[Kinh nghiệm] Những lỗi hài hài mà tài mới hay gặp phải

duongnhatvnn

Xe tăng
Trời lạnh ko biết bật sấy kính.
Đông người ngồi trong xe.
Hơi nhiều làm mờ kính.
E suýt cho mọi người cùng xe bơi miễn phí ở dg làng.
Trời tối kính mờ, làm tầm nhìn hạn hẹp.
Đi nhầm dg lùi lại ở ngã ba.
May lùi mình rướn mắt ra nhìn đằng kính hậu.
Thấy sao nó mênh mông thế.
Vội ấn phanh, cho kính cửa lái xuống nhìn lại.
Thấy bánh sau còn 10cm nữa là chuẩn bị xuống ao.
kinh nghiệm xương máu cụ nhỉ ? Em cũng 1 lần xuống ao nhưng với cái 2 bánh =))

vietsunboy

Xe tải
Em thì giấu dốt nên không hỏi ai. Cụ thể là e đi đám cưới thằng e ở dưới Hải Phòng, thuê xe lacetti đi từ HN xuống HP. Lúc đi thì trời sáng về thì trời tối, cũng biết bật đèn nhưng là đèn cốt, loay hoay xoay đủ kiểu cũng ko ra pha, thế là e phải 1 tay phải lái, tay trái kéo cần vào như kiểu nhá đèn từ HP về đến HN. Về sau tìm hiểu mới biết phải ẩm cần ra là pha, kéo vào là cốt. Gà vãi hàng!

lechidung79

Xe tăng
Em bị phát quên phanh tay tại bến đò kim xuyên tquang may đâm vào rào tre thì dừng

Ngo Rung

Xe lăn
Em thì giấu dốt nên không hỏi ai. Cụ thể là e đi đám cưới thằng e ở dưới Hải Phòng, thuê xe lacetti đi từ HN xuống HP. Lúc đi thì trời sáng về thì trời tối, cũng biết bật đèn nhưng là đèn cốt, loay hoay xoay đủ kiểu cũng ko ra pha, thế là e phải 1 tay phải lái, tay trái kéo cần vào như kiểu nhá đèn từ HP về đến HN. Về sau tìm hiểu mới biết phải ẩm cần ra là pha, kéo vào là cốt. Gà vãi hàng!
quả này giống mấy chú ở CTy em. Mấy chú em máu đi học LX, trong đó có 1 chú nhà có xe, cũng biết tí ti (chưa bằng lái). Chủ nhật các chú rủ nhau lấy xe ra bãi giữa cánh đồng để tập (chú có xe ở ĐA nên nhà có đất rộng :D). Cũng loay hoay một hồi thì các chú cũng đi được, nhưng xe hết xăng (xe nhà chú em kia cũ mà chỉ đi loanh quang "trong làng", hỏng vặt lung tung không thèm sửa :D). Thế là 1 chú phải vác can chạy bộ đi mua(vì lúc đi lên hết ô tô rồi). Muac về xe nổ máy thì trời tối, lúc này mới phát hiện ra là chẳng ông nào biết bật đèn...hic! Các chú điện cho em, em chỉ cho...phù thế là cũng có đèn đi về :-t. Sau đó em đi tắm, lúc sau ra thấy chục cuộc gọi nhỡ....gọi lại xem làm sao, ra là xe quá cũ, đèn cos quá gần, đi đường làng không nhìn được đường, các chú muốn chuyển lên đèn pha mà không biết làm thế nào? về sau 1 chú có "kinh nghiệm nhất" phát biểu là hay thấy mọi người(nháy pha - kéo cần gạt.....) thế là kéo thử, thấy lên pha thật, nhưng nhả tay ra lại xuống cos...ếu mợ :-??. Cuối cùng 1 ông luồn tay dưới vô lăng để giữ đèn pha....=)) =)). Hôm sau cả Cty được một trận cười như chưa bao giờ được cười...=)), lại còn được mấy chú em ra vẻ mắng "chủ xe" là xe cũ quá, hỏng cả đèn pha, ếu chịu sửa...=)) =))

