[Kinh nghiệm] Những lỗi hài hài mà tài mới hay gặp phải

gunner_hp

Xe tăng
Hnay mới lấy xe các cụ ạ.Chỗ thuê để xe thì chật,xe đỗ 2 bên quay đuôi ra ngoài cổng vào hình chữ V,lối đi giữa vào đủ 1 xe.Em đỗ cách xe sát cổng 1 xe ( mỗi hàng 4 xe).Picanto của em lùi ra căn đuôi,ko để ý phía trước,quẹt nhẹ 1 bác Camry,xe em nhẹ 1 vết xước sơn.Xe kia thì thấy lúc đầu có vẻ xước tí nhưng lúc về nhìn thấy ko rõ lắm ( hay tại đèn bãi xe hơi tối nên em nhìn mít bác kia ko rõ nhỉ?

EyeStorm

Xe điện
Lần đầu mua xe, lái bé exsunny đời Liêu từ nhà chủ cũ về nhà em ở Định Công. (Run nhưng tự tin vì hồi thi bằng lái, thầy dạy còn phải chửi em: "cái con bé này thừa tiền àh mà 1 tuần đòi đi tập lái 2 lần!")
Cho tới khi tới đoạn chắn tàu giữa Định Công - Giải Phóng, chị giữ barie vẫy em qua, chẳng hiểu thế nào mà tự nhiên lại... bị run :-s :-s :-s chết máy cái ạch!
Đề lại, nhả côn, lại chết cái ạch!
Mồ hôi bắt đầu túa ra, chị giữ barie vẫy điên loạn để còn đóng barie... tự nhiên nghĩ thế nào, liếc xuống thấy vẫn để số 1, em nhấc cả 2 chân đặt dưới sàn xe, thò tay vặn đề, giữ luôn, xe lúc ý kêu roàng roạc, tự bò qua đường tàu, sang bên kia đường tàu rồi mà em mồ hôi chảy ra từng cục, ngồi trong xe thở mãi, cho tới khi chị gác tàu chạy tới đập rầm rầm vào kính (chắc tưởng em bị làm sao) mới dám chạy tiếp về nhà :-s :-s :-s

kanmoloko

Xe tải
Định Xuống xe, ngõ vắng, ngắm guơng hậu ko có ai. Cụp gương, nhưng chưa xuống xe, ngồi nghịch 1 lúc. Mở cửa chủ quan ko nhìn lại guơng, một chú xe máy hét lên và xoắn quẩy. May mà chú ấy phản ứng nhanh tránh được, ko là em lãnh đủ. Hú hồn

Chỉnh sửa cuối:

cudhugn

Xe hơi
Em đỗ xe bên phụ cách 1 cái cột 10cm ở vị trí giữa xe, phía trước là tường cách 4m, cửa ra vào bên phải của bức tường đó. Em cho đầu xe nhích ra 1 chút đã đánh lái ngay bên phải, kết quả bên phụ bị xước sơn nhẹ, may quá chưa bẹp. Rút kinh nghiệm lần sau phải cho xe ra hẳn hoặc gần ra hẳn mới đánh lái

MB230E

Xe hơi
Tài lâu năm, mượn xe bạn tay lái nghịch (đã chuyển sang tay lái thuận nhưng gạt nước mưa và signal vẫn giữ nguyên) đến ngã tư rẽ thay vì bật signal thì lại bật gạt nước mưa >> CA phạt :))

AcidS

Xe điện
Lần đầu mua xe, lái bé exsunny đời Liêu từ nhà chủ cũ về nhà em ở Định Công. (Run nhưng tự tin vì hồi thi bằng lái, thầy dạy còn phải chửi em: "cái con bé này thừa tiền àh mà 1 tuần đòi đi tập lái 2 lần!")
Cho tới khi tới đoạn chắn tàu giữa Định Công - Giải Phóng, chị giữ barie vẫy em qua, chẳng hiểu thế nào mà tự nhiên lại... bị run :-s :-s :-s chết máy cái ạch!
Mồ hôi bắt đầu túa ra, chị giữ barie vẫy điên loạn để còn đóng barie... tự nhiên nghĩ thế nào, liếc xuống thấy vẫn để số 1, em nhấc cả 2 chân đặt dưới sàn xe, thò tay vặn đề, giữ luôn, xe lúc ý kêu roàng roạc, tự bò qua đường tàu, sang bên kia đường tàu rồi mà em mồ hôi chảy ra từng cục, ngồi trong xe thở mãi, cho tới khi chị gác tàu chạy tới đập rầm rầm vào kính (chắc tưởng em bị làm sao) mới dám chạy tiếp về nhà :-s :-s :-s

Lạy mợ. May xe điện nó còn khỏe nên kéo được cả xác xe lẫn mợ qua đường tầu...

