[Thảo luận] Kinh nghiệm xương máu - XXX Sao đỏ Quảng Ninh

davidhuy

Xe tăng
Kính thưa các cụ,

Chả là nhà cháu quê Hạ Long, lái xe về quê không biết bao lần, đến chỗ nào ổ gà ổ voi cháu còn nhớ chứ đừng nói đến các trạm xxx hay đứng. Chưa lần nào cháu để xxx vịn vì bất kỳ lỗi nào từ vượt tốc độ, chém vạch...

Ấy vậy mà hôm 24/02 vừa rồi, đang bon bon từ Hn về HLong ăn cưới, đến đoạn Sao Đỏ chỗ Bến Tắm. Ở đây có 1 trạm xxx đứng. Đang tự tin thì 1 chú nhảy ra chỉ cạp long vào đầu xe mời xuống. Cháu biết mình không hề gặp lỗi gì, có chăng xxx bắt bố láo xin đểu.

Cụ thể như sau:
xxx: Chào rồi nói, Anh cho check giấy tờ
cháu: Xin lỗi anh. tôi vi phạm lỗi gì mà anh dừng xe tôi
xxx: Người ngồi ghế phụ không thắt dây an toàn
Cháu: Anh nhầm, mới anh nhìn kỹ lại giúp, cô bạn em có thắt từ khi ngồi lên xe bắt đầu từ Hà Nội nhé.(xxx định bắt đểu vì con bạn em nó thắt nhưng nó lại để áo khoác lên ngang bụng và che mất cái dây vả lại áo khoác nó cũng to)
xxx: Tôi nói anh biết, tôi đã bắt xe anh là đương nhiên anh phải có lỗi chúng tôi mới bắt. Ok, tôi nhìn nhầm. Thế xe anh có bình cứu hỏa và BÚA chưa?
cháu: giật mình, toi rồi, nó đòi kiểm tra bình cứu hỏa thì mình có chứ BÚA thì chịu thật. XXX cò quay đến thế là cùng.

XXX cầm giấy tờ xe cháu sang đường giao cho 2 xxx già. XXX già dùng quả Samsung S2 hơn 10 củ mở quả nghị định lưu trong máy cho cháu đọc. Cháu kệ. XXX nói lỗi này phạt 8 loét và giữ bằng 30 ngày. Cháu biết XXX đang lòe nhưng thôi, biết rơi vào rọ rồi nên muốn giải quyết nhanh còn về ăn cưới thằng bạn. Do đó, xin lỗi tất cả các cụ, cháu đành làm hư XXX bằng 200k. mặc dù biết sẽ bị nghe các cụ trách là không bản lĩnh và không đúng tinh thần OF (làm hư XXX) nhưng mong các cụ thông cảm cho hoàn cảnh của cháu, đang vội, nếu để lâu muộn giờ đón dâu mất.

Hài hước nhất là XXX già ngồi bàn nói: Chúng tôi bắt anh là muốn tuyên truyền cho các anh biết về việc phải trang bị bình cứu hỏa và BÚA, các anh có thấy dạo này xe cháy nhiều không? ( cái này cháu hoàn toàn ủng hộ) nhưng thấy đưa tiền là nhận ngay.

XXX già còn lại thì xoa đầu, bóp vai khen mình béo tốt, đẹp giai lại còn hỏi công tác ở đâu. Mịe, đã bị mất $ lại còn bị quấy rối.

Biết mình mất tiền nên cháu cũng hơi cay vì trò cò quay của XXX nên lúc lấy lại giấy tờ, cháu hỏi xxx là chỗ này đi vệ sinh được không anh? XXX bảo em cứ ra đằng sau mà đứng cho mát. Thế là nhà cháu ra đứng tiểu tiện, có sót 1 chút ra tay nhưng không lau mà quay ra bắt tay chào cả 2 XXX già ( cho bõ ghét):P - các cụ đừng chửi cháu nhé:(. Ra xe là cháu lấy nước lavie rửa tay ngay, cả 2 XXX đúng bên kia cũng nhìn thấy.

Viết hơi dài dòng nhưng vì biết nhiều cụ nhà mình chắc chắn không chuẩn bị BÚA trên xe nên cháu chỉ muốn cảnh báo các cụ nên chuẩn bị cho đầy đủ những thứ trên. Tốt cho mình và gia đình mà chẳng đáng bao nhiêu.

Cháu xin hết ạ.

saomai

Xe máy
sao cụ không bảo tao có cái kích ở dưới gầm ghế nè. Để búa trong xe 141 bắt chết à

drumer

Xe tăng
đến hôm cụ trang bị búa trong xe rùi lại gặp đội 141:"trong xe có vũ khí,mời về số 7 nhé".em chia buồn với cụ.

OTO-BEN

Xe tải
vụ này đúng là hài quá :D. chịu luôn mấy cái thằng cá khốn lạn lày :o)

ngonamtri

Xe tăng
Xe của mình chả có bình cứu hỏa mà cũng chả có búa, mà các cụ cho em hỏi để búa trong xe để làm gì thía nhỉ???

ngô_châu

Đi bộ
xe của mấy bác xxx kia có búa không nhỉ?

