Kinh nghiệm cực hot cho các kụ bị mờ mắt v2.

kingriver

Xe hơi
Em đã bị. Đừng nghe thợ vớ vẩn nó phán với tất cả các dòng xe nào là tháo ra bôi keo ép lại, nào là xe mới chạy lâu nó hết ....v....v....là mấy thằng thợ đểu đấy.
Em biết, khảng địinh : là do lỗ thông hơi kỹ thuật đã nhỏ lại còn có một cái lọc (em dự là lọc bụi ko cho bụi vào bên trong đèn) Vì vậy làm hơi nước không ra được hết ngay sau khi đi mưa or rửa.... (nguyên lý như ly nước đá luôn có nước bám ngoài ly mà thôi) Cụ nào để nó tháo ra ép lại là chít chắc rùi đấy. (vì nếu hở thì đèn nó như cái bể cá di động rùi có ku trên of đã nói)
Các cụ chỉ việc làm là. Tháo đèn ra cả cụm. tháo các bịt lỗ thông hơi (bọn bán nó đã khoét lỗ rồi nhưng quá nhỏ) và tháo luôn cái lọc bụi ra vứt. kiếm ống cao su or nhựa gắn vào (nhớ là phải quay được miệng ống xuống dưới nhé, quyay lên trên là hứng nước đấy)
Em đảm bảo hết 100% ( các kụ nhớ làm bay hết hơi nước truớc khi làm) tháo hết các chụp sau dùng máy sây tóc nhẹ nhàng từ từ ssấy phía trườc để hơi nước bay hết nhé.

Ta^.pLa'i

Xe buýt
Chẳng việc gì phải sấy cho tốn điện bác ah, bác bật đèn lượn vài vòng là hết ấy mà, bản thân bóng đèn rất nóng.
BTW: không nên dừng xe bật đèn pha lâu, rất nóng không có gió tản bớt nhiệt. Em đã thấy có cái đèn xun hết cả vì nguyên nhân đó.

Kiabuoisang

Xe container
Em đã bị. Đừng nghe thợ vớ vẩn nó phán với tất cả các dòng xe nào là tháo ra bôi keo ép lại, nào là xe mới chạy lâu nó hết ....v....v....là mấy thằng thợ đểu đấy.
Em biết, khảng địinh : là do lỗ thông hơi kỹ thuật đã nhỏ lại còn có một cái lọc (em dự là lọc bụi ko cho bụi vào bên trong đèn) Vì vậy làm hơi nước không ra được hết ngay sau khi đi mưa or rửa.... (nguyên lý như ly nước đá luôn có nước bám ngoài ly mà thôi) Cụ nào để nó tháo ra ép lại là chít chắc rùi đấy. (vì nếu hở thì đèn nó như cái bể cá di động rùi có ku trên of đã nói)s
Các cụ chỉ việc làm là. Tháo đèn ra cả cụm. tháo các bịt lỗ thông hơi (bọn bán nó đã khoét lỗ rồi nhưng quá nhỏ) và tháo luôn cái lọc bụi ra vứt. kiếm ống cao su or nhựa gắn vào (nhớ là phải quay được miệng ống xuống dưới nhé, quyay lên trên là hứng nước đấy)
Em đảm bảo hết 100% ( các kụ nhớ làm bay hết hơi nước truớc khi làm) tháo hết các chụp sau dùng máy sây tóc nhẹ nhàng từ từ ssấy phía trườc để hơi nước bay hết nhé.
Thế vứt cái lọc đi xong thì có phải khoét cho lỗ thông hơi rộng ra không hả cụ ? Theo em hiểu ý cụ muốn nói là tạo sự thông thoáng cho đèn để hơi nước nếu có đọng thì thoát nhanh, không bị mờ mắt. Em thấy nếu vứt lọc đi cũng đồng nghĩa với việc để không khí được lưu thông, tuy không hứng nước nhưng lâu ngày liệu có bụi vào chóa đèn không ? Khi gắn ống cao su hoặc ống nhựa vào, mục đích là để làm kín lỗ thông hơi nhưng em chả hiểu cái đầu ống cao su và ống nhựa cụ xử lý như thế nào.
Cụ hướng dẫn thì nên tỷ mỉ một chút, hoặc phọt ảnh lên để anh em còn làm theo chớ. Em cũng đang muốn xử lý cho hai cái mắt đọng nước kinh niên của cơn Okìa nhà em đây. Đọc thấy tù mù quá.

Chỉnh sửa cuối:

bachkhoak40

Xe điện
Nếu vứt lọc đi thì đúng là dễ bị bụi bay vào, phải chế ra thêm cái lọc thì mới ổn. Dùng đầu lọc thuốc lá cho vào có ổn không nhỉ?

