[Thảo luận] Kinh hoàng giao thông Việt Nam trong con mắt người nước ngoài

xe3banh

Xe hơi
Ông nói cái gì mà tôi chả hiểu .. Cả topic này có hiểu bác này nói cái gì không ợh ???? Đánh con mèo ...
Lờ mờ như trát đất thôi!

Dưng ma chỗ đo đỏ, ý Cụ là gì thế? :21:

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Ông nói cái gì mà tôi chả hiểu .. Cả topic này có hiểu bác này nói cái gì không ợh ???? Đánh con mèo ...
Em có tội gì mà Bác oánh em ??? Bác phải nói Đạm Cà Mau cho đúng ngôn ngữ OF:21:

boylangthang

Xe hơi
Em mong các bác liệt kê cho mấy cái giải pháp ợ. HN hình như đang có đề nghị cho phép phạt tiền nặng hơn với các lỗi vi phạm giao thông, nhưng đang bị phản đối. Em thì rất ủng hộ việc này. Nếu nhìn sang Singapore thì thấy họ phạt nặng cỡ nào với những lỗi như vứt mẩu thuốc lá. v.v. Phạt nặng như vậy thì dù có là người thiếu ý thức cũng phải ngại. Em không dám nói là phạt nặng sẽ làm ý thức tăng lên đâu. Nhưng sẽ ngại vi phạm hơn.

CSGT cho đến nay mới chỉ quan tâm tới phạt ô tô và phạt xe máy với các lỗi tương đối nặng, còn lỗi nhẹ vẫn bỏ qua. Nhưng kiểu như đè vạch, đỗ sai làn, dùng còi sai quy định, đi xe không lắp gương, v.v., không ai nhắc nhở phạt gì cả. Nhưng theo em phải phạt từ những lỗi nhỏ nhất, phải thật nghiêm giống như khi áp dụng việc đội mũ bảo hiểm. Có như vậy mới hy vọng giao thông HN tốt lên được.

mio

Xe hơi

Tôi có nói gì đâu mà bác hiểu, tôi viết chứ nên bác phải đọc :21: Giờ thì tôi post ảnh vậy, bác xem nhé.

wavelonton

Xe tải
ơ, em thấy người VN mình siêu đấy chứ :))

thich tieu tien

Xe buýt
LẦN TRƯỚC LÊN ĐÓ MÌNH CÒN BỊ 1 THẰNG TÂY ĐI WAVE TẠT ĐẦU XONG RỒI CÒN DƠ NGÓN TAY THỐI LẠI NỮA CƠ(b)CHO NÊN LÀ Ở ĐÂU CHỈ MỘT THỜI GIAN LÀ THICH NGHI NGAY THÔI:P

tqt77

Xe điện
có cách đấy, đưa hết các cơ quan NN, chính phủ, các trường ĐH ra xa quận HK ít nhất 20km, chia nhỏ thành các cụm cơ quan, mỗi cụm xa hàng chục km. Em tin rằng chỉ cần thế thôi, sẽ giảm hàng triệu người tập trung vào 1 diện tích bé tí là mấy quận nội thành hiện nay. Tuy nhiên sẽ khó đấy vì nếu chuyển cơ quan, các "đầy tớ của dân" đi làm xa quá sẽ không chịu được mà cáu lên có khi còn tống khứ ông nào dám đề xuất cái ý này :)):)):))

nghienruou

Xe điện
Việt Nam nó thế cụ ạ, nhà chức trách cũng nghiên cứu đau hết cả đầu mà vẫn chưa có giải pháp nào kìa, trước mắt cứ phải là ý thức tham gia giao thông của mỗi người thôi:)

cafe sữa

Xe đạp
Em có tội gì mà Bác oánh em ??? Bác phải nói Đạm Cà Mau cho đúng ngôn ngữ OF:21:
Ai post ảnh kích thước to để
cả cái topic này kéo mãi chả đọc được thế ?

Đánh con mèo vì mèo ăn tham .
Mình chả thích Đạm Cà Mau.

mebaoemyeuanh

Xe hơi
Ước gì giao thông việt nam được như ở nước ngoài, ít có kẹt xe, người dân có ý thức hơn :redface::redface::redface: