Kinh nghiệm khi chọn mua chung cư-đúc rút từ bản thân.

Justforfuntoo

Xe container
Theo các cụ khi chọn mua chung cư và chọn hướng theo tuổi thì chọn hướng ban công hay chọn hướng cửa chính hả các cụ.
Em đọc nhiều thấy bảo theo ban công và em cũng thấy ban công thì hợp phong thuỷ hơn

look4fun

Xe máy
Có khi nào các cụ lại rủ nhau xuống đất không? Phong trào lên trời tầm nay đang thịnh quá

hero Vu

Xe tải
good, đáng để tham khảo!

hero Vu

Xe tải
Em đang cần bán liền kề Thanh Bình Village - Mỗ Lao Hà Đông .
Diện tích đa dạng từ 72-95m2 . Mặt tiền rộng 11 . Đường rộng 8m
Bác nào có nhu cầu mua ở hay đầu tư LH E Nhé : 0989.378.191

Giá rổ tầm nào hả cụ? Để còn biết lượng sức theo đc ko?

nnndddhhh

Xe hơi
Sao bọn này nó tk nhà méo mó xẹo xọ thế nhỉ, mất quá nhiều diện tích chết cho hành lang đi lại, bếp thì chật chội, các phòng thì bé tí
Căn nào cũng méo mó nên em cũng chả biết khuyên cụ mua căn nào
Cụ ở Hà đông thì vào kđt đại thanh mua liền kề xây nhà cho thuê còn hơn, cc càng ngày càng mất giá
Chính vì nó thiết kế như vậy nên em mới lăn tăn chuyện đầu tư. Căn nào nó cũng như vậy. Thuê thiết kế nội thất chắc cũng tàm tạm hợp lý được. Giá cũng tương đối rẻ so với dự án này. Phân vân quá cụ à, vào tiền hay không đây?

Justforfuntoo

Xe container
Chính vì nó thiết kế như vậy nên em mới lăn tăn chuyện đầu tư. Căn nào nó cũng như vậy. Thuê thiết kế nội thất chắc cũng tàm tạm hợp lý được. Giá cũng tương đối rẻ so với dự án này. Phân vân quá cụ à, vào tiền hay không đây?
Theo em đầu tư vào đất liền kề, vào ở được luôn vẫn ok hơn

andang pt

Xe đạp
kỳ vừa rồi nhiều cụ còn đặt mua chung cư Park Hill Premium để đầu tư, vì với khoảng tiền 2,5 tỷ là đã có một căn smart home rồi, các cụ mua chờ đầu cơ, em thì để sống cho sướng cuộc đời. Mua sớm cũng có cái lợi, như đợt cuối năm này, cụ nào mua còn dc voucher Vinpro nghe chừng to lắm, mà chỉ có mua 6 nhà Novahomes; Tân Thời Đại; Đất Xanh; Newstarland; Khaihoan Land; Queen Land mới có thôi nhé, sang năm cứ cái đà này chẳng mấy chốc mà hưởng phước chênh giá, hết nhà đâu.

thaolinhaudi

Xe hơi
Kinh nghiệm rất là thiết thực. Cảm ơn Bác nó đã chia sẻ cho mọi người

091090098

Xe điện
Cụ nghiên cứu kĩ CĐT xem có uy tín ko? nếu làm theo đúng tiêu chuẩn thì rất an toàn cụ ạ :)

ban công hướng tây thì nóng đó cụ. sao ko đổi lại là ban công Đông Nam và cửa chính hướng tây :-?

Chuẩn rồi cụ nhỉ :))

Căn 2 ngủ cũng ko có đủ 2 cửa sổ à cụ? thế thì bí lắm. 8-x

em chỉ biết khu gần lê văn lương kéo dài thôi. của CĐT Capitaland ( Singapore) đó cụ :)) ko gian sống cũng khá tuyệt vời đó cụ ạ ;)) ( theo cảm nhận của em nha)
chả bù nhà em 4 phòng ngủ, 2 phòng nhỏ có 2 cửa sổ, 2 phòng lớn đến 4 cửa sổ luôn. Tổng 12 cửa

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Mua ở thì cụ chọn căn vừa tiền, hướng mát, tầng trung nhưng ko cần chọn số. Còn tùy từng dự án mình chọn khoảng tầng sao cho hợp lí.
Mua đầu tư thì cụ cứ nhằm căn đẹp nhất, hot nhất cả dự án mà vợt! CÒn tùy túi tiền :bz
Cảm ơn cụ. E ôm rồi giờ cần tiền muốn bán có cụ nào giúp e k ak?

