Kinh nghiệm CAI NGHIỆN.

bes

Xe lăn
Cụ bẹt cho em hỏi, nước điếu cày làm gì ạ. Uống ạ??? híc, nếu vậy kinh bỏ mệ. Em cũng dùng thuốc lá ngót 15 năm rồi, đếch làm sao bỏ đc.
Cụ ra hàng nước xin chén nước điếu (cái nước ở trong cái điếu tre ý)

Điếu phải lâu thay nước, nó vàng óng toàn nicotin, cụ làm 3 ngụm to thì 3 tháng sau cụ ngửi thấy mùi thuốc lá thuốc lào vẫn mật xanh nanh vàng.
Cái này chuyên dành cho mấy cụ nghiện lâu năm đấy.
Bây giờ tìm được điếu cày là khó, tìm được nước điếu đặc càng khá hơn :(

bes

Xe lăn
Ngày xưa cụ hút thuốc lào ạ, hay thuốc lào hút cụ :">
Hút thuốc lào đỡ hại hơn thuốc lá nhiều vì mỗi lần hút chỉ 1 "bi" và khói thuốc đi qua nước nên lượng nicotin giảm hẳn (đó là nguyên nhân nước điếu vàng óng)
Chỉ có hút thuốc lào cách rách và hôi nên người thành phố tẩy chay.
Về quê vẫn hút đầy, cảm giác bắn 1 "bi" say nằm vật ra đất sướng lắm, có ông say quá ngã bổ mồm xuống đất gãy mấy cái răng mà chả biết.

CongNISSAN

Xe tăng
Hút thuốc lào đỡ hại hơn thuốc lá nhiều vì mỗi lần hút chỉ 1 "bi" và khói thuốc đi qua nước nên lượng nicotin giảm hẳn (đó là nguyên nhân nước điếu vàng óng)
Chỉ có hút thuốc lào cách rách và hôi nên người thành phố tẩy chay.
Về quê vẫn hút đầy, cảm giác bắn 1 "bi" say nằm vật ra đất sướng lắm, có ông say quá ngã bổ mồm xuống đất gãy mấy cái răng mà chả biết.
Chiện này có thật,không gẫy răng dưng mà vỡ đầu.hì hì. Nhân tiện cụ chủ cho nhà cháu hỏi cai thuốc bằng cách uống nước điếu cày có hiệu quả không ạ,cháu nghiện món này cũng được 16 năm òy.

Văn Đoành

Xe điện
Hồi cháu học lớp 2, bố của thằng bạn cháu đi cày, lúc giải lao ngồi bên bờ mương bắn 1 bi thuốc lào, say quá đổ nhào xuống mương, may mà có người nhìn thấy chạy đến lôi lên kip, thế mà vưỡn không bỏ được.

bes

Xe lăn
Chiện này có thật,không gẫy răng dưng mà vỡ đầu.hì hì. Nhân tiện cụ chủ cho nhà cháu hỏi cai thuốc bằng cách uống nước điếu cày có hiệu quả không ạ,cháu nghiện món này cũng được 16 năm òy.
Là em thấy có ông anh lớn tuổi uống rồi nói lại, chứ em chưa phải dùng đến món đấy.

TÔN

Xe container
vợ thằng bạn em hỏi nó : hút thuốc có gì hay mà cứ hút suốt ngày thế.bỏ bao nhiêu lần mà ko đc
thằng bạn em nó tương luôn : vẫn đề ko phải là có bỏ đc hay ko,mà vấn đề là tao thích nghiện :D con vợ thua luôn
em thì cũng bỏ đc thành công .............. khá nhiều lần rồi :))
nhiều lúc cũng muốn bỏ lắm,1 bên là mẹ,1 bên là ny.nhiều lúc nó cũng dọa ko bỏ thuốc nó bỏ mình,nhưng cũng ko cưỡng đc,vì mình quen điếu vina trước khi quen nó cơ mà :(
mà nói thế thôi,em bỏ vina với thăng long đệ nhất kiếm rồi
giờ em chuyển sang hút man trắng :D

baoanhcmc

Xe buýt
Mất bao nhiêu tiền mới nghiện được ! bỏ nó phí đi !

Đùa thôi ! em bỏ 5 lần 7 lượt !
Đến lần cuối cùng có DÉp ! Em bỏ phát ăn luôn ! Kiểu 100% như kụ BES nói đấy ! EM phục em quá cơ !

