[Funland] Kinh nghiệm xương máu khi xẩy ra tai nạn

Quân Đuôi

Xe điện
Trên này có mấy cụ bị rồi, lúc đầu nói mồm ok, làm cc đi ô tô tưởng hòa giải nên không gọi xxx, không đo vẽ hiện trường, rồi sau đó nó mới lật lọng.

Cá nhân em cũng rút kinh nghiệm nếu mình đúng thì cứ bình tĩnh, cái gì cũng phải có bằng chứng, không nói mồm. Rút đt ra quay và ghi âm lại hết hiện trường.
Vâng ạ! Tốt nhất là trang bị cho an toàn cho mình như Camera hành trình, ghi âm lại vụ việc trong quá trình làm việc với cơ quan nhà nước nếu ko có văn bản. Tuyệt đối ko sử dụng văn bản nói :D
Ăn cả hai đầu, đầu nào cũng ngon ngọt.
Đang dư này cụ êy :(

TSTA

Xe container
Nói chung luật của ta khi xử lý tai nạn còn rất nhiều củ chuối.. Cái quan điểm to đền bé mãi ko hết đc
Tạo quan điểm này thì mới làm cho ng lái ô tô bối rồi và ra vấn đề đc chứ.
Rõ ràng cái quan điểm này ko phải tự dưng tồn tại và duy trì.

Nếu ai sai đền thì ng đi ô tô chả ngại gì và chả cớ gì ng ta phải ra tiền cho ai đó.

Lienxo

Xe máy
Chỗ in nghiêng đậm là chưa chuẩn ợ.
NĐBH có khả năng hay không là không liên quan. Quan trọng là có lỗi hay không. NĐBH có lỗi thì NBH trách nhiệm dân sự mới phải bồi thường.
nhiều trường hợp người đi sai không muốn dính đến bảo hiểm bắt buộc của mình, họ sẽ thoả thuận trả tiền bồi thường từ túi mình. bên này bảo hiểm bắt buộc có quyền từ chối bán bảo hiểm cho bạn vì lý do nào đó, khi đó bạn không thể có xe riêng mà đi nhé.

ngocmai227

Xe lăn
Khỗ đi xin Cam nhà dân mờ bị ngăn cản cơ cụ ạ! Ghê thật :(
Cơ bản nó cũng non trong xử lý tình huống quá! Lại chủ quan tin vào văn bản nói :D
Chắc ko đến nỗi thế chứ, conan chứ có phải cướp đâu mà mất dậy như này :T