[Thảo luận] Kinh hoàng giao thông Việt Nam trong con mắt người nước ngoài

XE TIEN (BIDV)

Đi bộ
do ai ha các bác ? dân hay xã hội. Lam 10 lấy 6, còn 4. y thức 10, có 3, 7 vô tổ chúc.

viettan333

Xe tải
Việt Nam là nước có những con đường và các cây cầu dài nhất thế giới. Ví dụ như cầu Định Công, đi qua cầu này em phải mất 45phút, thật đáng nể :))

start

Xe đạp
:41:
Việt Nam ta có cái gọi là văn hoá chen. Ở đâu có hai người trở lên là có nguy cơ xuất hiện cái thứ văn hoá này. Các cụ cứ thử nghĩ mà xem, thứ văn hoá này có ở khắp mọi nơi, chen từ trong trường học (chen cho con mình được vào trường này trường kia), chen trong bệnh viện (chen cho mình được khám trước), đi làm thủ tục (chen cho mình được làm trước), ra đường thì chen lên xe bus, chen lên máy bay..., tham gia giao thông thì chen đường người khác.....

Nói thật, em biết, có nói thể, nói nữa, cũng không thể ngày một ngày hai là có thể bỏ đi cái thứ văn hoá này. Nói thế, nói nữa cũng không phải là để chê bôi đất nước. Nhưng, nếu ai ai cũng cảm thấy xấu hổ với thứ văn hoá ấy thì có lẽ, cuộc sống cũng sẽ tốt đẹp hơn phần nào.
:41::41: havu đi Singapo rồi còn tham gia lắm nhỉ ?

start

Xe đạp
Năm 1932 nền kinh tế của Hoa Kỳ bị điêu đứng vì cuộc khủng hoảng kinh tế thế giới (1929-1933)
Tổng thống Hoa Kỳ Phơranklin Đêlanô Rudơven Khi cầm quyền lần đầu tiên năm 1933, E.Rudơven đã tiến hành một loạt cải cách, gọi là "Ván bàn mới", khôi phục lại nền kinh tế của Hoa Kỳ - Trong đó ông có nói 1 câu là : Muốn có 1 nền kinh tế vững mạnh và phát triển , phải có hệ thống giao thông tốt và hiện đại .
Trung Quốc là quốc gia có hệ thống giao thông tốt và họ đang chinh phục cả thế giới - Cái gì cũng madeinchina
Còn chúng ta thì sao ?? Chúng ta không có 1mét đường cao tốc nào cả ..haaaaaaaaaaaaaa
cái bác lày lói giống trung ương lói nhỉ ?:))

kduc

Xe Cứu Trợ
Năm 1932 nền kinh tế của Hoa Kỳ bị điêu đứng vì cuộc khủng hoảng kinh tế thế giới (1929-1933)
Tổng thống Hoa Kỳ Phơranklin Đêlanô Rudơven Khi cầm quyền lần đầu tiên năm 1933, E.Rudơven đã tiến hành một loạt cải cách, gọi là "Ván bàn mới", khôi phục lại nền kinh tế của Hoa Kỳ - Trong đó ông có nói 1 câu là : Muốn có 1 nền kinh tế vững mạnh và phát triển , phải có hệ thống giao thông tốt và hiện đại .
Trung Quốc là quốc gia có hệ thống giao thông tốt và họ đang chinh phục cả thế giới - Cái gì cũng madeinchina
Còn chúng ta thì sao ?? Chúng ta không có 1mét đường cao tốc nào cả ..haaaaaaaaaaaaaa
Cụ nhầm rồi, chúng ta có đường cao tốc nhưng cắm biển NỘI THỊ:77::77::77:

