[TNGT] Kinh hoàng tai nạn xe đám cưới ở Hà Nam sáng 16/3

S.P

Xe tăng
Đoạn này đường thoáng, nghe nói cái nhà màu vàng làm vướng tầm nhìn các cụ ạ.
Đừng đổ cho vướng tầm nhìn, khi tầm quan sát ko tốt, thì để đảm bảo an toàn buộc phải giảm tốc độ để quan sát. Chạy kiểu này thì ko sớm thì muộn cũng chết. Tóm lại lỗi do lx !

S.P

Xe tăng
Chạy kiểu này mà vượt đường đèo thì cực dễ đấu đầu.

Ếch

Xe tăng
Xe đám cưới đám ma hay chạy bám đoàn và rất tít, ỷ lại xxx thường bỏ qua. Em thấy bảo đoàn này có 4 xe, xe này chạy cuôí khả năng cố bám theo đoàn nên phang vào đống sắt kia.

Phương Nga

Xe lăn
Đừng đổ cho vướng tầm nhìn, khi tầm quan sát ko tốt, thì để đảm bảo an toàn buộc phải giảm tốc độ để quan sát. Chạy kiểu này thì ko sớm thì muộn cũng chết. Tóm lại lỗi do lx !
Chuẩn quá cụ nhỉ

chuongxehoi

Xe hơi
Tôi đã từng dính vụ đi đón dâu ở Tuyên Quang năm 2014, nhưng biết kiềm chế vì cũng đầu 5 rồi. Đi đón dâu ở T.P Tuyên Quang từ Hà nội lúc 3 giờ sáng, để đảm bảo 7h00 có mặt ở nhà cô dâu, vì đi sớm nên cả đoàn ai cũng hơi mệt, các bác tài cũng thế, đoàn chỉ có xe cô dâu và 3 xe 7 chỗ toàn xe của người nhà họ nhà trai, tôi lái một chiếc 7 chỗ của mình. Lên đúng giờ, làm lễ ăn uống tại nhà gái đến 8g30 bắt đầu về HN, lái xe tuyệt đối không giọt cay nào cả, sợ chậm giờ các Cụ giục đi nhanh (trước 13h15), khi về đến đường cầu Thăng Long - Nội Bài, thấy xe trước có biểu hiện loạng choạng và bản thân mình cũng hơi buồn ngủ nên tôi điện cho xe trước phải dừng nghỉ ngay tại trạm soát vé chứ không được chạy tiếp vì có chạy tiếp rất nguy hiểm, xuống xe hỏi ông cháu lái xe trước biết ngay hơi buồn ngủ, các ông đi trước cứ điện thoại hỏi đâu rồi, cứ trả lời đang bơm lốp, kệ cho các ông ấy chạy trước. Sau 15 phút rửa mặt làm điếu thuốc chạy theo cũng chỉ về sau đoàn có 10 phút. Xe nhà gái 24 chỗ biển Tuyên quang về đến gần nhà chỗ ngã năm đường Thanh Niên bị CSGT dừng xe hỏi hợp đồng vận chuyển, không có cũng bị lằng nhằng phải nhờ ...giúp đỡ mới đi được đấy. Vì thế các đám hiếu hỉ (hoặc đi du lịch, nhưng đi du lịch ít chạy đêm thì đỡ hơn) mà cứ đi đêm hôm mà cứ bắt chạy theo đoàn là rất nguy hiểm, bài học là cứ phải bình tĩnh, chủ động không có ngày lại bị oan gia các Cụ ạ.

Xe bọ xít

Xe container
Cụ chuẩn ạ , bọn "siêu xe" này nó ko có khái niệm nhường đâu, bố to thì chúng mài tránh bố ra nhá, tư duy bọn nó thếthui aạ ...e chạy pv-cg về mà mấy bố howo đóng kinh quá 2 t vuợt 2 bên e nên là e phanh lại , đường của chúng mài hết, tau bò vậy ...
Xe nó toàn sắt như xe tăng, xe bọc thép...LX lại ngồi tít trên cao. Xe khách, xe con ko nhường nó va chạm với nó có mà thành cái thùng tôn bung hết.

anhtho

Xe ngựa
Nhà iem cũng có lần đi đón dâu theo đoàn xe. Lái xe dẫn đầu cũng kinh nghiệm và bọn em cũng ko bị ép giờ nên chạy khá từ tốn. Duy có một điều là khi đèn đỏ mà 1, 2 xe trước qua rồi là cứ qua một loạt !

