[Funland] Kinh nghiệm bán hàng online

hoviethung

Xe lăn
Các cụ có kinh nghiệm về lĩnh vực thương mại điện tử chỉ giáo giùm em cách start up với ạ. Đây là xu hướng của tương lai, em muốn tham gia mà đang loay hoay. Vd mở gian hàng trên shoppee thì thế nào? Giá cả thuê 1 gian hàng là bao nhiêu? Cách tìm kiếm nguồn hàng ra sao? Có nên giữ tồn kho không? Cách tiếp cận khách hàng? Cách đẩy hàng nhanh? Cách giải quyết hàng tồn? vv... cảm ơn các cụ nhiều!
Mình cũng đang thử tham gia món này. Hỏi thằng Chatgpt thì nó chỉ cho 7 bước tham gia bán hàng trên sàn tm đt:
B1. Tìm sàn tm phù hợp
B2. Đăng kí tk, cung cấp thông tin yêu cầu
B3. Tạo gian hàng.
B4. Quản lý sản phẩm.
B5. Quản lý đơn hàng.
B6. Quảng bá sản phẩm.
B7. Cập nhật gian hàng.
Còn cụ thể thế nào thì còn mơ hồ lắm.

sirius6688

Xe điện
thương mại điện tử e làm 10 năm trước trên OF nghĩ đến lúc đó cực khổ thật,
Cụ nào máu làm bên us hú e nhé, e đang bán trên etsy và amazon
hiện đang cần kết hợp với các cụ có hàng thủ công mỹ nghệ mạnh để xuất sang đó
E cùng làm từ a>z
Việt Nam nhường lại cho các team ko thạo ngoại ngữ

Chỉnh sửa cuối:

hafokem

[Tịch thu bằng lái]
Chả ai chỉ cụ các cái cụ hỏi đâu, cụ cứ làm rồi dần dần vỡ ra. Muốn chắc hơn thì cụ xin làm thuê trc rồi sau học hỏi ra làm riêng.
E thì đang tìm cách bán các sàn nước ngoài chứ e chán trong nước rồi.
Sai lầm chị ơi
Thị trường 90tr dân, bọn tây còn mất cả đống tiền thuê tư vấn để thâm nhập thị trường

phuongmit

Xe cút kít
Câu hỏi tỉ đô này giả nhời chắc 100 trang chưa xong ;))

lalala1122

Xe tải
Shopee mở miễn phí, nhưng cụ ko buôn bán hàng giả, hàng nhái chất lượng lởm nhưng giá siêu rẻ thì cũng khó sống cụ ạ. Hàng chính hãng thì các nhãn hàng lớn đều có, giá của cụ chung chung ở giữa thì chả ma nào thèm ngó đâu cụ ạ.
Theo quan điểm quan sát cá nhân của e thì các mặt hàng giá thấp nhất thường là bán được nhiều nhất ( chất lượng thì e cũng ăn quả đắng nhiều nên xin phép ko bình luận nhiều )
Giờ e mua 1 là mua chính hãng ( shopee mall ), 2 là ra trực tiếp, còn ko có thì mới mua mấy đồ khoai khoai trên shopee thôi

sliverk51

Xe máy
e cũng có nhu cầu mà hết vốn chưa dám làm. Vẫn đag cày cho qua đi giai đoạn khó khăn này

hafokem

[Tịch thu bằng lái]
Shopee mở miễn phí, nhưng cụ ko buôn bán hàng giả, hàng nhái chất lượng lởm nhưng giá siêu rẻ thì cũng khó sống cụ ạ. Hàng chính hãng thì các nhãn hàng lớn đều có, giá của cụ chung chung ở giữa thì chả ma nào thèm ngó đâu cụ ạ.
Theo quan điểm quan sát cá nhân của e thì các mặt hàng giá thấp nhất thường là bán được nhiều nhất ( chất lượng thì e cũng ăn quả đắng nhiều nên xin phép ko bình luận nhiều )
Giờ e mua 1 là mua chính hãng ( shopee mall ), 2 là ra trực tiếp, còn ko có thì mới mua mấy đồ khoai khoai trên shopee thôi
Giá tốt nhất thì bán chạy nhất
Hehe, vấn đề là làm sao mà nhập được giá tốt nhất để bán nhiều nhất
Bên cạnh anh tàu, có cái hay mà cũng nhiều điều dở