anhtho

Xe ngựa
Lạy mợ. May xe điện nó còn khỏe nên kéo được cả xác xe lẫn mợ qua đường tầu...
Đường tầu mà nó gờ lên tầm 5cm thì kể cả nổ máy đã chắc gì qua được nếu lái non !

hanh_bk

Xe tải
Website
bkns.vn
Hôm rồi em dính vụ, em cũng mới lái xe được 1 tuần thôi:
Em đi Merc C250, các nút khóa đều bấm hết (nói thế cho các cụ dễ hiểu chứ không phải em khoe xe), cả nhà em về quê chơi, lúc em xuống xe thì trong xe vẫn mở nhạc to, máy vẫn nổ cho mát. Trong xe có F1 (3 tuổi rưỡi) ngồi ghế phụ và F2 ngồi ghế sau. Em ra ngoài để mua ít đồ để đi thăm các cụ ở quê, em vừa ra thì gấu nhà em cũng ra để bảo vài thứ. Mua xong quay lại thì không tài nào mở được cửa. Thôi chết rồi, có lẽ F1 ngồi ghế phụ táy máy thế nào bấm vào nút lock cửa. Các cụ tưởng tượng trong xe 2 đứa trẻ nhỏ, trời nóng 40 độ, em thì ở quê cách HN 150km. Đập cửa ra hiệu cho F1 thì trong xe đang mở nhạc sàn cho cu cậu lắc lư nên không nghe thấy gì.
Lúc đó em lo quá không biết phải làm sao để mở.Định gọi cho ai đó quen thì dt lại để trong xe. Nói chung đủ đường đen. Mất đến 5 phút em mới định thần lại. Em mở nhạc từ điện thoại qua bluetooth, thế là quay vào mượn chủ quán dt gọi vào máy em. Điện thoại đổ chuông thì nhạc tắt, vừa ra hiệu cho F1 ấn nút để mở khóa, bỗng nghe thấy tiếng mở cửa.
Ôi cứ gọi là nhẹ hết người. Lúc đó mà không mở được cửa chắc chết mất. Chìa phụ thì để ngoài HN chứ không mang theo. Không biết các cụ đã ai rơi vào như thế chưa.
Thế là sau đó về em phải dạy lại F1 cách mở khóa và đóng như thế nào lỡ không may lần sau còn mở. Kinh nghiệm là không bao giờ để trẻ em trong xe một mình nữa. Mạc dù có cụ đã cảnh báo nhưng em vẫn lặp phải.

anhtho

Xe ngựa
Hôm rồi em dính vụ, em cũng mới lái xe được 1 tuần thôi:
Em đi Merc C250, các nút khóa đều bấm hết (nói thế cho các cụ dễ hiểu chứ không phải em khoe xe), cả nhà em về quê chơi, lúc em xuống xe thì trong xe vẫn mở nhạc to, máy vẫn nổ cho mát. Trong xe có F1 (3 tuổi rưỡi) ngồi ghế phụ và F2 ngồi ghế sau. Em ra ngoài để mua ít đồ để đi thăm các cụ ở quê, em vừa ra thì gấu nhà em cũng ra để bảo vài thứ. Mua xong quay lại thì không tài nào mở được cửa. Thôi chết rồi, có lẽ F1 ngồi ghế phụ táy máy thế nào bấm vào nút lock cửa. Các cụ tưởng tượng trong xe 2 đứa trẻ nhỏ, trời nóng 40 độ, em thì ở quê cách HN 150km. Đập cửa ra hiệu cho F1 thì trong xe đang mở nhạc sàn cho cu cậu lắc lư nên không nghe thấy gì.
Lúc đó em lo quá không biết phải làm sao để mở.Định gọi cho ai đó quen thì dt lại để trong xe. Nói chung đủ đường đen. Mất đến 5 phút em mới định thần lại. Em mở nhạc từ điện thoại qua bluetooth, thế là quay vào mượn chủ quán dt gọi vào máy em. Điện thoại đổ chuông thì nhạc tắt, vừa ra hiệu cho F1 ấn nút để mở khóa, bỗng nghe thấy tiếng mở cửa.
Ôi cứ gọi là nhẹ hết người. Lúc đó mà không mở được cửa chắc chết mất. Chìa phụ thì để ngoài HN chứ không mang theo. Không biết các cụ đã ai rơi vào như thế chưa.
Thế là sau đó về em phải dạy lại F1 cách mở khóa và đóng như thế nào lỡ không may lần sau còn mở. Kinh nghiệm là không bao giờ để trẻ em trong xe một mình nữa. Mạc dù có cụ đã cảnh báo nhưng em vẫn lặp phải.
Cái này cụ nên rút kinh nghiệm sâu sắc. F1 để trong xe rất nhiều nguy cơ: hoặc là tụi trẻ hiếu động, sờ tay vào cần số, nó tự chạy thì quả thực, em không dám nghĩ. Hoặc nhỡ đâu vì lý do nào đó, xe bị chết máy thì cũng rất tai hại.
Em để nổ máy mà xuống xe (trên xe không có ai) em cũng ngại. Nếu có người vì lý do bắt buộc, phải có người lớn và em luôn dặn dò rất kỹ. F1 cũng không bao giờ được ngồi ghế trên (trừ phi có người lớn ngồi cùng). Có lần em chở một đứa bạn cùng F1 nhà nó, F1 nhà nó cực hiếu động, luôn máy mó hết cái này tới cái kia. Mà nó lại thích ngồi ghế trên. Đi được vài km, cực chẳng đã em đành bảo nó : hoặc là cho cu cậu ngồi ghế sau, hoặc là phải dừng lại !

