[Thảo luận] Kinh nghiệm làm việc với CSGT

hieuhic

Xe điện
Xi phép cụ chủ copy lai cái đơn này phòng khi dùng đến.

Ruabo

Xe buýt
hoan hô cụ chủ thớt, làm việc rất tuân thủ pháp luật, có tình, có lý.

nguyenviet

Xe tải
Nhà cháu thấy từ mục thứ 4 trở xuống đến Người đứng đơn nên bỏ đi. Không cần nhắc đến chữ 'tình' ở đây. Cụ chủ đang claim về sự sai phạm của CSGT ở chỗ hành xử không đúng quy định & kết luận sai nguyên tắc pháp lý kia mờ, cho đoạn ấy vào đọc thấy hèn cả cái đơn :D
Bẩm cụ, nhà cháu tối dạ, cụ có thể giải thích rõ cái màu đỏ được không ạ. Vì sao "cái đơn nó lại hèn" ạ.
Riêng cá nhân nhà cháu thấy, rất cần những người như cụ chủ thớt đấy ạ. Vì ai cũng "sợ" và không muốn "dây dưa", mất thời gian với xxx nói riêng hay pháp luật nói chung nên xxx mới càng ngày càmg "làm loạn" với chức năng và nhiệm vụ của họ. Nếu mình đúng thì sao phải sợ, sao phải "hèn".
Vote cụ chủ cái.

xe365vn

Xe container
chính vì sự lằng nhằng mất thờ gian nên chúng ta thiệt lắm,hn mới co1 cụ quyết tâm đến cùng. hoan hô cụ. xxx nhiều khi quá thể đáng

chimquay

Xe đạp
Rất hay, em xin học tập Bác, để nghị cả nhà vỗ tay, hoan nghênh, mong rằng anh em đoàn kết, đấu tranh với xxx hành dân là chính!

Boing767

Xe điện
Cụ chủ rất hay - luật và cách sử lý đều ok , e phải học cụ thôi , dưng mà cụ phải cho mấy thằng lập biên bản ở đó bẽ mặt ra ...

daquydailoc

Tháo bánh
nếu lựa chọn giữa việc viết 1 lá đơn rồi gửi trong đợi chờ và việc chi 500k và có kết quả sau 2 phút????? các bác chọn cách nào . Vì bác chủ topic viết rằng " kinh nghiệm làm việc với cảnh sát GT" nên em hỏi để lần sau còn ứng xử

Truongcb86

Xe tải
Hay quá cụ ak. XXX đựoc 70/100 tiền phạt nên chả hăng máu. E là e kiên quyết không cho ăn bẩn

vvt0000

Đi bộ
voted cụ nhé.e rất kết cái đơn của cụ :)>-

thtvuf

Xe điện
nếu lựa chọn giữa việc viết 1 lá đơn rồi gửi trong đợi chờ và việc chi 500k và có kết quả sau 2 phút????? các bác chọn cách nào . Vì bác chủ topic viết rằng " kinh nghiệm làm việc với cảnh sát GT" nên em hỏi để lần sau còn ứng xử
Không cần hỏi cũng biết bác này chọn phương án 500k.
Đôi lúc cũng phải làm đến nơi đến chốn cho dùng có mất công và thậm chí là mất của...
Em vote cụ chủ thớt..

Nấm mỡ

Xe điện
Bẩm cụ, nhà cháu tối dạ, cụ có thể giải thích rõ cái màu đỏ được không ạ. Vì sao "cái đơn nó lại hèn" ạ.
Riêng cá nhân nhà cháu thấy, rất cần những người như cụ chủ thớt đấy ạ. Vì ai cũng "sợ" và không muốn "dây dưa", mất thời gian với xxx nói riêng hay pháp luật nói chung nên xxx mới càng ngày càmg "làm loạn" với chức năng và nhiệm vụ của họ. Nếu mình đúng thì sao phải sợ, sao phải "hèn".
Vote cụ chủ cái.
Bẩm cụ, nhà cháu không phản bác giề chuyện cụ chủ thớt làm đơn kháng án :D Thậm chí trong lòng còn đang ủng hộ.
Dưng trong đơn, mở đầu thì nói lý, nói luật, đoạn cuối lại đá chuyện thông lệ xã hội, nhà cháu thấy không hạp :^)

Kiểu viết này cũng giống dư cụ cãi lý với người khác, lập luận để chứng minh "anh sai rồi, nhẽ phải thuộc về tôi!". Dưng kết lại, sau khi bơ lơ ba la một hồi lại thòng thêm ý "dù anh đúng, tôi sai thì cái sai của tôi cũng nhỏ thôi, nhẽ ra anh nên bỏ qua..."

