Thảo luận Kinh nghiệm Mua - Sửa - Chăm sóc Mercedes cũ

Phuctiep

Xe đạp
Hôm nay buổi sáng e đề nổ thì cả cái xe nó rung lên như thể sốt rét các cụ ạ. E mới mở nắp ca bô ra xem thì thấy cái máy nó rung bần bật bần bật , xe đã thay cao su chân máy rồi nên không có chuyện bị rung như thế .. E bèn tắt máy đi đề nổ lại thì lại hết .. Xe e là c180 -2004 kompresor .. Các cụ cứu e ván này xem ông cụ nhà e bị buzi hay là bệnh gì với ạ .. E rót sẵn vodka mong tin các cụ ạ

n0b1ta

Xe hơi
Hôm nay buổi sáng e đề nổ thì cả cái xe nó rung lên như thể sốt rét các cụ ạ. E mới mở nắp ca bô ra xem thì thấy cái máy nó rung bần bật bần bật , xe đã thay cao su chân máy rồi nên không có chuyện bị rung như thế .. E bèn tắt máy đi đề nổ lại thì lại hết .. Xe e là c180 -2004 kompresor .. Các cụ cứu e ván này xem ông cụ nhà e bị buzi hay là bệnh gì với ạ .. E rót sẵn vodka mong tin các cụ ạ
cụ đã kiểm tra spark plugs(buzi) và coil (mobin) chưa, thường hay do bỏ máy nên rung cụ ạ

Chỉnh sửa cuối:

gnuhjp2003

Xe buýt
e mua một em mẹc cũ đời 2008, cũng đã đến lúc e nó đau ốm sụt sịt rồi... e cũng có đem đi sửa mấy chỗ rồi nhưng các gara đều có điểm mạnh điểm yếu.
bg e muốn tập trung ở một chỗ để chăm sóc e nó một cách tổng thể hơn thì các bác tư vấn cho e nên gửi gắm v2 vào gara nào ạ? :) nhà e ở khu phố cổ ạ. nếu có thể thì cũng k muốn đi xa quá.
e xin chúc vodka các cụ trước!

Khánh Ly

Xe buýt
e mua một em mẹc cũ đời 2008, cũng đã đến lúc e nó đau ốm sụt sịt rồi... e cũng có đem đi sửa mấy chỗ rồi nhưng các gara đều có điểm mạnh điểm yếu.
bg e muốn tập trung ở một chỗ để chăm sóc e nó một cách tổng thể hơn thì các bác tư vấn cho e nên gửi gắm v2 vào gara nào ạ? :) nhà e ở khu phố cổ ạ. nếu có thể thì cũng k muốn đi xa quá.
cụ vào thớt của cụ tatrung hỏi thì cứ mang vào ga ra của cụ ấy đi :D

Linh81

Xe hơi
Theo mình biết thì cao su chân máy chỉ bị rung khi vào số, đặc biệt là số lùi.
Xe cụ chắc chắn là bỏ máy, có nhìu nguyên nhân: bugi, mobin, dây cao áp...hoặc có khi do rửa xe bị vào nc.
Cụ check mấy thứ này là lòi ra ngay!

Phuctiep

Xe đạp
Thanks cụ .. Đằng nào thứ 7 e cũng cho cụ nhà e đi bảo dưỡng toàn bộ .. E hóng được vụ rửa cái vỉ
Điều khiển hộp số rồi e làm cả thể . Đúng là xe cũ cũng lắm
Vấn đề phết các cụ ợ

ducvit53

Xe buýt
{Salon Chợ xe}
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
xe em thì lúc đi tốc độ chậm và vào ổ gà thì có tiếng gì bục bục lục cục nghe khó chịu quá, mà e vừa mới thay cao su chân máy xong, đi êm được mấy hôm thì bị như thế >_< chả biết đem đi đâu nhờ cố vấn bg nữa
e đoán do mấy rotuyn cụ qua chỗ cụ tatrung cho lên cầu là thấy luôn ạ

tatrung

Xe điện
Website
www.thegioixesang.vn
xe em thì lúc đi tốc độ chậm và vào ổ gà thì có tiếng gì bục bục lục cục nghe khó chịu quá, mà e vừa mới thay cao su chân máy xong, đi êm được mấy hôm thì bị như thế >_< chả biết đem đi đâu nhờ cố vấn bg nữa
tiếng kêu lọc cọc ko thể do CS chân máy, CSCM nó chỉ làm cho xe rung, volang rung. Rotuyn và càng là nguyên nhân chính, ngoài ra giảm xóc tàu cũng gây ra hiện tượng lục cục, lật bật khi xe đi qua chỗ hẫng.
Với đồ gầm, cụ ko nên thay đồ bãi, nó chỉ chắc dc lúc đầu sau đó nó lại lỏng và kêu ngay, ngoài ra nó cũng ko đắt nên cụ nên thay mới để đi lâu dài.

