[Funland] Kính mời các cụ thưởng thức bia tại quán bia nhậu đứng ở Triều Tiên

N.Korea Ginseng

Xe Cứu Trợ
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Quán này đặc biệt nhỉ, lúc nào em cũng phải lượn qua một phát xem thế nào :)
Cụ ơi Bình Nhưỡng Quán ở 28 Nguyễn Thị Định đóng cửa năm kia rồi các cụ ạ, sau đợt covid 1. Hiện còn 1 quán Triều Tiên gần đó là Koryo, 61 Trung Hòa này, đúng là đồng hương với BNQ.
Nhà Hàng Koryo
0336 409 415

meotamthe

Xe cút kít

HVC

Xe buýt
Taedonggang là quán bia nổi tiếng ở trung tâm Bình Nhưỡng, đặt theo tên loại bia yêu thích của người Triều Tiên. Quán chỉ có bàn, không có ghế.

Ở Triều Tiên bia được phân phối theo tiêu chuẩn, mỗi người đàn ông trưởng thành trong 1 tháng được 12 lít bia miễn phí. Từ lít bia thứ 13 mới phải trả tiền.

Bia Taedonggang (Đại Đồng Giang) em đã được uống tại Bình Nhưỡng Quán, nhà hàng Triều Tiên tại 28 Nguyễn Thị Định (đầu Nguyễn Thị Định-Trần Duy Hưng). Bia uống thơm ngon có thể sánh ngang bia Trúc Bạch của ta. Kính lễ các cụ ạ. 😄

*Cập nhật 10/2022: Bình Nhưỡng quán ở 28 Nguyễn Thị Định đóng cửa năm kia rồi các cụ ạ, sau đợt covid 1. Hiện còn 1 quán Triều Tiên gần đó là Koryo, 61 Trung Hòa này, đúng là đồng hương với BNQ.
Nhà Hàng Koryo
0336 409 415
Cụ nói phét nó điêu tới tầm vũ trụ quá. Mỗi người đàn ông trưởng thành được phát tới tận 12L/tháng nhưng chắc là đàn ông trong bộ chính trị cận về anh Ủn đấy chứ ?

Minh Nguyen 12

Xe buýt
Cụ nói phét nó điêu tới tầm vũ trụ quá. Mỗi người đàn ông trưởng thành được phát tới tận 12L/tháng nhưng chắc là đàn ông trong bộ chính trị cận về anh Ủn đấy chứ ?
Cụ ấy quen mồm thôi mà.

N.Korea Ginseng

Xe Cứu Trợ
Cụ ấy quen mồm thôi mà.
Em chỉ đưa thông tin và thông tin đã qua tham khảo với người bạn Triều Tiên của em. Ở đây có dân chủ nên em không cần phản bác gì ý kiến trái chiều, tin hay không tùy các cụ, các mợ thôi ạ. 😊

HVC

Xe buýt
Em chỉ đưa thông tin và thông tin đã qua tham khảo với người bạn Triều Tiên của em. Ở đây có dân chủ nên em không cần phản bác gì ý kiến trái chiều, tin hay không tùy các cụ, các mợ thôi ạ. 😊
12L /tháng. Nếu tính theo Lon như bia Hà Nội 330ml thì mỗi tháng mỗi người được gần 40 Lon bia. Ở Việt Nam đang tiêu thụ số lượng bia đứng đầu Châu Á mà tính số người cũng ko thể uống hết số lit đó đâu. Để cung cấp đủ số lượng bia như vậy thì nó cần nhà máy quy mô phải khủng khiếp lắm. 1 đất nước nghèo đói, dân thì gầy gầy còm còm như suy dinh dưỡng đến cơm còn chẳng có mà ăn thì lấy đâu ra bia mà free.

N.Korea Ginseng

Xe Cứu Trợ
12L /tháng. Nếu tính theo Lon như bia Hà Nội 330ml thì mỗi tháng mỗi người được gần 40 Lon bia. Ở Việt Nam đang tiêu thụ số lượng bia đứng đầu Châu Á mà tính số người cũng ko thể uống hết số lit đó đâu. Để cung cấp đủ số lượng bia như vậy thì nó cần nhà máy quy mô phải khủng khiếp lắm. 1 đất nước nghèo đói, dân thì gầy gầy còm còm như suy dinh dưỡng đến cơm còn chẳng có mà ăn thì lấy đâu ra bia mà free.
Em vẫn xin cảm ơn cụ vì đã chia sẻ quan điểm của cụ ở đây. Ở nước ta chúng ta dần quen với việc ko có cái gì miễn phí rồi nên khó quen với chuyện ở nước khác họ free nhà ở, y tế, giáo dục... và nhiều thứ khác còn lớn hơn 12 lít bia/tháng cho mỗi người đàn ông rất nhiều.

phuongmit

Xe cút kít
Giờ e mới để ý dữ liệu này :)) nếu tính đàn ông 18 trở lên thì nghe sai sai. Kể cả là đất nước phát triển, giàu mạnh và thừa khả năng cung cấp thì k chính phủ nào lại chọn bia để bơm cho dân với 1 lượng như thế. Kết quả nhận lại là cỡ 1/3 dân số ngày nào cũng uống bia, xem ra chả đem lại cái gì còn hại sức khoẻ :))