Kiabuoisang

Xe container
Nếu vứt lọc đi thì đúng là dễ bị bụi bay vào, phải chế ra thêm cái lọc thì mới ổn. Dùng đầu lọc thuốc lá cho vào có ổn không nhỉ?
Cụ định cho đèn xe hút thuốc ah. Nếu thích thì cụ có thể lấy ít bông poly ( hay có ở gối everon hoặc ở tấm lọc nước bể cá ) mà cho vào.

kingriver

Xe hơi
Thế vứt cái lọc đi xong thì có phải khoét cho lỗ thông hơi rộng ra không hả cụ ? Theo em hiểu ý cụ muốn nói là tạo sự thông thoáng cho đèn để hơi nước nếu có đọng thì thoát nhanh, không bị mờ mắt. Em thấy nếu vứt lọc đi cũng đồng nghĩa với việc để không khí được lưu thông, tuy không hứng nước nhưng lâu ngày liệu có bụi vào chóa đèn không ? Khi gắn ống cao su hoặc ống nhựa vào, mục đích là để làm kín lỗ thông hơi nhưng em chả hiểu cái đầu ống cao su và ống nhựa cụ xử lý như thế nào.
Cụ hướng dẫn thì nên tỷ mỉ một chút, hoặc phọt ảnh lên để anh em còn làm theo chớ. Em cũng đang muốn xử lý cho hai cái mắt đọng nước kinh niên của cơn Okìa nhà em đây. Đọc thấy tù mù quá
.
Kụ đừng nóng nhé. (nhưng lâu ngày liệu có bụi vào chóa đèn không?) Em cũng vừa làm xong vì vậy lâu ngày em ko bít, tuy nhiên theo truyền thống để bụi ko vào được em và cụ cùng nghĩ cách CÁCH của em ta nên là (rich rác) cái ống. em chả hiểu cái đầu ống cao su và ống nhựa cụ xử lý như thế nào? CŨNG Lại là cách của em ta nên quay vào hướng có lợi để cản được bụi thôi.
Túm lại cái mấu chốt em muốn nói là: Phải làm cho cái lỗ thông hơi kỹ thuật (tất cả các lỗ) to ra hết cỡ (tháo hết các chụp ở đầu ống ra) là đảm bảo hết hơi nước. Còn việc lọc bụi và thiết kế lại lọc bụi em cũng hóng các cách đây. Happy weekend!!!!!!

peroxide

Xe buýt
Xe em bị nước vào cả đèn lẫn xi nhan, việc đầu tiên là em lấy keo silicone đen loại chịu nhiệt miết vào các rãnh nối của đèn lẫn xi nhan. Sau khi khô, em tháo đèn ra, cho ngâm với kem CIF 1 lúc rồi lấy khí nén sục vào để vệ sinh. Kết quả đẹp mỹ mãn, chóa đèn + mặt kính sáng choang (tất nhiên là kô được như mới), nước kô chui vào qua các rãnh nối nữa. Xe đi bật đèn vài hôm là hết hơi nước bên trong, em chả tháo cái gì ra cả, để nguyên bản như lúc chưa lắp.

Kiabuoisang

Xe container
Kụ đừng nóng nhé. (nhưng lâu ngày liệu có bụi vào chóa đèn không?) Em cũng vừa làm xong vì vậy lâu ngày em ko bít, tuy nhiên theo truyền thống để bụi ko vào được em và cụ cùng nghĩ cách CÁCH của em ta nên là (rich rác) cái ống. em chả hiểu cái đầu ống cao su và ống nhựa cụ xử lý như thế nào? CŨNG Lại là cách của em ta nên quay vào hướng có lợi để cản được bụi thôi.
Túm lại cái mấu chốt em muốn nói là: Phải làm cho cái lỗ thông hơi kỹ thuật (tất cả các lỗ) to ra hết cỡ (tháo hết các chụp ở đầu ống ra) là đảm bảo hết hơi nước. Còn việc lọc bụi và thiết kế lại lọc bụi em cũng hóng các cách đây. Happy weekend!!!!!!

Tóm lại là em chưa thấy được giải pháp triệt để cụ thể. Qua châm cứu em thấy rằng việc làm zich zắc ống thông hơi ko giải quyết được vấn đề vì bụi vẫn có thể lọt vào được - với lại làm zich zắc với ông cao su và ống nhựa mềm thì em cũng chả hình dung được ra cách làm thế nào.
Các cụ có thể làm rộng lỗ thông hơi nhưng nhất định phải có bộ phận lọc ở đầu ống, lọc thì các cụ có thể chế bằng bông poly như em đã nói ở trên nhưng lưu ý là không lên vo bông thành cục mà nên trải thẳng và cắt để nhét vào.
Đầu ống thì theo em có thể cho quay xuống phía âm ty để giảm thiểu khả năng nước vào.