Thảo luận Kinh nghiệm Mua - Sửa - Chăm sóc Mercedes cũ

toán mercedes

Xe tăng
" BÁC SĨ" Toán tay lại nhanh hơn mắt rồi .
Nhiệt báo ÂM 40 độ đấy.
Cảm biến chui vào khoang máy thì âm bằng niềm tin à ???

Đúng kiểu đau bụng ..uống nhân sâm [-(
Keke :D bác chưa biết mà vào setting mà chỉnh là sang +40 :D

giaphuc

Xe buýt
Cái nút mũi tên là chế độ gì các cụ nhỉ, xe em c280 w203

wrthanh

Xe hơi
Không thấy đả động gì GLK các cụ nhỉ, nhà em đang muốn kiếm một em 2009-2011

Phong7887

Xe buýt
Chắc có cụ hỏi rồi, nhưng mà nhiều còm quá k đọc hết. Tình hình là rất tình hình e muốn rước 1 em merc 180k 2k4-2k5. Em chạy xe nhật rồi.. Bzo ít xiền muốn hít xxx thơm.. Em k đi rất ít, trước 1 năm em chạy Civit 4000km thôi ah, bzo có nên chơi MERC già k? Và chi phí k tính xăng , thì một năm hết nhiêu ah?..
Nhờ các cụ chỉ giáo.. E xin đa tạ..
Không có cụ nào trả lời cụ này à ?

Civilian

Xe đạp
Keke :D bác chưa biết mà vào setting mà chỉnh là sang +40 :D
Bác Xỹ Toán lại đùa dai em rồi!
Setting lại bác chỉnh từ độ F sang độ C chứ bác lại bảo chỉnh từ Âm 40 độ sang Dương 40 độ thì e chính thức ạ bác 2 ạ :))

Theo e bác nên nghiên cứu chuyên sâu về mảng hộp số để sửa cho chuẩn " như mới" thì hay hơn :))

toán mercedes

Xe tăng
:D:D
Bác Xỹ Toán lại đùa dai em rồi!
Setting lại bác chỉnh từ độ F sang độ C chứ bác lại bảo chỉnh từ Âm 40 độ sang Dương 40 độ thì e chính thức ạ bác 2 ạ :))

Theo e bác nên nghiên cứu chuyên sâu về mảng hộp số để sửa cho chuẩn " như mới" thì hay hơn :))
Bác không biết thì qua em tra học phí em làm cho bác mấy phút là sang được +40 :D , em jo chỉ nghiên cứu làm sao cho rẻ tiết kiệm cho các cụ đi mer thôi thời nghiên cứu học nghề của em về máy móc số má hết rồi

Chỉnh sửa cuối:

tienhuy8x

Xe hơi
Đọc bài của các cụ rất hữu ích cám ơn cụ nhiêiu

huandoi

Xe đạp
Meêcdes cũ qua toán tam trinh , vừa khám chữa bệnh vừa bán cả phụ tùng các loại từ A-Z giá cả rất OK

em mới đổi sang C200, W204 kiểm tra hãng báo giảm sóc sau bị chảy dầu giá chát quá , chỗ cụ có hàng xịn không ? giá bao ?

toán mercedes

Xe tăng
em mới đổi sang C200, W204 kiểm tra hãng báo giảm sóc sau bị chảy dầu giá chát quá , chỗ cụ có hàng xịn không ? giá bao ?
Khoảng hơn 8t tý /1 đôi anh ạ , hàng nhà em tốt hơn cả hàng xịn nhiều và bền hơn hàng xịn , chạy rat êm và không bị chòng chành mai cuối tuần qua em thay đi cho phê ( đảm bảo lắp lên chạy thử mà có tý lào không hài lòng em biếu luôn cả đồ )

huandoi

Xe đạp
Khoảng hơn 8t tý /1 đôi anh ạ , hàng nhà em tốt hơn cả hàng xịn nhiều và bền hơn hàng xịn , chạy rat êm và không bị chòng chành mai cuối tuần qua em thay đi cho phê ( đảm bảo lắp lên chạy thử mà có tý lào không hài lòng em biếu luôn cả đồ )
ok có gì cuối tuần sau mình qua tuần này bận quá , bảo hành bao thời gian cụ ?

toán mercedes

Xe tăng
ok có gì cuối tuần sau mình qua tuần này bận quá , bảo hành bao thời gian cụ ?
Thời gian bảo hành theo lệ xưởng em là 12 tháng . Nếu anh thích 24 tháng cũng OK vì hàng em thửa chất lượng em đảm bảo

2CUN

Xe buýt
C
[QToán="toán mercedes, post: 27732652, member: 329832"]Khoảng hơn 8t tý /1 đôi anh ạ , hàng nhà em tốt hơn cả hàng xịn nhiều và bền hơn hàng xịn , chạy rat êm và không bị chòng chành mai cuối tuần qua em thay đi cho phê ( đảm bảo lắp lên chạy thử mà có tý lào không hài lòng em biếu luôn cả đồ )[/QUOTE]
Cụ Toán chém vừa thôi, gì mà TỐT VÀ BỀN HƠN HÀNG XỊN???