TLS

Xe tải
Website
acctaxhn.com
Đá ném xếp được thành kiêu rồi:21:, em chả bon chen, tranh luận dưng em nghĩ cái hiện thực là cái ta đang phải chấp nhận, cá nhân em, rồi một vài hoặc tất cả anh em trên OF có đâm-chém cũng chả ích gì, tạm thời gọi là xả trest thôi, nói cho sướng mồm thôi. Chỉ điên cái là ngày nào cũng như ngày nào, hầu như đường nào cũng tắc, cũng nghẽn :'( mà vẫn phải đi, vẫn phải ra đường, chẳng qua cũng vì miếng cơm, cũng vì cái nợ đồng lần cả thôi. :mad::'(

Em viết lung tung do đang đau đầu vì tắc đường, các cụ bỏ quá

search

Xe điện
Buồn quá havu nhỉ? Tặng thêm havu vài cái nữa nhé !!
Hôm nào mời havu và các bạn đang buồn vì tình trạng giao thông VN đi uống rượu để xả Stress nhé !

Tốc độ rùa

Hít khói xe bổ phổi

Cùng chen cho tắc

Ô to đi với tốc độ 5km/1h

Cứ uống bia uống rượu , vodka nhau rồi tham gia giao thông thì bảo sao giao thông không khá được :)) Anh em trên này toàn xe máy, xe hơi xe tải xe khách... mà bác nào cũng thích vodka hết

chua_co_xe

Xe tải
Nói như cụ mercurate mới là có tinh thần xây dựng cụ ạ. Tôi không đồng tình với cụ, lòng tự ái của cụ hơi bị văn cao. Bản tính dân mình vẫn thế thì khó khá lên được lắm cụ ơi, lòng tự trọng thì ít mà tính sĩ diện thì nhiều. Dân ta đi xe rõ xịn nhưng hạ kính xả rác vô tư, chạy thì loạn đường không quan tâm luật lệ, khạc nhổ, ị *** bất kể đâu… vv & vv… Thế nhưng đụng nói đến thì các cụ như cụ lại bảo đấy là văn hóa Việt, phải thế mới là Việt, sao lại phải nhục? Thủ cựu hết sức. Phải biết nhục thì mới mong tiến bộ được cụ ạ. Tôi hơi bức xúc nếu có gì không phải mong các cụ bỏ quá.
Vấn đề là biết thể hiện cái nhục đó như thế nào, không phải lên đây đấm ngực: Tôi nhục lắm vì: bạn bè tôi, vợ con tôi, thằng bạn tôi ... vv nó không chấp hành luật thế này thế kia abcd. Tự mình thấy mình nhục thì hãy hoàn thiện bản thân mình trước đi, rồi tới các thành viên trong gia đình mình, gần cộng đồng mình. Các cụ có cam đoan cả cuộc đời mình không làm điều gì sai ko ? ở đây là cách nói, tôi chẳng thích những ông nói: Tôi nhục vì tôi là người VN giống LQK cả, còn tại sao dân ta thế, trước tiên hãy trách chính chúng ta, nhất là các cụ đó, những người có tiếng nói, có quyền lực nhưng chẳng thấy mở được cuộc kêu gọi OF đi đúng luật, mở lớp hướng dẫn cho bạn bè, cho các cháu thiếu niên đâu cứ mở mồm ra là nhục, kêu thế mỏi mồm thôi :^)

benghe

Xe điện
Đúng là đi lại hàng ngày và đọc về vấn đề giao thông tại HN nói riêng càng thấy chán và chẳng hiểu bao giờ nó mới khá hơn được. Chung quy cũng chỉ tại dân trí còn thấp quá, hàng ngày đứng trong biển người tại các điểm nút giao thông mà lòng buồn rười rượi, thương cho những người bọn chen từng xăng ti mét để vượt người khác, những kẻ đứng trái đường chặn đầu ô tô mà mặt không hề biểu cảm.

Bà chị gái em ở nước ngoài, hồi về nước đến sẫn bay nội bài thấy chán đã muốn quay máy bay lại đi luôn! :^)

Thai Ha

Xe buýt
Chuyện biết rồi khổ lắm nói mãi (Số đỏ-VTP):77::77::77:

Babetta6868

Xe tăng
Em không phải người THỦ ĐÔ nhưng đã từng học tập ở đó, lâu lâu lên HN 1 chuyến - Giao thông phải nói là "khiếp luôn". Nhìn ảnh của kụ chủ thớt sưu tầm mà ngán ngẩm!

