Kinh nghiệm du lịch Phú Quốc với gia đình đông người ?

Các cụ đi rồi cho hỏi là mình nên làm xét nghiệm PCR cho cả gia đình trước khi bay ở đâu ạ. Quanh Hà Nội em thấy Medlabtec là phổ biến nhất, mỗi tội không biết lịch làm việc Tết như thế nào, liệu có đơn vị nào làm thông Tết không ạ.
Tiêm 2 mũi rồi cần gì xét nghiệm cụ?

Dân Tổ

Xe container
Nhà em đủ 3 mũi cả rồi, nhưng dù sao đi đâu cầm thêm cái tờ PCR âm tính cũng đỡ hơn ạ.:)
Cụ cứ xét nghiệm cho chắc chắn cụ ạ, vì nhiều điểm nghỉ dưỡng (khách sạn, resort...) vẫn yêu cầu có xác nhận xét nghiệm âm tính :)

vihali

Xe container
Em ăn Tết âm ở PQ mấy năm nay. Bãi vắng vẻ, trẻ con chơi thoải mái vì có nhà đồng hao đi cùng. Năm nay ăn Tết ở nhà thôi vì em chỉ ngại đi máy bay 2 tiếng, ko gian bé, dính F0 thì khổ.

Em ăn Tết âm ở PQ mấy năm nay. Bãi vắng vẻ, trẻ con chơi thoải mái vì có nhà đồng hao đi cùng. Năm nay ăn Tết ở nhà thôi vì em chỉ ngại đi máy bay 2 tiếng, ko gian bé, dính F0 thì khổ.
Có đông vui không cụ?
Hàng quán hoạt động thế nào? Giá cả so với ngày thường sao cụ?

vihali

Xe container
Có đông vui không cụ?
Nó sẽ vui cho đến chiều 30. Tầm chiều và đêm giao thừa thì chỉ còn tây và một số gia đình như bọn em. Trưa mùng 1 đi ăn quán thì vẫn như bình thường, không khác ngày thường là bao. Sang mùng 2 thì đông vì mọi người đến nhiều.

À, sáng mùng 1 có các chú bộ đội đi múa lân, các hàng quán vui vẻ lì xì chúc tết các chú.

HTDA

Xe buýt
Có đông vui không cụ?
Nhà cụ đặt đến đâu rồi, em đặt vé mb lên, phòng lên, cano gọi giục ời ời đòi chốt, cọc, nếu ko sẽ bị hủy vì đông. Xe ô tô đi lại cho cả đoàn cũng cao, định để dành 1 ít mừng tuổi bác tài mà nay chắc nghĩ lại, do nhà e đặt ở khu Novotel nên đi lại cũng tốn hơn nhà khác.

vihali

Xe container
Hôm nọ em tính ở HN ăn tết mà hôm nay lại nhận lệnh phải chốt có đưa cả nhà đi Phú Quốc đón tết trong đấy không. Mấy nhà bên ngoại lại rủ đi nên em hơi băn khoăn khoản đi máy bay, trong không gian kín dễ lây.

Tình hình covid trong đấy thế nào rồi các cụ nhỉ?

New car 2023

Xe container
Hôm nọ em tính ở HN ăn tết mà hôm nay lại nhận lệnh phải chốt có đưa cả nhà đi Phú Quốc đón tết trong đấy không. Mấy nhà bên ngoại lại rủ đi nên em hơi băn khoăn khoản đi máy bay, trong không gian kín dễ lây.

Tình hình covid trong đấy thế nào rồi các cụ nhỉ?
Hồi trước tôi định đi Phú Quốc, mà vé nó đắt quá, lúc đó mới nới phong tỏa 1 chút.
Giờ thì vé dịp Tết âm dễ chịu hơn nhiều rồi.
1 đứa bạn tôi mua vé chị Thảo VJ, khá rẻ, đâu đó chỉ 2 triệu/pax thì phải; trong khi giá nó gõ tôi hồi đầu tháng 12 là gần 7 triệu, vé khứ hồi.

Đi đi bác.

vihali

Xe container
Hồi trước tôi định đi Phú Quốc, mà vé nó đắt quá, lúc đó mới nới phong tỏa 1 chút.
Giờ thì vé dịp Tết âm dễ chịu hơn nhiều rồi.
1 đứa bạn tôi mua vé chị Thảo VJ, khá rẻ, đâu đó chỉ 2 triệu/pax thì phải; trong khi giá nó gõ tôi hồi đầu tháng 12 là gần 7 triệu, vé khứ hồi.