BALTIC

Xe container
Em không dám hút thuốc bởi vì em chẳng có nghị lực để cai ợ!

quocanhpack

Xe tăng
davidhuy nói:
Điêu vãi, cụ hút thì cứ nói cho anh em mừng. Mất bao nhiêu tiền mới nghiện được, giờ tính bỏ là sao?
Điêu giề! Tối hôm gặp lão là còn đúng phát cuối cùng rồi, nhưng mà dừng mấy hôm thấy nhẹ cái lồng ngực thật. Em thề!

bes

Xe lăn
Điêu giề! Tối hôm gặp lão là còn đúng phát cuối cùng rồi, nhưng mà dừng mấy hôm thấy nhẹ cái lồng ngực thật. Em thề!
Cụ có bị ho không, trong tháng đầu tiên em bỏ thuốc ho dữ dội luôn, ho nhiều hơn lúc đang ống khói ý.
Nhưng sau thì sạch sẽ, im ắng.

minhchi233

Xe điện
Cụ có bị ho không, trong tháng đầu tiên em bỏ thuốc ho dữ dội luôn, ho nhiều hơn lúc đang ống khói ý.
Nhưng sau thì sạch sẽ, im ắng.
Trong vòng khoảng 1 tháng khi bỏ thuốc thì ho nhiều Kụ ợ, ho và tống ra từng mảng đen sì như bồ hóng bếp, kinh lắm!

acc_75

Xe điện
Hehe, thật đấy, không đến mức đen xì nhưng cơ thể đang đào thải những thứ thừa thãi do nghiện thuốc.
Em hút được 20 năm rồi và cũng bỏ được 2 tháng rồi thế mà chẳng thấy tí bồ hóng nào thải ra hic! hay là nó ngấm sâu vào rồi không bong ra được nữa.!!! cụ làm em sợ rồi đấy.

bes

Xe lăn
Sau khi ngừng hút thuốc, bạn sẽ bắt đầu ho. Đừng lo lắng, vì đây chỉ là phản xạ tự làm sạch của phổi. Hệ thống lông mao bắt đầu làm việc trở lại để đẩy đờm từ những phế quản nhỏ lên các phế quản lớn rồi được ho khạc ra ngoài. Bạn hãy nhấp từng ngụm nước ấm để làm giảm ho. Sau 1-2 tuần, triệu chứng này sẽ tự hết.
"Sau khi bỏ thuốc lá 3 ngày, thì có một chuyện ghê gớm đã xảy ra. Tự dưng tôi bị ho nhiều và khi khạc đàm thì trong bãi đàm có nhiều chấm nhỏ màu đen li ti. Các bạn ơi, đó là bụi khói thuốc lá đóng 10 năm trong phế quản của tôi bây giờ sau khi ngưng thuốc lá, hệ thống lông chuyển hô hấp trên niêm mạc phổi của tôi hoạt động trở lại, đẩy các thứ cặn bã đó ra ngoài. "
đây này, em ho nhiều lắm.

Chỉnh sửa cuối:

minhchi233

Xe điện
Các Kụ cai nghiện nhớ uống mỗi ngày 1 trái dừa, sẽ giúp đào thải bồ hóng trong phế quản nhanh hơn, đấy là kinh nghiệm của các bác tiền bối đi chụp phim, khám sức khỏe đi HO trước đây, ông nào phổi bị nám do khói thuốc về hút ít lại và uống nước dừa khoảng 1 tháng chụp lại thì hết nám.

dativu

Xe điện
Em cố gắng hôm nay không hút. Sáng giờ ba điếu rồi..hic

minhchi233

Xe điện
Em cố gắng hôm nay không hút. Sáng giờ ba điếu rồi..hic
Trưa 2 điếu + chiều 3 điếu + tối 3 điếu nữa cũng gần 1 bao Kụ nhể?
Sáng nay cháu 2 điếu lúc cafe rồi nhịn tới h.
Hồi trước xem phim cowboy thấy dân mẽo hay nhai thuốc lá, hay là chuyển qua nhai cho nó đỡ hại phổi các Kụ nhể?

Bóng Chày

Xe lừa
Có khi thành lập hội không khói đi cụ Bes ơi!

Sent from my iPhone using Forum Runner