điện
TRánh dòng LX ra các cụ nhé,mua xe nhập còn đc chứ xe trong nước thì chịu.
SH nên mua SH thường, đừng SH mode làm gì, lai căng ko có điểm nhấn, chán toàn tập/ Nếu là Cụ thì em nghĩ PCX hợp hơn, còn mợ thì em chịu.

lazyle

Xe tải
Để em kể hầu các cụ nghe nhá, hơi lan man tý các cụ thông cảm. Chuyện là chiều thứ 7 tuần trước, lúc ý đang nghĩ cần xem mua cái bình bịch loại nào để hàng ngày đi làm và đưa đón f1 đi học cho tiện lợi vì bi giờ lắm loại xe quá :-/ . Em đến kường ngân TNT, bước vào hô 1 câu "bán cho anh cái bình bịch" :)) , thế là 2, 3 em nv đang ngồi vêu *** buôn dưa vội phi ra cười tươi hỏi anh lấy xe gì ạ. Em chỉ cái sh2012 máy 125 hỏi bao tiền, 1 em nói 72 củ (bụng thì nghĩ, *** éo gì mà lên giá khiếp thế, định lấy cái này mà tự dưng mất thêm gần chục củ chả giải quyết cái gì vì nó vẫn chỉ là cái bình bịch thôi). Em bảo đắt thế anh chả có tiền, liếc thấy cái sh bao tử (sh mode) trông lạ lạ em lại chỉ thế cái xe sh bao tử này thì bao nhiêu :P ? em nv bảo giá mới tăng lên 52 củ anh ạ nhưng có KM thêm cái bảo hiểm mất xe và cháy nổ trong vòng 1 năm của bọn nào ý em ko nhớ (thực ra em cũng chả quan tâm lắm). Sau khoảng 5" giả vờ ngắm nghía (lúc ý mấy em nv dòm em kiểu thăm dò, chắc bụng chúng nó nghĩ thằng này làm đếch có tiền mà hỏi sh :P ), đến lúc em dõng dạc bảo bán cho anh 1 cái sh bao tử nhé, lấy mầu vàng nâu ý (em chả buồn mặc cả nữa vì biết là bọn nó cũng đếch giảm thêm đồng nào ~X( X_X ). Ngay lập tức thấy em nv cười toét mồm bảo có ngay anh ạ, để em báo các anh ý lấy xe ra lắp luôn cho anh. Thế là sau 15' trong khi em nv kế toán viết hóa đơn thì mấy chú thợ cũng lắp xong xe, rồi có chú dắt xe ra tận cửa nổ máy hướng dẫn qua loa cho em, em bảo ok cám ơn bạn xong ngồi lên vặn ga vút đi bia chém gió (cái này là em thích nhất ạ :))).
Túm váy lại là sau gần 1 tuần thì em thấy đi ngon choét, êm ru, chắc chắn mà công nhận xe rất khỏe và bốc =D> . Lý do xe này máy nó bốc là vì lúc em xem lại thông số kt thì mới biết vì máy nó là 124,9 còn máy sh125 2012 là 124,8 , hơn nữa mô-men xoắn của sh mode là 11,7N mạnh hơn ( sh125 2012 là 11,2N ) , trọng lượng xe lại nhẹ hơn sh125 2012 khoảng 16kg.
Chấm hết ạ, ai khen hay chê ném đá xe này em mặc kệ :)) vì trước đây lúc còn trẻ cũng thích đẹp nên em đã dùng đến 3 - 4 đời Pi các loại rồi ( từ thời Sphera80 , Zip, Ly nhập, LX nhập nên bi giờ thấm lắm rồi ạ, vì vậy giờ cứ thấy xe nào dùng tiện lợi và đi thích là ok vì cuối cùng thì nó cũng chỉ là cái bình bịch thôi) mấy lại em chiều cao em có 1,6m nên thấy đi xe này là hợp lý =))
P/S: Trên đây là vài nhận xét, có gì em kể nấy chứ em chẳng hơi đâu PR cho honda và head honda đâu vì trước đây nghe các cụ kể nhiều nên em ghét bỏ xừ cái thái độ bán hàng tinh vi ^:)^ của bọn head honda. Thực lòng em rất quý cụ Xebo chủ ở Pi Hàng chuối vậy nên em cũng gắn bó với Pi bao năm nay rồi b-) . Còn vẫn đề xăng cộ thì ko cần phải bàn vì nói thực nó cũng là thế mạnh của honda từ lẩu từ lâu rồi, so với mấy cái xe Pi trước của em thì em oánh giá là con sh bao tử này nó chỉ ngửi xăng thôi ạ :-o :))
Cụ rõ hài :), sau một hồi tìm hiểu em cũng quyết định múc em sh bao tử này. Em thấy bước đầu chạy thì ổn. Không hiểu sau này thì dư lào. Em mua của Head Ngụy như kon tum, 49,5 tr. Trong hóa đơn vat em thấy ghi là 48 tr, có ghi thêm tặng 1 bộ áo mưa, nhưng mua xe xong em chả thấy áo mưa đâu. Thắc mắc hỏi cụ chủ hàng thì được giải đáp là nếu mua với giá 50tr thì mới được tặng áo mưa. Hóa ra áo mưa khuyến mại của Head có giá 500k đấy các cụ ợ ;))

