Kinh nghiệm bảo hành của xe Fiat

xlgtcc

Xe hơi
Các bác cho hỏi tí, con ELX của em cài số lùi nó kêu kẹt 1 cái, em đã đạp côn hết cỡ mà như là bị giắt í, bình thường thì vào rất ngọt, chỉ có lúc đang chạy máy nóng thì bị kêu khi cài số lùi thôi..Thế là làm sao các bác hở??? Số tiến thì ngọt ngào lắm

tung4

Xe tải
Các bác cho em hỏi ngoài chỗ Thanh Trì và Dịch Vọng ra còn có thể sửa xe FIAT ở đâu nữa không ạ?

Nghe lời các bác em muốn thay chổi than của cái quạt gió mà ở hãng thì nhất quyết yêu cầu thay cả cụm rồi.

Nếu hãng chẩn đoán quạt bị bó thì có cần thay cả cụm không các bác nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:
Các bác cho hỏi tí, con ELX của em cài số lùi nó kêu kẹt 1 cái, em đã đạp côn hết cỡ mà như là bị giắt í, bình thường thì vào rất ngọt, chỉ có lúc đang chạy máy nóng thì bị kêu khi cài số lùi thôi..Thế là làm sao các bác hở??? Số tiến thì ngọt ngào lắm
Cái đấy xem em cũng hay bị khi đạp côn không hết hoặc bàn ép côn chưa ép đủ nên là côn chưa nhả hết ra... bác đem đến Gara nào cũng chỉnh được mà hoặc ra chỗ 87 Láng Hạ, Gara Tiên Phong giao lưu luôn cùng với ae.

Các bác cho em hỏi ngoài chỗ Thanh Trì và Dịch Vọng ra còn có thể sửa xe FIAT ở đâu nữa không ạ?

Nghe lời các bác em muốn thay chổi than của cái quạt gió mà ở hãng thì nhất quyết yêu cầu thay cả cụm rồi.

Cái quạt chạy chổi than thì nơi nào chả tháo ra được hả bác, mấy vụ bảo dưỡng ntn thì mấy chú đại lý chính hãng hay củ chuối không làm đợi bác toi cả cái quạt thì họ sẽ.. bán được quạt mới cỡ 4T. Bác rỗi qua em ae ra 87LH tháo ra xem nó ntn....

Xeđịahình

Xe container
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
gara sân bay Nội Bài chuyên sửa fiat đấy ạ:redface: :redface: :21: :21: . Nói vui ấy thôi, xa chết đi được. Trong box fiat nhà mình, có bác quannvu làm ở BV108 cũng có gara riêng, nhận sửa fiat

nquanvu2001, 0988365366

ngocthang

Đi bộ
đó là cơ quan của tớ. Khi nào cafe qua dây, cafe ARMY 17 LND đc đấy

xlgtcc

Xe hơi
Cái đấy xem em cũng hay bị khi đạp côn không hết hoặc bàn ép côn chưa ép đủ nên là côn chưa nhả hết ra... bác đem đến Gara nào cũng chỉnh được mà hoặc ra chỗ 87 Láng Hạ, Gara Tiên Phong giao lưu luôn cùng với ae.
Thank kiu bac nhieu nhieu nhe

tuangialai74

Đi bộ
em thấy mấy bác chỉ nói về địa chỉ bảo dưỡng và sữa chữa ở ngoài bắc ko hà sao ko cho vài địa chỉ ở trong nam đi nếu có lỡ tụi em đi vào đó có bị hỏng xe còn biết đường mà tìm chứ,em hỏi vậy có j ko fai mong mấy bác bỏ qua nhé.
em đang định mua con fiat tempra 1.6 cũ nhưng fai thay lại dàn đèn nếu bác nào biết ở đâu có và giá rẽ thì chỉ jup cho em nha.CẢm ơn các bác nhiều nhiều.

Cái này em chịu ạ, ở trong OS thấy có Gara Tam Tiến hay được ae tín nhiệm lắm.. bác ghé qua xem sao đi

goldfiat76

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Kính các bác,

Của bền tại người, các cụ bẩu thế.
Xe cũng giống người có sinh có tử & lúc khỏe lúc ốm ... mình đối với nó ntn thì nó đối lại với mình như thế thôi.

Em đi dăm năm rồi BH ở cả Thanh Trì & Dịch Vọng thì thấy ở Thanh Trì tay nghề tốt hơn nhiều và giá phụ tùng lại rẻ hơn, mỗi tội phải đi xa.
Theo em bảo dưỡng nhỏ 5000, 10'000 Km thì ga-ra nào cũng được vì chỉ cần thay dầu, lọc dầu, căn chỉnh lại phanh .... các việc đơn giản.
Tuy nhiên bảo dưỡng lớn ở khoang 20'000Km thì nên vào Thanh Trì các bác ạ.
Con đốt-lò nhà em lần 8 vạn tới kỳ thay đai cam, bi tì ... em chủ quan để ga-ra thằng bạn nó làm. Mấy chú thợ đặt nhầm đai cam dẫn đến đi cả dàn xú-páp mất 3-4T các bác ạ. Hôm nọ hỏi chiên gia mới biết là cái cam chú Fiat khoai lăm phải có bộ vam gì gì đấy để khóa cứng trục thì khi thay đai mới chuẩn chứ không chơi kiểu đánh dấu như các xe khác thành ra nếu thay ở ga-ra ngoài thì hay bị sai lém ....

