[Funland] Kinh nghiệm thi vào trường THPT chuyên Hà Nội Amsterdam

CCCK

Xe tăng
Các cụ giải ngố cho em kỳ thi OLIMPIC TIẾNG ANH là kỳ thi nào với?
Đây, chắc F1 nhà mợ chưa đến lớp 9. Từ từ thôi.
F1 nhà cụ babeo, sinichit52 đi thi và đều có giải thì phải.

Đây là kỳ thi Olympic có thiết kế theo chuẩn khảo thí quốc tế, kiểm tra toàn diện 4 kỹ năng nghe - nói - đọc - viết của thí sinh. Vì vậy, để đạt thứ hạng cao, học sinh cần trau dồi các khả năng tiếng Anh gồm giao tiếp chuẩn, ngữ pháp tiếng Anh chuyên sâu và kỹ năng làm bài thi tốt.
https://vnexpress.net/tin-tuc/giao-duc/ho-c-sinh-ha-no-i-thu-su-c-vo-i-cuoc-thi-olympic-tieng-anh-thcs-3723365.html

Chỉnh sửa cuối:

babeo

Xe điện
Thầy english dạy con em ở lớp ko chém làm gì cả vì chuyện vào lớp 10 của các con ko đùa đc, thầy đề cập 7.5 cũng để vào thẳng NTT nếu các con cần (nhưng em nghĩ các bạn này nếu trượt chuyên mới để ý NTT).
Nhà cháu đâu có bảo thầy chém! Ý cháu là việc đạt IELT 7,5 ko đơn giản vì đòi hỏi tương đối cao về cả 4 kỹ năng.
NTT thì chỉ là phương án dự phòng thôi cụ. Các thầy cô đều nói năm nay kỳ thi vào 10 tại HN căng thẳng nhất từ xưa tới giờ.

Haith_XL

Xe tải
Spam các cụ tý, có cụ nào cần gia sư luyện thi vào Ams thì tham khảo nền tảng của em để tìm gia sư nhé https://www.blacasa.vn.

Bên em là nền tảng kết nối gia sư với phụ huynh như Grap/ Uber ạ !

Skoda_Favorit

Xe container

sinichit52

Xe container
Vâng! Vậy cái tỷ lệ này là của Trường nào Cụ? 1 chọi hơn 30! Chắc CNN/CSP vì họ mở rộng đối tượng tuyển ra cả Miền Bắc! Thương cho bọn trẻ quá!
Đấy là tỷ lệ chuyên Anh của CSP ạ.Năm nay chọi kinh lắm, F1 em bảo con cố gắng thi hết sức của mình còn không thì về học ĐD cho đỡ bị áp lực khi thi cử.

trungduong2211

Xe điện
Vậy là F1 phải trải qua 2 đợt thi Toán + Văn, nếu thi thêm trường ko chuyên hả cụ. Hay lấy kết quả thi CNN để app vào trường thường?
Cụ cần phân biệt trường chuyên của sở gồm: Ams, Chu Văn An, Tây Sơn, Nguyễn Huệ. Các trường này thi toán, văn theo đề chung vào công lập. Tức là hôm đầu thi toán, văn tất cả cùng thi chung. Xong hai môn này các bạn nào không thi chuyên được nghỉ ngơi luôn. Các bạn thi chuyên tiếp tục chiến thêm ngày nữa với môn Anh điều kiện và môn thi chuyên (Ngoại ngữ, Văn, Toán, Lý, Hóa, Sinh, Sử). Môn chuyên điểm hệ số 2.
Các trường chuyên của Bộ: Chuyên Sư phạm, Chuyên Ngoại ngữ, Chuyên KHTN tự tổ chức thi riêng, ra đề riêng. Mỗi trường có một kiểu ra đề riêng. Các con siêu nhân có thể chiến được hết, nhưng bình bình thì nên chọn ưu thế của mình tập trung vào một trường.