Happygotravel

Xe hơi
130F Thái Thịnh, Trung Liệt, Đống Đa, Hà Nội
Website
www.happygotravel.com.vn
ơ nhưng cụ ơi đâm kiểu gì mà cửa bay cả ra, hàng ghế cũng bay. lực chắc phải khủng khiếp lắm hoặc lúc đó cửa chưa đc đóng

thinhtd

Xe container
ơ nhưng cụ ơi đâm kiểu gì mà cửa bay cả ra, hàng ghế cũng bay. lực chắc phải khủng khiếp lắm hoặc lúc đó cửa chưa đc đóng
Cháu nghĩ hàng ghế tháo ra để cứu người thôi. Chứ chẳng văng ra được đâu.

h_mdc

Xe điện
Bị xe tải kéo quay gần 180o văng đi hàng chục mét nên người va vào ghế và tung ra ngoài

mai.thanh10

Xe container
Nhà iem cũng có lần đi đón dâu theo đoàn xe. Lái xe dẫn đầu cũng kinh nghiệm và bọn em cũng ko bị ép giờ nên chạy khá từ tốn. Duy có một điều là khi đèn đỏ mà 1, 2 xe trước qua rồi là cứ qua một loạt !
Ông đi đầu-xe hoa dẫn đoàn phải biết hãm đèn. Nếu gần đến ngã 4 có đèn, xanh còn dưới 10s thì ghìm đoàn lại chờ nhịp xanh tiếp theo mới đi thì đoàn xe mới liền mạch đẹp đội hình.
Nếu đi giờ cao điểm HN thì bó tay.

anhtho

Xe ngựa
Ông đi đầu-xe hoa dẫn đoàn phải biết hãm đèn. Nếu gần đến ngã 4 có đèn, xanh còn dưới 10s thì ghìm đoàn lại chờ nhịp xanh tiếp theo mới đi thì đoàn xe mới liền mạch đẹp đội hình.
Nếu đi giờ cao điểm HN thì bó tay.
Ầy, Hà Nội thì ko đi thế được, mà HN thì cũng đông lắm, sao mà đi nhanh được ?
Hồi đó là bọn em đi từ Vinh ngược ra ql 48. Bực nhất là cái chữ Hỷ dán trên kính, tự nhiên mưa nhỏ mà ko dám gạt mưa :)). Mãi sao đành phải đỗ xuống để gỡ ra.

Hoathanhtao

Xe điện
Sai lầm khi nghĩ rằng xe tải nó nhường mình, nhất là bọn hổ vồ Hà Nam, Ninh Bình;
Chia buồn với các gia đình ...
Thằng đáng chết không chết,lái xe năm mươi tuổi đầu rồi mà không biết cái xe 40-50 tấn nó phanh khó thế nào khi đang ở tốc độ cao.:(

yen_kia

Đi bộ
chia buồn với các gia đình nạn nhân

gocart

Xe cút kít
Ầy, Hà Nội thì ko đi thế được, mà HN thì cũng đông lắm, sao mà đi nhanh được ?
Hồi đó là bọn em đi từ Vinh ngược ra ql 48. Bực nhất là cái chữ Hỷ dán trên kính, tự nhiên mưa
nhỏ mà ko dám gạt mưa :)). Mãi sao đành phải đỗ xuống để gỡ ra.
Chữ Hỷ phải dán trong chứ.
Có lần đón dâu trong Vinh, xe em chở cô dâu bị ép giờ nên điện bảo xe to cứ thong thả đi, xe dâu vọt trước.

Chỉnh sửa cuối: