Kinh nghiệm du lịch Phú Quốc với gia đình đông người ?

Dân Tổ

Xe container
Năm ngoái, khoảng tháng 5, nhà em cũng vào PQ nghỉ mấy ngày.
Vì gia đình có trẻ con nên em chọn Vin PQ, vừa có chỗ cho trẻ con chơi và thăm thú mà vẫn đáp ứng được việc nghỉ ngơi của cả người lớn. Hơn thế, vì nhu cầu cần an toàn trong điều kiện có dịch nên em cũng không có nhu cầu ra khỏi khu, lên trung tâm thị trấn để checkin, vì em cũng chẳng thấy có gì hấp dẫn lắm ở trên đó.
Em đi đợt đó 3 ngày, 2 ngày đầu ở hoàn toàn trong khu của Vin, ngày cuối thuê xe chạy lên Hòn Thơm từ sáng sớm, đi cáp treo sang đảo chơi đến đầu giờ chiều thì quay về để ra thẳng sân bay.
Vâng, nhà em thì không chọn Vin hay Sun để nghỉ vì những trải nghiệm không hay trước đây ở những khu nghỉ dưỡng của 2 đơn vị này. Nhà em thích những khu nghỉ dưỡng đúng nghĩa gần với tự nhiên, không quá nhiều bê tông hoá và tiêu chí là tiện đi lại nếu cần di chuyển.

Tour đi 4 đảo nhà em không lựa chọn lần tới này vì các cháu còn nhỏ. :)

nunachuoi

Xe điện
Dạ, đến Hanoi còn đầy F0 cụ ạ, nên mình cứ cố gắng đảm bảo không tiếp xúc nhiều thôi :D Em cũng lo nhưng bà xã máu quá, thôi đành chiều ạ :)
Cụ liều đấy, cơ quan cũ của em có chi nhánh trong PQ, tuần trước nữa mấy bạn đi công tác trong đó về, dương tính cả hội luôn. Chi nhánh trong đấy cũng dương tính 1 mớ, cơ quan ngoài này F1 gần hết cả cơ quan.

Dân Tổ

Xe container
Cụ liều đấy, cơ quan cũ của em có chi nhánh trong PQ, tuần trước nữa mấy bạn đi công tác trong đó về, dương tính cả hội luôn. Chi nhánh trong đấy cũng dương tính 1 mớ, cơ quan ngoài này F1 gần hết cả cơ quan.
Tình hình nghiêm trọng thế à cụ :(

Bino

Xe điện
Nhà mình cũng định đi PQ đợt 29/12 xuyên qua 4/1 nhưng cuối cùng phải thôi vì F0 nhiều quá. Chờ nghe ngóng xem Tết AL ntn.

Dân Tổ

Xe container
Nhà mình cũng định đi PQ đợt 29/12 xuyên qua 4/1 nhưng cuối cùng phải thôi vì F0 nhiều quá. Chờ nghe ngóng xem Tết AL ntn.
Dạ em vừa thấy các cụ ở trên chia sẻ như vậy, có lẽ em kiểm tra thêm chút thông tin rồi tính lại ạ :(

nunachuoi

Xe điện
Tình hình nghiêm trọng thế à cụ :(
Em cũng không biết cụ thể thế nào nhưng ở cq cũ của em thì nó là vậy ạ. Hội đi công tác về mấy ngày vẫn chưa thấy gì, có 1 bạn hơi ngây ngấy nên cũng ít ai nghĩ đến, đùng cái bác trưởng chi nhánh gọi ra bảo tao + rồi, chúng mày đi xn đi, vậy là tòi ra đúng mấy bạn vừa trong đó về, cả cơ quan sót 3 ông đi công tác là thoát, còn lại F1 tất cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Ni No Kuni 2

Xe điện
Ngoài bắc mà dịch ntn thì trong Nam xác định x10 lần số công bố là ít. Cụ cẩn thận đấy

Dân Tổ

Xe container
Em cũng không biết cụ thể thế nào nhưng ở cq cũ của em thì nó là vậy ạ. Hội đi công tác về mấy ngày vẫn chưa thấy gì, có 1 bạn hơi ngây ngấy nên cũng ít ai nghĩ đến, đùng cái bác trưởng chi nhánh gọi ra bảo tao + rồi, chúng mày đi xn đi, vậy là tòi ra đúng mấy bạn vừa trong đó về, cả cơ quan sót 3 ông đi công tác là thoát, còn lại F1 tất cụ ạ.
Dạ vâng, em cũng gọi điện gọi người quen trong đấy lúc nãy sau chia sẻ của cụ rồi ạ. Đúng là tình hình không ổn, em vừa bảo cả nhà là hoãn chuyến lần này thôi, dù chờ đợi khá lâu rồi. An toàn cho tất cả là điều quan trọng nhất.

