[Kinh nghiệm] Những lỗi hài hài mà tài mới hay gặp phải

mr.car_lc

Xe hơi
Chuyện của em như sau: ngoài những cái các cụ đã nói thì em còn đi xe đời cũ ghế chỉnh tay xong lần đầu tiên ngồi ghế điện k biết chỉnh như nào.:))
Đi xe xong quên về N để thế đi xuống đến lúc nổ máy nó chồm lên giật cả mình.
Đi xe số sàn quen đến lúc ngồi số tự động đạp cả 2 chân để khởi động,thỉnh thoảng tay thò vào cần số thep phản xạ.may ý thức kịp không thì chết r.

Chỉnh sửa cuối:

Ginkgo

Xe buýt
Em cũng vừa lấy bằng, đọc vừa hài vừa học hỏi được nhiều thứ. Thanks

roni

Xe buýt
E đi số tự động quen rồi, quên mất cách chạy xe số tay, đỗ ở cty làm quả xe số tay ở trên xe mình lên loay hoay mãi ko nổ máy được để đánh ra. May quá bảo vệ bày cho cách hạ phanh tay ủn

Ngo Rung

Xe lăn
Lâu lâu không thấy các cụ cập nhật thêm nhỉ? ủn lên cho các cụ cập nhật :D

buidinhphuoc

Xe điện
Ông em mua VIOS E 4 năm rồi. Hôm trước đi đêm, cu cậu đưa tay bẻ gường chiếu hậu trong xe sang phải rồi giảng giải: bác thấy em khôn không, thằng đằng sau nó bật pha chói mắt, em bẻ vậy khi nào đi xa nó em lại bẻ trở lại! Mất công dạy lại nó cái lẫy bật gương chống chói. ;))

lehoanglong

Xe đạp
Ngày tôi mới nhận bằng cũng vậy, háo hức thuê được con Vios leo lên vù luôn. Chạy được 1 đoạn thấy đầu gối va chan chát vào vô lăng, nghĩ luôn đến chuyện chỉnh ghế... Ngu cái là ko biết chỉnh thế nào nên cúi xuống tìm trong khi xe vẫn bon bon. Lúc ngẩng đầu lên thấy mít thằng xe container cách mũi gần 2m... hú hồn hú vía :-&

nguyenthong301

Xe tăng
Ối giời, hôm nọ em đọc topic nào thấy có cụ cũng vừa lãi vừa chỉnh ghế thế là nó trôi cái vèo ra đằng sau, may mà còn biết đạp phanh dừng lại, lần sau mà thấy cái mít con Hổ vồ chẳng là vãi ... âý cụ nhể?

Ngày tôi mới nhận bằng cũng vậy, háo hức thuê được con Vios leo lên vù luôn. Chạy được 1 đoạn thấy đầu gối va chan chát vào vô lăng, nghĩ luôn đến chuyện chỉnh ghế... Ngu cái là ko biết chỉnh thế nào nên cúi xuống tìm trong khi xe vẫn bon bon. Lúc ngẩng đầu lên thấy mít thằng xe container cách mũi gần 2m... hú hồn hú vía :-&

haiquang4

Xe máy
Em đi số sàn quen đi số tự động đèn xanh đèn đỏ toàn đi 1 tay, tay kia đặt vu vơ cần số.

Ngo Rung

Xe lăn
Chú em lái xe bên em còn dừng đèn đỏ tranh thủ SMS với bồ, xe trôi húc mít xe đằng trước....chú em hùng hổ đòi nhảy xuống chửi chú đằng trước vì tội để trôi lùi...>:P. May chạm nhẹ, chú đằng trước không biết nên đi luôn...em sạc cho chú lái bên em một trận...x-(

tuandat911

Xe tải
Em cũng vừa bị 1 quả toát mồ hôi, lùi mít xe vào đổ xăng đỗ song song với con 3.5 tấn thùng kín, vừa mới phanh xong đang định mở cửa em liếc sang bên thì giật mình thấy xe mình trôi ngược, vội vàng đạp phanh, giật phanh tay bằng 12 phần công lực mà nó vẫn trôi, liếc sang bên kia thấy vẫn đứng im lúc đó mới biết là do xe 3.5 tấn kia nó đi ra ngoài, thật là hết hồn vía.

giang_vu

Xe hơi
Đúng là mỗi người 1 kiểu,
Em nghĩ nên có thói quen như sau:
- Khi ra xe, trước khi mở cửa nên đi 1 vòng quanh xe, quan sát tổng thể, bánh xe, trướng ngại vật (ai đó để thêm vào thì sao :-??)
- Trước khi cho xe chuyển bánh, nhìn đồng hồ táp lô để kiểm tra các đèn check,...
- Khi rời xe, khóa cửa, đi 1 vòng quanh xe (nếu có điều kiện) kiểm tra rồi hãy đi...

DaoThuy

Xe đạp
Đang tập con ngựa già số sàn thao tác rất chuẩn,hôm đó vớ đc con xe AT sướng quá vào D chiến luôn. nhìn taplo có thấy đèn báo hiệu (!) mà quên béng.về đến nhà bước xuống xe thấy bánh sau khét khét nóng vl, vừa sợ vừa nhục :D

seven_love2003

Xe buýt
Hồi bọn em mới tập lái, lái con la già ra đường. Vì quen đi 2b nên cứ nép vào trong , đi chậm và sợ đi ra giữa đường, bởi vậy cản mũi nhiều cụ 2b. Có một cụ vượt lên quát to: mới tập xe à, đi kiểu gì đấy. Thèng bạn bộ đội mới xuất ngũ cũng hô to: Rõ, mới tập xe ! . Lada không có điều hòa, kính mở nên chắc cụ 2b nghe được, buồn cười vãi.
Đọc đến đây vợ cả cứ thấy cười 1 mình hỏi đọc gì đấy :))

cafe sáng

Xe buýt
Thuộc lòng. Dừng xe, ra số, tắt máy... Thế nhưng thỉnh thoảng vẫn quên, chồm phát lên rồi tự tắt máy, đũng quần thấy ươn ướt các cụ nhỉ...

victorP

Xe hơi
Buổi sáng lên xe hé cửa kính bên phụ vài cm đi cho nó thoáng. Đến cơ quan ung dung xuống xe, ko kéo kính lên. Đến trưa trời mưa. Chiều xuống xe mới thấy ngu :((

Ngo Rung

Xe lăn
CQ em hôm nọ còn được chú em mới lấy bằng đi cất xe vào bãi gửi quên tắt đèn cơ, mấy bác trông xe gọi cho em lúc 21h, lại phải điện 1 vòng xem ông nào đi xe chạy ra, may quá chú em nhà ở gần bãi gửi chạy ra tắt....:-|

songmai

Xe đạp
Đang lái thì F1 chỉ chùm chìa khóa trồi ra từ túi quần. Đang loay hoay lượm nhét lại vào túi thì F1 kêu: ba... ba... Ngước lên nhìn thì xe đã lấn vào làn trong cùng, trước mặt chỉ cách 4 - 5m là mấy chiếc xe máy cùng chiều. May mà đang đi chậm, hihi