rabbit810

Xe đạp
Không biết mở nắp bình xăng em thấy hay gặp nhể.
Trước công ty ky cóp mua được em Chevy Cruze, vừa oánh ra khỏi Salon đi đổ xăng. Đến nơi tìm mãi không thấy cái mở bình xăng ở chỗ nào. Cả mấy bác bơm xăng cũng nhiệt tình xông vào lật ghế nhòm gầm các kiểu. Hóa ra tự bấm vào nắp là mở.
Hài cái là bên ngoài đổ xăng phè phè mà bên trong xe vẫn nhòm nhòm tìm chỗ mở bình xăng :D

Mới lái thò đầu ra ngoài nhưng tay lại giữ nút kéo kính lên. Báo hại nó kẹp đầu vào xém chết, may chỉ mất tí máu mũi. :">

beomap2

Xe container
Không hẳn là tài mới, tài lâu năm hẳn hoi nhưng gặp xe lạ vẫn bị ngố, có ông lái xe 5 chỗ hơn chục năm nhưng khi lái xe lạ 7 chỗ, loại hai cầu, đi qua chỗ lầy cứ loay hoay gài cầu, rồi qua được chỗ lầy lại không biết gỡ cầu thế nào, xe không đánh lái được, cứ bảo xe bị hỏng làm sao í, không nghĩ ra được là do cầu, đứng chịu trận mãi sau mới có người tới giúp gỡ cầu.
Nói chung là cái trò mượn xe, xe lạ cũng nguy hiểm lắm.

Chỉnh sửa cuối:

adidas_hn_man

Xe tăng
đầu năm lấy bằng xe.. vui mừng về xây chuồng ko có kn xây cầu lên cao hơn đường 50cm. cắm đầu xe, vào số 1, lên ga 4000v/p, đrit 1 nhát khét mù . toi cả đĩa lẫn côn. 4 củ ra đi luôn... xước đầu nữa chứ.... nhục quá.....

tieu ho

Xe hơi
Quá nguy hiểm. Sao ko chờ tầu qua hãy?

Tradavenduong

[Tịch thu bằng lái]
Topic này hay quá, cảm ơn cụ roni nhé

honza

Xe tải
đỗ đèn xanh đèn đỏ! Nhìn ngang xe bên cạnh chạy, tưởng xe mình trôi, cuống cuống chân đạp phanh! Thấy vẫn trôi, lại cuống cuồng tìm phanh tay kéo cật lực! Vẫn trôi!..... Rồi xung quanh chả thấy ai, mỗi mình

roni

Xe buýt
Pha này mới gọi là căng thẳng này, qua đường tàu mà có báo hiệu thì cứ cho tàu qua cho lành rồi đi nhỉ

getz 1.6

Xe buýt
Cửa đóng chưa kín, cứ loay hoay bấm lock ko được :D. Cứ tưởng hỏng =))

anhtho

Xe ngựa
Ông anh họ xây nhà, sau mấy tháng, tậu xe. Sau 1 tuần, lùi xe vào nhà, ùm một phát đi luôn bộ cửa lim ! Tiền sửa xe không bằng tiền sửa cửa ! Hai bác từ trên gác chạy xuống hô động đất !.

Cu_Bi

Xe buýt
Cháu dính nộp học phí phát ko bật đèn, đường Hà Nội sáng quá ko cần đèn vẫn đi được mà!

TradaHN

[Tịch thu bằng lái]
Đọc cái này, cười vỡ cả bụng. Nhiều vụ ngộ thật. Kiểu như vụ này:

đỗ đèn xanh đèn đỏ! Nhìn ngang xe bên cạnh chạy, tưởng xe mình trôi, cuống cuống chân đạp phanh! Thấy vẫn trôi, lại cuống cuồng tìm phanh tay kéo cật lực! Vẫn trôi!..... Rồi xung quanh chả thấy ai, mỗi mình