TuNam

Xe tải
Khoai tây sang Việt nhà mình cũng tít chả vừa.

Gớm, cứ ở biệt thự xong rồi nhìn sang nhà cấp IV hàng xóm mà bình thì em còn bình hay hơn.

Việt Nam em chỉ có thế thôi. :102:

Nhưng vẫn sống bình thường nhé.:6:
Bác ơi, bác thấy bình thường vì cái sự nguy hiểm nó chưa gõ cửa nhà bác thôi. Nhà em thì nó mới gõ nhè nhẹ mà đã phát khiếp.
Nghe đài đọc báo bác có thấy trung bình mỗi ngày 30-40 hậu duệ vua Hùng bỏ mạng vì giao thông không bác ? Tính trung bình ra cứ 40 phút là một công dân Việt được đồng bào của mình cho lên thiên đàng với chiếc mũ bảo hiểm cầm trên tay. Bộ đồ vàng mã giỗ kỵ rồi sẽ phải có thêm chiếc mũ bảo hiểm giấy đấy bác ạ.

Chỉnh sửa cuối:

karens

Xe buýt
Một vụ va chạm sáng nay

mio

Xe hơi
Em chỉ thấy xấu hổ và nhục nhã. Ôi những con người Việt, lòng tự trọng của các người ở đâu?
Bác nói bác là người Việt, bác yêu đất nước Việt Nam nhưng bác lại nói thấy xấu hổ và nhục nhã và ôi các con người Việt, lòng tự trọng của các người ở đâu ?. Qua câu nói đó tôi thấy bác chẳng hiểu gì về Việt Nam và con người Việt Nam vậy sao bác có thể nói bác yêu đất nước Việt Nam được?. Tình trạng xã hội Việt Nam cũng như giao thông Việt Nam hiện nay chỉ là thời kỳ quá độ của sự phát triển, muốn tới được những gì tốt đẹp hơn không phải chỉ là kêu nhục và xấu hổ mà tới được, hãy hành động cụ thể cho dù là những hành động nhỏ bé nhất...Ví dụ như bác thì chỉ cần đừng kêu ca, đừng bất mãn thế là góp phần không nhỏ đó. Em dự mấy bác nói nhục chỉ là múa bút thôi chứ như các cụ ngày xưa hay nói " Tạch vinh còn hơn sống nhục " thì mấy bác cảm thấy nhục chả tành tạch từ lâu rồi ý. :21:

cafe sữa

Xe đạp
Bác nói bác là người Việt,
bác yêu đất nước Việt Nam nhưng bác lại nói thấy xấu hổ và nhục nhã và ôi các con người Việt,
lòng tự trọng của các người ở đâu ?
.
Qua câu nói đó tôi thấy bác chẳng hiểu gì về Việt Nam
và con người Việt Nam vậy sao bác có thể nói bác yêu đất nước Việt Nam được?.
Tình trạng xã hội Việt Nam cũng như giao thông Việt Nam hiện nay chỉ là thời kỳ quá độ của sự phát triển,
muốn tới được những gì tốt đẹp hơn không phải chỉ là kêu nhục và xấu hổ mà tới được,
hãy hành động cụ thể cho dù là những hành động nhỏ bé nhất...Ví dụ như bác thì chỉ cần đừng kêu ca,
đừng bất mãn thế là góp phần không nhỏ đó.
Em dự mấy bác nói nhục chỉ là múa bút thôi chứ như các cụ ngày xưa hay nói
" Tạch vinh còn hơn sống nhục " thì mấy bác cảm thấy nhục chả tành tạch từ lâu rồi ý. :21:
Ông nói cái gì mà tôi chả hiểu .. Cả topic này có hiểu bác này nói cái gì không ợh ???? Đánh con mèo ...

Chỉnh sửa bởi quản trị viên: