Kinh nghiệm du lịch Phú Quốc với gia đình đông người ?

Bino

Xe điện
Em chờ cụ Dân Tổ review nhá. Em định đi tết AL.

ttvnol.com

Xe tăng
Cũng phải vắng như thế để cho mấy dịch vụ làm ăn chộp giật với chặt chém nó được thanh lọc . Chứ trước dịch đuổi ko hết khách thì du lịch có thấy thú vị gì đâu .

New car 2023

Xe container
Dạ, đến Hanoi còn đầy F0 cụ ạ, nên mình cứ cố gắng đảm bảo không tiếp xúc nhiều thôi :D Em cũng lo nhưng bà xã máu quá, thôi đành chiều ạ :)
Tôi vừa ở Cát Bà về.
Hôm thứ bảy (19/12), tự nhiên bác quản lý gọi lại bẩu: Tụi bây ra ngoài kia, phải đeo khẩu trang tử tế, dãn cách ...., túm lại là 15K nhá.
Hắn bẩu: Vừa túm được 26 chú F0 ở ngoài đó, toàn thanh niên, từ Hải Phòng hay đâu đó về chơi.

Thế nên, hiểu theo nghĩa nào đó: Giờ F0 khá nhiều, đến mức chẳng còn chỗ nào là Xanh nữa.

Dân Tổ

Xe container
Cụ yên tâm đi. Đi vắng và trong đó dịch ít, khách sạn, khách người ta cũng ý thức cao. Ăn xong tắm với đi loanh quanh cụ cứ thoải mái. Đoàn em về toàn bác sĩ với Bộ đội còn cẩn thận làm quả PCR khi đến Hà Nội. Hôm sau kết quả âm tính cả loạt.
Dạ, em cảm ơn cụ Shoptot102 , vụ test hôm qua em báo bà xã check lại rồi, đúng như cụ nói là không cần nếu mình đủ 2 mũi tiêm, nhưng vẫn phải test cho resort trước khi vào ít nhất 1 ngày ạ :) Em đổi sang bay Bamboo rồi cụ ạ, VJ bán vé cấp Đại lý ăn nói thái độ quá, nên nhà em next sang Bamboo luôn :))

Chắc chắn đi chơi về nhà em cũng test lại hết cả nhà rồi cũng tiện tự cách ly 1 tuần để an toàn cho mọi người xung quanh. :)

Dân Tổ

Xe container
Trên OF mình có 2 nhà 2 cụ và mợ cũng inbox em cả trên FB :D Đều đi tuần này đấy ạ, cứ đảm bảo 5K là yên tâm cụ ơi. Nhà em chốt là vẫn đi Chủ Nhật này :)

Dân Tổ

Xe container
Chủ thớt chọn Salinda là tốt ( hoặc Veranda). Tôi đi du lịch nhiều nơi thì chưa vào các khu của Vin,Sun bao giờ. Do là đi nghỉ nên tôi không thích ồn ào. Salinda dịch vụ rất tốt và lịch sự,đó là nơi đáng để nghỉ ngơi khi đến Phú Quốc. Lần sau vào chắc tôi sẽ nghỉ ở Veranda. Nếu đi PQ hay SG cũng chả ngại lắm đâu,cụ và gia đình đi chơi muốn an toàn thì thuê tàu riêng mà chạy. Tôi vừa rời ở SG 1 tháng vẫn ra quán xá bình thường. Nhìn chung là cũng đừng có hoảng quá. Đúng thật là SG giờ chả quan tâm F0 mấy đâu do bọn trẻ nhiễm covid cũng ít triệu chứng. Nhiều người nhiễm cũng chả buồn gọi y tế. Họ tự mua thuốc và vitamin uống sau 2-3 ngày là khỏi. Nên cụ và gia đình cứ đi nếu không sợ. Tôi và gia đình sẽ vào SG dịp tết âm lịch rồi đi Mũi Né hoặc xuống Long Hải.
Nhà em đầu tiên là chọn La Veranda (với villa giáp biển), nhưng sau lại chọn Salinda vì bà xã em muốn trải nghiệm Salinda trước :D Chắc chắc là lần tiếp theo sau này đến với Phú Quốc, nhà em sẽ chọn La Veranda (vì em thích) :P

