[Funland] Kinh nghiệm thi vào trường THPT chuyên Hà Nội Amsterdam

Matxech

Xe container
Đợt thi thử 2, 3 F1 nhà cụ có thi không cụ? F1 định thi chuyên bằng tiếng Anh hả cụ?
F 1 nhà e học tiếng nhật cấp 2 nên sẽ thi bằng tiếng nhật
E cho cháu thi thử cả 3 kì cho cháu làm quen
Còn ko tạo áp lực cho cháu

sinichit52

Xe container
F 1 nhà e học tiếng nhật cấp 2 nên sẽ thi bằng tiếng nhật
E cho cháu thi thử cả 3 kì cho cháu làm quen
Còn ko tạo áp lực cho cháu
Cháu thi tiếng Nhật em nghĩ khả năng đỗ cao phải không cụ? Chúc cháu thi suôn sẻ tất cả các kỳ.

Meovang007

Xe buýt
- Không nhất thiết phải có hộ khẩu hà nội bác ạ, các trường chuyên khác cũng thế.

- Không nhất thiết phải là học sinh đoạt giải, đoạt giải chỉ áp dụng cho các trường thường, từ năm ngoái thì bỏ với các trường chuyên rồi.

- Bác đến mua hồ sơ bình thường và nộp đơn cho cháu thi thôi.

Bonus :

- Bác có thể cho cháu thi nhiều trường như Chuyên sư phạm, chuyên tổng hợp, chuyên ngoại ngữ, Chuyên Chu Văn An.

- Cá nhân em thấy trường Am hướng nhiều cho các cháu đi du học nên khâu PR và ngoại khóa khá tốt nên có vẻ nổi chứ về chất thì khó bằng các trường Chuyên Sư phạn, ngoại ngữ và tổng hợp, các trường này ngoài kiến thức các cháu có môi trường rất mô phạm rất tốt, thuần tính và không ga lăng trước tuổi như trường Am..

Năm ngoái F1 nhà em đỗ cả bốn trường Chuyên NN, Sư phạ, Am và Chu văn an em vẫn cho F1 học chuyên sư phạm, qua một năm em hài lòng với quyết định của mình.

Chúc F1 nhà bác ngoan, học giỏi, đỗ đạt như ý.
Con em cũng chuyên anh ĐHSP vừa vào năm ngoái, con cụ chuyên gì ạ.

Nguyen Diep

Xe tải
Chuẩn bị đến mùa tuyển sinh lớp 10 mới cho Dê vàng năm nay, số lượng tằn nhiều. Có cụ nào ở đây cần thông tin về trường Chuyên Ngoại ngữ thì em có thể tư vấn cho trong khả năng của em.

Tùy năm mà nghe ngóng cụ nhé. Chẳng hạn năm nay điểm Trung, Nhật thấp, năm sau các cháu đổ xô vào thi thì điểm tuyển ngang ngửa Anh luôn. Nếu cháu thi bằng tiếng Anh thì còn nhiều cửa cho hệ không chuyên, chỉ mỗi học phí cao hơn còn mọi thứ như nhau hết, trong lớp không ai biết ai hệ chuyên hay không chuyên.
Năm ngoái tuyển hệ chuyên tiếng Trung điểm thấp, khi đăng ký hệ không chuyên các cháu dồn vào nên lại cao chót vót. Tiếc cho nhiều cháu đáng lẽ đỗ cả các lớp hót Đức, Pháp, Nhật, Hàn nhưng xôi hỏng bỏng không tất cả.
Tóm lại là phải "ngược sóng" phỏng cụ?
Mà như cụ nói thì chuyên và không chuyên học cùng chương trình ạ?
Chuẩn bị đến mùa tuyển sinh lớp 10 mới cho Dê vàng năm nay, số lượng tằn nhiều. Có cụ nào ở đây cần thông tin về trường Chuyên Ngoại ngữ thì em có thể tư vấn cho trong khả năng của em.
Cụ/ mợ làm trong trường hay như thế nào ạ?

