[Funland] Kinh doanh kĩ thuật số toàn cầu là gì mà hàng ngàn phụ nữ bỏ việc chạy fheo vậy ạ?

MuathuHN252

Xe cút kít

Mimeo

Xe điện
Bây giờ nó nhiều trò siêu lừa, siêu lùa gà lắm CCCM ơi. Phải hết sức tỉnh táo và tránh xa những thứ này. Thấy nó ở fb hay Zalo CCCM chặn luôn đừng để nó thao túng tâm lý.

Vì em làm nghề chữa bệnh nên em rất hay tầm sư học đạo. Trong biển học mênh mông mình chỉ là 1 hạt cát nên nghe đâu có thầy giỏi thuốc hay là em tìm tới để tìm hiểu. Cách đây 2 hôm em cũng mò tới 1 chỗ ở khu đô thị Green Park. Chả là thấy Zalo suốt ngày nó đăng nào là chữa cái này cái kia, nào là thần dược, thần trị liệu cổ vai gáy xương khớp, giảm béo... em mới vào nhóm và được bọn nó đon đả mời chào. Khoá học miễn phí chị đến đi. Nghe đến miễn phí là em biết òi nhưng tò mò cứ tới. Hoá ra đến đó có một tay CEO giảng dạy. Cha nội sau một hồi lý thuyết đông y lảm nhảm thì quay sang dạy cách kiếm tiền: Chúng ta phải bán cái lọ cái chai đi kèm với trị liệu. Hôm nay ưu tiên 5 gói mỗi gói 7 triệu. Ai mua gói sẽ được lên tầng 4 học chuyên sâu. Xong rồi cha nội biểu diễn sơn đông mãi võ, chọn 1 học viên ra, xong biểu diễn bài tẩm quất mát xa bẻ cổ vỉa hè. Mồm liên tục kêu đây nhé chỉ sau 1 phút hết luôn, khỏi luôn. Xong hỏi học viên đỡ chưa? Học viên bảo đỡ 90% rồi mắt sáng ra rồi.

Chua chát quá em Mị lại gọi Grab mất hơn 1 loét về nhà. Vừa đi vừa bực mình.
Lừa của người khoẻ mạnh bình thường đã thất đức rồi, lại còn lợi dụng những người có bệnh để lừa bịp thì còn đáng lên án hơn.

Thật may mắn em được biết đến chị và có cơ hội dùng thuốc tốt, hợp cơ địa của nhà mình. Các bài tập với chế độ ăn uống chị hướng dẫn rất tuyệt, em vẫn duy trì đều đặn nên trộm vía kg nặng, sức khoẻ em ổn định từ khi uống thuốc đến nay. Chị giữ gìn sức khoẻ và mãi xênh đẹp nhá :x

Leanh65

Xe container
Mợ ơi, nếu mợ mà cứ tò mò, muốn tìm hiểu sâu, rồi mợ theo dõi mấy ng này nhiều, nghe họ nói và gặp họ thì đến lúc nào đó tỉnh ra ko kịp đâu mợ ah, tỉnh là đã mất kha khá rồi ấy.
Ví như giờ mợ bảo mợ thất nghiệp hay lương công nhân đc 5_8tr mà làm bục mặt ra vất quá, chứ mấy chục năm làm cho CTY FDI, uhm thì có thể ko nhàn hạ lương cao như bọn kia vẽ ra, nhưng cũng là khá ổn rồi. Nên hài lòng với hiện tại, CV chán quá thì nhảy CTY khác, hoặc phấn đấu lên chức để đc tăng lương chẳng hạn, chứ đừng dại mà dính vào rồi mất cả CV, cả tiền ạ.
Đừng để bọn nó đánh hơi đc mợ có tâm lý yếu hoặc tò mò, nó sẽ bám theo và dẫn dụ mợ tham gia ấy.
E khuyên thật ạ
Úi trời. Em cũng được 1gril xinh tươi gửi messenger làm quen tâm sự các kiểu rồi khoe xử lý mấy đơn hàng lợi nhuận toàn trăm đô. Rồi giảng giải phương thức kd mở shop trên tiktok chẳng mất gì chỉ được hoa hồng, cơ bản phải có vốn. Em mới bảo tuần 100 đơn x lợi nhuận $200 x 4 tuần thì tháng trừ 1/2 cũng còn 4-5k$ tháng sợ gì thiếu vốn. Thế là làm mặt giận rỗi😅. Mà lạ cái là fb chắc không chính chủ do mâu thuẫn với tin nhắn và ẩn hết comment mà nó vẫn cập nhật đều đều cuộc sống sinh hoạt của nhân vật chính. Tinh vi ở chỗ vừa đời thường vp, vừa sang chảnh hàng hiệu hay đầy đủ an yên. Đúng là rất dễ ngộ độc.😅

detector

Xe tăng
Website
woodsoft.vn
Tụi êm kinh doanh, ai lại lom rom thế hả bác?
Tụi êm sẽ trả lại 50 đồng +++ cho bác.