B18

Xe tăng
tiếng kêu lọc cọc ko thể do CS chân máy, CSCM nó chỉ làm cho xe rung, volang rung. Rotuyn và càng là nguyên nhân chính, ngoài ra giảm xóc tàu cũng gây ra hiện tượng lục cục, lật bật khi xe đi qua chỗ hẫng.
Với đồ gầm, cụ ko nên thay đồ bãi, nó chỉ chắc dc lúc đầu sau đó nó lại lỏng và kêu ngay, ngoài ra nó cũng ko đắt nên cụ nên thay mới để đi lâu dài.
Xe em C200 CGI thỉnh thoảng có hiện tượng lúc mới đi được 5-10p thì cứ giật giật như cưỡi ngựa. Nhưng bị khoảng độ 1 phút là thôi. Những lúc đó em hay thả chân ga để xe chạy thì hiện tượng cà giật đỡ hơn.
Ngoài ra, xe hay bị báo lỗi check động cơ. Nhưng thường sau khi đổ xăng xong thì hết báo.
Cụ phán hộ em xem là bị gì ạ.

alex 123

Xe hơi
còn GLK thì sao hả cụ???? tư vẫn nốt cho e với

Linh81

Xe hơi
Hiện tượng này là do bộ ESP báo lỗi. Vì khi bác nâng lên cầu, các bánh xe của bác không chịu lực đè xuống của toàn bộ xe, dữ liệu đầu vào của hệ thống ESP không đúng nên báo lỗi. Khi bác cho hạ cầu, toàn bộ trọng lượng của xe sẽ dồn lên các bánh xe, sau đó bác chạy khoảng vài trăm mét thì sẽ hết báo lỗi "!" vì dữ liệu đầu vào đúng chuẩn.
Đây là kinh nghiệm của em khi xe lên cầu, có gì không chuẩn mong các bác thảo luận tiếp.
Thank cụ... !

lúc ấy em quên ko tắt ESP đi xem nó có kêu nữa ko...
mấy chú thợ bảo "kêu to thế mà bác đi đc à" còn bảo là do cầu hay lap gì đấy.
mình phải nói tụi nó hạ xuống thì hết kêu... ;))

quadv

Xe buýt
cụ có phi đc lên khu Nguyễn Hoàng Tôn thì ghé xưởng ông anh em trên đó ạ. cụ thử qua 1 lần là biết chất lượng phục vụ ngay :)

Linh81

Xe hơi
có nên tắt ESP lúc đi đường ngắn và trời khô ráo ko nhỉ
bình thường 1900-2100 rpm xe mới chuyển số mà tắt ESP đi thì tầm 1600-1800rpm nó đã chuyển rồi
thấy xe nhẹ hơn hẳn, chắc cũng bớt đc ít xăng...;;)

Khánh Ly

Xe buýt
có nên tắt ESP lúc đi đường ngắn và trời khô ráo ko nhỉ
bình thường 1900-2100 rpm xe mới chuyển số mà tắt ESP đi thì tầm 1600-1800rpm nó đã chuyển rồi
thấy xe nhẹ hơn hẳn, chắc cũng bớt đc ít xăng...;;)
Cụ inbox cho em chút về ESP là cái gì cụ nhá. :-o

thanhviet561

Xe đạp
Cụ cho e hỏi là c230 09 tầm giá bao nhiêu ạ.
Đã lên mâm amg và la zăng amg. Xe màu đỏ ạ:)
Khi mua thì check gì ạ

tatrung

Xe điện
Website
www.thegioixesang.vn
Cụ cho e hỏi là c230 09 tầm giá bao nhiêu ạ.
Đã lên mâm amg và la zăng amg. Xe màu đỏ ạ:)
Khi mua thì check gì ạ
sx 2009 thì loanh quanh 750-800 tùy chất xe cụ ạ, qtrong là mâm AMG xịn hay tàu ạ

now_what

Xe điện
Rất ấn tượng với lần đầu bảo dưỡng Merc già tại Gara Trungjapan.
Cảm ơn Thái đã xử lý cái gương cho anh!
Cảm ơn vì bữa trưa với món thịt trâu ngon hiếm có! Hehe
Chúc gara làm ăn ngày càng phát đạt, ae có chỗ đi lại.