[Kinh nghiệm] Những lỗi hài hài mà tài mới hay gặp phải

gocart

Xe cút kít
E nghĩ hơi khó vì khi đang P thì phải đạp phanh mới sang R hoặc D được còn nếu xe cụ đang trôi ở số R mà Oắt con nhà cụ chuyển được về P thì em cũng chịu xe cụ :-??
Đang P thì sang luôn N được ko cần đạp phanh. Trường hợp của em là xe bị bỏ P nên lùi chậm vẫn trả về P đc. Khi xe chuyển động nhanh thì ko về P đc.

phong0912

Xe hơi
Cháu thì dừng giữa dốc để chờ tàu. Lúc tàu qua rồi cháu bỏ phanh tay, nhà dần côn ra rồi tự tin thả luôn phanh chân. Tự dưng thấy xe tụt lùi trong đầu nghĩ "bỏ mẹ hay là chưa nhả đủ côn" thế là chân chuyển sang đệm ga cho nó chuyên nghiệp. Ai ngờ xe vẫn cứ trôi mà đồng hồ tua lên đến gần 3k =)) Lúc đấy mới biết là chưa vào số :"> Lúc đấy mấy xe máy dừng bên cạnh trố mắt ra nhìn vì tưởng quả đấy cho xe sau hôn mít Còn 1 bác taxi phi lên ngang nhìn sang tỏ vẻ ngán ngẩm :))

Chỉnh sửa cuối:

roni

Xe buýt
Đầu năm mới chúc các cụ lái xe an toàn và có nhiều trải nghiệm thú vị, các cụ tiếp tục chia sẻ thêm các tình huống hài hước vào topic của e nhé

ngage8

Xe tăng
Hồi tập xe chíp ở sân sóc sơn đỗ ở dốc đề ba xe bị chết máy, e vặn chìa khóa đề, rồi vặn mấy cái nữa thấy kêu rè rè - nghĩ bụng xe hết ác quy ko nổ được máy, ô thầy thấy đỗ lâu quá chạy lên - e bảo xe ko nổ đc, ô trợn mắt lên bảo máy đang nổ rồi còn j... he he tại xe nổ êm quá nên ko biết.

Chỉnh sửa cuối:

anhtho

Xe ngựa
Hồi tập xe chíp ở sân sóc sơn đỗ ở dốc đề ba xe bị chết máy, e vặn chìa khóa đề, rồi vặn mấy cái nữa thấy kêu rè rè - nghĩ bụng xe hết ác quy ko nổ được máy, ô thầy thấy đỗ lâu quá chạy lên - e bảo xe ko nổ đc, ô trợn mắt lên bảo máy đang nổ rồi còn j... he he tại xe nổ êm quá nên ko biết.
Em bị đúng lỗi này đây. Nổ xe chờ gấu, xong gấu đi hơi lâu lâu nên quên mất, cứ quay chìa, nó cũng kêu rè rè. Hai lần liền hốt hoảng rồi nhìn kim đồng hồ tua thấy chỉ gần 1k. Nó nổ từ lúc nào rồi.
Lại một lần chờ tầu hỏa, đỗ ngang dốc: đệm tí ga, mớm tí côn. Em được cái dừng ngang dốc cũng tốt, xe im phắc. Nhưng thấy tầu hơi lâu nên mới cho chân nghỉ: kéo phanh tay, ấn chân côn kịch sàn. Tự nhiên thấy xe rung khác thường, chà, sao hôm nay tầu đi rung thế, rất lạ. Nhìn quanh, tầu vẫn chưa tới !. Nhìn kỹ lại một lượt: hóa ra vòng tua lên gần 2k ! Ặc, chân ga em vẫn giữ ở cữ đó mà không nhấc ra nên khi dận côn, ga vống lên, chắc mấy bác 2b bên cạnh lại nhìn em cảnh giác cũng nên.

ribina

Xe tải
Hóa ra có thớt cho người mới chơi :D
Hồi em vừa có bằng chưa được 1 tháng, tự tin lắm, thuê hẳn em Matiz đi chơi.
Lúc đầu thì không sao nhưng khi dừng đèn đỏ ở ngã tư Nguyễn Thái Học - Hùng Vương thì không làm sao chạy được tiếp.
Cứ ra côn là chết máy. Đứng đấy phải đến 5 cái xanh đỏ. Bên kia đường thì đang có một nhóm tầm 5 chú xxx đang buôn chuyên làm em càng run hơn.
May sao các chú thấy em mãi không đi được thì cử một người sang giải cứu. Chú xxx lên xe chạy sang phía bên kia ngã tư giúp mình. Lúc í em mới phát hiện ra là quên phanh tay, vì Matiz nó yếu quá nên cứ ra côn là chết máy :D
Thở phào rồi cảm ơn, tạm biệt các chú xxx rồi đi tiếp. Chẳng bị phạt chẳng bị hỏi giấy tờ gì cả, may thế.

