[Thảo luận] Kinh nghiệm xương máu - XXX Sao đỏ Quảng Ninh

Civic TN

Xe lăn
Cái bọn ăn bẩn này, phải cho nó mấy búa

tailetran

Xe máy
hay.....vote cụ phát...thế cụ về trang bị búa chưa?????????

ThienRacer

Xe buýt
Đọc bài của cụ mà cháu sợ hết cả hồn (cứ tưởng cụ đùa). nếu mà có 2 thứ đấy trên xe thì có mà bắt hết ah. cụ bị làm tiền roài :)

bmw1226

Xe tải
Bạn cần lý luận cho xxx biết là đối với những xe không thiết kế có bình cứu hỏa & búa thì không cần phải có! Nó đếch làm gì được bạn đâu.

Kính thưa các cụ,

Chả là nhà cháu quê Hạ Long, lái xe về quê không biết bao lần, đến chỗ nào ổ gà ổ voi cháu còn nhớ chứ đừng nói đến các trạm xxx hay đứng. Chưa lần nào cháu để xxx vịn vì bất kỳ lỗi nào từ vượt tốc độ, chém vạch...

Ấy vậy mà hôm 24/02 vừa rồi, đang bon bon từ Hn về HLong ăn cưới, đến đoạn Sao Đỏ chỗ Bến Tắm. Ở đây có 1 trạm xxx đứng. Đang tự tin thì 1 chú nhảy ra chỉ cạp long vào đầu xe mời xuống. Cháu biết mình không hề gặp lỗi gì, có chăng xxx bắt bố láo xin đểu.

Cụ thể như sau:
xxx: Chào rồi nói, Anh cho check giấy tờ
cháu: Xin lỗi anh. tôi vi phạm lỗi gì mà anh dừng xe tôi
xxx: Người ngồi ghế phụ không thắt dây an toàn
Cháu: Anh nhầm, mới anh nhìn kỹ lại giúp, cô bạn em có thắt từ khi ngồi lên xe bắt đầu từ Hà Nội nhé.(xxx định bắt đểu vì con bạn em nó thắt nhưng nó lại để áo khoác lên ngang bụng và che mất cái dây vả lại áo khoác nó cũng to)
xxx: Tôi nói anh biết, tôi đã bắt xe anh là đương nhiên anh phải có lỗi chúng tôi mới bắt. Ok, tôi nhìn nhầm. Thế xe anh có bình cứu hỏa và BÚA chưa?
cháu: giật mình, toi rồi, nó đòi kiểm tra bình cứu hỏa thì mình có chứ BÚA thì chịu thật. XXX cò quay đến thế là cùng.

XXX cầm giấy tờ xe cháu sang đường giao cho 2 xxx già. XXX già dùng quả Samsung S2 hơn 10 củ mở quả nghị định lưu trong máy cho cháu đọc. Cháu kệ. XXX nói lỗi này phạt 8 loét và giữ bằng 30 ngày. Cháu biết XXX đang lòe nhưng thôi, biết rơi vào rọ rồi nên muốn giải quyết nhanh còn về ăn cưới thằng bạn. Do đó, xin lỗi tất cả các cụ, cháu đành làm hư XXX bằng 200k. mặc dù biết sẽ bị nghe các cụ trách là không bản lĩnh và không đúng tinh thần OF (làm hư XXX) nhưng mong các cụ thông cảm cho hoàn cảnh của cháu, đang vội, nếu để lâu muộn giờ đón dâu mất.

Hài hước nhất là XXX già ngồi bàn nói: Chúng tôi bắt anh là muốn tuyên truyền cho các anh biết về việc phải trang bị bình cứu hỏa và BÚA, các anh có thấy dạo này xe cháy nhiều không? ( cái này cháu hoàn toàn ủng hộ) nhưng thấy đưa tiền là nhận ngay.

XXX già còn lại thì xoa đầu, bóp vai khen mình béo tốt, đẹp giai lại còn hỏi công tác ở đâu. Mịe, đã bị mất $ lại còn bị quấy rối.