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Tự làm đi cụ! ngay việc mở cái shop trên shopee nó là đơn giản nhất để cụ bắt đầu rồi còn đi hỏi . Tự làm và dần dần sẽ học được . Còn chỉ thì dễ không ấy mà , truyền tải hết kiến thức cho cụ chưa chắc cụ đã làm được .
Kiến thức bán hàng từ shopee , laz, tiki , đến cả amazon em cũng đầy đầu đây mà em có làm được méo đâu .

Tiện ích nhà Việt

Xe hơi
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.facebook.com
Học trên mạng, tự học. Học thêm các phần mềm.
Cụ cứ làm dần, thiếu đến đâu thì bổ sung đến đó.
Em vẫn đang tự làm từ A đến Z nhưng chưa thành công, chỉ có thể tư vấn cho cụ như vậy.
Chúc cụ thành công. !

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
À còn nữa là cụ phải có đội nhóm mới mong thành công , còn làm 1 mình như em thì đủ ăn đã là tốt rồi !

banmotnucuoi

Xe lăn
Chả ai chỉ cụ các cái cụ hỏi đâu, cụ cứ làm rồi dần dần vỡ ra. Muốn chắc hơn thì cụ xin làm thuê trc rồi sau học hỏi ra làm riêng.
E thì đang tìm cách bán các sàn nước ngoài chứ e chán trong nước rồi.
Đầy lớp học do những người bán đc 1 tỷ gói mè tạo ra.

Các cụ có kinh nghiệm về lĩnh vực thương mại điện tử chỉ giáo giùm em cách start up với ạ. Đây là xu hướng của tương lai, em muốn tham gia mà đang loay hoay. Vd mở gian hàng trên shoppee thì thế nào? Giá cả thuê 1 gian hàng là bao nhiêu? Cách tìm kiếm nguồn hàng ra sao? Có nên giữ tồn kho không? Cách tiếp cận khách hàng? Cách đẩy hàng nhanh? Cách giải quyết hàng tồn? vv... cảm ơn các cụ nhiều!
Mấy sàn điện tử theo em thấy thì cứ mở gian hàng thôi, đáng lý các cụ thuê cử hàng hết 50tr tháng thì bỏ ra 500tr tháng để quảng cáo và bán phá giá thì bán đc ngay, rồi cắt dần khuyến mại, cắt dần quảng cáo mà vẫn hoà vốn thì dần dần có lãi.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Sai lầm chị ơi
Thị trường 90tr dân, bọn tây còn mất cả đống tiền thuê tư vấn để thâm nhập thị trường
Giá phá lắm, sản lượng cao nhưng lợi nhuận mỏng, nói chung giờ chả biết làm gì, gì cũng khó xơi.

minhhai985

Xe lăn
Muốn làm online mà giờ vẫn hỏi tạo tk thế nào thì e ạ cụ. :D

Lenh ho dai ca

Đi bộ
Tmđt giờ bão hòa rồi, bác muốn nhảy vào phải chủ động 1 tí
Lên sàn tính sơ sơ bị cắn phí khá nhiều đấy

vanhai493

Xe điện
Lên fb học 1 khóa 20 củ, họ chỉ từ az, nhạp hàng chị na r bán

lalala1122

Xe tải
Giá tốt nhất thì bán chạy nhất
Hehe, vấn đề là làm sao mà nhập được giá tốt nhất để bán nhiều nhất
Bên cạnh anh tàu, có cái hay mà cũng nhiều điều dở
Giá tốt thì nó cũng có giới hạn của nó cụ ạ, nên các cụ xưa có câu tiền nào của đấy thôi. Nói chung là shopee giờ e thấy phân hoá cũng rất mạnh, 1 là rẻ cực kì ( hàng lởm ) 2 là hàng chính hãng
Ví dụ đôi giầy shopee 100k ở ngoài bán 500k chính hãng 2 củ, mỗi loại sẽ tốt hơn chứ ko thể 100k bằng 500k được cụ ạ