kính hai bên lái đi trời mưa khó nhìn, cách khắc phục

kevin.caovu

Xe tải
Em dán cái luna vào kính đi buổi tối trười mua tức anh ách

puppu

Xe tải
em nghĩ là xe nào chả thế.
xe em đi trời mưa cũng thế, 2 cái gương chiếu hậu lẫn 2 tấm kính của cánh cửa cũng bị các giọt nước nó bám nên quan sát phía sau và cả 2 bên là rất hạn chế

tuvanxaydunguic

Xe buýt
kính hai bên lái của xe em đi trời mưa bị đọng nhiều hạt nước lâm tâm, khi bị đèn xe khác rọi vào rất lóa không nhìn thấy gì, không biết có cách nào khắc phục không ạ( em đi trời mưa hoang mang quá ) hay do kính em bị hỏng mất lớp bôi trơn rùi nhỉ. Hyundai tucson 2011:(
Kụ mua VENZA giống em mà chạy... không bao giờ bị....!

anhtho

Xe ngựa
Em dán cái luna vào kính đi buổi tối trười mua tức anh ách
Chắc cụ chọn loại dâm quá đây mà. Em dán cũng luma, loại sáng, đi mưa gió, đêm hôm có sao đâu !.
Mà kính nó dán bên trong thì liên quan gì tới chời mưa hở cụ ?

bmw cat sa mac

Xe máy
Các cụ dán mấy loại đấy lóa mắt đấy. Knhs lái cụ cú dán Vkool 70 hoặc 75 không bị lóa đâu.

TOMDUY

Xe điện
Website
www.bacsygiadinhhn.vn

bes

Xe lăn
Cụ ơi, mưa to thì ok, chứ mưa lâm thâm thì cũng không trôi được đâu cụ.
Giờ em mới hiểu ý cụ chủ thớt muốn nói tới 2 cái tai !
Mưa lâm thâm thì chả có cách nào cả, đó là điều lái xe ghét nhất.

tuananhbmw

Xe buýt
Cụ bán đi mua cái xe nào nó có sấy gương mà đi,giải quyết triệt để luôn,xe em có nhưng em tháo cái mặt hịn ra cất vào cốp,dán cái mặt 1 lít vào nên đi trời mưa cũng bị y như cụ,khó chịu tí nhưng đỡ mất 15 củ nếu chẳng may gặp mấy chú chuyên đi chợ :D

Thần Tài

Xe điện
Cụ bán đi mua cái xe nào nó có sấy gương mà đi,giải quyết triệt để luôn,xe em có nhưng em tháo cái mặt hịn ra cất vào cốp,dán cái mặt 1 lít vào nên đi trời mưa cũng bị y như cụ,khó chịu tí nhưng đỡ mất 15 củ nếu chẳng may gặp mấy chú chuyên đi chợ :D
Tính như cụ thì đi taxi cho nó lành. Mất tiền mua xe hịn lại sử dụng kiểu xe cỏ.

sakuraluu

Xe buýt
Em cứ kéo xuống rồi dùng giấy ướt lau tí là xong, mà đi quen rồi nên ít cảm thấy bức xúc với món này.
Cứ khi nào đỗ xuống cụ chịu khó lau tí là ok, khó chịu nhất là nước bám vào kính bên lái ấy chứ không phải vào gương chiếu hậu. Chẳng hiểu phủ nano có hết không các cụ nhỉ? có cụ nào chuột bạch chưa?

vuthathu

Xe máy
có cả vụ sưởi gương chiếu hậu hả cụ ? có lắp thêm được không nhỉ, em cũng đang hóng vu phủ nano, chư không đi trời mưa hầu như không nhìn ra ngoài được vì bị một lớp hạt mưa bám vào kính lại bị đèn xa khác chiếu vào lóa không chịu được ,hic hic

anhtho

Xe ngựa
Phải tập sống chung với lũ thôi. Trời mưa không nhìn được gương cạnh thì em nhìn gương giữa, đi chậm hơn, lúc rẽ hoặc chuyển làn là chịu khó từ từ, quan sát kỹ (quay đầu, qua gương giữa), không vội và đừng bao giờ quên xi nhan. Chứ nano với cả sưởi kính nếu mưa tầm tã nó cũng không thể trong như trời nắng ráo được. Các cụ không nên quá phụ thuộc.

Vietkid

Xe điện
có cả vụ sưởi gương chiếu hậu hả cụ ? có lắp thêm được không nhỉ, em cũng đang hóng vu phủ nano, chư không đi trời mưa hầu như không nhìn ra ngoài được vì bị một lớp hạt mưa bám vào kính lại bị đèn xa khác chiếu vào lóa không chịu được ,hic hic
Cụ mà cứ đẽo cầy giữa đường thế này, còn lâu mới tới đích, em thề.

hamadevn

Xe máy
Em thấy ở điểm rửa xe phố Lý Thái Tổ bên cạnh trường tiểu học Trưng Vương có dịch vụ phủ Nano kính chống bám bụi và đọng nước khi đi trời mưa. Cái này em đã chuột bạch rồi thấy rất hiệu quả. Giá em làm cách đây một năm là 800k gồm kính trước, 2 kính lái và phụ cùng 2 gương chiếu hậu.Tuy nhiên cứ khoảng từ 1-1,5 năm thì lại phải mất tiền làm lại. Em cũng đang định đi làm lại, vì đợt trước em bị chúng nó bẻ mất 2 gương, mua lại thì ko có mà cũng được một năm rồi nên nó cũng bay đi.

hamadevn

Xe máy
Về cái vụ phủ Nano thì em xin hầu các cụ thế này: Em đã làm và cũng đi trên nhiều cung đường khác nhau, bình thường nếu trời mưa hơi to phải chuyển cần gạt sang nấc thứ 2 chạy nhanh hơn thì khi có phủ Nano ta chỉ cần để nguyên nấc 1 thôi mà nhìn vẫn trong ko bị bám nước. Còn phần quan trọng ko kém là gương hậu thì cũng rất ok vì nước ko bám vào phần kính và cả gương nên nhìn rất rõ.Em quan niệm mình ko phải là lái chuyên nghiệp nên những công nghệ giúp ta lái xe an toàn hơn thì nên dùng dù có mất thêm chi phí.

cargoman

Xe điện
Nếu là kính cửa 2 bên thì cụ phủ nano cũng ổn, đi nhanh rất hiệu quả, nước tạt hết, đi chậm thì lúc nào mờ quá ko nhìn thấy thì cho kính xuống rồi lại lên ngay sẽ nhìn rõ thôi. Nếu là gương chiếu hậu thì bật nút sấy gương là ổn (tất nhiên với xe có chức năng này)

Chỉnh sửa cuối:

lamnt123

Xe đạp
Kinh nghiệm của cháu:

CỤ CHỈ CẦN KÉO LÊN, KÉO XUỐNG 2 KÍNH VÀI LẦN LÀ DỄ NHÌN NGAY.

phuongcum

Xe buýt
Phải tập sống chung với lũ thôi. Trời mưa không nhìn được gương cạnh thì em nhìn gương giữa, đi chậm hơn, lúc rẽ hoặc chuyển làn là chịu khó từ từ, quan sát kỹ (quay đầu, qua gương giữa), không vội và đừng bao giờ quên xi nhan. Chứ nano với cả sưởi kính nếu mưa tầm tã nó cũng không thể trong như trời nắng ráo được. Các cụ không nên quá phụ thuộc.
Em đồng ý với cụ. Tất nhiên nếu xe được trang bị rồi thì cứ thế mà dùng thôi, chả cần phải phủ thêm cái gì.