Biết mình mất tiền nên cháu cũng hơi cay vì trò cò quay của XXX nên lúc lấy lại giấy tờ, cháu hỏi xxx là chỗ này đi vệ sinh được không anh? XXX bảo em cứ ra đằng sau mà đứng cho mát. Thế là nhà cháu ra đứng tiểu tiện, có sót 1 chút ra tay nhưng không lau mà quay ra bắt tay chào cả 2 XXX già ( cho bõ ghét):P - các cụ đừng chửi cháu nhé:(. Ra xe là cháu lấy nước lavie rửa tay ngay, cả 2 XXX đúng bên kia cũng nhìn thấy.

Viết hơi dài dòng nhưng vì biết nhiều cụ nhà mình chắc chắn không chuẩn bị BÚA trên xe nên cháu chỉ muốn cảnh báo các cụ nên chuẩn bị cho đầy đủ những thứ trên. Tốt cho mình và gia đình mà chẳng đáng bao nhiêu.

Cháu xin hết ạ.

inochi

Xe điện
Đúng là cụ bị làm tiền, cụ bảo d/c đó giơ cái Samsung đó ra và đọc lại cho d/c nghe đầy đủ cả cái đoạn đó và hỏi tôi sai chỗ nào ?
Nếu thấy sai thì ghi rõ là bị cáo vi phạm lỗi abc theo điều xyz, có mà sợ tè ra quần, đỡ phải bắt tay theo kiểu của cụ
Em cũng bị vịn một lần chỗ này, cãi cứng lưỡi sau phải cho đi
xxx luôn luôn dùng phương pháp chụp mũ, thấy ai chụp được là đe để ăn tiền
Sao không như xxx Lạng Sơn, bắt lỗi chuẩn không nhận tiền, cánh lái xe khách, tư nhân đi có mà nghiêm chỉnh tuân thủ

LONG AN

Xe tăng
Website
www.greenway.sg
Hê hê,

Một bài học không đáng có cụ ạ. Sao lại để mất xèng một cách đơn giản thế?

Dù gì thì gì rút kinh nghiệm lần sau cụ nhá :D.

Tungbin

Xe buýt
xxx lắm trò lắm ợ, làm mình phát mệt mà làm gì có thời gian theo mấy bác ý chứ

camry2030

Xe buýt
cụ chủ hài vãi, mấy xxx này càng nghĩ càng thấy đau nhỉ, mong cho nó đọc được thớt này

NoWD

Xe Cứu Trợ
Năm 2010 cả nhà em đi chơi Hạ long bị phát ở đây (theo chiều Chí Linh - Đông Triều).
Lúc đó 10h30 trưa tháng 6 nắng chang chang (đã thế đám bạn em còn gọi điện giục ầm lên vì chúng nó ko ăn sáng, nên 11h hơn đã muốn nhậu ở Cái Dăm rồi).
- Anh đè vạch ở Cầu Ma!
- Lạ nhỉ, anh đi đường này suốt, thế nào lại bí dính mới tài!
- Thế mới tài anh ạ, ai chả có lúc đãng trí, thôi anh cho kiểm tra giấy tờ, rồi sang kia gặp xếp em (chỉ sang cái bàn bên kia đường).
Quả thật em đi đoạn này cũng bình thường, nhưng ko để ý kỹ lắm, vì vừa đi vừa nói chuyện với mấy đứa con em. Em cũng biết rõ là nếu lái xe chuyên nghiệp là 200N, thường là 300N và phải đứng năm câu 3 điều, trời thì nắng bỏ mợ, nên rút ví,...
- Ấy anh ơi, em ko dám cầm đâu, đây để anh sang đưa cho xếp em
Sang đường.
- Lỗi này của anh,...
- Thôi, anh giải quyết cho nhanh (em đưa cho chú ấy 400N, rút luôn giấy tờ về)
Từ lúc dừng xe đến lúc đi chắc khảng 2 phút.

(Chú ý: chiều hôm sau đám bạn em về qua đoạn này cũng bị dính, các đ/c nghĩ là bị bắn mồm, xuống cái nhau ỏm tỏi, đứng nửa tiếng giữa trời giông, cuối cùng cũng phải mất 700N cho 2 xe.)

Tribute

Xe container
Đã biết là nó bắt đểu mà vẫn xì tiền làm hư nó, hại người khác, đáng phạt.:D

SPL

Xe container
Tưởng cụ chủ thớt thế nào, hóa ra chỉ đến thế này, haizzzzzzz

Duong_Anh

Xe buýt
chán chuyện cụ này, 187 bài ở OF mà không biết là xe 4b không cần có bình cứu hỏa và búa

SENTA

Xe tải
Có phải cụ chủ chạy Lacetti ko đây?

