[Thảo luận] Kinh nghiệm sử lý khi bị xxx xích ở xa Hà nội

honda 67

Xe máy
Cách này rất cơ động, cám ơn Kụ (b)

Anh_UK

Xe tăng
Kinh nghiệm cùa cụ chủ thớt hay quá, em sẽ nhớ (b)(b)

R300808

Xe hơi
nhà cháu là cứ mời cụ 1 ly cái đã. Đi xa là phải năng động thía mới được(b)

lemnguyen

Xe tải
kinh nghiệm của cụ rất hay..em xin học

30U6261

Xe hơi
Kinh nghiệm hay. Hy vọng là không bao giờ phải sử dụng.

Một lần em đi Lạng sơn, bị xxx dừng vì chạy quá tốc độ. Các anh ấy rất lịch sự, hỏi: "Biết lỗi gì chưa ? Có quen biết ai thì gọi điện thoại đi ".

Các bác ấy toàn phục ngay chân mấy cái dốc với đèo, bố ai mà để ý phanh xe về 50km/h kịp.
E nghe nói các đồng chí xxx ở Lạng Sơn chọn điểm bắn tốc độ cả đấy bác ơi, chỗ các đồng chí ấy bắn k có sóng điện thoại đâu, do đó các đồng chí mới bảo là có quen ai thì đt đi :'(

Canon_s3is

Xe điện
Thì cũng như mấy ông xe ôm hay trực đón khách gần các trạm của *** thôi. Thảy đều là "cò" của *** cả mà.

E nghe nói các đồng chí xxx ở Lạng Sơn chọn điểm bắn tốc độ cả đấy bác ơi, chỗ các đồng chí ấy bắn k có sóng điện thoại đâu, do đó các đồng chí mới bảo là có quen ai thì đt đi
Té ra tụi *** mai mỉa trước "cái chết" của dân lái chứ vui tính vui tình gì.
Ghét cái thái độ

Chỉnh sửa cuối:

LuckyCar

Xe container
Xin ghi nhớ

Hôm trước đi công tác uông bí em bị bắn một phát ở gần Hải Dương. Lúc bị xích lại em cũng nhảy xuống định đưa xèng để đi luôn nhưng các bác ấy không thèm nhận ( thế mới hận chứ(y)). Các bác ý làm biên bản và hẹn em một tuần sau xuống giải quyết. Uốn năm tấc lưỡi sùi cả bọt mép không được em liền phi xe về gần trụ sở của các bác ấy để phục. Èn én en...vừa đõ xe gần quán đã thấy chú chủ quán ra hỏi ngay " Lõi gì ? đưa đây xem nào?:^) "... Ố ồ .. gặp người nhà công an à????

Thế là em trình bày với anh chủ quán kiêm trợ lí của xxx khu vực đấy rằng thì là mà.. anh giúp em em sẽ có (c) cho bác. Lập tức, bác này gọi điện thoại í ới một lúc và thu tiền em luôn rồi bảo em quay lại lấy giấy tờ ở chỗ mấy anh xxx.

Vậy từ vụ này suy ra các bác có bị làm rắn thì đừng vội về ( nếu ở tỉnh xa, không tiện đi lại); quay lởn vởn ở quán xá gần trụ sở của các xxx là sẽ có cửa để thoát đới.

Em xin hết.
Hy vọng kinh nghiệm của em sẽ giúp ích được cho các cụ.
Cụ nào thấy ổn thì nhớ vote cho em nhé.
Em xin nhận và chịu toàn bộ phí tổn.(c)(c)(c)
Bí kíp của cụ hay quá, em xin phép ghi nhớ để sử dụng khi cần ạ. May mà em chưa bị lần nào.

LuckyCar

Xe container

Một lần em đi Lạng sơn, bị xxx dừng vì chạy quá tốc độ. Các anh ấy rất lịch sự, hỏi: "Biết lỗi gì chưa ? Có quen biết ai thì gọi điện thoại đi ".

Các bác ấy toàn phục ngay chân mấy cái dốc với đèo, bố ai mà để ý phanh xe về 50km/h kịp.
Nghe cụ kể thấy xxx Lạng Sơn cũng có khiếu hài hước chứ nhỉ :)):)):))

LuckyCar

Xe container
Em cũng bị bắn 1 lần tốc độ ở Yên Hưng Quảng Ninh (50/40),xin nộp phạt luôn thì xxx nói là điện thoại cho người thân đi
Em hỏi lỗi đấy phạt bao nhiêu,xxx nói là từ 600 - 1000. Em đề nghị xử lý luôn vì nếu gọi thì phí cảm ơn sẽ cao hơn nhiều.
XXX cho em cái biên bản nhưng hẹn 5 ngày sau quay lại.
Em hỏi mấy quán giải khát ở xung quanh đấy thì họ trả lời là pó tay. Vì xxx ở đây rắn lắm.
Đành phải nhờ người quen đi xử lý hộ.
5 ngày sau xuống giải quyết,phạt 800K(nhưng ko mất tiền vì có người thanh toán giúp...)
Khi nhận lại bằng thì xxx trách em, ông không nói luôn là bạn của ... đi cho xong luôn mà phải lam cho mình vất vả còn bọn tôi thì mất tiền.
Nó đâu có biết rằng em phải cảm ơn ... =mấy lần khoản 800K của nó.
Kết luận:Đi đường cần luôn tỉnh táo và chú ý nhìn biển báo.(b)(b)(b)
Đồng ý với kết luận của cụ. Nhưng mà em thắc mắc, cụ đã chấp nhận lập biên bản, chấp nhận nộp tiền vào ngân sách nhà nước thì việc quái gì phải nhờ vả, xin xỏ nữa cho nó mệt. Em là em chưa hiểu lắm :102::102::102::102:

Canon_s3is

Xe điện
Nghe cụ kể thấy xxx Lạng Sơn cũng có khiếu hài hước chứ nhỉ :)):)):))
[B nói:
30U6261[/B];3065061]
E nghe nói các đồng chí xxx ở Lạng Sơn chọn điểm bắn tốc độ cả đấy bác ơi, chỗ các đồng chí ấy bắn k có sóng điện thoại đâu, do đó các đồng chí mới bảo là có quen ai thì đt đi
Tụi *** mai mỉa trước "cái chết" của dân lái chứ vui tính vui tình gì.

WHITE TIGER

Xe container

Đã bị nói câu này chỉ còn nước dùng điện thoại vệ tinh mà thôi

thichchoi

Xe buýt
kinh nghiệm của bác hay đấy - đỡ phải nhờ vả người thân

itkingdom

Xe tải
Hehe, chủ quán trà đá ở sát trụ sở nguyễn lương bằng, hải dương à bác.
ko bít có chân ghi đề cho mấy chú xxx ko :21:

meo_gia75

Xe tải
Kinh nghiẹm của cụ chủ thớt cũng rất hay, có thể áp dụng được, vì thực tế ở Vịt mình cò nhiều hơn dân các cụ ợ... Cò muôn năm

xecakho

Xe tải
Kinh nghiệm bổ ích-em vodka cụ rồi nhé (b)