[Thảo luận] Kinh nghiệm xương máu - XXX Sao đỏ Quảng Ninh

Big_D

Xe buýt
Vụ này đã được cảnh báo nhiều lần trên OF rồi mà cụ vẫn bị dính, rõ chán cụ.
Thôi coi như học phí cụ ạ.

cwise

Xe container
Không nên chết vì thiếu hiểu biết! [-X
Lỗi của em là không chịu cập nhật cụ ạ. Đã ko cập nhật thì đến 18.700 bài cũng vậy thôi ạ. Qua câu chuyện cháu cũng chỉ muốn cho anh em nhà mình cảnh giác thôi, các cụ cứng rồi thì ko sao nhưng cũng còn nhiều cụ non lắm như cháu đây nè.hic
Vụ này đã được cảnh báo nhiều lần trên OF rồi mà cụ vẫn bị dính, rõ chán cụ.
Thôi coi như học phí cụ ạ.
Em cũng quê Hạ Long đây. mặc dù rất chán bác chủ nhưng vẫn phải cảm ơn bác đã đưa lên cho thấy mặt tiêu cực của một bộ phận cán bộ chiến sỹ CSGT và vì em cũng không ngờ trong OF vẫn còn các bác chưa biết và chưa hiểu rõ về quy định này. Em cầu và ước mong em sẽ gặp tình huống như bác, kiểu gì chúng nó cũng phải quỳ lạy em bằng chết thì thôi. DCM mấy thằng chó.

TÔN

Xe container
bọn này bắt chước anh thăng cò quay :))

gia doi

Xe điện
Hic
Em thì chưa bị bắt cũng chưa đọc topic này nhưng hôm qua em đi mua Búa, bình cứu hỏa, bơm lốp, đồ nghề sửa chữa e vứt hết ở cốp sau các cụ ạ.
Mà các cụ cho em hỏi là em để búa với bình cứu hỏa ở trong cốp có dc ko, hay nó bắt phải để trong xe nhỉ. Giả sử em có bị bắt thì e cứ bảo là có đầy đủ đã, nó có phạt vì tội ko để trong xe mà lại để trong cốp thì lúc đó em lôi cái link kia ra bật lại chúng nó các cụ nhể
Cụ mà để búa trong xe lại to tội với 141 đớ.

ndkhoivtv

Xe tăng
Đưa giấy tờ cho CSGT khi chưa được đọc đúng lỗi là dại, biết chắc rằng không phạm lỗi mà vẫn chấp nhận "lót tay" cũng là dại. Nhà cháu đọc mà chả thấy gì hay ho ở những vụ như thế này!

Xaxaxa

Xe tải
Chuyện cụ kể có hai đoạn hài à phải nói rất hài là lúc cụ bắt tay và bắt lỗi xe cụ ko có búa.

Website
www.geotextile.com.vn

nvthu

Xe buýt
Vụ này ghi âm dc thì xxx này chết! Láo toét quá!

innova68

Xe máy
cụ k thuộc luật rồi bọn này nó ăn bẩn những người k hiểu rõ luật như cụ thôi.
Thứ 1 là giao thông chỉ đc phép dừng xe khi phát hiện thấy cụ có lỗi .
Thứ 2 là về việc búa và bình cứu hỏa .2 cái đấy nó k có trong đăng kiểm của cụ thì sao cụ phải xoắn
Sửa đổi, bổ sung điểm a, điểm b khoản 2 Điều 19 như sau:
“a) Điều khiển xe không có đủ đèn chiếu sáng, đèn soi biển số, đèn báo hãm, đèn tín hiệu, cần gạt nước, gương chiếu hậu, dụng cụ thoát hiểm, thiết bị chữa cháy, đồng hồ báo áp lực hơi, đồng hồ báo tốc độ của xe hoặc có những thiết bị đó nhưng không có tác dụng, không đúng tiêu chuẩn thiết kế (nếu có quy định phải có những thiết bị đó) hoặc lắp thêm đèn chiếu sáng về phía sau xe.
Cụ có thấy chữ không đúng tiêu chuẩn thiết kế k.Không có trong tiêu chuẩn thiết kế thì mình k sai đâu

davidhuy

Xe tăng
Đưa giấy tờ cho CSGT khi chưa được đọc đúng lỗi là dại, biết chắc rằng không phạm lỗi mà vẫn chấp nhận "lót tay" cũng là dại. Nhà cháu đọc mà chả thấy gì hay ho ở những vụ như thế này!
Vâng, chính xác cụ ạ. Chẳng có gì hay ho. Cháu đã nói từ đầu mà, tại cháu không nắm luật và vì vội quá nên đành phải làm vậy. Cũng vì hoàn cảnh lúc đó nên mong các cụ thông cảm.