Wilson07

Xe hơi
quả này giống mấy chú ở CTy em. Mấy chú em máu đi học LX, trong đó có 1 chú nhà có xe, cũng biết tí ti (chưa bằng lái). Chủ nhật các chú rủ nhau lấy xe ra bãi giữa cánh đồng để tập (chú có xe ở ĐA nên nhà có đất rộng :D). Cũng loay hoay một hồi thì các chú cũng đi được, nhưng xe hết xăng (xe nhà chú em kia cũ mà chỉ đi loanh quang "trong làng", hỏng vặt lung tung không thèm sửa :D). Thế là 1 chú phải vác can chạy bộ đi mua(vì lúc đi lên hết ô tô rồi). Muac về xe nổ máy thì trời tối, lúc này mới phát hiện ra là chẳng ông nào biết bật đèn...hic! Các chú điện cho em, em chỉ cho...phù thế là cũng có đèn đi về :-t. Sau đó em đi tắm, lúc sau ra thấy chục cuộc gọi nhỡ....gọi lại xem làm sao, ra là xe quá cũ, đèn cos quá gần, đi đường làng không nhìn được đường, các chú muốn chuyển lên đèn pha mà không biết làm thế nào? về sau 1 chú có "kinh nghiệm nhất" phát biểu là hay thấy mọi người(nháy pha - kéo cần gạt.....) thế là kéo thử, thấy lên pha thật, nhưng nhả tay ra lại xuống cos...ếu mợ :-??. Cuối cùng 1 ông luồn tay dưới vô lăng để giữ đèn pha....=)) =)). Hôm sau cả Cty được một trận cười như chưa bao giờ được cười...=)), lại còn được mấy chú em ra vẻ mắng "chủ xe" là xe cũ quá, hỏng cả đèn pha, ếu chịu sửa...=)) =))
Hài quá :)) nhưng đúng là lúc dạy lx thì thầy e cũng chả dạy cách sử dụng các công năng này trong xe đâu. E tập lái trời sáng mà loạng quạng gạt nhầm đèn pha, thầy cũng ko để ý nên suốt 4 tiếng xe cứ sáng trưng hehe

mocmeo_02

Xe buýt
Ngày mới cầm lái, dừng đèn đỏ trên dốc, bên cạnh là cái xe khách. Dừng một lúc, khi chuyển đèn xanh thấy xe mình tự nhiên trôi, vội vàng đạp phanh, kéo phanh tay cứng ngắc mà nó vẫn trôi. Hóa ra xe khách bên cạnh nó từ từ tiến lên. Cái cảm giác lúc đó lạnh hết cả người.

HuyVuong

Xe đạp
Em bị quả nhớ đời, chạy số tự động quen rồi dừng lại cứ về P như bt, đến hôm chuyển qua chạy xe số sàn cứ thế về 0 rồi xuống xe, Đứng 1 lúc ngoảnh lại đã thấy xe nó tụt gần chục mét. Hộc tốc chạy lên dẫm phanh. Hú hồn

octom

Xe máy
Còn e ý à. Dừng xe tắt máy mà loay hoay đến chục lần ko rút chìa khóa khóa ra nổi. Hoảng quá check đt gọi ngay cho hãng. Hóa ra chưa về P! ;))

Mercedes_Benz

Xe điện
Trời lạnh ko biết bật sấy kính.
Đông người ngồi trong xe.
Hơi nhiều làm mờ kính.
E suýt cho mọi người cùng xe bơi miễn phí ở dg làng.
Trời tối kính mờ, làm tầm nhìn hạn hẹp.
Đi nhầm dg lùi lại ở ngã ba.
May lùi mình rướn mắt ra nhìn đằng kính hậu.
Thấy sao nó mênh mông thế.
Vội ấn phanh, cho kính cửa lái xuống nhìn lại.
Thấy bánh sau còn 10cm nữa là chuẩn bị xuống ao.
E giống cụ nhưng e lại tưởng bụi bên ngoài, nên phun nước gạt mưa liên hồi, đến nỗi chết đứng giữa đường vì ko nhìn thấy đường nữa

octom

Xe máy
Chuyện của bác hài vãi!