Nhà em thích những resort có phong cách thiết kế tự nhiên, không quá rộng và vì mình đi nghỉ nên càng tránh những nơi ồn ào. Salinda và La Veranda đều đạt những gì mà nhà em cần cho kỳ nghỉ dưỡng lần này. :)

Hôm nọ, 1 số cụ chia sẻ lên đây về tình hình F0 trong đó, mới đọc em cũng hoảng, phải gọi vào hỏi thăm trực tiếp người quen trong đó. Nói chung đúng như cụ nói, cũng không có vấn đề gì nghiêm trọng, 50% dân số đảo đã từng là F0 rồi, triệu chứng có mắc thì cũng nhẹ, nên thôi cứ đi, chứ chờ thì đến bao giờ mới là ổn định :D Cứ vừa đi vừa tuân thủ 5K thôi ạ.

Em còn đang tiếc là năm nay không vào tiệc cuối năm của Tổng công ty trong Saigon vì đội ngoài này sợ dịch không dám vào, em thì chả vấn đề gì, nhớ anh chị em đồng nghiệp trong đấy, nên cũng thấy buồn khi 1 năm rồi chỉ được gặp nhau online. Em đang định gần 30/4-1/5 2022 thì bay vào Saigon thăm mọi người vậy. :(

fundraiser

Xe container
Trên OF mình có 2 nhà 2 cụ và mợ cũng inbox em cả trên FB :D Đều đi tuần này đấy ạ, cứ đảm bảo 5K là yên tâm cụ ơi. Nhà em chốt là vẫn đi Chủ Nhật này :)
Cho em hỏi khu Vin PQ xung quanh đã có hàng ăn hàng hải sản gì chưa ah? Em lâu giờ hay đi khu Sun ở An Thới tiện đồ ăn nhưng Sun nghỉ đến hết năm nay, chưa rõ lịch mở lại ntn. Ở khu Vin lâu nay là xa hàng ăn mà đi ăn xa quá. Ăn buffet cả ngày thì quá chán.

Dân Tổ

Xe container
Em chờ cụ Dân Tổ review nhá. Em định đi tết AL.
Cũng phải vắng như thế để cho mấy dịch vụ làm ăn chộp giật với chặt chém nó được thanh lọc . Chứ trước dịch đuổi ko hết khách thì du lịch có thấy thú vị gì đâu .
Tôi vừa ở Cát Bà về.
Hôm thứ bảy (19/12), tự nhiên bác quản lý gọi lại bẩu: Tụi bây ra ngoài kia, phải đeo khẩu trang tử tế, dãn cách ...., túm lại là 15K nhá.
Hắn bẩu: Vừa túm được 26 chú F0 ở ngoài đó, toàn thanh niên, từ Hải Phòng hay đâu đó về chơi.

Thế nên, hiểu theo nghĩa nào đó: Giờ F0 khá nhiều, đến mức chẳng còn chỗ nào là Xanh nữa.
Bino: dạ vâng, em sẽ update lên theo thớt này ạ :D

ttvnol.com : Em cũng không sử dụng nhiều dịch vụ bên ngoài, cũng may là trước khi đi cũng có nhiều cụ inbox tư vấn cho rồi ạ :D

New car 2023 : dạ vâng, giờ em lại thấy Hanoi và miền bắc mình mới rình rập nhiều nguy cơ hơn ạ :(

Dân Tổ

Xe container
Cho em hỏi khu Vin PQ xung quanh đã có hàng ăn hàng hải sản gì chưa ah? Em lâu giờ hay đi khu Sun ở An Thới tiện đồ ăn nhưng Sun nghỉ đến hết năm nay, chưa rõ lịch mở lại ntn. Ở khu Vin lâu nay là xa hàng ăn mà đi ăn xa quá. Ăn buffet cả ngày thì quá chán.
Cái này chắc cụ hỏi lên group PQ Tất Tần Tật gì đấy trên FB ấy ạ, trên đấy những người làm dịch vụ thổ địa trong đấy họ chỉ cho.