bmt1986

Xe tăng
Xe này em mới lấy cho vợ cả, vận hành êm ái. Nhẹ nhàng.

Rất phù hợp cho phái nữ.

ZenLunar

Xe hơi
Hình dáng đẹp hay không thì tuỳ người nhìn nhưng em đang đi thì thấy máy chạy rất ổn :D

narsiscad

Xe hơi
Cám ơn các cụ mợ tư vấn. Hôm nay em đi xem qua 1 số xe của Honda thì thấy rằng đúng là ngoại hình của em ý không được nam tính như AB 125, trong khi giá thì lại đắt hơn chục củ. Có điều là em lại nghĩ rằng mua 1 cái xe về không chỉ 1 mình mình đi, thỉnh thoảng gấu cũng có lúc phải đi xe của mình. Nếu mua AB thì lại không thể vì vậy chắc em sẽ vẫn chọn mua SH Mode. Các cụ khuyên em thêm kinh phí để mua xe khác thì em chịu rồi.

Chiều nay em qua HEAD trên đường Ngụy Như Kon tum định ngắm nghía tận mắt trước khi mua thì gặp 1 chuyện rất đáng nản. Chả là em đi làm về qua đó, trên người vẫn mặc nguyên bộ quân phục cũ nát (em bộ đội vất vả mưa nắng nhiều mà cả năm chỉ được phát có 1 bộ quân phục - hôm nào cũng phải mặc) + đầu đội mũ bảo hiểm bộ đội + đi quả xe Jupiter bẩn. Em hào hứng phi vào cửa hàng trước ánh mắt ngơ ngác của 1 số nhân viên mặc đồng phục đứng đó. Cửa hàng lúc đó không có khách, chỉ có mấy anh chị ý đang buôn với nhau. Em đi đến khu vực xe SH thì có 1 chị khoảng U40 đứng đó cũng chả thèm hỏi han gì em. Em hỏi câu nào chả lời câu đó bằng thứ ngôn ngữ tiết kiệm nhất và vẻ mặt hờ hững pha chút bực bội như kiểu đang giận dỗi gì đó khiến em chả dám hỏi nhiều. Xong màn hỏi han em tiến tới chỗ 2 cái xe SH mode (cửa hàng còn có 2 cái thôi ạ) thì có 1 anh nhân viên mặc đồng phục chắc là tư vấn bán hàng đang ngồi trên 1 cái SH mode dựng phía ngoài. Em ra ngắm nghía xe mà anh ý không chịu xuống xe, vẫn cứ ngồi nguyên trên đó. mắt nhìn ra xa xăm như kiểu không có sự hiện diện của em vậy. Em hơi ngạc nhiên về thái độ của các anh chị ý nhưng vẫn cố nhã nhặn đề nghị anh ý cho xem cốp xe, lúc này anh ý mới chịu xuống xe cho em xem cốp với 1 cử chỉ rất chậm chạp. Em thò tay vào xoáy thử cái nắp bình xăng thì nhận được một câu nói mỉa của anh ấy "nắp bình xăng chứ có gì đâu mà xem". Hừmmmmm, lúc này thì em nản thật sự rồi các cụ ạ. Em có cảm giác như vừa bị mắng vì một lỗi gì đó. Em vốn hiền lành, ít va chạm nên em không phản pháo