CLPT

Xe tải
Em bắt lỗi cụ chủ, lái xe 2 năm trên OF rồi mà không chịu đọc các điều cần thiết, thừa tiền đưa xxx, làm hư xxx, ảnh hưởng đến người khác...
Về điều này Vụ pháp chế Bộ GTVT đã trả lời thư bạn đọc rồi, nếu xe Cụ không kinh doanh (xe gia đình) không chịu điều chỉnh của nghị định 34 và 33. Em xin trích lại:" Vụ Pháp chế trả lời như sau:
- Điều 1 khoản 1 Nghị định số 33/2011/NĐ-CP ngày 16/5/2011 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định 34/2011/NĐ-CP ngày 02/4/2010 của Chính phủ quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ quy định:
Điều 1. Sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 34/2010/NĐ-CP ngày 02 tháng 4 năm 2010 của Chính phủ quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ với nội dung sau đây:
1. Sửa đổi, bổ sung điểm a, điểm b khoản 2 Điều 19 như sau:
“a) Điều khiển xe không có đủ đèn chiếu sáng, đèn soi biển số, đèn báo hãm, đèn tín hiệu, cần gạt nước, gương chiếu hậu, dụng cụ thoát hiểm, thiết bị chữa cháy, đồng hồ báo áp lực hơi, đồng hồ báo tốc độ của xe hoặc có những thiết bị đó nhưng không có tác dụng, không đúng tiêu chuẩn thiết kế (nếu có quy định phải có những thiết bị đó) hoặc lắp thêm đèn chiếu sáng về phía sau xe.
b) Điều khiển xe không có còi.”
- Điều 19 Nghị định 34/2011/NĐ-CP quy định:
“Điều 19. Xử phạt người điều khiển xe ô tô và các loại xe tương tự ô tô vi phạm quy định về điều kiện của phương tiện khi tham gia giao thông”.
Như vậy, các dụng cụ, thiết bị nói trên là bắt buộc áp dụng với tất cả các loại xe ô tô và các loại xe tương tự ô tô. Đối với xe con, xe gia đình nói riêng và các loại xe khác theo thiết kế không có “dụng cụ thoát hiểm, thiết bị chữa cháy, đồng hồ báo áp lực hơi” … thì không vi phạm quy định này."
Tính pháp lý của nó đây, xxx mang samsung ra dọa Cụ, thì Cụ cứ mang cái link này ra mà dọa lại: http://www.mt.gov.vn/Default.aspx?tabid=39&catid=1652.1653.380&articleid=10262
Em đọc mà vẫn chưa hiểu lắm.
E chỉ thấy
“Điều 19. Xử phạt người điều khiển xe ô tô và các loại xe tương tự ô tô vi phạm quy định về điều kiện của phương tiện khi tham gia giao thông”.
Như vậy, các dụng cụ, thiết bị nói trên là bắt buộc áp dụng với tất cả các loại xe ô tô và các loại xe tương tự ô tô.

Cụ nào phân tích cho em trường hợp xe con, xe gia đình, xe thiết kế không có dụng cụ thoát hiểm.... thì không vi phạm.
các cụ cắt nghĩa cho em hiểu giúp e với thanks các cụ

Chỉnh sửa cuối:

Tribute

Xe container
Em đọc mà vẫn chưa hiểu lắm.
E chỉ thấy
Như vậy, các dụng cụ, thiết bị nói trên là bắt buộc áp dụng với tất cả các loại xe ô tô và các loại xe tương tự ô tô.

Cụ nào phân tích cho em trường hợp xe con, xe gia đình, xe thiết kế không có dụng cụ thoát hiểm.... thì không vi phạm.
các cụ cắt nghĩa cho em hiểu giúp e với thanks các cụ
Xe cụ và tất cả các xe con dưới 9 chỗ ngồi (trừ xe đặc chủng) có đồng hồ báo áp lực hơi không ạ? và câu hỏi cho xxx là "Quy định nào bắt buộc phải có những thứ đó"???

anchibui

Xe điện
Bọn xxx bắt lỗi và dọa cụ...
Làm vụ vãi đ.ái.