Em cảm ơn Cụ rất nhiều ạ :)

Dân Tổ

Xe container
Ngoài bắc mà dịch ntn thì trong Nam xác định x10 lần số công bố là ít. Cụ cẩn thận đấy
Dạ vâng, cũng may là các Cụ ở trên đã cập nhật cho ạ. Thôi em vừa bảo cả nhà là thôi chờ đợi tiếp năm sau cũng được ạ. :(

AcidS

Xe điện
Nhà toàn người trẻ, không dính các cụ cao tuổi thì nên đi. Người ta gọi là xong sớm nghỉ sớm

fadco

Xe container
Tết bỏ qua PQ đi Nha trang có an toàn ko các cụ:)

VietSonic

Xe tăng
Website
everagon.com
Cụ chủ tham khảo bài reviews PQ của em năm ngoái nhé!

hatinh5760

Xe điện
Em chào các cụ,

Nhà em sẽ vào Phú Quốc nghỉ dưỡng từ 26/12-29/12/2021, tức là Chủ Nhật tuần tới luôn ạ. Nhà em 3 người lớn 2 trẻ em, nghỉ ở Salinda Resort (Cửa Lập - Dương Tơ - gần trung tâm) trong toàn bộ thời gian 4 ngày 3 đêm. Nhà em không có nhiều lựa chọn về hãng bay, nên đã chốt bay Vietjet (vì giờ giấc chuyến bay vào - bay ra hợp lý cho trẻ nhỏ)

Em dự kiến lịch ăn nghỉ như dưới đây, các cụ cho ý kiến và chia sẻ, gợi ý thêm giúp em ạ:

- Chủ Nhật 26/12: bay vào chuyến 11h, đến PQ là 1h trưa - xe resort đón về nhận phòng.
Bữa trưa chắc em dùng luôn tại resort hoặc ăn nhẹ các quán xung quanh resort, em xem trên google map thấy cũng nhiều quán, nhưng không rõ thời điểm này họ có mở bình thường như trước kia không.
Bữa tối em dùng tại resort - sau đó cùng cả nhà đi chợ đêm mua mấy đồ lặt vặt về resort ngồi bãi biển (taxi nên gọi hãng nào ạ? và có cần lưu ý gì nhiều không các cụ? :)

- Thứ Hai 27/12: Sáng cả nhà em dùng bữa sáng tại resort
Em dự định đặt xe đi làng chài Rạch Vẹm tầm 9h30-10h xuất phát từ resort - nên gọi taxi hay đặt thuê xe ạ để còn đón về sau khi ăn trưa tại Rạch Vẹm (dự kiến ăn trưa xong và về tầm 1h-1h30 trưa)

Tại Rạch Vẹm thì nên ăn quán nào ạ và có lưu ý gì nhiều tại thời điểm này không?

Chiều tối thứ 2 em dự kiến ăn tại Chuồn Chuồn Bistro Bar (tới đó chơi và ăn tối từ tầm 5h30-6h chiều)

-Thứ Ba 28/12: Sau khi ăn sáng tại resort em dự định đi bãi tắm Sao (cho mọi người chụp ảnh và trải nghiệm bãi tắm) có nên đi sớm không ạ và ăn sáng tại đó thay vì ăn trong resort? và nên ăn quán nào tại bãi tắm Sao?

Trưa thứ Ba về resort ăn trưa nghỉ ngơi, chiều em dự định cho cả nhà lang thang ra đoạn Dinh Cậu rồi ngược về ăn Nhà Hàng Xin Chào.

- Thứ 4, ăn uống nghỉ ngơi tại resort để check out chiều về

Vậy em có lịch trình dự kiến như trên, mong các cụ góp ý chia sẻ thêm để nhà em có 1 chuyến đi vui vẻ kì nghỉ giáng sinh này ạ :) Em cảm ơn các cụ.

P/s: Trong đấy có nên thuê xe oto tự lái để đi những lịch trình em nói trên không ạ?
E đã đặt vé đi PQ dịp tháng 2.2022, cũng 4 ngày, 3 đêm.
Hóng review.

nvh_hn

Xe container
Lịch của cụ full lắm rồi, ăn chơi mệt nghỉ.

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Tết bỏ qua PQ đi Nha trang có an toàn ko các cụ:)
Dịch thế này thì làm gì còn chỗ nào gọi là an toàn nữa đâu cụ . Đi và phải chấp nhận các nguy cơ thôi cụ ạ . E giờ hầu như chỉ đi làm rồi về nhà ,hàng xóm hạn chế tiếp xúc tối đa , về thăm bố mẹ thì ngoáy mũi trước ...

bảo châu

Xe điện

Dân Tổ

Xe container
Cụ cho em hỏi thêm là các bạn ấy trước khi bay về Hanoi có test ko ạ? Vì bạn em trong đấy nói là khi bay về cũng vẫn phải test ạ :(

boy_spott

Xe điện
Cụ nào không thích sô bồ thì đi bãi thơm bạn em có khu nghỉ, phòng sát biển, cá dân câu về,ngon bổ rẻ đúng nghĩa