lại được câu nào chỉ biết quay người lại đi thẳng ra chỗ gửi xe và đi ra khỏi cửa hàng đó với ý nghĩ trong đầu rằng "bọn mày vừa mất đi 1 khách hàng". Các cụ ạ, cửa hàng này ở gần nhà em nhất nên em đã bước vào đó với ý định sẽ mua xe ở đó. Nhưng đến lúc bước ra khỏi đó thì ý nghĩ của em lại là phải google tìm 1 địa chỉ khác vậy. Thời buổi nào rồi mà còn có kiểu làm dịch vụ thiếu chuyên nghiệp như thế này cơ chứ. Em nhớ cách đây mấy năm mua xe cho gấu ở TOPcom được các em xinh tươi trẻ đẹp tư vấn đon đả nhiệt tình lắm. Đến khi về mấy hôm sau các em ý còn gọi điện hỏi han rất lịch sự. Chẳng lẽ lại vì thế mà không mua honda nữa. Thật nản !

Em đọc CM của bác xong phải đăng nhập để trả lời ngay. Em ở Sài gòn, 2 vợ chồng đi làm chung chỗ, nhà chật nên chỉ có 1 chiếc xe (Vespa S), nghĩ cũng bất tiện. Tích cóp mãi cũng đủ tiền để mua chiếc SH VN (hồi 2011 khoảng 142 tr bao giấy). Ăn cơm chiều xong, 2 vợ chồng mặc quần short, áo thun, đi dép lê, xách theo tiền đi mua. Nhà chật nên lấy chiếc Cub 86 của thân mẫu để ở ngoài ra đi luôn. Đi dạo 1 vòng, ghé cái Head Tân Long Vân (Góc Kỳ Đồng-Trần Quốc Thảo), tới nơi đá chống chân, thằng giữ xe nhìn vợ chồng em như quái vật, chắc nó định hỏi mục đích em đến trái đất để làm gì ??? Thôi kệ mother nó, em hiên ngang đẩy cửa vào đi thẳng tới chiếc SH màu trắng xinh tươi kia. Cái thằng nicolai mặc đồng phục Head ngồi đó nhìn em mà mặt phê phê như đang nghĩ tới mấy em JAV.....OÁT ĐỜ HEO NÁI.........Em mới kêu: "Anh ơi cho hỏi....". Nó lại mình, ánh mắt thăm dò:"Anh hỏi xe gì ?" .....Em mới chỉ chiếc xe nói:"Chiếc này giấy luôn là nhiêu anh?".........Nó nhìn em rồi nhìn vợ em xong phán 1 câu xanh CMN rờn: "Chiếc này mắc lắm à..." ............OÁT ĐỜ PHỐT PHÁT .........DKM nó.....Rồi xong, hiểu luôn, tụi nó thấy em cùi bắp, nghĩ em vô chém gió, thôi thì mình cũng ừ cho em nó mừng: "vậy hả a, thôi mắc quá, chắc mua không nổi".....đi ra cửa em vẫn còn nhớ cái thái độ đắc thắng của thằng nhân viên Head như vừa F được em hoa hậu nào.......... Ra cửa chạy thẳng qua Topcom (góc Tôn Thất Tùng-NTMK), vô người ta niềm nở, chào đón, tư vấn, nước nôi nhiệt tình..................Túm cái váy lại là tụi Head nó ép em mua Vespa

leminh2110

Xe hơi
SH mode chạy rất ổn các cụ nhé, máy khoẻ và lướt, dáng thì cũng lớn, e không thích cái logo ở phía trước thôi

newch

Xe tăng
Em đọc CM của bác xong phải đăng nhập để trả lời ngay. Em ở Sài gòn, 2 vợ chồng đi làm chung chỗ, nhà chật nên chỉ có 1 chiếc xe (Vespa S), nghĩ cũng bất tiện. Tích cóp mãi cũng đủ tiền để mua chiếc SH VN (hồi 2011 khoảng 142 tr bao giấy). Ăn cơm chiều xong, 2 vợ chồng mặc quần short, áo thun, đi dép lê, xách theo tiền đi mua. Nhà chật nên lấy chiếc Cub 86 của thân mẫu để ở ngoài ra đi luôn. Đi dạo 1 vòng, ghé cái Head Tân Long Vân (Góc Kỳ Đồng-Trần Quốc Thảo), tới nơi đá chống chân, thằng giữ xe nhìn vợ chồng em như quái vật, chắc nó định hỏi mục đích em đến trái đất để làm gì ??? Thôi kệ mother nó, em hiên ngang đẩy cửa vào đi thẳng tới chiếc SH màu trắng xinh tươi kia. Cái thằng nicolai mặc đồng phục Head ngồi đó nhìn em mà mặt phê phê như đang nghĩ tới mấy em JAV.....OÁT ĐỜ HEO NÁI.........Em mới kêu: "Anh ơi cho hỏi....". Nó lại mình, ánh mắt thăm dò:"Anh hỏi xe gì ?" .....Em mới chỉ chiếc xe nói:"Chiếc này giấy luôn là nhiêu anh?".........Nó nhìn em rồi nhìn vợ em xong phán 1 câu xanh CMN rờn: "Chiếc này mắc lắm à..." ............OÁT ĐỜ PHỐT PHÁT .........DKM nó.....Rồi xong, hiểu luôn, tụi nó thấy em cùi bắp, nghĩ em vô chém gió, thôi thì mình cũng ừ cho em nó mừng: "vậy hả a, thôi mắc quá, chắc mua không nổi".....đi ra cửa em vẫn còn nhớ cái thái độ đắc thắng của thằng nhân viên Head như vừa F được em hoa hậu nào.......... Ra cửa chạy thẳng qua Topcom (góc Tôn Thất Tùng-NTMK), vô người ta niềm nở, chào đón, tư vấn, nước nôi nhiệt tình..................Túm cái váy lại là tụi Head nó ép em mua Vespa
Cụ phải chơi như Tráng A Tàng mới fun cụ ợ

redcode

Xe điện
Cụ nào mua rồi cho em xin ít trải nghiệm với ah, mà em mạng hỏa thì chọn màu đen có được không vì mấy màu kia ko hợp với con trai :(

quangp5

Xe điện
Cụ nào mua rồi cho em xin ít trải nghiệm với ah, mà em mạng hỏa thì chọn màu đen có được không vì mấy màu kia ko hợp với con trai :(
Dùng ngon cụ à. Tiết kiệm xăng (2,4l/100km đường phố HN), máy nổ êm, cảm giác bám đường, an toàn. Tóm lại chẳng có gì chê cả. À có cái chê là cốp vẫn nhỏ, chỗ để chân người lái hẹp nên để đồ được ít. Dáng xe, màu xe thì miễn bàn vì mỗi người 1 ý, miễn sao mình thấy hữu dụng với số tiền bỏ ra là được.