[Funland] Kính mời các cụ thưởng thức bia tại quán bia nhậu đứng ở Triều Tiên

Minh Nguyen 12

Xe buýt
Em chỉ đưa thông tin và thông tin đã qua tham khảo với người bạn Triều Tiên của em. Ở đây có dân chủ nên em không cần phản bác gì ý kiến trái chiều, tin hay không tùy các cụ, các mợ thôi ạ. 😊
Cụ nói dân Triều Tiên có kem ăn thì em tin ngay

phuongmit

Xe cút kít

HVC

Xe buýt
Em vẫn xin cảm ơn cụ vì đã chia sẻ quan điểm của cụ ở đây. Ở nước ta chúng ta dần quen với việc ko có cái gì miễn phí rồi nên khó quen với chuyện ở nước khác họ free nhà ở, y tế, giáo dục... và nhiều thứ khác còn lớn hơn 12 lít bia/tháng cho mỗi người đàn ông rất nhiều.
Vậy nên muốn nói những chuyện quốc tế thì cũng có kiến thức chứ lên OF mà chém bừa là không được.

Bastion.P

[Tịch thu bằng lái]
Chắc là 12l 1 năm nhỉ, thế cũng còn tốt hơn ở thiên đường chẳng cho free lít nào, toàn phải xin tiền vợ mua :P

Giờ e mới để ý dữ liệu này :)) nếu tính đàn ông 18 trở lên thì nghe sai sai. Kể cả là đất nước phát triển, giàu mạnh và thừa khả năng cung cấp thì k chính phủ nào lại chọn bia để bơm cho dân với 1 lượng như thế. Kết quả nhận lại là cỡ 1/3 dân số ngày nào cũng uống bia, xem ra chả đem lại cái gì còn hại sức khoẻ :))

XPQ

Xe cút kít
12L /tháng. Nếu tính theo Lon như bia Hà Nội 330ml thì mỗi tháng mỗi người được gần 40 Lon bia. Ở Việt Nam đang tiêu thụ số lượng bia đứng đầu Châu Á mà tính số người cũng ko thể uống hết số lit đó đâu. Để cung cấp đủ số lượng bia như vậy thì nó cần nhà máy quy mô phải khủng khiếp lắm. 1 đất nước nghèo đói, dân thì gầy gầy còm còm như suy dinh dưỡng đến cơm còn chẳng có mà ăn thì lấy đâu ra bia mà free.

Triều Tiên là xứ biệt lập nên không có cơ hội để xác thực thông tin.
Ti diên cứ lô dích mà suy thì chỉ một phần rất nhỏ nhân dân đặc biệt mới có cơ hội hưởng chính sách này. Vì nếu thằng Ủn đủ tiền thì đã nhập gạo nhập thịt về cho toàn dân, không phải thỉnh thoảng tống tiền bọn Hàn cuốc lấy một ít bột mì với thịt bò.

Và cũng lô dích mà suy, Triều Tiên cũng có một tầng lớp được đặc quyền lên chủ nghĩa Sạn Cổng trước, để có trải nghiệm mà còn giáo dục cần lao. Mà ở cảnh giới ấy, bia miễn phí chỉ là một cái tóc bẹn bé tí.

Dacia90

[Tịch thu bằng lái]
12L /tháng. Nếu tính theo Lon như bia Hà Nội 330ml thì mỗi tháng mỗi người được gần 40 Lon bia. Ở Việt Nam đang tiêu thụ số lượng bia đứng đầu Châu Á mà tính số người cũng ko thể uống hết số lit đó đâu. Để cung cấp đủ số lượng bia như vậy thì nó cần nhà máy quy mô phải khủng khiếp lắm. 1 đất nước nghèo đói, dân thì gầy gầy còm còm như suy dinh dưỡng đến cơm còn chẳng có mà ăn thì lấy đâu ra bia mà free.
Sản xuất bia từ gạo hay không phải nhỉ? Dân TT đói ăn thiếu gạo lắm.