Thảo luận Kinh nghiệm Mua - Sửa - Chăm sóc Mercedes cũ

vivaromeo

Xe máy
2 tháng trước em múc hụt con C230 đến h vẫn chưa hết tiếc :( Cũng chỉ vì lăn tăn vụ annually maintenance cost... :(

James Do

Đi bộ
Cảm ơn các cụ quá! EM thì k hiểu biết nhiều về xe nên có lẽ hôm nào em kiếm được em nào thì dắt qua em nhờ bác tatrung dòm giúp em nhé! Em cảm ơn các cụ nhiều ạ :D

ThanhBe

Xe đạp
cảm ơn cụ đã thông não cho em ạ, em cũng đang ngăm nghe em C180k 2005 chưa biết sao may quá đọc được bài của cụ, em xin mời cụ 1 ly ạ=D>

CDbenly125

Xe máy
hehe có thể em nhầm ..... soly cụ . C180 -203 dùng 722.6 , E-200,240 cũng dùng 722.6 , S-500-220 cũng dùng 722.6 .......C-204 cũng dùng 722.6 .
* 722.6 ....... là ký hiệu của h/số 5 cấp cụ ạ , em nói có nhiều loại là nói cái khác bên trong của nó và đương nhiên nếu cụ lắp 722.6 của S-500-220 SANG C-180-203 LÀ KHÔNG ĐƯỢC RỒI , hạy cụ lắp của E-200,240,C240 sang C-180-203 LÀ CŨNG NGẦN CHẠY NGON ĐẤY Ạ :D
* cụ không phải là thợ xe thì ko lên tranh luận với em làm ji cho mất thời gian , còn cụ là thợ xe thì phải làm hết các số tự động của dòng mer rồi hãy luận với em .

https://www.facebook.com/Repair-Service-Transimission-Auto-838367249547378/timeline/
Cụ nói em ko phải thợ xe thì không nên tranh luận với cụ là vì sao? Chẳng lẽ cụ nghĩ chỉ có cụ mới đủ trình...xin lỗi cụ nên xem lại mình nhé!
Trên diễn đàn này ai cũng bình đẳng, tranh luận với nhau và góp ý trên cơ sở khoa học. Nói phải củ cải cũng nghe nhé cụ!
Em làm gì không quan trọng, nhưng em thấy thông tin về hộp số cụ đưa ra không chính xác thì em có quyền góp ý nhé!
Hộp số loại nào, lắp xe gì thì em có thông tin đầy đủ và chính xác, cũng như có Thầy để hỏi nếu chưa biết. Làm gara mà thái độ như cụ thì em xin kiếu!
Vậy nhé cụ, tuổi đời cụ nhỏ hơn em nhiều...nên suy nghĩ kỹ trước khi nói!

toán mercedes

Xe tăng
Cụ nói em ko phải thợ xe thì không nên tranh luận với cụ là vì sao? Chẳng lẽ cụ nghĩ chỉ có cụ mới đủ trình...xin lỗi cụ nên xem lại mình nhé!
Trên diễn đàn này ai cũng bình đẳng, tranh luận với nhau và góp ý trên cơ sở khoa học. Nói phải củ cải cũng nghe nhé cụ!
Em làm gì không quan trọng, nhưng em thấy thông tin về hộp số cụ đưa ra không chính xác thì em có quyền góp ý nhé!
Hộp số loại nào, lắp xe gì thì em có thông tin đầy đủ và chính xác, cũng như có Thầy để hỏi nếu chưa biết. Làm gara mà thái độ như cụ thì em xin kiếu!
Vậy nhé cụ, tuổi đời cụ nhỏ hơn em nhiều...nên suy nghĩ kỹ trước khi nói!
báo cáo với'' riêng cụ'' là chả có thằng lào , đem cái giác quan số 6 của mình ra khoe ỏ chỗ thương trường như chiến trường này , và em cũng chỉ tư vấn cho khách không tư vấn cho thợ , cụ lào muốn biết thì qua em tu vấn nhiệt tình miễm phí ( tất cả trong vốn kiến thức em có ) còn trên đay thì vẫn chỉ là lý thuyết chua thực tế đâu .
- và hỏi như cụ thì chả ai thèm tư vấn
* nếu cụ biết thì có thể chững minh cho tất cả mọi người , hoặc có thể nhờ thợ chứng mình là em nói không đúng , còn trước khi cụ chê em thì cụ cũng lên có bài chứng minh để mọi người so sánh chứ nhỉ ? nói xuông thì ai cũng nói được !!!!!!!!!!!!

Chỉnh sửa cuối:

CDbenly125

Xe máy
E nói thẳng với cụ một câu là: hộp số của Mer nó cũng chẳng có gì quá phức tạp, phụ tùng thay thế đầy nên em không có nhu cầu tư vấn ở đây. Còn làm dịch vụ mà nói giọng như cụ thì em xin kiếu, ở SG bọn em có đầy chỗ làm ngon, bổ rẻ mà người ta khiêm tốn lắm! Trình của thợ SG thì cụ chạy theo xách dép nhé!
Chấm dứt ở đây, em không nói qua nói lại với kiểu tranh luận này.