hcmt

Xe điện
Cụ cần phân biệt trường chuyên của sở gồm: Ams, Chu Văn An, Tây Sơn, Nguyễn Huệ. Các trường này thi toán, văn theo đề chung vào công lập. Tức là hôm đầu thi toán, văn tất cả cùng thi chung. Xong hai môn này các bạn nào không thi chuyên được nghỉ ngơi luôn. Các bạn thi chuyên tiếp tục chiến thêm ngày nữa với môn Anh điều kiện và môn thi chuyên (Ngoại ngữ, Văn, Toán, Lý, Hóa, Sinh, Sử). Môn chuyên điểm hệ số 2.
Các trường chuyên của Bộ: Chuyên Sư phạm, Chuyên Ngoại ngữ, Chuyên KHTN tự tổ chức thi riêng, ra đề riêng. Mỗi trường có một kiểu ra đề riêng. Các con siêu nhân có thể chiến được hết, nhưng bình bình thì nên chọn ưu thế của mình tập trung vào một trường.
E đã rõ. Thanh cụ

babeo

Xe điện
Đấy là tỷ lệ chuyên Anh của CSP ạ.Năm nay chọi kinh lắm, F1 em bảo con cố gắng thi hết sức của mình còn không thì về học ĐD cho đỡ bị áp lực khi thi cử.
Nhà cháu cũng xác định tư tưởng, trượt chuyên thì vào NTT, khỏi lăn tăn.

Chỉnh sửa cuối:

sinichit52

Xe container
Nhà cháu cũng xác định tư tưởng, trượt chuyên thì vào NTT , gần nhà đi bộ được.
Con nhà cụ còn xác định có thể học NTT, f1 nhà em thì không chịu học trường nào học phí cao đâu ạ^#(^

babeo

Xe điện
F1 nhà cháu đi học xe bus từ lớp 7 , cháu chả phải đưa đón gì, tiền vé tháng có 55k thôi tiết kiệm lắm:D, hoan hô xe bus.
Trường Đống Đa trên phố Tôn Đức Thắng ạ( cháu xác định cấp 3 đi xe buýt ạ)
F1 nhà cháu học dân lập từ lớp 1 nên quen rồi. Bù lại cháu chả mất tiền cho nó đi học LLK hay BC như các cụ, đắt vãi linh hồn. NTT học phí 2,5 tr/ tháng thì cũng ko phải là cao cụ ạ.
Con nhà cụ còn xác định có thể học NTT, f1 nhà em thì không chịu học trường nào học phí cao đâu ạ^#(^

sinichit52

Xe container
F1 nhà cháu đi học xe bus từ lớp 7 , cháu chả phải đưa đón gì, tiền vé tháng có 55k thôi tiết kiệm lắm:D, hoan hô xe bus.

F1 nhà cháu học dân lập từ lớp 1 nên quen rồi. Bù lại cháu chả mất tiền cho nó đi học LLK hay BC như các cụ, đắt vãi linh hồn. NTT học phí 2,5 tr/ tháng thì cũng ko phải là cao cụ ạ.
Đâu có f1 nhà em cày học bổng trên trang chủ LLK đấy chứ, có tốn tiền nhưng trong khả năng chấp nhận được. Còn F1 nhà cháu ý của hắn là muốn học dân lập khi còn có thể học công lập.

babeo

Xe điện
Em quên không hỏi F1 nhà cụ thi chuyên gì ở CNN ạ?
Chuyên Đức cụ ạ , F1 nhà cháu và nhà cụ là đối thủ rồi:D, thi thử thì điểm số tương đương nhau đấy còn ko biết thi thật thế nào:D. Hy vọng cả 2 cu cậu cùng đỗ sẽ được học với nhau 3 năm.

sinichit52

Xe container
Chuyên Đức cụ ạ , F1 nhà cháu và nhà cụ là đối thủ rồi:D, thi thử thì điểm số tương đương nhau đấy còn ko biết thi thật thế nào:D. Hy vọng cả 2 cu cậu cùng đỗ sẽ được học với nhau 3 năm.
Em cũng hy vọng 2 cu cậu cùng học với nhau ở CNN

sinichit52

Xe container
http://ulis.vnu.edu.vn/danh-sach-phong-thi-va-so-bao-danh-ky-thi-tuyen-sinh-vao-lop-10-thpt-chuyen-ngoai-ngu-ngay-02062018/

Đã có danh sách số báo danh và phòng thi CNN, các cụ có con thi thì vào check xem có cùng điểm thi không nhé. Nhanh thật, còn 2 tuần nữa là vào trận chiến thôi.
Vâng chỉ còn 2 tuần nữa là vào trận chiến rồi ạ. Năm nay số thí sinh đăng ký vào trường là bao nhiêu ạ( em thấy F1 bảo hơn 4000- nhưng 4700 cũng hơn 4000 mà). Trong trường đã có tỷ lệ cho từng ngoại ngữ chưa ạ?