[Funland] Kinh nghiệm xương máu khi xẩy ra tai nạn

lamborghini00

[Tịch thu bằng lái]
Củ chuối chứ cụ, nhất là khâu giám định tai nạn. Giả sư như cái xe cụ đang đi phục vụ nồi cơm (grab,tải,..) thì sau khi xẩy ra tai nạn, chưa biết đúng sai họ tạm giữ luôn chờ đến khi kết thúc (hòa giải hoặc quyết định phân xử) như thế cụ sẽ phải nấu cơm bằng gì??? Giả sử như xe cá nhân thì cả 1 thời gian dài cụ phải dùng 1 phương tiện khác để phục vụ công việc riêng thì cái tiền đó sau khi phân xử thì bên bé có đền bù cho cụ ko. Chưa kể cái việc bé đâm to thì bé hay bị tai nạn nặng (gẫy chân, què tay,...) thì tiền viện phí thường bên to hay hỗ trợ để gọi làm êm ấm, đỡ dai dẳng
Cơ bản là xxx nó cứ câu giờ thôi, chứ nếu mọi thứ rõ nét giải quyết rất nhanh mà cụ.
Nhưng như thế thì làm gì có xèng hả cụ.

Tung.thanh

[Tịch thu bằng lái]
em note lấy kinh nghiệm

Yan Ming

Xe tải
Em hóng kết quả vụ việc này.

thinhkieuphong

Xe điện
Chuyện thường thôi các cụ, lương 3 củ lại mất cả tỷ để có chân vào thì phải tìm mọi cách để đớp.
Các cụ nào va với bọn xxx gt này chắc đều biết.
Đợt lâu rồi em cũng va một lần tông vào một bà dắt xe đạp băng qua đường.
Em đi đúng tốc độ đúng phần đường nhưng làm việc xxx chỉ tìm mọi cách gán lỗi cho em, ngoài ra dọa dẫm nghiêm trọng hóa vấn đề.
Cũng vì là va lần đầu nên e rất rồi, chỉ muốn giải quyết cho xong chuyện vì đi làm thi thoảng xxx nó lại gọi lên làm việc.
Nên em giải quyết cho xong chuyện:
+ Bồi thường bên bị kia mất hơn 40 củ tiền mổ
+ XXX đòi thêm 5 củ.
Mọi chuyện chưa xong khi ông bố bên kia đòi xin bộ hồ sơ để nộp cho công ty, xxx nó lại vòi thêm 3 củ nữa và lại mình phải trả.
Nên như một số cụ nói, xe lắp cam loại nét tý.
Làm việc thì cứ phải rõ ràng văn bản, trích luật.
Nói trắng phớ sai đầu xử đấy đừng để mấy con ch ó vàng nó rung sợ rồi nôn tiền ra.
Nghĩ lại cay các cụ ah, mình chả sai đ éo gì tự nhiên đi 50 củ.
sau vụ đó cụ lắp cam chưa ? ca,m giờ rẻ mà Xiaomi có 1 củ. làm 2 cái lắp cả trước lẫn sau tha hồ quay

Doinhucaitoi

Xe buýt
Mong sao có tờ này các a ý tận tình hơn với cụ.
Cụ cho e hỏi ngoài lề chút ợ! Gr Luật giao này ở chỗ nào đấy ợ? E hỏi để giắt lưng phòng khi cần cụ ợ.

Lienxo

Xe máy
Các cụ phải phân biệt 2 loại bảo hiểm: vật chất xe và trách nhiệm dân sự.
Bảo hiểm vật chất xe bồi thường cho chủ xe (bất kể lỗi của lái xe / chủ xe hay không miễn không thuộc loại trừ). Bảo hiểm TNDS chủ xe chỉ bồi thường nếu lái xe / chủ xe có lỗi.
bạn nhầm rồi. Việt Nam! chỉ rõ có 2 loại bảo hiểm : bắt buộc và tự nguyện. thường khi đi đăng ký xe thì phải có bảo hiểm bắt buộc (trách nhiệm dân sự) để khi gặp tai nạn, người gây tai nạn không có khả năng bồi thường, thì bảo hiểm bắt buộc của người đó đứng ra bồi thường. còn bảo hiểm tự nguyện (còn tên nữa là hai chiều) khi gặp tai nạn không cần biết đúng sai thì bảo hiểm của bạn sẽ trả cho bạn, chứ không trả cho người khác.

Lienxo

Xe máy
Theo được như b còm thì cả thiên hạ mừng. Ở ta xử theo lệ chứ có theo luật đâu.
E hóng và coi như là kinh nghiệm xương máu cho bản thân. tks chủ thớt
giao thông Việt Nam! đã nâng tầm cao mới rồi, mô tô oto đường cao tốc, chỉ còn văn hoá giao thông được nâng cao nữa thì mới có phát triển được. mà muốn có được thì luật pháp phải theo kịp, bảo hiểm phải rõ ràng, công an phải tuân thủ luật pháp. còn không thì cứ chí phèo với nhau, với nhà nước thôi làm sao có công nghiệp hoá đất nước được.