toán mercedes

Xe tăng
E nói thẳng với cụ một câu là: hộp số của Mer nó cũng chẳng có gì quá phức tạp, phụ tùng thay thế đầy nên em không có nhu cầu tư vấn ở đây. Còn làm dịch vụ mà nói giọng như cụ thì em xin kiếu, ở SG bọn em có đầy chỗ làm ngon, bổ rẻ mà người ta khiêm tốn lắm! Trình của thợ SG thì cụ chạy theo xách dép nhé!
Chấm dứt ở đây, em không nói qua nói lại với kiểu tranh luận này.
hì cũng tuỳ vào người hỏi mà trả lời chứ cụ nhỉ , hỏi đểu mà cũng trả lời thì lại thành vô duyên ( mấy bài kích bốc moi thông tin kiểu này sưa rồi ) . thời đại công nghệ đổi mới rồi !!!!!!! ở hn giờ cũng toàn thợ sài gòn cả cụ không biết à , em cũng là thợ mer gốc sài gòn đây mà .......
( người thật việc thật - hết chỗ đứng cho thời mồm miệng đỡ tay chân rồi )

CDbenly125

Xe máy
hì cũng tuỳ vào người hỏi mà trả lời chứ cụ nhỉ , hỏi đểu mà cũng trả lời thì lại thành vô duyên ( mấy bài kích bốc moi thông tin kiểu này sưa rồi ) . thời đại công nghệ đổi mới rồi !!!!!!! ở hn giờ cũng toàn thợ sài gòn cả cụ không biết à , em cũng là thợ mer gốc sài gòn đây mà .......
( người thật việc thật - hết chỗ đứng cho thời mồm miệng đỡ tay chân rồi )
Thà rằng cụ cứ trả lời như thế này từ đầu. Mà thợ giỏi SG cũng như Mer, Haxaco...không ai nhớ ra cụ là ai?
Hộp số Mer thì em còn gửi vỉ đđều khiển ra nước ngoài để thay cảm biến, xong lắp vào ko cần chạy software. Em dám chắc cụ chưa làm! Còn em là dân ngoại đạo nhưng em biết hết thợ, thầy giỏi đấy cụ. Thế nhé, nên khiêm tốn...

Chỉnh sửa cuối:

CDbenly125

Xe máy
Em không phải thợ, chỉ là người chạy xe ham học hỏi nên thích tìm hiểu. Cụ còn muốn gì nữa ko?

toán mercedes

Xe tăng
Thà rằng cụ cứ trả lời như thế này từ đầu. Mà thợ giỏi SG cũng như Mer, Haxaco...không ai nhớ ra cụ là ai?
Hộp số Mer thì em còn gửi vỉ đđều khiển ra nước ngoài để thay cảm biến, xong lắp vào ko cần chạy software. Em dám chắc cụ chưa làm! Còn em là dân ngoại đạo nhưng em biết hết thợ, thầy giỏi đấy cụ. Thế nhé, nên khiêm tốn...
- trong lao động người có tài , có sáng kiến thì lên bộc lộ để cho mọi nguòi biết mà trọng dụng mình , thì mói có cơ hội để cống hiến cho cộng đồng , cụ nói lên khiêm tốn trong trường hợp này nghe không đúng chỗ .
- còn mấy cái trò như cụ nói thay cảm biến cũ ríc rồi mà cần ji phải gủi nuóc ngoài cho xa thợ ngoài bắc họ còn sửa thành công cả ECU từ nhiều năn nay rồi

toán mercedes

Xe tăng
Em vừa đi nhậu về, thông tin dưới đây về 722.6 để mọi người tham khảo:

https://en.m.wikipedia.org/wiki/5G-Tronic

Dòng hộp số 722.2 và 722.5 chắc khỏi cần post lên đây.
Tiếp theo dòng 722.6 là hộp số 722.9 (7cấp)

https://en.m.wikipedia.org/wiki/7G-Tronic
Tiếp theo là hộp số 9 cấp (sẽ được lắp cho GLC 2016) nhé:

https://en.m.wikipedia.org/wiki/9G-Tronic
mấy cái này là người ta giới thiệu về các loại hộp số của mer 4-5-7 cấp xẽ lắp cho các loại động cơ tương ứng lào , và phù hợp nhất với mo men .
- cụ đang lạc đề chống nảng với ý luận chính "" có nhiều loại h/số 722.6 , và sự khác nhau bên trong của nó ""

toán mercedes

Xe tăng
Em không phải thợ, chỉ là người chạy xe ham học hỏi nên thích tìm hiểu. Cụ còn muốn gì nữa ko?
không biết thì lên hỏi là đúng nghĩa , biết chưa đủ mà tỏ ra như biết rồi , cầm đèn chạy trước oto . dọng cụ hỏi em tin là chẳng có chú thợ lào tư vấn

isengineer

Xe buýt
Em thấy hai cụ không nên khẩu quyết tại đây nữa. Em biết 2 cụ đều là người chịu khó và có tâm với nghề nên đừng vì một câu nói gây khó chịu mà làm người ngoài đọc đồng thời đánh giá sai các cụ

CDbenly125

Xe máy
Em thấy hai cụ không nên khẩu quyết tại đây nữa. Em biết 2 cụ đều là người chịu khó và có tâm với nghề nên đừng vì một câu nói gây khó chịu mà làm người ngoài đọc đồng thời đánh giá sai các cụ
Hehehe, em có làm nghề sửa xe đâu cụ...
Em ghi nhớ lời khuyên của cụ. Thôi em té đây, đi lo cv của mình chứ em cũng ko rảnh...

maxus

Xe đạp
Chỗ cụ Trung có cửa gió điều hòa ghế sau xe C200 đời 2008 không ah?

tatrung

Xe điện
Website
www.thegioixesang.vn
Chỗ cụ Trung có cửa gió điều hòa ghế sau xe C200 đời 2008 không ah?
đặt được cụ ơi, nhiều xe bị mà, cụ cứ qua xưởng em cho biết rồi e cho thợ đặt cho