[Thảo luận] Kinh nghiệm uống Bia, Rượu (R&B) sau 1/7

qkace

Xe điện
Em không hiểu sao các bác cứ lăn tăn nhiều? Các bác muốn uống thì:

- Dùng các phương tiện giao thông công cộng: xe buýt hoặc taxi hoặc xe ôm;
- Dùng phương tiện cá nhân: đi bộ, xe đạp, nhờ bà xã chở bằng xe của mình;
- Uống ở nhà

Còn đối với xe hơi thì luật đã quy định rõ ràng là : CÓ CỒN CẤM LÁI

Các bác không chịu nghe mà cứ cố uống rồi lại hiểu thành "có cài cấm lốn" hoặc thành "có cấm cài lốn" rồi bị công an phạt thì tự đi mà chịu nhé:P

MINCOM

Xe đạp
Tốt nhất là các bác uống bia uống rượu thì làm thêm mấy cái mũ bảo hiểm nữa đội vào mấy ống công an chắc không thể nhận ra đâu. Hì hì, lúc đấy nhìn giống sumakho lắm đắy. :21:

hungapu

Xe buýt
Theo em thì có cách tránh cho các bác rồi .
-Bác ra ngoài lê duẩn mua cái mũ công an để trên đầu xe . XXX có bắt bác dừng xe bác dơ tay chào rồi bảo: Hôm nay mấy anh em bên đội xyz gì đấy mời nên làm tý ty .
-Mua đề can bằng nam châm của taxi . Uống say rồi ra dán vào xe ngụy trang làm taxi vào đón khách .Cái này xxx ko bao giờ ngờ tới .
Hoặc bác xem tâm lý trung xxx ko hay kiểm tra xe gì thì bác hóa trang như xe đấy đảm bảo bia rượu tưng bừng .
Nhà bác nào có xe 12 chỗ dán thêm dấu thập và chữ cấp cứu 115 là nhất luôn .:))

lê đức giang

Đi bộ
Theo thông tin không chính thức, TQ đang nghiên cứu để SX ra 1 loại thuốc chỉ cần uống một viên vào là máy đo của các chú xxx chịu chết. Anh em mình say bò ra đường thổi vào cũng máy cũng không hoạt động.
:41::41::41:

laviet1980

Xe máy
Thực ra anh em ở trên này nói vui với nhau thế thôi chứ còn luật thì phải chấp hành rồi. Đi nhậu thì có lẽ đi thành nhóm và đi trên 1 xe. Người lái được miễn uống. Anh em còn lại cứ vui thoải mái. Không được phép khích bác để người lái uống rượu.

MIG21

Xe hơi
Thế là làm thật rồi hả cụ*-):102::102:
KHông chờ nghị định à:^):21::))

chimku

Xe đạp
Kinh nghiệm của em là thế này các bác ạh, trước khi uống bi hay rượu các bác uống một cốc nước lọc cho em, đảm bảo các bác uống ....... rất lâu say. Em cứ uống xong là thích hát hò, hát sẽ tỉnh rượu bia các bác ạh.
Giải pháp của em là thế này: Chọn quán vừa có thể nhậu vừa có thể hát vì dụ nhu bambo trên đường Nguyễn Chí Thanh ý. Đảm bảo uống bao nhiêu các bác cũng lái xe thoải mái về nhà với .....vợ yêu. Hehehhe

vihali

Xe container
Thực ra anh em ở trên này nói vui với nhau thế thôi chứ còn luật thì phải chấp hành rồi. Đi nhậu thì có lẽ đi thành nhóm và đi trên 1 xe. Người lái được miễn uống. Anh em còn lại cứ vui thoải mái. Không được phép khích bác để người lái uống rượu.
:'(:'(:'(
Thế thì khổ thân cái ông "được" thế này quá!

CAP_bl

Xe điện
Theo thông tin không chính thức, TQ đang nghiên cứu để SX ra 1 loại thuốc chỉ cần uống một viên vào là máy đo của các chú xxx chịu chết. Anh em mình say bò ra đường thổi vào cũng máy cũng không hoạt động.
:41::41::41:
Và sau khi dùng vài viên này thì dạ dày hoặc gan hoặc... gì gì đó sẽ đi theo Mao luôn :102:
Rất không nên đưa hóa chất vào người như thế này đâu.

AIRBLADE F1

Xe máy
em về nhà lấy xe máy rồi mới dám đi nhậu ạ:13:

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Cái cần làm thì không làm. Toàn làm những cái chả để làm gì.
1. Hay giây tai nạn nhất là taxi, xe tải, xe container thì ăn tiền để im miệng. Cái nguyên nhân chính không xử lí được thì làm sao đòi giảm tai nạn.
2. Nguyên nhân tai nạn một phần do phóng nhanh vượt ẩu. Nhưng em thật với các bác, người bị hại mà đi đúng luật thì cũng khó có tai nạn lắm. Gì thì gì, tụi chạy ẩu nó cũng lụa đi, ít thằng chạy gà lắm, mình đi đúng làn đúng hướng, sang đường có để ý thì còn lâu nó mới đâm.
3. Chạy xe đường dài ở nước ngoài người ta khống chế chỉ được chạy liên tục trong bao nhiêu lâu, bao nhiêu giờ 1 ngày để đảm bảo tỉnh táo. Mình không quản lí được, lái xe chạy cố lúc buồn ngủ thì đâm thôi.
4. Không hướng dẫn và cưỡng chế người dân tôn trọng biển báo giao thông, tín hiệu đèn, vạch kẻ đường, quy tắc tôn trọng làn đường, chuyển làn, chuyển hướng. Đấy mới là cái quan trọng để giảm tai nạn, ùn tắc.
5. Dân tham gia giao thông như những con lừa. Không có tính tự giác, thích bị quản thúc : Có công an thì đi đúng, lơ đi cái là láo ngay - em đánh giá tư tưởng con lừa, cứ phải có roi mới ngoan. Mà buồn cười, ** hiểu các bạn ra đường làm gì mà vội thế. Chờ cái đèn đỏ 30s - 40s thì chờ được gần hết rồi, còn 4, 5s cuối đua nhau vượt đèn đỏ. NGU. Cái thời điểm đấy là giao cắt lộn xộn nhất, đễ gây tai nạn nhất. Em đi là cứ đúng đèn xanh bắt đầu mới chạy, kệ kụ thằng nào bấm còi đằng sau :D

