[Kinh nghiệm] Những lỗi hài hài mà tài mới hay gặp phải

mylove8x

Xe hơi
Con 450h này là dòng lai nên khi cụ bấm start thì máy nó chưa đề nổ đâu ạ. Chỉ khi nào acquy chính gần cạn hoặc cụ đạp thốc ga thì động cơ mới đề nổ để xạc và kéo xe thôi ạ.
400h cụ ơi, và nó chưa có nút bấm gì cả, vẫn vặn chìa bình thường mà. Nếu có nút thì em cứ bấm lại ko bị nhầm

safedrive

Xe tải
Em thuê xe AT lần đầu. Đổ xăng xong ở đường Láng ko thể nổ máy. Gọi điện thoại cho nhiều người và làm theo các bước kiểm tra, ok hết.
1g sau. Nhờ cả người loanh quanh đó xem mà ko làm sao cho nổ.
Lúc thất vọng thì gặp mỹ nhân cứu thế. Nàng chỉ đẩy xe rác hàng ngày qua đó ngó vào cửa xe đang mở toang giải thích cần số phải ở P mới nổ. Hóa ra em chưa gạt P khi tắt máy các cụ ạ

concao

Xe tải
Website
ecat.vn
Em thuê xe AT lần đầu. Đổ xăng xong ở đường Láng ko thể nổ máy. Gọi điện thoại cho nhiều người và làm theo các bước kiểm tra, ok hết.
1g sau. Nhờ cả người loanh quanh đó xem mà ko làm sao cho nổ.
Lúc thất vọng thì gặp mỹ nhân cứu thế. Nàng chỉ đẩy xe rác hàng ngày qua đó ngó vào cửa xe đang mở toang giải thích cần số phải ở P mới nổ. Hóa ra em chưa gạt P khi tắt máy các cụ ạ
Qủa này thì đúng là buồn cười vỡ bụng thật :)):))

safedrive

Xe tải
em còn nhầm lúc mới lái: gẩy xi nhan thì lạị gẩy gạt nước, mấy tình huống nhanh xử lý ko kịp toát mồ hôi. Toát mồ hôi thì xe nó nóng, kính mờ tứ phía.
các cụ đã trong tình trạng lái xe như bị mù chưa? và đã làm gì, em kể của em sau

EyeStorm

Xe điện
em còn nhầm lúc mới lái: gẩy xi nhan thì lạị gẩy gạt nước, mấy tình huống nhanh xử lý ko kịp toát mồ hôi. Toát mồ hôi thì xe nó nóng, kính mờ tứ phía.
các cụ đã trong tình trạng lái xe như bị mù chưa? và đã làm gì, em kể của em sau
Vụ này em cũng bị 1 lần. Hôm đó đang nắng trời đổ mưa xong, nhiệt kế trong xe báo ngoài trời mát lắm, em tắt AC và hé kính xuống...
Kết quả kính lái càng lúc càng mờ tịt! Vừa lái vừa toát mồ hôi hột vì ko thấy đường :-s :-s :-s vừa lái vừa lấy tay vuốt kính lái để nhìn đường. Sau nản quá, em hạ hết kính lái xuống mới hết bị mù :P :P :P
Về hỏi sói bị mắng 1 trận và mới biết phải bật sấy kính lên mới ko bị mờ kính lái :D :D :D

dienthoaitot

Xe hơi
nhiều chuyện hài thật

virecorp

Xe tải
Mới lái em có vụ này các cụ ợ: Nổ máy, vào số, nhả phanh tay, bật xinh nhan trái, đánh lái... xe mãi chưa đi... ga thêm (to đến nỗi trong xe cũng nghe tiếng nổ to)... vưỡn chưa đi. Ngẫm nghĩ lúc... éo hiểu xe làm sao, lúc sau mới biết mình đã... nhả côn éo đâu.

papilon

Xe hơi
Em thì làm phát ở quê, số sàn hẳn hoi, lùi vào cổng, 3, 4 ông xinhan cho, thế nào mà em đạp nhầm chân ga, lùi phịch thẳng cái cột trụ cổng luôn, may không kẹp chết ông nào.

dunno

Xe hơi
Hề, mới hai tuần trước, định đi mua Honda City, có cậu bạn cũng mới mua xe nên nhờ lái thử để nhận xét xem thế nào. Hai anh em cùng phi vào xe, cũng chỉnh ghế, chỉnh gương, thắt dây an toàn, đạp phanh chân, đề máy, vào D, hạ phanh tay như lý thuyết. Thế mà Tablo vẫn cứ kêu tít tít. Kiểm tra các cửa thì thấy đều đóng chặt rồi. Thế là tặc lưỡi cứ chạy thử phát xem thế nào. Thấy quái lạ, bảo City máy bốc lắm mà sao ga lên mà máy cứ ì. Được khoảng 200m thì không chịu được tiếng kêu nên dừng lại kiểm tra.