Nhà em không ở Vin vs Sun nên em không tìm hiểu những khu này ạ :)

Tookies

Xe điện
Chả có gì đâu cụ. Muốn hải sản VN phè phỡn vẫn phải vào Dương Đông.
Năm nay em vẫn đánh lẻ được 2 turn Phú Quốc và Đà Nẵng giữa 2 đợt bùng dịch

Halinh07

Xe tăng
Nhà em đầu tiên là chọn La Veranda (với villa giáp biển), nhưng sau lại chọn Salinda vì bà xã em muốn trải nghiệm Salinda trước :D Chắc chắc là lần tiếp theo sau này đến với Phú Quốc, nhà em sẽ chọn La Veranda (vì em thích) :P

Nhà em thích những resort có phong cách thiết kế tự nhiên, không quá rộng và vì mình đi nghỉ nên càng tránh những nơi ồn ào. Salinda và La Veranda đều đạt những gì mà nhà em cần cho kỳ nghỉ dưỡng lần này. :)

Hôm nọ, 1 số cụ chia sẻ lên đây về tình hình F0 trong đó, mới đọc em cũng hoảng, phải gọi vào hỏi thăm trực tiếp người quen trong đó. Nói chung đúng như cụ nói, cũng không có vấn đề gì nghiêm trọng, 50% dân số đảo đã từng là F0 rồi, triệu chứng có mắc thì cũng nhẹ, nên thôi cứ đi, chứ chờ thì đến bao giờ mới là ổn định :D Cứ vừa đi vừa tuân thủ 5K thôi ạ.

Em còn đang tiếc là năm nay không vào tiệc cuối năm của Tổng công ty trong Saigon vì đội ngoài này sợ dịch không dám vào, em thì chả vấn đề gì, nhớ anh chị em đồng nghiệp trong đấy, nên cũng thấy buồn khi 1 năm rồi chỉ được gặp nhau online. Em đang định gần 30/4-1/5 2022 thì bay vào Saigon thăm mọi người vậy. :(
Tôi thì không cầu kỳ ăn uống nên chỉ thích đến khu nào yên tĩnh,phục vụ tốt và resort có phong cách riêng. Chứ đi nghỉ mà vào khu lớn quá,nhà nhiều tầng là không khoái. Đi chơi xa tôi chỉ ăn món ăn bản địa thử cho biết còn đa số ăn tại nhà hàng để ủng hộ dịch vụ của họ. Thực sự là đi nghỉ nên không muốn ra ngoài ăn uống xô bồ. Năm trước tôi nghỉ ở Hội An 15 ngày trước dịch. Nhìn chung nếu thu xếp được thời gian đi lâu là thú vị nhất vì cảm nhận được văn hóa,con người vùng miền

New car 2023

Xe container
Ô la la, "50% dân số đảo đã từng là F0 rồi", chúc mừng Phú Quốc.
Tôi cũng định vô đó, dịp Tết ta.

Nhờ bác hỏi dùm là, dịp Tết ta ở trỏng, phần dịch vụ có ổn không?? Vì tôi định đón giao thừa ở đó.

Noname_2015

Xe tăng
Đi đi :D

28/2/2021 nhà em run run đi hay không đi :D

Sát đến ngày đi mới quyết là đi, vé + resort đặt hết rồi.

Xuống đến sân bay gặp nắng vàng gió lộng là quê hết lo lắng. Trong đó còn lành hơn HN lẫn SG nhiều!

Ở trên, ông nào chém 50% F0 ẩu quá!