Đi đi bác.
Vâng, em toàn đi tầm 27 và ra mùng 2 nên năm nào giá vé cũng rẻ. Chỉ băn khoăn là tình hình giờ dễ lây nhiễm quá, lên máy bay dễ dính. Chứ còn đến đó thì nhà em toàn ngâm dưới biển nên ko lo. Trẻ con đợt rồi học online bí bách và quen ăn Tết trong PQ rồi nên nghe bác nó rủ là đòi đi. 2 đứa con gái quây 2 bên mà chối là bố bị hitler ngay, phải đẩy hạ sang mẹ nó.

New car 2023

Xe container
Vâng, em toàn đi tầm 27 và ra mùng 2 nên năm nào giá vé cũng rẻ. Chỉ băn khoăn là tình hình giờ dễ lây nhiễm quá, lên máy bay dễ dính. Chứ còn đến đó thì nhà em toàn ngâm dưới biển nên ko lo. Trẻ con đợt rồi học online bí bách và quen ăn Tết trong PQ rồi nên nghe bác nó rủ là đòi đi. 2 đứa con gái quây 2 bên mà chối là bố bị hitler ngay, phải đẩy hạ sang mẹ nó.
Có lẽ tôi văn kém nên thế:
Tôi cũng định đi Phú Quốc, dịp tết âm lịch này. Đi trước Tết luôn, về sau Tết.
Hoàn toàn như bác.
Nhưng giá vé quá quá đắt, như trên.

Giờ thì giá vé nó lại hạ mới bực mình chứ lại, vì đã book vé chỗ khác rồi.

nightlight

Xe máy
Cụ cứ làm bộ áo quần bảo hộ, đeo 2 khẩu trang và xịt khuẩn rửa tay em nghĩ ko ngại. Ít thấy ca lây qua máy bay. Cả nhà chọn ghế ngồi gần nhau cũng đỡ hơn. Em năm nào cũng đi phú quốc mà vẫn khoái vào đấy vì nhiều bạn (nhậu). Mùa này đi thì tuyệt vời luôn.

vihali

Xe container
Có lẽ tôi văn kém nên thế:
Tôi cũng định đi Phú Quốc, dịp tết âm lịch này. Đi trước Tết luôn, về sau Tết.
Hoàn toàn như bác.
Nhưng giá vé quá quá đắt, như trên.

Giờ thì giá vé nó lại hạ mới bực mình chứ lại, vì đã book vé chỗ khác rồi.
Thôi mà, em nghĩ thị trường cũng biết điều tiết chứ. Nhà giàu mua vé đắt là phải rồi hehe.

New car 2023

Xe container
Thôi mà, em nghĩ thị trường cũng biết điều tiết chứ. Nhà giàu mua vé đắt là phải rồi hehe.
Thồi, không nhận lời khen của bác được.

Có lẽ vì tôi tìm vé đợt đầu, khi đó nó chưa xác định được nhu cầu, nên để giá hơi cao.

phaodongky

Xe tải
Cụ nào không thích sô bồ thì đi bãi thơm bạn em có khu nghỉ, phòng sát biển, cá dân câu về,ngon bổ rẻ đúng nghĩa
Đẹp đấy! Cụ cho thông tin lên đây hoặc phang vào chỗ kín cho em. Gia đình em đang ở BWP nhưng cũng muốn trải nghiệm kiểu dân dã 1 chút.

PQ đi quanh năm đều thích nên dịch dã em chả quan tâm, cứ 5K áp dụng nghiêm túc là được :D . Tháng 12 em vừa vào, vắng vẻ thích quá nên giờ lại đang có mặt ở đây chơi đến 30 mới về.

kningh2004

Xe tải
dịch này ở nhà cho lành :))

Lanlinh

Xe hơi
Nó sẽ vui cho đến chiều 30. Tầm chiều và đêm giao thừa thì chỉ còn tây và một số gia đình như bọn em. Trưa mùng 1 đi ăn quán thì vẫn như bình thường, không khác ngày thường là bao. Sang mùng 2 thì đông vì mọi người đến nhiều.

À, sáng mùng 1 có các chú bộ đội đi múa lân, các hàng quán vui vẻ lì xì chúc tết các chú.
Cụ ơi cho e hỏi dịp Tết có nhạc nước ở không nhỉ, e cũng đang tìm hiểu cho tết âm năm nay.

sakai_yo

Xe lăn
Cụ ơi cho e hỏi dịp Tết có nhạc nước ở không nhỉ, e cũng đang tìm hiểu cho tết âm năm nay.
Cái này chắc cụ phải gọi trực tiếp cho Vin Wonder thôi. Ngày thường thì ngày nào cũng có, đó là một chương trình rất đáng xem ạ.