Sau một hồi lần mò thì phát hiện ra cái phanh tay chưa nhả hết do nó có mấy nấc. Hix, ông bạn thì méo mặt, may mà chưa đi xa. Còn em thì bực mình chuyển sang mua Sunny, đếch chơi với Honda nữa :)

ngocdieplhp

Xe hơi
Các lỗi này nhiều người gặp thật, em đi mãi rồi mà vẫn dính quả tự tin để mo lùi ỉn vào hầm xe cty, tí nữa thì mít dính luôn vào tường, hú hồn

roni

Xe buýt
Cám ơn các bác chia sẻ, thớt của em hot thế mà không thấy cụ mod cho lên trên supper thread cho dễ theo dõi nhỉ

anhtho

Xe ngựa
Cám ơn các bác chia sẻ, thớt của em hot thế mà không thấy cụ mod cho lên trên supper thread cho dễ theo dõi nhỉ
Khả năng cụ sửa tiêu đề bằng cách bỏ chữ "hài hài" đi thì được lên. Super thread toàn chủ đề nghiêm túc mà cụ.

dream han quoc

Xe hơi
Ko biết bật gạt mưa - Có vết bẩn trên kính ko biết cách phun nước rửa kính + gạt để gạt vết bẩn (cái này em dính 1 lần hồi mới có bằng xong thuê xe tự lái)

minhtamvic10119

Xe máy
cũng nhiều cái vui ghê hi

hattrick

Xe buýt
tài vài chục vạn như tụi e còn dính quả tý khóc ra tiếng mán:

e đi viện mắt bà triệu , rẻ qua hồ tiền quang gửi xe ( nhà hát ), lùi lên vỉa hè sát 2 xe bên cạnh rồi nằm ngủ, cần phanh tay vướng quá thế là hạ nó xuống ngủ tiếp, sau đó dậy đi ra ngoài xe rồi lại vào nằm ngủ tiếp... tự dưng thấy xe Innova bên cạnh di chuyển mà ko nghe tiếng nổ máy ( e hé kính ngủ ) ngồi nhổm dậy thấy gốc cây trước đầu xe vội đạp phanh, kéo phanh tay...hú hồn , xước nhẹ tý sơn khi chạm vào cây.

các cụ rút kinh nghiệm tình huống của e nhé !

thienphuc

Xe điện
bằng D chứ chả phải lái mới gặp ngay em BMW đời ơ kìa 5 số tiến 1 số lùi nhưng nó nằm lệch cửa mỗi lần vào phải dùng lực đạp mạnh 1 cái nó mở cửa mới vào đc còn k thì là số 1.phát thứ 2 xe hỏng phanh tay mà lại phải đỗ dốc cao trên xe nhìn trong xe chả có thằng nào đi cùng ngoài mình với thằng lái xe đang ngồi chung ghế :)) chả biết làm thế nào

speed266

Xe điện
Lâu lâu mới thấy có còm mới ở thớt này, chết cười :)):)):))

an_khanh

Xe buýt
Em gặp quả này đến bây giờ nghĩ lại vẫn thấy buồn cười và ngượng.
Chưa bao giờ đi xe AT cả toàn đi MT. Lần đấy đang đi trên đường ô anh bảo mệt muốn nghỉ tý, bảo em cầm lái. Sung sướng nhảy sang cầm vô lăng, nhưng vì quen MT có chân côn rồi, chạy AT thấy thiếu thế nào ấy, thế là chân phải để lên chân gas, chân trái để lên chân phanh, người ngồi vẹo sang 1 bên:)). Ông anh thấy lạ hỏi em ngồi kiểu gì thế, lúc đây ngượng quá bảo ...Em quen đi như thế rồi anh ahX_X. Đi được lúc, mỏi không chịu được lại về tư thế đúng:D.

Chỉnh sửa cuối: