[Thảo luận] Kính nể cụ Tucson 30Y-0006 !

typn1975

Xe tăng
Kụ Tuc 0006 vừa bị khai trừ khỏi hội hội So-Tu nên ấm ức, đã thế đi kiểu "ko ăn được thì đạp đổ" cho hội So-tuc nhà ta mang tiếng cái... Nhà cháu dự là thế...8->8->8->

chuchuoi9807

Xe buýt
Website
www.otofun.net
Cá nhân em có tị nhời về : Cấp & xử dụng logo otofun.net; phong cách hội viên.

Tiếp cùng cụ Wallingforce:
Em cũng từng có 1 ý kiến riêng nhỏ nhẹ trên forum này về ''tư cách của off otofun''. Theo em, đã là thành viên của off otofun, nên tự hành xử đúng, và gương mẫu khi tham gia giao thông. Bởi không lẽ gì mình chém hết thớt này sang thớt khác, chê bai, cả quát tháo nữa với các hành vi giao thông, mà thực tế khi hiện diện ngoài đường lại có những hành động ''phản hội off'' như thế thì thật đáng lên án. Nhất là xe vẫn có logo off của hội, việc này theo em; phải có ý kiến với ban lãnh đạo hội về việc cụ thể điều kiện kèm theo khi cấp và sử dụng logo của hội cho các thành viên. Em vào hội cũng mới thôi, nhưng cũng rất muốn nhận được 1 con logo cho mình. Em tự nhận thấy, khi lài oto tham gia giao thông mình cần phải khắc phục thêm một số lỗi xấu nữa may ra mới dám đăng ký logo otofun.net.
Các bác đồng ý thì vote cho em vài phát nhé.

tdhien

Xe buýt
Nhân tiện thớt này, em cũng xin xì một cụ mang logo OF biển số 31F 2728 (vios đen). Em gặp cũng ở đường Thăng Long - Nội Bài, cụ ấy đi làn ngoài bên trái với tốc độ hơn 50km/h một tẹo, em đi sau dùng tất cả các biện pháp (xi nhan, nháy đèn, cuối cùng dùng cả đến còi) nhưng đường cụ cụ cứ đi, mãi sau nhìn gương em thấy có khoảng 4 - 5 xe cũng bị nối đuôi sau xe em, đi mãi 1 đoạn cuối cùng em đành vượt phải để lên ngó xem thì hóa ra cụ ấy đang nấu cháo điện thoại ạ. Mông mang logo of mà lại đi thế nên em nhìn thấy bức xúc quá (nếu mông không có logo of thì chắc em vượt lên và điều chỉnh để cụ ấy đi còn khoảng 30km/h để cụ ấy đt cho an toàn ạ). Không lẽ logo of bây giờ cấp dễ thế hả các cụ?

xedieu

Xe cút kít
Logo giả thì chịu rồi! :D

chuyện cũng không có gì to tát mà các cụ phải bức xúc làm gì
có phải ai cũng không có lúc nào vi phạm khi tham gia giao thông đâu
có thể cụ ý có việc cực kỳ khẩn cấp không thể muộn nên mới đi ẩu một chút ( tất nhiên cái này chả ai khuyến khích cả, sai thì đã có GT xử lý rồi)
để bao giờ cụ ý vào có ý kiến rồi các cụ trách cũng được cơ mà

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Em cũng từng có 1 ý kiến riêng nhỏ nhẹ trên forum này về ''tư cách của off otofun''. Theo em, đã là thành viên của off otofun, nên tự hành xử đúng, và gương mẫu khi tham gia giao thông. Bởi không lẽ gì mình chém hết thớt này sang thớt khác, chê bai, cả quát tháo nữa với các hành vi giao thông, mà thực tế khi hiện diện ngoài đường lại có những hành động ''phản hội off'' như thế thì thật đáng lên án. Nhất là xe vẫn có logo off của hội, việc này theo em; phải có ý kiến với ban lãnh đạo hội về việc cụ thể điều kiện kèm theo khi cấp và sử dụng logo của hội cho các thành viên. Em vào hội cũng mới thôi, nhưng cũng rất muốn nhận được 1 con logo cho mình. Em tự nhận thấy, khi lài oto tham gia giao thông mình cần phải khắc phục thêm một số lỗi xấu nữa may ra mới dám đăng ký logo otofun.net.
Em đi nghiêm chỉnh 4 năm liên tục mà chưa đc cấp nôgô này :D

binhnq2

Xe tăng
he he vâng, hồi ấy cơ chế nó thoáng, nên dễ...xin, H thì nghiêm ngặt rồi, may e đã dán, và e đi cũng...đôi lúc trái luật (vượt phải là tiêu biểu) nhưng mà may quá chưa thấy cụ nào nhắc em, chứng tỏ e đi cũng lành phỏng ạ? keke

về cơ bản em nghĩ khi đã tham gia vào diễn đàn, đa số các mem đều rất tuân thủ theo nội quy của diễn đàn cũng như chi hội mình tham gia
tất cả cũng đều đang chung tay xây dựng văn hoá giao thông theo lời kêu gọi của diễn đàn từ SN lần 4 mà
Cụ cũng chả phải chờ đến khi khắc phục hết các lỗi xấu mới đăng ký logo làm gì, cứ đăng ký mà dán luôn đi
đi đường thì ai chả có lúc này lúc nọ, nhân vô thập toàn mà
cụ dán logo có đi sai thì sẽ có người nhắc nhở cụ lần sau sửa lại cho đúng thì càng tốt chứ sao
tuy nhiên nhiều cụ lại trách quá lời, cũng nên nhẹ nhàng thôi là ok mà
em vote cụ luôn nhá

