Kinh nghiệm bảo hành của xe Fiat

Fiat_ELX

Xe điện
À lại còn chuyện nữa, em đề nghị vệ sinh bugi cho em thế mà các anh kĩ thuật lại bảo xe phun xăng điện tử không nên tháo bugi vì sợ khi tháo lắp nó va vào đầu kim phun rắc rối, tư vấn cho em thay dây cao áp em bảo xe em vẫn đi tốt nên thôi, thía mà lúc lấy cái bill tính tiền vẫn thấy ghi tiền công vệ sinh bugi, cũng chỉ vài chục nên em không nói gì vì thấy các anh kĩ thuật cũng nhiệt tình và vất vả.
Haha, vụ này bắt nguồn từ xe của em đây. Mấy tháng trước em yêu cầu tháo bugi ra để vệ sinh, một chú thợ (trẻ nhưng thái độ rất tinh tướng) chả hiểu vặn thế nào đã làm gãy của em 2 chiếc bugi, mà là gẫy phần sứ còn phần sắt vẫn nằm im trong vỏ động cơ. Thày trò nhà MK cuống cuồng tìm cách giải quyết, may mà có bác thợ làm đồng rất sáng tạo đã vặn được bugi ra.
Cuối cùng em vẫn trả tiền 2 cái bugi mới, không thì chú thợ đó toi mấy ngày lương :21:
@ bác HL: Nguyên văn các anh kỹ thuật MKTT tư vấn cho bác ELX, em đâu có nói sai.
Thợ tháo có 4 bugi mà gẫy 2 thì bác bảo trình độ cao đến đâu? bác tin tưởng chứ em thì không đâu, ông nào chuối là em đề nghị dừng sửa xe em ngay, không nể nang.

hoachuoique

Xe điện
Em xuống đó chỉ định thợ xem xe - Thợ ú ớ là cho ra ngồi xơi nước ngay.

Albea ELX

Xe tải
Có cụ nào lắp thêm loa tép cho Albea chưa? Hôm rồi em tính làm đôi tép, em ra chỗ 19 Lê Văn Lương ông chủ giúp chỉnh tới chỉnh lui cái sub điện và cuối cùng phán "đủ rồi, không nên thêm tép vì sẽ vỡ tiếng, tốt nhất là thay đôi loa sau". Hix, sao lại có người tốt với mình thế cơ chứ, loa sau của em Pioneer xịn theo xe 160W, em đang thiếu tiếng tép mà lại tư vấn kiểu này? Hôm sau em mới nghiên cứu làm sao để câu được dây loa? đặt tép chỗ nào cho hợp lý? (đang tính lên Minh Khôi làm đôi Alpine về tự lắp mà) thì mới để ý cái miếng nhựa ốp chân gương chiếu hậu có 1 vùng bằng miệng chén có nhiều lỗ nhỏ li ti, em tò mò tháo ra thì ôi thôi đúng roài đó chính là cái chỗ mà Fiat thiết kế để gắn loa tép, có dây sẵn sàng luôn. Em chạy ra Nguyễn Trãi gần lối rẽ vào Văn Quán ý, ghé vô 1 cửa hàng đồ chơi ô tô được bác thợ đề nghị lắp đôi tép "tự chế", em đề nghị lắp Alpine nhưng bác ý cương quyết là chất lượng không bằng cái bác ý tự chế, em đề nghị thử cả hai thì đúng là đôi tự chế nghe đanh và sắc nét hơn, điều quan trọng là rẻ hơn (có 250 ngàn thoai), lắp vào nghe phê lòi luôn. Bác nào có ý định lắp tép cho Fiat thì đừng để tép trên nắp ca bô nha, Fiat có chỗ lắp loa tép đàng hoàng đó.