N.Korea Ginseng

Xe Cứu Trợ
Giờ e mới để ý dữ liệu này :)) nếu tính đàn ông 18 trở lên thì nghe sai sai. Kể cả là đất nước phát triển, giàu mạnh và thừa khả năng cung cấp thì k chính phủ nào lại chọn bia để bơm cho dân với 1 lượng như thế. Kết quả nhận lại là cỡ 1/3 dân số ngày nào cũng uống bia, xem ra chả đem lại cái gì còn hại sức khoẻ :))
Các nước phát triển giàu mạnh, thừa khả năng thì CP của họ là CP kiến tạo chứ có phải CP tham gia sản xuất và phục vụ toàn diện cho người dân đâu cụ. 😄

phuongmit

Xe cút kít
Các nước phát triển giàu mạnh, thừa khả năng thì CP của họ là CP kiến tạo chứ có phải CP tham gia sản xuất và phục vụ toàn diện cho người dân đâu cụ. 😄
E đang ví dụ để đối lập với Bắc Triều thôi cụ :)) vì bia rượu thuốc lá dc xếp vào hàng k thiết yếu và có nguy cơ gây ảnh hưởng sức khoẻ mà lại cấp với số lượng lớn như thế thì chả chính phủ nào chọn cả :))

nowhereland

Xe điện
Hiếu kỳ thì vào BNQ thôi chứ vừa đắt vừa không hợp khẩu vị. Mấy em chim chích mà các cụ khen xinh còn thua xa các em đi bộ cơm trưa dọc phố Trung Hòa nhà mình, đúng là bụt chùa nhà không thiêng.
BNQ với Kyroro gì đấy em đánh giá gọi Vuvuzela bằng cụ.:))

N.Korea Ginseng

Xe Cứu Trợ
E đang ví dụ để đối lập với Bắc Triều thôi cụ :)) vì bia rượu thuốc lá dc xếp vào hàng k thiết yếu và có nguy cơ gây ảnh hưởng sức khoẻ mà lại cấp với số lượng lớn như thế thì chả chính phủ nào chọn cả :))
Thuốc lá thì em hoàn toàn đồng ý dù chỉ 1 điếu nhưng với bia nhẹ độ em thấy uống 12 lít/tháng và dàn đều thời gian thì cái lợi cho sức khỏe tinh thần là hơn hẳn cái hại cho cơ thể. :D

N.Korea Ginseng

Xe Cứu Trợ
Hiếu kỳ thì vào BNQ thôi chứ vừa đắt vừa không hợp khẩu vị. Mấy em chim chích mà các cụ khen xinh còn thua xa các em đi bộ cơm trưa dọc phố Trung Hòa nhà mình, đúng là bụt chùa nhà không thiêng.
BNQ với Kyroro gì đấy em đánh giá gọi Vuvuzela bằng cụ.:))
Xét đến chung kết thì em hoàn toàn đồng ý với cụ ạ. :))

phuongmit

Xe cút kít
Thuốc lá thì em hoàn toàn đồng ý dù chỉ 1 điếu nhưng với bia nhẹ độ em thấy uống 12 lít/tháng và dàn đều thời gian thì cái lợi cho sức khỏe tinh thần là hơn hẳn cái hại cho cơ thể. :D
cụ nghĩ thế thì cụ test luôn mỗi ngày 1 lon bia liên tục trong 6-12 tháng xem tnao :)) có khi men gan, mỡ máu, mỡ gan, tiểu đường trc khi đạt hưng phấn í chứ :))

berryfun

Xe điện
cụ nghĩ thế thì cụ test luôn mỗi ngày 1 lon bia liên tục trong 6-12 tháng xem tnao :)) có khi men gan, mỡ máu, mỡ gan, tiểu đường trc khi đạt hưng phấn í chứ :))
Cụ ý quên chửa đổi bia sang bo bo. Cứ bắt bẻ sai sai nà

N.Korea Ginseng

Xe Cứu Trợ
Em chỉ uống chay giải khát hoặc nhậu nhẹ với mấy hạt lạc luộc hay sang hơn là đĩa đậu tẩm hành thì em thấy khả năng cũng cân được, cùng với hơn 1 lít nước lọc trong ngày đưa vào điều hòa lại nữa. :D P.s: nói vậy chứ 6-12 tháng em cũng thấy hơi căng thật. 😅

Anita Emi

Xe điện
Em vẫn xin cảm ơn cụ vì đã chia sẻ quan điểm của cụ ở đây. Ở nước ta chúng ta dần quen với việc ko có cái gì miễn phí rồi nên khó quen với chuyện ở nước khác họ free nhà ở, y tế, giáo dục... và nhiều thứ khác còn lớn hơn 12 lít bia/tháng cho mỗi người đàn ông rất nhiều.
Đất nước chúng ta đã từng có thời phát miễn phí mọi thứ rồi cụ ạ, các cụ 8x thì không biết chứ 7x chắc vẫn còn nhớ.

Cái gì cũng miễn phí, nhưng cái gì cũng chỉ vừa đủ sống, đủ tồn tại thôi. Với một đất nước bị cấm vận còn nghèo như BTT, thì việc miễn phí 12l bia/tháng cho tất cả đàn ông theo em chỉ là sản phẩm chém gió quá đà của anh bạn cụ.

Kiểu chém này cũng không xa lạ đâu, hồi bao cấp chúng ta đói vêu vao nhưng cũng vẫn hay chém gió kiểu đó với bạn bè quốc tế. Thật kỳ lạ là khi chúng ta giàu có hơn, no đủ hơn thì lại bắt đầu chê, chửi nhiều hơn. :))