thienphuc

Xe điện
E nghĩ hơi khó vì khi đang P thì phải đạp phanh mới sang R hoặc D được còn nếu xe cụ đang trôi ở số R mà Oắt con nhà cụ chuyển được về P thì em cũng chịu xe cụ :-??

cụ có xe AT k em chuyển cho mà xem

có bằng đc 7 năm lần đầu đi 460 của 1 cụ trên này văn khóa chả thấy lạch xạch vặn mấy phát chả thấy kêu nhẩy xuống sờ đằng trước xem có rung k cũng chả thấy rung tưởng xe xịn hóa ra xe đểu chưa gì đã hỏng alo cụ ý vào xem hóa ra nó chạy bằng động cơ điện lấy đâu ra mà nổ

laitaulaixe

Xe tải
Mới lấy bằng, mượn được xe thằng bạn thế là hai anh em lên đường. Đi một lúc trời tối, không biết bật đèn ở đâu. Dừng xe bên đường vắng, một thằng loay hoay với các cần gạt, núm, nút. Một thằng đứng trước đầu xe hô to: Chưa sáng, chưa sáng.

laitaulaixe

Xe tải
Thằng bạn mới lấy bằng xin cầm lái, xe tải 1,5T của em, em sang ngồi ghế phụ. Đúng lúc em đang châm điếu thuốc, nó phanh xe bằng động cơ (Chuyển từ số 5 về thẳng số 1 sau đó nhả chân côn như đang ở số 5). Kết quả xe chết máy, em vêu mỏ, suýt thì vỡ kính lái.

thankien

Xe hơi
Tắt điện không hết, sáng ra hết sạch ắc quy, bác câu nổ bảo mở nắp ca-pô thì chẳng biết mở thế nào.~X(

vietnova89

Xe buýt
Đạp phanh tay trên GLK loay hoay mãi mới tìm được nút nhả phanh
Em cứ tưởng giống Camry đạp lần 2 là nó tự nhả ra ai ngờ đang đạp càng chặt

Phichzin

Xe buýt
Mượn ford everest của ông anh đưa Cún đi chơi. Lên xe và thực hiện một loạt động tác cơ bản : chỉnh ghế, gương, dây antoan.....nổ máy, vào số, kéo mãi mà phanh tay không nhả. Loay hoay một hồi ko dc. Đang định gọi đt cho ng thân thì Cún thẽ thọt: anh phải xoay nó đi tý. Ặc. Tìm mãi trên xe ko có lỗ nào để chui

tocdo7

Xe đạp
đọc hết 52 trang!
em hôm qua cầm lái ra đường lần đầu, đi luôn Quảng Ninh. các lỗi dính ít nhiều cả, cơ mà không sao. hôm nay vẫn hầu chuyện các cụ được.

tuandat911

Xe tải
Em cũng bị vài nhát hài
1, Lần đâu sau khi lấy bằng thuê xe matit: quạt gió bật vù vù 4 thằng trên xe kêu xe lởm hỏng điều hòa ---> lần sau thuê mới biết là chưa bật ac
2, Tại chỗ thuê xe họ bật quạt gió trước cho mình,đến khi lên xe nhả côn nhanh chết máy không biết, vào số đạp ga không chạy, cu cho thuê xe chạy ra bảo chết máy rồi.
3, Caren AT tìm mãi chẳng thấy chỗ hạ phanh tay đâu chạy cứ bảo xe lởm ỳ vãi về sau mới biết là phanh tay nó ở chân.

quangdung161

Đi bộ
Bài viết thật là hữu ích. Cảm ơn các bác nhiều nhiều.

Jeep lun A2

Xe tải
Lúc học lái xe, thầy bẩu sang ghế phụ ngồi. Ông ấy bật phun nước + gạt mưa. Vội núp thụp xuống. Tí thì vào mặt

tieutruc

Xe buýt
Lúc học lái xe, thầy bẩu sang ghế phụ ngồi. Ông ấy bật phun nước + gạt mưa. Vội núp thụp xuống. Tí thì vào mặt
Quả này chắc cụ học lái mui trần giống avatar của cụ ạ <):)

redflame

Xe tăng
Em nghĩ là đề nổ máy rồi thì xinhan, hạ phanh tay... như thậ ý chứ sao mãi sau bác mới tìm cái phanh tay thế ? Bác đốt cháy giai đoạn rồi!
Phanh tay của Carens phải dùng chân cụ ợ, và nó ở bên trái, gần chỗ mở nắp ca-pô. Hôm đầu tiên lấy xe từ showroom, chả thấy phanh tay chỗ mọi khi đâu cả, cứ thế nổ máy chạy ra cổng, có cậu nhân viên chặn lại, em tưởng trả thiếu tiền, hóa ra cậu ấy bảo: anh dùng chân nhả phanh tay ra =))

xbox142

Xe hơi
Mỗi ngày em học được điều hay!