Các bác khác đóng góp thêm kinh nghiệm của mình nhá.

Em có một bác máu xe Fiat biết nhiều lắm, cần gì về xe Fiat các bác cứ ới em nhá.
Nhất trí với bác! May quá em toàn làm ở Thanh Trì! Em thấy thợ ở đấy thạo việc, giá cả cũng vừa phại Hôm trước tiếc 500k, ra ngoài thay cả bộ côn bị thằng thợ quen nó lừa, chẳng thay thiếc gì, nó đi ép lại lá côn xong rồi lắp trả lại mình, lấy tiền 3,5t. Thằng mất day!

Đã thế lại còn làm lâu, vì cả chủ lẫn thợ không biết tháo, cũng không biết căn chỉnh, mãi mới lắp xong
Mình mất tiền ngu nhưng có thêm được bài học đắt giá : đi xe FIAT đừng có dại ra gara ngoài làm, tiền mất, tật mang

Em nghĩ, chỉ riêng nhìn thợ FIAT chính hãng tháo xe mình thôi đã thấy rõ sự khác biệt với gara ngoài rồi, nhìn bọn ở ngoài tháo xót xe lắm!

hoachuoique

Xe điện
Bác Nhái lại các Avatar của tui

đó là cơ quan của tớ. Khi nào cafe qua dây, cafe ARMY 17 LND đc đấy
Hè..hà....NgocThang - Bác Nhái lại các Avatar của tui sao mà sành điệu thế....????

hoachuoique

Xe điện
bảo vệ thương hiệu nhà sản xuất

Các bác MID đâu rùi, bảo vệ thương hiệu nhà sản xuất đi chứ...ku..ku...Phươngcuunet làm bạn với tớ sao mà lại để nên nông nỗi ny hè...

Phú Ông

Xe container
NgọcThăng
vbmenu_register("postmenu_442399", true);
Đi bộ

Mua xe ngày: Jan 2008
Đoạn đường: 8

Đã chạy được 1000 km
FiatSienaHL
vbmenu_register("postmenu_480769", true);
Xe buýt

Mua xe ngày: Dec 2007
Đoạn đường: 522

Đã chạy được 4500 km
Bác Ngọc Thăng nên tôn trọng người đi trước bác ạ, bi giờ con cá sấu, (được anh iem gọi là "Thằn lằn") đã sống khá lâu với anh iem Fiat rùi, do đó mình có thích cũng không nên sử dụng - mặc dù cái Avatar này cũng được "khai quật" từ trên Internet về thui! Cảm ơn bác nhá! Nếu bác thích thì tui có thể cung cấp cho bác rất nhiều lựa chọn khác./.

Lada1207

Xe tăng
E cũng ủng hộ ạ, nhìn thấy con thằn lằn ngoe ngẩy là biết Bác HL rùi, giả sử bây giờ lại có cờ chị em (bản quyền câu này của Bác HL) người ta lại tưởng lại có Bác nào xung phong đi cứu nét nữa

Phú Ông

Xe container
Hì hì hì... vì cái giống này iem cũng chưa "định hình cụ tỷ" là gì, hình như là loài thằn lằn lai cá sấu, lai cả thạch sùng hay sao ý mờ - iem bắt rồi nuôi từ lúc bé mờ bác, toàn cho ăn bằng món "tương lai" thui, nó không uống nước mờ toàn tu rượi vang Pháp mí bỏ mịa!

hoachuoique

Xe điện
Bác Ngọc Thăng nên tôn trọng người đi trước bác ạ, bi giờ con cá sấu, (được anh iem gọi là "Thằn lằn") đã sống khá lâu với anh iem Fiat rùi, do đó mình có thích cũng không nên sử dụng - mặc dù cái Avatar này cũng được "khai quật" từ trên Internet về thui! Cảm ơn bác nhá! Nếu bác thích thì tui có thể cung cấp cho bác rất nhiều lựa chọn khác./.
Cảm động quá ... cảm động quá ,,,,,,đúng là già dùi mà có bạn già chung tình quả là hiếm có trên đời ni......cảm ơn Phuongcuunet quá...quá...
Các bác cho ý kiến với ....

minhquoc

Xe điện
Cụ bỏ cái con thằn lằn đó đê, cứ như e có phải ngon ko, ngày nào cũng nhận khoảng 20 chục cái pm từ chị e đới. E chào bác nhé

banhmi8183

[Tịch thu bằng lái]
Bác nói ngại đi lại cứ như mấy mụ đàn bà muốn sinh con mà ko muốn Đẻ ấy.Vậy em cũng sinh mấy đứa

banhmi8183

[Tịch thu bằng lái]
Mai mốt ra ngoài đường mà Bác nhìn thấy 1 người nữa giống mình thì cũng đừng giật mình nhé. Thời đại của Khoa Học mà, j mà ko làm đươc.Hihihihih