Thật ra, để giảm bớt tai nạn cũng không khó lắm. Chỉ cần người dân tôn trọng luật là giảm được ngay. Mà làm thì cũng không khó khăn gì lắm. Bây giờ cứ có tai nạn bất kể là như thế nào mang ra xử hết. Công an cũng đừng vòi tiền để cho người dân tự thỏa thuận nữa. Cứ sai đền đúng, không phải to đền bé như bây giờ. Báo chí trong tay rồi, cứ thế mà làm um lên, phân tích đúng sai, phân tích theo đúng luật. Dân mình khôn lắm, xử vài vụ án điểm, làm kiên quyết là "khôn" lên ngay.
Em thấy các xxx nên thao khảo ý kiến ai cũng biết mà chẳng ai dám nói và đưa vào thực hiện như bác nêu ở trên, nếu được như vậy thì tai nạn sẽ giảm mạnh ngay, ko lẽ các xxx làm luật mà ng.u thế nhỉ

Iron man

Xe tăng
Từ 1/7 anh em OF sẽ không được uống bia , rượu dù chỉ rất ít khi lái xe (theo luật). Đây thực sự là một tin động trời vì tôi nghĩ anh em OF có đến trên 95% là sâu bia , rượu và một số đồ uống có có thể làm chúng ta ***.Vì vậy tôi mạnh dạn mở thớt này đề nghị các cao thủ, trung bình thủ và thấp thủ ... ( nói trung là các loại thủ R&B) vào đây thảo luận trao đổi kinh nghiệm để có thể tìm ra giải pháp khắc phục tình trạng này (lách luật). MOng các thủ cố gắng đóng góp ý kiến vàng ngọc chứ không thì nghanh công nghiệp R&B của nước nhà nguy mất. Bản thân em thì em chỉ lo cho Công nghiệp R&B nước nhà thôi.*-)*-)*-)(b)(b)(b)
Chắc Cụ cũng vừa làm vài lít roài đúng hem.... ,:) Bắt đầu thiếu chữ roài đới ná, chắc vài lít nữa không khéo e phải thê phin dịt ...:)

hungfv

Xe máy
Suỵt, các bác trật tự em mách nhỏ này:
Em đang cộng tác với 1 chú kỹ sư và 1 chú chuyên ngành hóa học để ngâm cứu xem con sensor của máy đó tèo khi gặp loại hóa chất nào. Sau đó nhà em sẽ chế ra thuốc đó phân phối cho ofer chúng ta. Khi nào bị xxx chặn các bác cứ ngậm 1 viên cho ra hơi rồi thủi vào cái sensor đó là nó cháy khét lẹt lun, đảm bảo với các bác là xxx cạch đến già không dám động đến xe nào có logo of nữa (b)

vihali

Xe container
Tình hình giao thông lộn xộn, tai nạn vẫn liên tiếp diễn ra mà nguyên nhân tất cả là do thằng dân ăn gì mà ngu thế nên chúng tôi đề nghị tăng hình phạt lên. Ơ thằng kia, pha anh ấm nước chè mời các nhà báo, nhanh lên.

1 năm sau

Tình hình giao thông vẫn diễn biến phức tạp, tai nạn vẫn không giảm. Thế thì rõ ràng người dân vẫn không chịu tuân thủ pháp luật, hay hối lộ cảnh sát khi mắc lỗi để được đi tiếp. Chúng tôi đề nghị tăng khung hình phạt lên cao cao nữa. Ơ, mấy thằng đi đâu hết rồi, không hiểu ở ngoài đường có gì mà chúng nó cứ ra đứng thế không biết. Thôi, mời nhà báo ra nhà hàng làm quai bia cho mát.(b)(b)(b)

quangxe

Xe tải
Tình hình là vưỡn chửa có biện pháp đối phó khả thi!!! Ôi trời ơi, ôi đất ạ cháu thèm quá rồi. Thôi cháu xin phép làm tạm vài ly đã rồi tính tiếp chứ không thì thèm chết mất.

Trung Khai

Xe tải
Em cũng đang lo cái món cấm không được có giọt bia rượu này. Nếu làm nghiêm chắc 1 tuần bình quân em dính tối thiểu 5 lần vì trưa uống, chiều kiểm tra vẫn dính. Tối hơi ngà ngà, sáng hôm sau vẫn dính. Thế này thì nghề thuê lái xe tạm thời ăn khách lắm đây.

anh em OF cùng bàn về việc cho số ĐT để hỗ trợ nhau khi đã nhỡ uống là vừa chứ đi thuê lái xe tạm thời thì tốn kém lắm!

bmw74

Xe buýt
Em thấy pác lazyboyz nói chuẩn không phải chỉnh. Cách đấy thì xxx có mà pótay(b)

soledad88

Xe buýt
có khi hôm nào fải rình xe anh Triểt hay anh Mạnh xem các anh ấy ngậm vào có đổi màu ko nhẻy:^):^)