Lienxo

Xe máy
vớ vẩn nhất là cái luật giữ xe của công an khi có tai nạn. phải có cách nào thay đổi chứ ? luật làm ra để bảo đảm an toàn giao thông và giao thông được trôi chảy, chứ đâu phải để ngành ca ăn tiền.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Chưa kể cái việc bé đâm to thì bé hay bị tai nạn nặng (gẫy chân, què tay,...) thì tiền viện phí thường bên to hay hỗ trợ để gọi làm êm ấm, đỡ dai dẳng
Sao lại Hỗ trợ hả bác?
Nghĩa vụ đấy, ghi trong Luật bằng tiếng bản ngữ hẳn hòi.
Tạm dịch: "Phải bồi thường kể cả khi đếch làm gì sai".

TungThoc

Xe điện
Con kiến mà kiện củ khoai.
Đi kiện mà toàn là do xxx không giao biên bản không giao chứng cứ thì nó phản dame cho không trượt phát nào, không khéo lại bị tội vu khống.
Khổ thân thằng khiếu nại

peugeot

Xe tải
e có lần bị thằng xe máy uống rượu tông ngang cửa phụ trước
nghĩ đơn giản là gọi công a.an đến để xin biên bản làm thủ tục bảo hiểm. Gọi cho bảo hiểm nó đưa ra tình huống sau:

1. Ko làm biên bản thì 50/50 nghĩa là mình và bảo hiểm mỗi bên chịu 1 nửa
2. Làm biên bản mình đúng thì bảo hiểm ko đền, bên xe máy phải đền ( mà để dc cái biên bản này thì cũng phải có chi phí cho xxx )
3. Làm biên bản mình sai thì bảo hiểm đền ( có cái này thì cũng chả hiểu là bảohiểm nó xử lý xe máy như nào và lấy đâu ra tiền đền )

E gọi chú xxx thì chú ý cũng tử tế nói 1 câu: anh cân nhắc kỹ đi, nên thỏa thuận với xe máy chứ bọn em đến là giam cả 2 xe lại đó, rồi phải trái chờ sau 2 tuần mới giải quyết dc

E nghe xong tay chân rụng rời, cúp máy, cho chú xe máy đi về luôn, khỏi lằng nhằng

kêu bảo hiểm ra 50/50 vậy
Em tưởng ko làm biên bản thì mình chịu chế tài chứ nhỉ. Làm gì đến 50/50

Taihoatu

Xe lăn
Tởm nhất là bọn kền kền ăn xác thối. Không hỗ trợ người ta thì thôi lại còn ăn bẩn.

phuongnam1972

Xe buýt
bạn nhầm rồi. Việt Nam! chỉ rõ có 2 loại bảo hiểm : bắt buộc và tự nguyện. thường khi đi đăng ký xe thì phải có bảo hiểm bắt buộc (trách nhiệm dân sự) để khi gặp tai nạn, người gây tai nạn không có khả năng bồi thường, thì bảo hiểm bắt buộc của người đó đứng ra bồi thường. còn bảo hiểm tự nguyện (còn tên nữa là hai chiều) khi gặp tai nạn không cần biết đúng sai thì bảo hiểm của bạn sẽ trả cho bạn, chứ không trả cho người khác.
Chỗ in nghiêng đậm là chưa chuẩn ợ.
NĐBH có khả năng hay không là không liên quan. Quan trọng là có lỗi hay không. NĐBH có lỗi thì NBH trách nhiệm dân sự mới phải bồi thường.

Dan du an

Xe ba gác
vớ vẩn nhất là cái luật giữ xe của công an khi có tai nạn. phải có cách nào thay đổi chứ ? luật làm ra để bảo đảm an toàn giao thông và giao thông được trôi chảy, chứ đâu phải để ngành ca ăn tiền.
Giữ giấy tờ xe hoặc bằng lái là hợp lý chứ có phải tội phạm hình sự đâu mà giữ tang chứng vật chứng...

Velvet rose

Xe tải
Fo fach thế xong dân nó bảo nặn bằng cứt thì lại tự ái, bố ts mấy thằng xxx

binhsu7273

Xe cút kít
Không BB mà tạm giữ xe, thì ủng hộ Cụ Thớt làm cho ra chuyện.

Hatha Yoga

Xe tăng
Xin phép Mod em mới tham gia ô ép :P nên chả biết đưa vào mục nào em cứ quăng vào đây. Nếu sai nhắc nhẹ em nhé! :D
Tai nạn là điều không ai mong muốn, nhưng nó luôn “Bất thình lình ập đến” nhiều khi là cả nhưng chuyện “Dời ơi đất hỡi” vì vậy việc cần thiết là trang bị cho mình những kỹ năng “Bắt buộc” phải có để đỡ lùn xùn mệt mỏi không đáng có.
1. Thật sự bình tĩnh dù lúc đó mình rất bối rối, hít thật sâu, gọi 115 nếu có tình huống khẩn cấp.
2. Mọi việc xử lý với cơ quan chức năng luôn cần văn bản: khán nghiệm hiện trường, biên bản thu giữ giấy tờ liên quan, biên bản niêm phong tài sản (Nếu có). Dù mệt mỏi vội vàng đến đâu cũng không chấp nhận văn bản bằng “Mồm” dù bạn đúng hay sai cũng sẽ rất bất lợi về sau.
Đây là sự việc của cu em em, nó hơi non và cũng vì tin tưởng cơ quan công quyền quá! Giờ mất cả tháng bị cò quay, mệt mỏi cho tất cả mọi người liên quan.
Em chục năm lái trên ô éo rồi may chưa dính cái biên bản nào.
M

Nội dung sự việc:
“Tai nạn giao thông là vấn đề không ai mong muốn nhưng việc lợi dụng những vụ việc thế này để làm gì chắc tôi ko cần phải nói các bạn cũng đủ hiểu.

