[Funland] Kinh nghiệm bán hàng online

duongvubkac

Xe tải
Website
shopee.vn
Các sàn thu 7-15% doanh thu tùy gói, tức là doanh thu 1 tháng của cụ 100tr cụ mất tầm 7-15tr, nếu cụ thuê cửa hàng 5tr mà doanh thu 100tr thì mở cửa hàng rẻ hơn

teppia

Xe tăng
Về quê mở cửa hàng mà bán... chứ đú ở Hà Nội cạnh tranh vỡ mồm.

kfc1981

Xe điện
thương mại điện tử e làm 10 năm trước trên OF nghĩ đến lúc đó cực khổ thật,
Cụ nào máu làm bên us hú e nhé.
E đang cần kết hợp với các cụ có hàng thủ công mỹ nghệ mạnh để xuất sang đó
E cùng làm từ a>z
Việt Nam nhường lại cho các team ko thạo ngoại ngữ
Sản phẩm nông nghiệp có “đặc thù” có làm đc ko mợ? Cháu cũng mon men tìm đầu ra.

hafokem

[Tịch thu bằng lái]
Giá phá lắm, sản lượng cao nhưng lợi nhuận mỏng, nói chung giờ chả biết làm gì, gì cũng khó xơi.
Bản chất là cái gì cũng khó xơi, khi anh tàu bị bọn âu mỹ bóp, ảnh sẽ phình qua ziệc nam hơn
Nhiều đội thương mại tàu đang chuyển sang Việt Nam mở kho online bán mạnh trên Tik Tok đó, đang là các mặt hàng nhựa, túi sách, giày dép. Hàng lọc nước sẽ không xa

Mợ_Toét_2710

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cụ nào máu làm bên us hú e nhé.
E đang cần kết hợp với các cụ có hàng thủ công mỹ nghệ mạnh để xuất sang đó
E cùng làm từ a>z
Đã inbox cụ, e đang quan tâm món này. Hi vọng có cơ hội hợp tác ạ.

Mợ_Toét_2710

Xe điện
Bản chất là cái gì cũng khó xơi, khi anh tàu bị bọn âu mỹ bóp, ảnh sẽ phình qua ziệc nam hơn
Nhiều đội thương mại tàu đang chuyển sang Việt Nam mở kho online bán mạnh trên Tik Tok đó, đang là các mặt hàng nhựa, túi sách, giày dép. Hàng lọc nước sẽ không xa
Hôm trc thằng Tàu mà e nhập hàng cũng sang gặp e và nó nói tìm kho ở VN, hỏi e bán trên đâu là chính, chắc mon men làm mảng bán lẻ ở VN. Nói chung bán đc cho Tây thu ngoại tệ vẫn sướng hơn, xưa thời sinh viên e bán lụa và đồ mỹ nghệ trên Hàng Gai lợi nhận gấp 10-20 lần ấy, e cũng mon men định thuê cái cửa hàng gần đó mà thời đó tiền k có nên k thuê nổi. Giờ mảng online này phát triển mà bán dc các món truyền thống của quê mình thi ngon quá, e đang ngâm cứu định mở 1 gian trên amazon bán các sp handmade và truyền thống của quê hương e xem thế nào.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Hôm trc thằng Tàu mà e nhập hàng cũng sang gặp e và nó nói tìm kho ở VN, hỏi e bán trên đâu là chính, chắc mon men làm mảng bán lẻ ở VN. Nói chung bán đc cho Tây thu ngoại tệ vẫn sướng hơn, xưa thời sinh viên e bán lụa và đồ mỹ nghệ trên Hàng Gai lợi nhận gấp 10-20 lần ấy, e cũng mon men định thuê cái cửa hàng gần đó mà thời đó tiền k có nên k thuê nổi. Giờ mảng online này phát triển mà bán dc các món truyền thống của quê mình thi ngon quá, e đang ngâm cứu định mở 1 gian trên amazon bán các sp handmade và truyền thống của quê hương e xem thế nào.
Amazon nó cho 30 ngày trả hàng đấy , bán món gì mà ăn luôn đỡ sợ trả hàng ;))

Mợ_Toét_2710

Xe điện
Amazon nó cho 30 ngày trả hàng đấy , bán món gì mà ăn luôn đỡ sợ trả hàng ;))
E đang tìm hiểu xem như nào cụ ạ, cơ bản là e hỗ trợ cho thằng bé con nhà e nó startup.

makemoneyk

Xe tải
Cụ nào máu làm bên us hú e nhé, e đang bán trên etsy và amazon
hiện đang cần kết hợp với các cụ có hàng thủ công mỹ nghệ mạnh để xuất sang đó
E cùng làm từ a>z
Em làm bên trang sức. Có hợp tác được k cụ

hafokem

[Tịch thu bằng lái]
Amazon - Đây là hướng đi đúng đắn ạ
Mảng bên em bạn tàu cũng sang mở nhà máy nhưng không thành công lắm
Chính nhiều anh tàu cũng không nhập bằng giá bên em đang nhập, 🤣🤣🤣🤣🤣. Trung Quốc thực sự rất rộng lớn

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Làm Amazon bây giờ phải trường vốn, có cty Việt Nam đang kiện Amazon 200tr đô, 🤣🤣🤣🤣
Amazon đợt này ko biết có bem tk VN nữa ko ! Đợt nọ em định làm mà nó bem lia lịa anh em khóc rưng rức đâm ra em cũng nản ko để ý đến nữa , bẵng đi cũng đôi năm rồi . Ngay cái paypal cũng quên cmn mất pass mới đau :))

hafokem

[Tịch thu bằng lái]
Amazon đợt này ko biết có bem tk VN nữa ko ! Đợt nọ em định làm mà nó bem lia lịa anh em khóc rưng rức đâm ra em cũng nản ko để ý đến nữa , bẵng đi cũng đôi năm rồi . Ngay cái paypal cũng quên cmn mất pass mới đau :))
Với những sản phẩm có khả năng sản xuất hàng loạt và bán tốt, thằng Amazon sẽ để mình làm thị trường tầm 2-3 năm, rồi sau đó nó sẽ mở dòng sản phẩm y hệt và tung ra nhiều chiêu khuyến mãi rồi hớt hết. Rất điếm

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Với những sản phẩm có khả năng sản xuất hàng loạt và bán tốt, thằng Amazon sẽ để mình làm thị trường tầm 2-3 năm, rồi sau đó nó sẽ mở dòng sản phẩm y hệt và tung ra nhiều chiêu khuyến mãi rồi hớt hết. Rất điếm
Tiki trading chắc học theo tụi này !

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Cậu cùng làm với e giờ đang làm CEO của Amazon VN, anh em đồng nghiệp cũ phát triển quá mình cứ lẹt đẹt mãi
ủa có amazon VN rồi à cụ ? lâu quá ko quan tâm thế sự gì cả :(

Tiểungưnhi88

Xe điện
Các cụ có kinh nghiệm về lĩnh vực thương mại điện tử chỉ giáo giùm em cách start up với ạ. Đây là xu hướng của tương lai, em muốn tham gia mà đang loay hoay. Vd mở gian hàng trên shoppee thì thế nào? Giá cả thuê 1 gian hàng là bao nhiêu? Cách tìm kiếm nguồn hàng ra sao? Có nên giữ tồn kho không? Cách tiếp cận khách hàng? Cách đẩy hàng nhanh? Cách giải quyết hàng tồn? vv... cảm ơn các cụ nhiều!
Trả lời được câu này của cụ thì các cụ khác làm hết rồi.