Dân Tổ

Xe container
Tôi thì không cầu kỳ ăn uống nên chỉ thích đến khu nào yên tĩnh,phục vụ tốt và resort có phong cách riêng. Chứ đi nghỉ mà vào khu lớn quá,nhà nhiều tầng là không khoái. Đi chơi xa tôi chỉ ăn món ăn bản địa thử cho biết còn đa số ăn tại nhà hàng để ủng hộ dịch vụ của họ. Thực sự là đi nghỉ nên không muốn ra ngoài ăn uống xô bồ. Năm trước tôi nghỉ ở Hội An 15 ngày trước dịch. Nhìn chung nếu thu xếp được thời gian đi lâu là thú vị nhất vì cảm nhận được văn hóa,con người vùng miền
Chính xác cụ ạ, xác định đi nghỉ là cần sự yên tĩnh, nơi có phong cách riêng, em nói vậy không có ý chê Vin vs Sun, nhưng đúng là 1 lần ở Hạ Long rồi (do họ hàng tổ chức) thì sau lần đấy nhà em không dám quay lại những chỗ như vậy, như hành xác :D

Em thích trải nghiệm đúng chất địa phương để biết thêm về văn hóa riêng của vùng miền, chứ lao vào những khu vui chơi lớn, trẻ con nhà em chúng nó cũng không khoái. :) Những đợt đi nước ngoài trước, thằng lớn nhà em nó cũng trải nghiệm đủ các kiểu công viên vui chơi rồi, nên giờ nó không thích kiểu đó nữa mà thiên về khám phá tự nhiên. Tiếc là đợt này vẫn chưa nói là đủ tự tin để bố con em đi thăm quan nhiều nơi hơn trên đảo vì còn vướng con bé thứ 2 ạ :D

Dân Tổ

Xe container
Đi đi :D

28/2/2021 nhà em run run đi hay không đi :D

Sát đến ngày đi mới quyết là đi, vé + resort đặt hết rồi.

Xuống đến sân bay gặp nắng vàng gió lộng là quê hết lo lắng. Trong đó còn lành hơn HN lẫn SG nhiều!

Ở trên, ông nào chém 50% F0 ẩu quá!

Hí hí nhà em vẫn chốt đi mà :D
Em cũng gọi điện thẳng vào người quen và đơn vị bạn trong đó rồi, cứ chiến thôi - thèm vị biển lắm rồi cụ ạ :)

Dân Tổ

Xe container
Ăn trưa Rạch Vẹm, trên nhà cao chân giữa biển đây:

Dạ vâng em cảm ơn cụ :D

Em sẽ phi ra tầm sáng trưa thứ 2 :) chắc em xuất phát tầm 10h30, loăng quăng đi dọc bãi rồi ăn trưa đến tầm 1h-1h30 cho bọn trẻ con về resort ngủ trưa cho chúng nó đỡ mệt ạ :D

Quán nào cũng được đúng không cụ? Em đang xem review món ăn trên youtube đây :P

Dân Tổ

Xe container
Ô la la, "50% dân số đảo đã từng là F0 rồi", chúc mừng Phú Quốc.
Tôi cũng định vô đó, dịp Tết ta.

Nhờ bác hỏi dùm là, dịp Tết ta ở trỏng, phần dịch vụ có ổn không?? Vì tôi định đón giao thừa ở đó.
Để em đi rồi cập nhật trên thớt này luôn cụ nhé, trong OF mình ngày mai cũng gđ 1 cụ bay vào đấy, cuối tuần cũng 1 gđ nữa đấy ạ, để mấy anh chị em cùng cập nhật cho nhau luôn ạ :D

Dân Tổ

Xe container
Em cập nhật thêm về quy trình xét nghiệm trước khi bay ạ, em vừa trên điện thoại với Bamboo Airways xong, các bạn tư vấn rất nhiệt tình (em không pr BA nhé :D, đây là lần đầu em sử dụng dịch vụ của BA)

Vì Hanoi đang cấp độ 4, với người lớn đã tiêm mũi 2 tối thiểu trên 14 ngày thì không cần test, nhưng trẻ em (như nhà em là 2 đứa) thì phải có kết quả test nhanh hoặc PCR 72 tiếng trước khi bay. Chiều về, 2 đứa trẻ con cũng phải test nhanh lại trước khi bay (24h trước khi bay) ạ. :)