Civilian

Xe đạp
Hàng cụ tốt hơn cả hàng sịn , bền hơn cả hàng sịn thì ghê răng dồi! Hàng haxaco thay e còn thấy xe chòng chành. Hôm nào rảnh em mang cái hộp xố con E240 qua bác sửa , tiện em nộp học phí cho bác sĩ vụ dạy cài âm dương kết hợp nha :D

toán mercedes

Xe tăng
Hàng cụ tốt hơn cả hàng sịn , bền hơn cả hàng sịn thì ghê răng dồi! Hàng haxaco thay e còn thấy xe chòng chành. Hôm nào rảnh em mang cái hộp xố con E240 qua bác sửa , tiện em nộp học phí cho bác sĩ vụ dạy cài âm dương kết hợp nha :D
Em có lào nói vậy thôi cụ ợ ! Trên dòng E-211 và C-204 em làm rồi và có chứng chỉ cấp từ cảm nhạn của người trực tiếp sử dụng . Tuy nhiên ko phải tất cả các dòng khác thì còn phải đợi thử nghiệm

tatrung

Xe điện
Website
www.thegioixesang.vn
Em có lào nói vậy thôi cụ ợ ! Trên dòng E-211 và C-204 em làm rồi và có chứng chỉ cấp từ cảm nhạn của người trực tiếp sử dụng . Tuy nhiên ko phải tất cả các dòng khác thì còn phải đợi thử nghiệm
Phiền cụ đừng comment linh tinh trong này.
- cảm biến báo -40 độ thì 90% hỏng cảm biến nhiệt độ ngoài trời.
- giảm xóc trước có 3 loại, xịn hãng là ngon nhất, cụ nào bảo xịn hơn hãng thì em xin cụ đừng comment trong topic tư vấn này của em, ng đọc họ hoảng.
- nhiều khách sửa hộp số sửa nhoe nhoét ko dứt điểm, các cụ cân nhắc khi sửa hộp để "như mới" số kẻo tiền mất tật mang. Mấy cụ sau khi sửa hộp số "như mới" rùi lại kéo cứu hộ qua em thay cả hộp số :(
- các cụ có vđ với xe, vui lòng gọi thợ em : Thái 0988210000 để có tư vấn thêm trước khi sửa chữa cho chuẩn ạ

toán mercedes

Xe tăng
Phiền cụ đừng comment linh tinh trong này.
- cảm biến báo -40 độ thì 90% hỏng cảm biến nhiệt độ ngoài trời.
- giảm xóc trước có 3 loại, xịn hãng là ngon nhất, cụ nào bảo xịn hơn hãng thì em xin cụ đừng comment trong topic tư vấn này của em, ng đọc họ hoảng.
- nhiều khách sửa hộp số sửa nhoe nhoét ko dứt điểm, các cụ cân nhắc khi sửa hộp để "như mới" số kẻo tiền mất tật mang. Mấy cụ sau khi sửa hộp số "như mới" rùi lại kéo cứu hộ qua em thay cả hộp số :(
- các cụ có vđ với xe, vui lòng gọi thợ em : Thái 0988210000 để có tư vấn thêm trước khi sửa chữa cho chuẩn ạ
Um Sony cụ ta trung vì em đã comen hời nhiều trong thớt của cụ :D , em hưởng ứng tinh thần theo tiêu đề của thớt và cũng là người làm nghề lên có phát minh hay kinh nghiệm hay mục đích chính là góp phần làm dịch vụ xe ngày càng tốt nhất tiết kiệm nhat ( tuy nhiên nếu sáng tạo để tốt hơn cả hãng thì càng tốt và đáng mừng đáng hy vọng chứ sao ? Phải ko cụ ? )
- về nghề nghiệp thì em và cụ đều là thợi em cũng chưa nói cấu lào chê cụ hay có ý bảo cụ kém hơn em !!!!! Nhưng cụ đã nói vạy thì em không comen 1 làn lào vào thớt cụ lửa .
- và cũng vì cụ nói vạy : về góc độ thợ em thay không được hài lòng . Về sửa chữa và các gara hoặc cả hãng cũng không ai được toàn vẹn cả , và ai làm thế lào thì chỉ có người đi xe họ biết thôi .
- và có người nói thẳng có người vì lể nang không nói .
- cụ nhắc tới h/số tuy không nói rõ nhưng là ám chỉ ..., em cũng không biết nhà ai sử như thế lào : những khảng định với cả nhà toán mercedes chỉ nhận xe kéo từ xưởng khác tới chứ chưa bao giờ dù chỉ 1 lần từ ngày làm nghề mà có 1 khách lào phải kéo xe đi .
Và khảng định với cụ rằng toán chưa sửa con h/ số của mercedes lào dù bét tè lè nhè mà > 30 triệu cả , và cũng chưa bao giờ phải nói câu khiến khách hàng chán như con rán là thay cả h/số .
Và h/số nhà toán mercedes bảo hành ít nhất là 12 tháng lên nếu có ji không ổn ????? ( xin lỗi có cụ lào đã sửa trên of này sửa h/số mercedes nhà em mà không hết bệnh phải kéo qua bên cụ t..,,, thay cả h/số chưa ?
- phần em là thợ lên em rất nhiệt tình và không bao giờ dau cái rốt cái ngu của mình ,
còn về phía bên ...., nếu cần dấn chứng chứng minh năm ngoái có vài con từ bên biển chạy sang nhà em sửa mới hết bệnh ? Em dan chứng cụ thể luôn .

Phong7887

Xe buýt
2 cụ đều có tiếng tốt trong giới võ lâm chính phái anh em đều biết cả ! \:D/\:D/\:D/nên 2 cụ rủ nhau đi cafe chém gió đi !

tatrung

Xe điện
Website
www.thegioixesang.vn
2 cụ đều có tiếng tốt trong giới võ lâm chính phái anh em đều biết cả ! \:D/\:D/\:D/nên 2 cụ rủ nhau đi cafe chém gió đi !
Em ko ý j cả, thấy cụ ấy chém ẩu nên em nói thui, việc ai lấy làm mà cụ, cụ ấy về topic tư vấn của cụ ấy là dc rồi ạ.