gocart

Xe cút kít
Ko còn là tài mới nhưng cũng vừa hết hồn.
Tối nay về quả cửa hàng mua chục chai lavie. Dừng xe nhét lavie vào cánh cửa, mỗi cánh 2 chai. Vị chi là 8 vẫn còn 2 chai nhét nốt vào khay để chai hàng ghế 3. Giật bắn mình vì thấy lạnh toát, ướt rượt.
Bật đèn lên thì thấy cái khay đầy nước. Bố nào ngồi sau uống nước rồi đậy hờ nắp chai rồi đặt nằm xuống (riêng khay này thì chai chỉ có nằm).#:-s
Chợt nhớ là lần gần nhất có người ngồi hàng 2 và hàng 3 đã cách chục ngày. Từ hôm đó trở đi chỉ có ghế phụ có người ngồi. Bao nhiêu lần bỏ đồ, hạ đồ ở khu vực đó mà ko nhận ra.:))

yak_piu

Xe máy
Cu bam sat lan trai nhat quyet ko cho ai vuot..ghet

yak_piu

Xe máy
Thuc ra la ko dam doi lan do so va ko biet quan sảt

lykai

Xe tăng
Em một lần đi nhậu cùng ông bạn khao mới sắm em Santafer, giữa chừng nhớ ra phải đón con, mượn khoá đi thử luôn, lên xe đẩy gương hậu ra không được, cứ cứng ngắc mà đẩy mạnh sợ gẫy... thôi vậy, đành đi không gương! may gần nhà ;)) (quê quá)
Thằng bạn em xe đi thuê, gương cụp tự động thì cứ ra sức kéo ra, cuối cùng gãy phải đền

1.6gli

Xe container
Ra côn là chết máy, loay hoay ơ hôm nay xe làm sao ý nhể? sau đến ba phát lận, bỗng dưng phát hiện cái cần phanh tay vưỡn đang cửng thượng lên:))

Ngo Rung

Xe lăn
Ra côn là chết máy, loay hoay ơ hôm nay xe làm sao ý nhể? sau đến ba phát lận, bỗng dưng phát hiện cái cần phanh tay vưỡn đang cửng thượng lên:))
Bệnh không hạ phanh tay có vẻ nhiều nhỉ :D, trước em cũng bị phát, rồi ông bạn cũng bị phát....he he!

BVTL

Xe điện
Người OF
Bệnh không hạ phanh tay có vẻ nhiều nhỉ :D, trước em cũng bị phát, rồi ông bạn cũng bị phát....he he!
Em cũng dính ạ! Bây giờ cẩn thận liếc đèn trên taplo xem có cái nào sáng đỏ ko, rồi mới đi. :)

1.6gli

Xe container
Vầng cụ bệnh này lái mới bị nhiều nhất, gấu nhà em có lần đi làm về bẩu xe hôm nay làm sao mà cái đèn gì gì chỗ đồng hồ laih sáng, hoá ra mợ ý hạ phanh tay k hết:))

Mercedes_Benz

Xe điện
E về quê cho xe vào nhà, bên lái là tủ hàng bán tạp hóa,bên phụ có kê cái bàn bê tông để uống nước. E ko để ý cái bàn, vào nhà lại hơi lên dốc nên lúc đầu xe vào thì cái bàn bị khuất e ko quan sát đc. Thế là e cứ vô tư vào, lúc xuống xe e thấy hông bên phụ cách cái bàn 5 phân, em vừa run vừa thở phào nghĩ bụng may thế.