Em đi nghiêm chỉnh 4 năm liên tục mà chưa đc cấp nôgô này :D
thế mà em mới tham gia lại có logo đồng mới oách chứ, nhưng chỉ tặng các mợ thôi, vì em thấy các mợ dán logo đi chuẩn lém :x

KiaCD5numberone

Xe tăng
Trước đây cấp Logo tương đối dễ. Chi hội em cứ đăng ký đúng xe là cấp. Nhưng rất nhiều cụ vào đăng ký xin cái logo xong là một đi không trở lại. Nên bây giờ kết nạp vào là ít nhất thử thách một thời gian tinh thần tham gia thế nào mới cấp. Trong xe em lúc nào cũng sẵn chục cái Logo để tặng anh em sau khi đăng ký và ra mắt chi hội sau một bữa hoành tráng:)). Còn không ra mắt thì miễn Logo.

Cho nên các bác có dán Logo sau ít nhưng đi đứng chả có tý lịch sự nào thường rơi vào trường hợp 1 đi không trở lại đó.

khoaquay

Xe điện
Người OF
Website
www.facebook.com
Em thấy sự việc cũng không có gì to tát quá đâu, thanh niên mà.. nhất là khi gặp anh em OF trên đường thấy thì trêu trọc tí cho vui thôi, như em đi đường trong lúc tâm trạng vui vẻ, gặp anh em OF là em còi, nháy pha từ đằng sau, lách lên tạt đầu rồi bò 5km/h trêu xong em lại vút :)) vui mà.

pupil

Xe điện
về cơ bản em nghĩ khi đã tham gia vào diễn đàn, đa số các mem đều rất tuân thủ theo nội quy của diễn đàn cũng như chi hội mình tham gia tất cả cũng đều đang chung tay xây dựng văn hoá giao thông theo lời kêu gọi của diễn đàn từ SN lần 4 mà Cụ cũng chả phải chờ đến khi khắc phục hết các lỗi xấu mới đăng ký logo làm gì, cứ đăng ký mà dán luôn đi đi đường thì ai chả có lúc này lúc nọ, nhân vô thập toàn mà cụ dán logo có đi sai thì sẽ có người nhắc nhở cụ lần sau sửa lại cho đúng thì càng tốt chứ sao tuy nhiên nhiều cụ lại trách quá lời, cũng nên nhẹ nhàng thôi là ok
em vote cụ luôn nhá
Đồng ý với cụ cái đậm đậm kia, nhưng đi đường có nhiều loại sai: sai do bất khả kháng, sai do vô tình, sai do cố tình - cái này mới đáng nói đây. Đi láo quá không ai chịu được người ta mới phải còm-ment, có ai nhỡ nhàng hàng chục cây số không? nó ăn vào bản chất con người rồi cụ ạ! Cái dòng đỏ của cụ không ổn đâu, khi còn coi những hành động này là bình thường thì còn có chuyện đi lại bát nháo, cố tình tranh cướp đường, lái xe rùa nghe điện thoại phớt lờ đằng sau ... Cái tính cá nhân bon chen nó quá lớn đi đâu làm gì cũng chỉ biết có mình thôi cụ ạ! Cụ mà ở trong hoàn cảnh chúng tôi hôm qua mà xem ... x-(

Wallingforce

Xe buýt
Website
www.hangchauau.com
Em thấy sự việc cũng không có gì to tát quá đâu, thanh niên mà.. nhất là khi gặp anh em OF trên đường thấy thì trêu trọc tí cho vui thôi, như em đi đường trong lúc tâm trạng vui vẻ, gặp anh em OF là em còi, nháy pha từ đằng sau, lách lên tạt đầu rồi bò 5km/h trêu xong em lại vút :)) vui mà.
Cụ chạy xe "buýt" rồi có khác, nhỡ tạt phải đầu ông mới lái trong xe chở trẻ con thì sao, coi rẻ tính mạng mình và cộng đồng quá! x-(

khoaquay

Xe điện
Người OF
Website
www.facebook.com
Cụ chạy xe "buýt" rồi có khác, nhỡ tạt phải đầu ông mới lái trong xe chở trẻ con thì sao, coi rẻ tính mạng mình và cộng đồng quá! x-(
Em tạt cách xa nhiều mét thừa khoảng cách an toàn có xin nhan, em điên mà tạt kiểu xe buýt, em là người rất tôn trọng luật giao thông đấy :))

CuTiVoDich

Xe điện
Chắc Hội So-Tuc đi hội thảo không mời cụ ý nên cụ ấy giận, cụ ấy quẩy trước đoàn các cụ cho bõ tức đấy:))