Tối ngày 02/05/2020 Tôi xe oto có va chạm nhẹ với một xe máy. Xe máy không những đi từ hướng đường ngược chiều ra và lại còn sử dụng rượu bia, với trách nhiệm tôi đã báo CA và gọi cấp cứu đưa người bị nạn đi viện (Xác nhận của bệnh viện, nhân chứng, CA). Tuy nhiên, CA quận Hoàn Kiếm, cụ thể là anh Lâm và Hải lại lợi dụng vụ việc trên gây khó dễ ko cho tôi lấy xe về và doạ giữ xe tôi 60 ngày không có lý do... quá trình làm việc thì toàn làm bằng *** => không biết CA quận Hoàn Kiếm có khi lại có luật riêng cũng nên 😀

Sau khi đc sự tư vấn của Gr Luật Giao Thông và tìm hiểu các quy định của pháp luật tôi thấy a Lâm và Hải - CA quận Hoàn Kiếm đã và đang vi phạm pháp luật nghiêm trọng. Nên tôi đã quyết định khiếu nại CA quận Hoàn Kiếm các hành vi sau:

1. Hành vi không giao biên bản hành chính khi xử lý vụ việc.
- Không giao Biên bản vi phạm hành chính, hiện trường
- Không giao Biên bản tạm giữ phương tiện và toàn bộ giấy tờ Giấy phép lái xe, Giấy đăng kiểm, Bảo hiểm TNDS...

2. Hành vi vi phạm trong việc tạm giữ, giao trả xe
- Không niêm phong xe khi tạm giữ
- Không giao qd tạm giữ sau 24h
- Không giao trả xe khi ko ra quyết định tạm giữ xe.

3. Hành vi lợi dụng chức vụ sách nhiễu xâm phạm lợi ích cá nhân của tôi.
- Kéo dài thời gian tạm giữ xe... trong khi a Lâm và Hải xác định người đi xe máy có sử dụng rượu và đi từ hướng đg ngược chiều. Và cũng nói với tôi đây là va chạm nhẹ nhưng lại ko cho tôi xem lại cam từ phía nhà dân.
- Lợi dụng việc giữ xe tôi để làm căn cứ giải quyết bồi thường vi phạm vào điều cấm theo TT77
- Vi phạm quy định thoả thuận bồi thường, a Lâm và Hải bắt tôi phải bồi thường cho người đi xe máy mới đc lấy xe ra. Vi phạm vào điều 15/TT77

Ps: - Nhân vụ việc tai nạn trên và cũng là lúc để test vụ lùm xùm mấy ngày qua về Bảo Hiểm TNDS. Nếu trường hợp CA quận Hoàn Kiếm mà xác định lỗi thuộc về tôi... thì tôi cũng muốn thử Bên Bảo Hiểm TNDS sẽ làm việc thế nào luôn... 😀 Bởi tình trạng của người đi xe máy không phải là nặng và quá trình điều khiển xe tôi ko vi phạm các điều cấm của BH TNDS.
- Hình ảnh xe ở bãi giữ xe bên long biên ko niêm phong cho tới ngày hôm nay 28/05/2020. Trong bãi còn thả gà chọi ko biết nó có bay lên xe cào cào xước xe ko nữa 😆
- Update thêm ảnh hiện trường vụ việc, nếu ủi mạnh thì đầu xe ko xước tí tí đâu nhỉ 😆

Nguồn: MXH.
Cứ quay lại tất, kể cả xxx đòi giao xe nộp giấy tờ, họ ko làm biên bản giấy thì mình làm biên bản = video, họ nghiêm túc ngay.
Khi bị tai nạn, nhất là đi ô tô lại va chạm với người đi bộ, xe đạp, xe máy sẽ có bọn vô công rồi nghề, lưu manh ở cạnh đường xúm vào xúi bẩy, bắt nạt các cụ đi ô tô. Mệt nhất là xử lý bọn này.
Trên này có mấy cụ bị rồi, lúc đầu nói mồm ok, làm cc đi ô tô tưởng hòa giải nên không gọi xxx, không đo vẽ hiện trường, rồi sau đó nó mới lật lọng.

Cá nhân em cũng rút kinh nghiệm nếu mình đúng thì cứ bình tĩnh, cái gì cũng phải có bằng chứng, không nói mồm. Rút đt ra quay và ghi âm lại hết hiện trường.