Em hỏi cu cậu rồi cụ ơi. Cu cậu nói trên group chuyên Ngữ có nói cô Hương lan, cô nhung( như trên này). Nhưng F1 nhà em nói học ở đấy chỉ học ngữ pháp thôi còn không học các kỹ năng khác. Cu cậu bảo học ở LLk như con cũng được thi điểm vẫn ok mà lại đủ các kỹ năng. Em cho cháu thi NN là để cháu học tiếng Đức cụ ạ vì cháu thích văn hóa, khoa học của Đức nên muốn đọc bằng tiếng Đức.
Em bổ sung thêm thông tin GV tiếng Anh cụ nhé:
Ở trung tâm toán của cô Vân(22- ngõ 86/16 -Tô vĩnh diện) có cô Nga(trường CNN) dạy cũng tốt ạ.
Tất cả các cô trên sẽ khóa lớp luyện chuyên vào khoảng tháng 3/4 năm nay nên cụ cho con đi kiểm tra sớm nhé.
P/S: đợt tới F1 nhà cụ có thi thử nữa không?
Quên mất em không hỏi cụ, cô Vân này dạy ở đâu (chính khóa) ạ?

DurexXL

Xe lăn
Em cũng có nguyện vọng cho F1 năm nay cào lớp 6, muốn đc học ở Ams thì như nào ạ

Nguyen Diep

Xe tải
Cụ/ mợ làm trong trường hay như thế nào ạ?[/QUOTE]

Em là giáo viên trong trường, có thể cung cấp thông tin tư vấn tuyển sinh giúp các bố/ mẹ OF để biết rõ hơn về trường ạ.

Em là giáo viên trong trường, có thể cung cấp thông tin tư vấn tuyển sinh giúp các bố/ mẹ OF để biết rõ hơn về trường ạ.[/QUOTE]
Vâng, thế thì cụ thể thế này, F1 nhà em đang học lớp 7, cháu muốn thì đỗ vào chuyên Anh của trường. Mợ có thể giới thiệu (tư vấn) cho em nên đị học Tiếng Anh - Toán - Văn như thế nào và ở đâu được không ạ?
Nhà em ở mạn Trương Định nên vào Trung tâm của trường là khá xa ạ.

sinichit52

Xe container
Em là giáo viên trong trường, có thể cung cấp thông tin tư vấn tuyển sinh giúp các bố/ mẹ OF để biết rõ hơn về trường ạ.[/QUOTE]
Em chỉ là PHHS thôi, cụ cho em hỏi cháu thi TAnh để học chuyên Đức có được không ạ?

trungduong2211

Xe điện
Tóm lại là phải "ngược sóng" phỏng cụ?
Mà như cụ nói thì chuyên và không chuyên học cùng chương trình ạ?
Vâng, phải nghe ngóng, phán đoán tình hình dù là hơi khó. F1 nhà em năm ngoái thi đỗ công lập Phan Đình Phùng và đủ điểm đăng ký hệ không chuyên CNN. Hệ chuyên điểm đỗ lớp Anh, Đức, Pháp, Nhật rất cao, đều 27, 28 điểm. Trung, Nga thấp. Các cháu thi bằng tiếng Anh được đăng ký nguyện vọng không chuyên vào tất cả các lớp. Lúc đó vc và f1 trao đôỉ mới đầu định đăng ký Trung, xong nghĩ lại có khi ai cũng thấy thấp dồn vào đăng ký thì điểm trúng tuyển lại bị đẩy lên, hơn nữa f1 không thích Trung. Lúc đó biết đỗ Phan Đình Phùng rồi nên xác định được ăn cả ngã về không, đk Hàn theo nguyện vọng sở thích của cháu và đã đỗ. Cuối cùng đúng như dự đoán, lớp Trung điểm hệ không chuyên tăng vọt. f1 đứa bạn cùng cơ quan nếu mạnh dạn đăng ký Đức, Pháp, Nhật, Hàn thì đỗ cả, vì lo sợ đk Trung nên trượt tất.
Ở CN, chỉ cô chủ nhiệm và bộ phận tài vụ mới biết con nào hệ chuyên, con nào hệ không chuyên để gửi thông báo thu học phí. Còn các con trừ học phí chênh nhau hơn triệu, còn lại học chung tất, mọi chế độ, chương trình như nhau, các khoản thu khác như nhau. Cái hay là các con không ai biết ai học hệ nào tránh so sánh phân biệt, vào học hòa đồng, cùng ganh đua, phấn đấu nỗ lực với nhau. cho tới giờ, việc bỏ PĐP theo hệ không chuyên CNN là lựa chọn quá đúng vì các con ở đây trưởng thành và năng động hơn công lập rất nhiều.

sinichit52

Xe container
Quên mất em không hỏi cụ, cô Vân này dạy ở đâu (chính khóa) ạ?
Nói thật em cũng không rõ vì F1 nhà em tự cày TA ở Languelink còn toán thì Hàng Bông( chuyên Tự nhiên) nên em không rõ về CNN . Trước đây em tìm hiểu cho cháu học TA thì thấy như vậy ạ.