4eyes10

Xe buýt

dongkijote

Xe điện
Em bắt lỗi cụ chủ, lái xe 2 năm trên OF rồi mà không chịu đọc các điều cần thiết, thừa tiền đưa xxx, làm hư xxx, ảnh hưởng đến người khác...
Về điều này Vụ pháp chế Bộ GTVT đã trả lời thư bạn đọc rồi, nếu xe Cụ không kinh doanh (xe gia đình) không chịu điều chỉnh của nghị định 34 và 33. Em xin trích lại:" Vụ Pháp chế trả lời như sau:
- Điều 1 khoản 1 Nghị định số 33/2011/NĐ-CP ngày 16/5/2011 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định 34/2011/NĐ-CP ngày 02/4/2010 của Chính phủ quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ quy định:
Điều 1. Sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 34/2010/NĐ-CP ngày 02 tháng 4 năm 2010 của Chính phủ quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ với nội dung sau đây:
1. Sửa đổi, bổ sung điểm a, điểm b khoản 2 Điều 19 như sau:
“a) Điều khiển xe không có đủ đèn chiếu sáng, đèn soi biển số, đèn báo hãm, đèn tín hiệu, cần gạt nước, gương chiếu hậu, dụng cụ thoát hiểm, thiết bị chữa cháy, đồng hồ báo áp lực hơi, đồng hồ báo tốc độ của xe hoặc có những thiết bị đó nhưng không có tác dụng, không đúng tiêu chuẩn thiết kế (nếu có quy định phải có những thiết bị đó) hoặc lắp thêm đèn chiếu sáng về phía sau xe.
b) Điều khiển xe không có còi.”
- Điều 19 Nghị định 34/2011/NĐ-CP quy định:
“Điều 19. Xử phạt người điều khiển xe ô tô và các loại xe tương tự ô tô vi phạm quy định về điều kiện của phương tiện khi tham gia giao thông”.
Như vậy, các dụng cụ, thiết bị nói trên là bắt buộc áp dụng với tất cả các loại xe ô tô và các loại xe tương tự ô tô. Đối với xe con, xe gia đình nói riêng và các loại xe khác theo thiết kế không có “dụng cụ thoát hiểm, thiết bị chữa cháy, đồng hồ báo áp lực hơi” … thì không vi phạm quy định này."
Tính pháp lý của nó đây, xxx mang samsung ra dọa Cụ, thì Cụ cứ mang cái link này ra mà dọa lại: http://www.mt.gov.vn/Default.aspx?tabid=39&catid=1652.1653.380&articleid=10262

Chỉnh sửa cuối:

xdthienha

Xe điện
Có trả lời của Bộ GTVT về việc này rồi mà.Lần sau cụ cứ bật ghi âm,quay phim lên,doạ kiện lên bộ,bố bảo chúng nó dám phạt.Ah có cụ nào lưu số hotline của cục CSGT ko ạ,những lúc như này gọi luôn số đấy cho xxx nó sợ.Cụ nào có đăng lên cho anh em lưu với ạ.

blackpaint

Xe container
Xe cụ không phải trang bị những thứ đó. Cụ bị xxx lòe rồi ợ, chia buồn với cụ.

soul 9133

Xe tăng
Nhà e có bình cứu hỏa, có cả " Rìu " dùng để thoát hiểm và bổ củi nữa cơ. Ko biết trong xe có Rìu thì có vi phạm không các cụ nhỉ???

soul 9133

Xe tăng
Có trả lời của Bộ GTVT về việc này rồi mà.Lần sau cụ cứ bật ghi âm,quay phim lên,doạ kiện lên bộ,bố bảo chúng nó dám phạt.Ah có cụ nào lưu số hotline của cục CSGT ko ạ,những lúc như này gọi luôn số đấy cho xxx nó sợ.Cụ nào có đăng lên cho anh em lưu với ạ.
Hotline Cục Cảnh Sát Giao Thông Đường Bộ: 06942608
Hotline Phòng CSGT Hà Nội: 0439396886

davidhuy

Xe tăng
công nhận, em dại thật. Đúng là không nắm được là bị chúng nó dọa ngay. Cũng đang ở hoàn cảnh vội vàng, không là em cũng alo cho ra nhẽ ngay đó. Cảm ơn các cụ đã comment. May mà em xin lỗi từ trước, không là ăn khối gạch vào đầu:P

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
đến hôm cụ trang bị búa trong xe rùi lại gặp đội 141:"trong xe có vũ khí,mời về số 7 nhé".em chia buồn với cụ.
Lệ này chỉ riêng XXX Sao Đỏ bắt thôi ạ, ở HN mà xe mang búa có mà toi với 141 !

kirby 173

Xe buýt
cụ chủ thớt hơi bị thâm đấy!
có gì ông bác em có lỗi với cụ mong cụ bỏ quá cho =)))

Ti_Teo

Xe buýt
Bác chủ thớt lần sau gặp thì gọi vào số này hỏi xem bị phạt vì lỗi đấy có đúng ko nhé rồi hãy đưa tiền.
Thượng tướng Lê Thế Tiệm Thứ trưởng Bộ Công an đã ký quyết định về việc tiếp nhận phản ánh tiêu cực qua đường dây nóng theo số điện thoại 069.42608. Sau khi nhận, với những tin có tính chất khẩn cấp, phải xử lý ngay nếu trong giờ hành chính, cán bộ nhận tin phải báo cáo kịp thời cho lãnh đạo để xin ý kiến chỉ đạo.

thanhlich

[Tịch thu bằng lái]
Website
kinhmat.com.vn
Cụ trủ phá giá roài.

XXX sao đỏ chỉ 1 loét là đi, kể cả đè vạch.