Theo quan điểm nhà cháu, cung cách ấy dùng từ hèn rất thích hợp. Bởi vậy nên mới dưa góp cho cụ chủ thớt là bỏ cái đoạn ấy đi cho cái đơn đọc lên nó chứng tỏ mình là người am hiểu luật pháp và tin tưởng hoàn toàn là lẽ phải thuộc về mình - có thế bọn đọc may ra nó mới sợ.

uaytau

Xe buýt
Cái này tùy từng người nhưng em thích cách làm của cụ chủ thớt. Nếu ai cũng nhất định không chi 500k và trả kết quả sau 2 phút và kiên quyết nộp phạt (nếu sai) và khiếu nại (nếu đúng) thì sẽ hạn chế có hiệu quả việc ăn tiền của xxx.

thule6

Xe điện
Chào các bác,
Nhà em lâu nay chưa có đóng góp gì, nay có vụ việc mà mình là người trong cuộc nên kể lại để các bác tham khảo về cách làm việc với CSGT . . . . . .
. . . . .
Thiết nghĩ, Luật pháp sinh ra nhằm hướng đến một xã hội tốt đẹp hơn. Luật Giao thông 2008 cũng chỉ coi người vi phạm là vi phạm hành chính (dù cố tình hay vô ý). Nhiệm vụ của CSGT, trước hết là đảm bảo giao thông thông suốt, an toàn, sau đó mới đến nhắc nhở, xử lý vi phạm để tạo thói quen tuân thủ pháp luật cho người dân. Nếu CSGT chỉ chú tâm vào việc phạt mà quên đi các mục tiêu khác, liệu người dân chúng tôi có còn tin tưởng vào lực lượng cảnh sát nữa hay không?

Người đứng đơn

TVK
Đầu tiên em bái phục cụ chủ thớt, văn cụ rất hay, cứng rắn rõ ràng nhưng em cũng đồng tình với góp ý của cụ "Nấm mỡ" em đọc lại rất kỹ cái đoạn sau phần 4 trong đơn của cụ đúng là cụ nên rút kinh nghiệm cho lần sau cho lá đơn nó thêm phần khẳng định, gang thép và theo em nên thêm phần "gây phiền nhiễu cho những người đóng thuế nuôi lực lượng công an ..." nhất là phải có hình thức kỷ luật những cá nhân là người thi hành pháp luật mà không nắm rõ luật hoặc cố tình làm sai, hiểu méo, .... để làm gương cho các kẻ khác!
Cuối cùng xin cảm ơn cụ chủ thớt đã góp phần giúp anh em trong OF thêm tinh thần đấu tranh chống tiêu cực.
Kính cụ 1 ly (b)

Chỉnh sửa cuối:

tangk

Đi bộ
Các bác bàn tán sôi nổi quá. Nhà em đã làm thế nào thì report thế, còn sang hay hèn thì tùy quan điểm của mỗi người thôi. Nhà em cũng chẳng nghĩ sâu xa gì đâu, tức quá thì làm tới thôi, một phần nữa cũng để đạt mục tiêu của mình là lấy lại cái bằng thôi. Kể ra đây để các bác tham khảo, còn cách làm của mỗi người khác nhau. Có thể có rất nhiều cái giá như, nhưng suy cho cùng cũng chỉ là công cụ để đạt mục đích thôi.

wombat

Xe máy
Bác làm thế là rất tốt, vấn đề ở đây không phải là bị phạt hay không, đương nhiên mình đúng thì không sao nhưng vấn đề thằng CSGT ngu si và lạm quyền đó được xử lý như thế nào sau khi có khiếu nại của người dân??? chắc là chẳng sao và ngày càng nhiều loại CSGT như vậy để làm xã hội thêm tồi tệ đi.

thule6

Xe điện
Có vẻ nhà ông này có điều kiện và quen dùng $ để giải quyết mọi việc, không cần phải nghĩ !!!
Ai cũng như nhà bác này thì XXX béo lắm. Bác này là niềm tin tất thắng của XXX đới

Chỉnh sửa cuối:

Spectra8833

Xe tải
Nhà Cháu dạo này theo gương các Cụ nhà ta là hay cãi ...nên hôm trước bị biên bản .... Tóm lại nhà Cháu vẫn non lắm ...Công nhận văn Cụ hay ! Mời cụ đây ạ ...rượu nhà cháu nấu đới !