Au79 Dragon

Xe điện
Em là giáo viên trong trường, có thể cung cấp thông tin tư vấn tuyển sinh giúp các bố/ mẹ OF để biết rõ hơn về trường ạ.
Mợ cho em hỏi chỉ tiêu năm nay của chuyên Anh lấy bao nhiêu cháu? Đề năm nay ngoài trắc nghiệm vẫn có tự luận và phỏng vấn phải không? Thank mợ!

sinichit52

Xe container
Cụ ơi, cụ cho em hỏi một chút , em thấy bảo trong bài thi có phần nghe mà hôm thi thử lần 1 không có phần nghe ạ. Vậy mấy lần thi tới có phần nghe không ạ? Cảm ơn cụ nhiều ạ.

trungduong2211

Xe điện
Vâng, thế thì cụ thể thế này, F1 nhà em đang học lớp 7, cháu muốn thì đỗ vào chuyên Anh của trường. Mợ có thể giới thiệu (tư vấn) cho em nên đị học Tiếng Anh - Toán - Văn như thế nào và ở đâu được không ạ?
Nhà em ở mạn Trương Định nên vào Trung tâm của trường là khá xa ạ.[/QUOTE]
Tiếng Anh thì học lớp cô Đỗ Dung ở gần hồ Xã Đàn. Cô này trước dạy chuyên ngữ giờ bỏ để tập trung cho trung tâm tiếng Anh của cô. Sẽ phải kiểm tra đầu vào xếp lớp, đăng ký nhiều lớp ít nên trượt cũng nhiều lắm. Nhưng nếu con mợ đỗ lớp A0 hoặc A1 thì yên tâm đỗ 100%, tất nhiên kèm theo Toán, Văn phải khá.
Toán, văn f1 nhà em chỉ học ở thầy cô tốt tại trường, tập trung kiến thức cơ bản nhắm mục tiêu công lập nên k biết các lò ở ngoài.

Matxech

Xe container
Em là giáo viên trong trường, có thể cung cấp
thông tin tư vấn tuyển sinh giúp các bố/ mẹ OF để biết rõ hơn về trường ạ.[/QUOTE]
E nghĩ năm nay các con sẽ vất vả
Nếu mức độ chuyên nhật khoảng 23-24 điêm có khả thi cho cận chuyên ko ạ
Năm ngoái e thấy bảo 22 điểm

conga

Xe tải
Em chỉ là PHHS thôi, cụ cho em hỏi cháu thi TAnh để học chuyên Đức có được không ạ?[/QUOTE]

Thi Tiếng Anh chọn vào lớp chuyên Đức được cụ nhé. Năm ngoái chuyên Đức lấy 27 điểm, Anh hệ số 2.

Căn cứ vào điểm thi thử các vòng, các cụ có thể ước lượng được khả năng của con mình. Năm nay có 3 vòng thi thử, năm ngoái có 2 thôi ạ,

conga

Xe tải
Với cách ra đề như năm ngoái trở về đây, theo em, để vào được Chuyên ngữ, các môn Khoa học, Lịch sử, Địa lý, hiểu biết xã hội...của các con cũng phải ở mức độ khá đấy các cụ mợ ạ, ko đơn thuần là học lệch 3 môn Toán Văn Anh đâu,

Em nhớ năm ngoái đề thi có câu, đại ý là, tuổi nào được pháp luật cho phép lập gia đình, con nhà em chọn 16 tuổi hehe :D

sinichit52

Xe container
Với cách ra đề như năm ngoái trở về đây, theo em, để vào được Chuyên ngữ, các môn Khoa học, Lịch sử, Địa lý, hiểu biết xã hội...của các con cũng phải ở mức độ khá đấy các cụ mợ ạ, ko đơn thuần là học lệch 3 môn Toán Văn Anh đâu,

Em nhớ năm ngoái đề thi có câu, đại ý là, tuổi nào được pháp luật cho phép lập gia đình, con nhà em chọn 16 tuổi hehe :D
Công nhận đề bá đạo cụ ạ. f1 em bảo đề cho 4 vị Donald, putin, tập ... và tứ trụ VN, chọn vị tương ứng:)):)):))