MQC

Xe buýt
Có cụ nào lắp thêm loa tép cho Albea chưa? Hôm rồi em tính làm đôi tép, em ra chỗ 19 Lê Văn Lương ông chủ giúp chỉnh tới chỉnh lui cái sub điện và cuối cùng phán "đủ rồi, không nên thêm tép vì sẽ vỡ tiếng, tốt nhất là thay đôi loa sau". Hix, sao lại có người tốt với mình thế cơ chứ, loa sau của em Pioneer xịn theo xe 160W, em đang thiếu tiếng tép mà lại tư vấn kiểu này? Hôm sau em mới nghiên cứu làm sao để câu được dây loa? đặt tép chỗ nào cho hợp lý? (đang tính lên Minh Khôi làm đôi Alpine về tự lắp mà) thì mới để ý cái miếng nhựa ốp chân gương chiếu hậu có 1 vùng bằng miệng chén có nhiều lỗ nhỏ li ti, em tò mò tháo ra thì ôi thôi đúng roài đó chính là cái chỗ mà Fiat thiết kế để gắn loa tép, có dây sẵn sàng luôn. Em chạy ra Nguyễn Trãi gần lối rẽ vào Văn Quán ý, ghé vô 1 cửa hàng đồ chơi ô tô được bác thợ đề nghị lắp đôi tép "tự chế", em đề nghị lắp Alpine nhưng bác ý cương quyết là chất lượng không bằng cái bác ý tự chế, em đề nghị thử cả hai thì đúng là đôi tự chế nghe đanh và sắc nét hơn, điều quan trọng là rẻ hơn (có 250 ngàn thoai), lắp vào nghe phê lòi luôn. Bác nào có ý định lắp tép cho Fiat thì đừng để tép trên nắp ca bô nha, Fiat có chỗ lắp loa tép đàng hoàng đó.
Chúc cụ có cảm giác mới nhé (b) thỉnh thoảng phải có gì mới tý cho refresh chứ. Theo em thì âm thanh của xe Siena và Albea (tempra em chưa nghe bao giờ) là chấp nhận được rồi, đừng đổi loa làm gì, còn thêm SUB thì tai em cóc chịu được, nghe nó ù ù đau đầu lắm. Lắp thêm loa treble ở chỗ miếng nhựa tam giác thì tùy từng kụ (cái này em lắp lâu rồi :)). Quan trọng kụ thấy hay là được, vì mình nghe là chủ yếu cơ mà.

qisheng

Xe buýt
@Albea ELX: em thì lại cứ đinh ninh là trong cái miếng nhựa ốp chân gương cuả Albea nó đã lắp loa tép rồi, hóa ra không phải :21: May quá có bác làm chuột bạch đây rồi.
Công nhận là âm thanh của Albea hơi nhiều bass. Mấy hôm nữa em cũng thử lắp như bác xem sao. Thế đôi loa tép của Alpine giá bao nhiêu ạ, còn có loại nào khác nữa không bác ?

Xeđịahình

Xe container
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
Xuống em em tháo hộ cho, đảm bảo không gãy cái nào:21:

@ bác HL: Nguyên văn các anh kỹ thuật MKTT tư vấn cho bác ELX, em đâu có nói sai.
Thợ tháo có 4 bugi mà gẫy 2 thì bác bảo trình độ cao đến đâu? bác tin tưởng chứ em thì không đâu, ông nào chuối là em đề nghị dừng sửa xe em ngay, không nể nang.

Albea ELX

Xe tải
@ bác Qisheng: đôi tép Alpine em hỏi trên Minh Khôi 2A Trần Thánh Tông giá 350 ngàn. Loa tép thì nhiều loại lắm bác ạ, giá thì từ 150 ngàn (Pioneer Tàu) đến 50 đô tùy loại. Bác cứ thử đôi nào thấy vừa tai là được. Mỗi người có cách hưởng thụ âm nhạc khác nhau mà.

qisheng

Xe buýt
Tháo cái miếng nhựa để lắp loa tép có khó không bác, em sợ gẫy lẫy nhựa đi nó cứ kêu thì bực mình lắm.
Bác tả cách tháo đi, em muốn tự làm cho vui. Mà hình như bác ở Linh Đàm hay sao ý nhỉ?

hoachuoique

Xe điện
Tháo cái miếng nhựa để lắp loa tép có khó không bác, em sợ gẫy lẫy nhựa đi nó cứ kêu thì bực mình lắm.
Bác tả cách tháo đi, em muốn tự làm cho vui. Mà hình như bác ở Linh Đàm hay sao ý nhỉ?
Tháo cánh cửa, đèn, gương, loa .....xe Fiat phải thật cẩn thận - Mạnh tay kèm theo không hiểu biết là gẫy hết lẫy. Cái khoản này Thợ MêKông TT không đến nỗi nào vì là chuyên Fiat rồi .

isabinh

Xe điện
Tháo cánh cửa, đèn, gương, loa .....xe Fiat phải thật cẩn thận - Mạnh tay kèm theo không hiểu biết là gẫy hết lẫy. Cái khoản này Thợ MêKông TT không đến nỗi nào vì là chuyên Fiat rồi .
Mấy món này em chuột bạch thwuwongf xuyên, vô tư đê

hoachuoique

Xe điện

Albea ELX

Xe tải
Tháo cái ốp chân gương này dễ mừ bác. Bác rút cái núm cao su chỉnh gương ra, tháo con ốc ra, đẩy cái núm chỉnh gương tụt vào trong, nhấc miếng nhựa ra. Chú ý khéo tay chút vì nó có mấy cái cá bên trong. (xe em gương chỉnh bằng cơm nên nó thế, nếu của bác chỉnh bằng điện thì em chịu). À em ở gần Linh Đàm thôi, nhưng ngày nào cũng đi qua Linh Đàm, nếu bác ở đó lúc nào hú phát em chạy qua liền.

qisheng

Xe buýt
Tháo cái ốp chân gương này dễ mừ bác. Bác rút cái núm cao su chỉnh gương ra, tháo con ốc ra, đẩy cái núm chỉnh gương tụt vào trong, nhấc miếng nhựa ra. Chú ý khéo tay chút vì nó có mấy cái cá bên trong. (xe em gương chỉnh bằng cơm nên nó thế, nếu của bác chỉnh bằng điện thì em chịu). À em ở gần Linh Đàm thôi, nhưng ngày nào cũng đi qua Linh Đàm, nếu bác ở đó lúc nào hú phát em chạy qua liền.
Hehe, xe em 1.6 nên chỉnh bằng điện.

Albea ELX

Xe tải
Hix! 1.3 thía mà lại hay, tháo gương không sợ điện giật. Ơ mà mấy ngày nay không thấy bác nào bảo dưỡng FIAT nhẩy?

MQC

Xe buýt
Hix! 1.3 thía mà lại hay, tháo gương không sợ điện giật. Ơ mà mấy ngày nay không thấy bác nào bảo dưỡng FIAT nhẩy?
Ơ xe 1.3 không có điện à. Chứ xe bọn em 1.6 là cẩn thận lắm không là giật đới

MQC

Xe buýt
Bác ủng hộ bác ấy là em bắn đỏ đít cả 2 bác đới!:21::21::21:
Ui, sợ quá bác Lada1207 ơi :ohmy: Thía xe 1.6 của bọn iem không có điện mà chỉ được điều khiển bằng điện thôi. Cóc sợ giật nữa, cụ FIatvuong bắn cho xanh đít đê (c)

hoachuoique

Xe điện
Ui, sợ quá bác Lada1207 ơi :ohmy: Thía xe 1.6 của bọn iem không có điện mà chỉ được điều khiển bằng điện thôi. Cóc sợ giật nữa, cụ FIatvuong bắn cho xanh đít đê (c)
Hôm nọ thấy thấy nhà Kiavuong bẩu là điều khiển Cơm cơ mà .