Vu Hai Dang

Xe tải
Em lại khoái ở tầng cao, vì văn phòng em ở khu đô thị Pháp Vân, ở tầng 12 rồi mà vẫn có bụi nếu mở cửa thường xuyên.
Sắp tới Vinaconex xây 1 tòa 25 tầng khu này, em tính mua tầng 22-23. Các cụ cho em hỏi lên cao thế thì đi lại thang máy có chậm hơn các căn ở tầng dưới ko, em bỏ qua yếu tố chạy khi có cháy nhé vì các tòa mới bây giờ đều phải đáp ứng tiêu chuẩn PCCC- tăng áp-hút khói rồi nên em khá an tâm ( hệ thống này em thi công )

Nguyen_Ha

Xe đạp
Nói thật với các cụ chứ chung cư thương mại bình thường bây giờ ở cũng sướng lắm rồi chả cần phải đến cao cấp đâu. Vệ sinh sạch sẽ, an ninh đảm bảo (em không có ý so sánh với các cụ ở biệt thự hay nhà phố nhé)

phuongxuka

Xe đạp
Theo các cụ khi chọn mua chung cư và chọn hướng theo tuổi thì chọn hướng ban công hay chọn hướng cửa chính hả các cụ.
nhà em chọn hướng ban công vì cửa chính đối mặt với hành lang thì lấy đâu ra luồng khí lớn vào nhà nhỉ trong khi ban công đón gió, ánh sáng em thấy đấy mới quan trọng hơn. mẹ em hôm trước cũng đặt mua 1 căn ở Park Hill Premium, vì có 1 chị sale nói về phong thủy hợp ý mẹ, lại khuyến mại cho mẹ hẳn cái thẻ Vinpro mẹ mê liền.

vovivan

Xe đạp
nhà em chọn hướng ban công vì cửa chính đối mặt với hành lang thì lấy đâu ra luồng khí lớn vào nhà nhỉ trong khi ban công đón gió, ánh sáng em thấy đấy mới quan trọng hơn. mẹ em hôm trước cũng đặt mua 1 căn ở Park Hill Premium, vì có 1 chị sale nói về phong thủy hợp ý mẹ, lại khuyến mại cho mẹ hẳn cái thẻ Vinpro mẹ mê liền.
nghe nói là chương trình dịp noel này:
GIÁNG SINH RỘN RÀNG - CƠ HỘI VÀNG SỞ HỮU PARK HILL
Từ nay đến 31/12/2015, khách hàng đặt cọc hoặc ký hợp đồng mua bán căn hộ Park Hill & Park Hill PREMIUM sẽ được nhận ngay quà tặng hấp dẫn là voucher mua hàng tại Vinpro có giá trị lên tới 40 triệu đồng. Chương trình do 6 Đại lý phân phối chính thức dự án Park Hill – Vinhomes Times City là: Novahomes; Tân Thời Đại; Đất Xanh; Newstarland; Khaihoan Land; Queen Land đồng tổ chức.

thuhienkg

Xe đạp
vừa có nhà vừa có quà, cư dân vừa mua nhà đã được hưởng rồi.

091090098

Xe điện
Em lại khoái ở tầng cao, vì văn phòng em ở khu đô thị Pháp Vân, ở tầng 12 rồi mà vẫn có bụi nếu mở cửa thường xuyên.
nhà ở tầng cao có bớt ồn? có bớt bụi?

1. ít thấy ồn từ khu vực gần, nhưng lại nghe tiếng ồn từ khu vực phía xa ( nếu ở thấp sẽ ko nghe thấy các tiếng ồn này )
2. bụi : mức độ bớt bụi ko nhiều, có thể ít bụi hơn T2-T7 một chút, nhưng T15-T35 mức độ bụi gần như nhau.
Còn có các loại bụi lớn PM10 và PM 2.5 PM 0.1 nữa, loại nhỏ và siêu nhỏ thì lại nhẹ nhưng độc hơn nhiều. Và hôm nào có khói mù ( khói và các khí thải ko bay lên trời được luẩn quẩn ở độ cao nhất định ) thì tầng cao mở cửa ra tha hồ lĩnh đủ.
3. Bụi nhiều hay ít thì còn liên quan khu vực bị ô nhiễm nhiều hay ít, gió, cây xanh ...
Cụ thể, nếu khu vực tập trung đông dân cư, gần đường lớn, đường trên cao, xe cộ nhiều, có nhà máy xả khí, xây dựng nhiều, thì bụi sẽ nhiều, và gió mạnh ở khu vực này thì bụi sẽ ko tập trung mà bay lung tung lên.
Ví dụ trong khu phố đã ổn định, như phố cổ, xây dựng rất ít, xe cộ ko nhiều, (ko có xe tải chở cát chạy hàng ngày) thì có ở tầng 2 hay tầng 6 thì cũng ko bụi bặm lắm.
Còn ở đường Phạm Văn Đồng thì dù có ở tầng 20-40 thì vẫn bụi.
Khu phố Pháp quy hoạch khá tốt, có cây xanh lâu năm, đường nào không thông 2 đầu ( sẽ ít xe và yên tĩnh hơn ) như Lý Thường Kiệt ở là thích nhất. Điều này lý giải vì sao so với 2 đường Hai Bà Trưng và Trần Hưng Đạo, cái phố này lại có nhiều khách sạn, khu nhà ở cao cấp hơn hẳn.

Nếu so sánh thì Ecopark, Ciputra sẽ trong lành hơn Times City khá nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

Lexusrxthichgai

Xe máy
Theo em cụ thích chung cư nào dọn về đó ở thuê một thời gian nếu thấy thực sự thích hãy quyết định ạ!

Nguyen_Ha

Xe đạp
Các cụ nào có ý định đầu tư vào bất động sản thì ngó qua dự án Biệt thự, nhà liền kề 622 Minh Khai nhé. Cách Times city có 300m mà lại có đường nối 13,5m. Giá rổ thì 85tr/m2, quá rẻ so với mấy dự án xung quanh như Green Pearl 378 Minh Khai hay 536A Minh Khai...
Cụ nào quan tâm alo em tư vấn nhiệt tình nhé