kính hai bên lái đi trời mưa khó nhìn, cách khắc phục

Bimmer

Xe điện
Em dùng rainx. Tuần cọ lần là trơn bóng, nước mưa tự trôi vèo vèo

quocchim

Xe buýt
Vụ này cũng ghét thật. Nhưng theo em thì cứ từ từ mà đi or kéo kính lên xuống cho nó đỡ đọng nước là cũng ok. Còn nếu cụ nào điều kiện hơn thì dùng các loại phịt phọt vào cũng được nhưng theo em thì nó cũng chẳng ăn thua vì đường nhà ta bụi lắm, chỉ sợ phịt vào rồi 1 time ngắn sau nó lại không bám nữa ý chớ

Son Vu

Xe tăng
kính hai bên lái của xe em đi trời mưa bị đọng nhiều hạt nước lâm tâm, khi bị đèn xe khác rọi vào rất lóa không nhìn thấy gì, không biết có cách nào khắc phục không ạ( em đi trời mưa hoang mang quá ) hay do kính em bị hỏng mất lớp bôi trơn rùi nhỉ. Hyundai tucson 2011:(
Cụ cứ làm 1 lọ cleanview, sau mỗi lần rửa xe thì xịt vào. Khi mưa thì như nước đổ lá khoai ý. Hiệu quả ra phết

QuangTN

Xe buýt
Cụ cứ làm 1 lọ cleanview, sau mỗi lần rửa xe thì xịt vào. Khi mưa thì như nước đổ lá khoai ý. Hiệu quả ra phết
Mua ở đâu và bao nhiêu 1 lọ hả cụ ? Trung bình 1 lọ cụ dùng được mấy lần ạ ? Vokka cụ

Vietkid

Xe điện
Mua ở đâu và bao nhiêu 1 lọ hả cụ ? Trung bình 1 lọ cụ dùng được mấy lần ạ ? Vokka cụ
Clearview ngày trước em nhờ mua ở trong Sài Gòn, rẻ lắm, mấy chục 1 lọ thôi, nhưng có 1 nhược điểm là mưa nhỏ gạt nước cực mờ, mưa lớn thì OK.

Chai như thế này :

Son Vu

Xe tăng
Có mấy chục nghìn/lọ thôi. Cụ vào Metro mà mua, dùng được khá lâu đấy. Nếu cụ chỉ dùng để rửa kính 2 bên thì có lẽ 1 năm không hết

Hiệp Nexco

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
nexco.com.vn
Hiện tượng như trên có thể là bình thường nhưng có thể xe bị ố kính nặng sẽ bị bám nước nhiều hơn xe kính sạch. Việc tấy kính và phủ Nano kính cũng giúp một phần tăng tầm nhìn nhưng với mưa phùn thì hiệu quả không cao lắm. Nếu kính có phủ Nano thì khi kéo kính xuống rồi lên nước sẽ ít bám hơn.
Một số xe dòng cao cấp một chút thường được phủ Nano sẵn từ nhà máy ở 2 kính sườn trước.
Cụ nào không tin thử phun nước lên xe Camry 2.4 G 2011 liên doanh, Camry 3.5 Q, Lexus RX 350 sẽ thấy sự khác biệt của 2 kính sườn trước với các kính còn lại.
Cụ nào có nhu cầu có thể qua gian hàng của em tham khảo phần Nano cho kính hoặc alo em số 0904 489 719.

lenxelavit

Xe tải
Đấy là do kính bị lỗi rồi cụ ạ, cụ ra hãng bảo họ thay ngay đi, không để thế đi nguy hiểm lắm đấy.

xedapghe

Xe tải
Em chỉ thấy lạ là xe bác là Tucson 2011, trang bị tận răng, thế mà có mỗi cái bút sấy gương sấy kính bác không chịu dùng, bác mở quyển hướng dẫn sử dụng ra xem đi chắc chắn có, xe bác chắc chắn có chức năng sấy gương. Bật khoảng 5 phút trong vắt, với điều kiện mưa đừng to quá, chứ mưa rầm rập thì có sấy hay phủ bằng mắt mà không bám nước. Xe cỏ nhà em còn có sấy gương nói gì xe bác.
Còn nếu bác nói kính sườn cửa xe bị dính nước thì em cũng chịu, gương có trong mà kính sườn bám nước thì cũng khó nhìn như thường, giải pháp là có bác gì ở trên phủ nano ấy ạ, không biết xịn không, chứ em nghĩ phủ mấy cái clearview gì đó đã có nhiều bác than vãn là khâu giải quyết hậu quả vất vả lắm rồi, bác tìm hiểu kỹ thêm nhé.

meoluoi

Xe điện
Thỉnh thảng tụt kính xuống cho nó chảy nước, gương chiếu hậu thì bật sấy lên
Ý cụ là kính cửa sổ bên chứ gì, nếu thế thì cụ kéo kính xuống và lên nó sẽ hết. Còn nếu là kính lái thì làm vài phát phun nước và gạt mưa.