Và đợi kỳ tới, với 5000 đồng.

Nhiều bác ọp pơ lừa tụi lừa đảo được vài bát phở rồi mà bác.
Tiền này mua sách với khóa học nên không được trả lại ợ 😢
Chứ mà được trả lại thì em đã lại đâm lao theo rồi. Nói chung nhìn trên ảnh, các mợ ấy cũng kháu và ngọt nước 😋

Entropy

Xe tăng
Chả cái gì ngon bổ mà rẻ cả.

MuathuHN252

Xe cút kít
Úi trời. Em cũng được 1gril xinh tươi gửi messenger làm quen tâm sự các kiểu rồi khoe xử lý mấy đơn hàng lợi nhuận toàn trăm đô. Rồi giảng giải phương thức kd mở shop trên tiktok chẳng mất gì chỉ được hoa hồng, cơ bản phải có vốn. Em mới bảo tuần 100 đơn x lợi nhuận $200 x 4 tuần thì tháng trừ 1/2 cũng còn 4-5k$ tháng sợ gì thiếu vốn. Thế là làm mặt giận rỗi😅. Mà lạ cái là fb chắc không chính chủ do mâu thuẫn với tin nhắn và ẩn hết comment mà nó vẫn cập nhật đều đều cuộc sống sinh hoạt của nhân vật chính. Tinh vi ở chỗ vừa đời thường vp, vừa sang chảnh hàng hiệu hay đầy đủ an yên. Đúng là rất dễ ngộ độc.😅
Cc thấy girl xinh là tăng cảnh giác lên cho em. Mà toàn girl có cu đấy. Cụ thử rủ ẻm đi ăn đi cf xem

Opel Astra

Xe điện
Ngon bác hầy, toàn 14% Profit on Sales.

cuhaifus

Xe container
Giờ có nói chuyện gì cơ mật thì để điện thoại xa ra, nó "nghe" thấy hết đấy ạ. Nhiều khi nói về chủ đề gì, đến tối mở Facebook ra thấy vài thứ liên quan chủ đề đó luôn :)
Nó ghi âm hết mà cụ

Giodong2

Xe buýt
Mợ ơi, nếu mợ mà cứ tò mò, muốn tìm hiểu sâu, rồi mợ theo dõi mấy ng này nhiều, nghe họ nói và gặp họ thì đến lúc nào đó tỉnh ra ko kịp đâu mợ ah, tỉnh là đã mất kha khá rồi ấy.
Ví như giờ mợ bảo mợ thất nghiệp hay lương công nhân đc 5_8tr mà làm bục mặt ra vất quá, chứ mấy chục năm làm cho CTY FDI, uhm thì có thể ko nhàn hạ lương cao như bọn kia vẽ ra, nhưng cũng là khá ổn rồi. Nên hài lòng với hiện tại, CV chán quá thì nhảy CTY khác, hoặc phấn đấu lên chức để đc tăng lương chẳng hạn, chứ đừng dại mà dính vào rồi mất cả CV, cả tiền ạ.
Đừng để bọn nó đánh hơi đc mợ có tâm lý yếu hoặc tò mò, nó sẽ bám theo và dẫn dụ mợ tham gia ấy.
E khuyên thật ạ
Em biết mợ khuyên chân tình và rất cảm ơn mợ. Em vodka mợ rồi nên phải đợi 20 lần sau mới mời chén mợ lại :)
Em đi làm cày mãi cũng chán rồi, đến tuổi này ổn định em lại muốn làm gì đó khác biệt. Nếu họ có địa vị & giàu có mà kiểu trọc phú như Đoàn Di Băng thì em cũng chẳng quan tâm, nhưng đây đa phần đều mẹ bỉm sữa mang uy tín gia đình, chuyên viên có học vấn tri thức, có vị trí nhờ từ giáo dục, nói năng điềm tĩnh nhẹ nhàng ... và vì quá nhiều người như vậy nên em mới để tâm. Biết đâu có 1 xu hướng kinh doanh mới kiểu công nghệ theo kiểu đội nhóm gì đấy theo tư duy mới chăng? Em ko rõ họ bán sp gì ra thị trường nhưng với uy tín học vấn của họ khiến em thật sự thắc mắc.

MuathuHN252

Xe cút kít
Em biết mợ khuyên chân tình và rất cảm ơn mợ. Em vodka mợ rồi nên phải đợi 20 lần sau mới mời chén mợ lại :D
Em cày mãi cũng chán rồi, đến tuổi này muốn làm gì đó khác biệt. Nếu họ có địa vị & giàu có mà kiểu trọc phú như Đoàn Di Băng thì em cũng chẳng quan tâm, nhưng đây đa phần đều mẹ bỉm sữa mang uy tín gia đình, chuyên viên có học vấn tri thức, có vị trí nhờ từ giáo dục, nói năng điềm tĩnh nhẹ nhàng ... và vì quá nhiều người như vậy nên em mới để tâm. Biết đâu có 1 xu hướng kinh doanh mới kiểu công nghệ theo kiểu đội nhóm gì đấy theo tư duy mới chăng? Em ko rõ họ bán sp gì ra thị trường nhưng với uy tín học vấn của họ khiến em thật sự thắc mắc.
Thật ra thì do mình quan tâm gì, thuật toán của FB nó hiện cái đó, mà bọn này nó còn chạy quảng cáo nữa cơ. Nên cảm giác mình thấy nhiều, chứ xung quanh mình ai làm nghề gì cũng nhiều ạ.
Giờ mợ cứ thử chát chít, tìm kiếm trên GG và FB 1 lĩnh vực hoàn toàn khác đi, mợ sẽ thấy ít hôm nó lại toàn hiện các bài viết và người làm liên quan lĩnh vực đó cho mợ.
Hội những ng này, khi bị tẩy não rồi, họ tin vào cái tổ chức và cái cách ng ta tuyên truyền cho họ lắm. Mà khi tin tưởng thì ngại gì ko dám chia sẻ,mà fai chia sẻ, phải quảng bá bản thân vậy thì ng khác mới theo đc, bản chất đa cấp mợ biết rồi đó, mà đa cấp KTS này, nó ko có SP gì như kiểu amvay đâu, nên e chắc chắn với mợ tham gia chỉ có mất tiền, mất tgian, phải nghỉ việc CTY vì ko có thời gian mà làm cùng lúc mấy việc ấy, chứ em tin đầy ng bỏ rồi, đến lúc tỉnh thì ko còn đc quay lại, muốn xin lại việc cũng ko đc ạ. Nhưng lúc đó ng ta đâu có chia sẻ trên mạng nữa, dấu giốt mà,

langriser

Xe tải
Em biết mợ khuyên chân tình và rất cảm ơn mợ. Em vodka mợ rồi nên phải đợi 20 lần sau mới mời chén mợ lại :)
Em đi làm cày mãi cũng chán rồi, đến tuổi này ổn định em lại muốn làm gì đó khác biệt. Nếu họ có địa vị & giàu có mà kiểu trọc phú như Đoàn Di Băng thì em cũng chẳng quan tâm, nhưng đây đa phần đều mẹ bỉm sữa mang uy tín gia đình, chuyên viên có học vấn tri thức, có vị trí nhờ từ giáo dục, nói năng điềm tĩnh nhẹ nhàng ... và vì quá nhiều người như vậy nên em mới để tâm. Biết đâu có 1 xu hướng kinh doanh mới kiểu công nghệ theo kiểu đội nhóm gì đấy theo tư duy mới chăng? Em ko rõ họ bán sp gì ra thị trường nhưng với uy tín học vấn của họ khiến em thật sự thắc mắc.
Đợt trước em mình có gửi mình các đường link này, tâm lý cũng như mợ, hỏi mình kiểm tra giúp nó. Em tra tiếng Việt không ra, nhưng tra tiếng Anh thì lại ra, hoá ra có nguyên một team đứng sau làm ăn khá bài bản. Chốt lại đội này là đa cấp, nhưng rất hay, vì dòng tiền nó không đến từ sản phẩm nó bán. Ví dụ như cái nồi cơm điện giá gốc 100k, nó bán cho hội viên giá 800 vì nồi cơm điện có AI tự động điều chỉnh muốn cơm khét hay cơm cháy cũng được, và dĩ nhiên hội viên bán giá 1tr thì mới có lời. Nhưng sản phẩm của nó không phải là nồi cơm điện, mà là nguyên cái dịch vụ tài liệu, khoá học, thiết kế Web, chạy quảng cáo. Vì kinh doanh kỹ thuật số mà, kiểu như em muốn bán cái nồi cơm điện 1tr thì phải có Website, phải chạy quảng cáo..giá 1 triệu, chỉ cần em bán 5 cái nồi là hoàn vốn rồi. Cứ thế người sau lôi kéo người trước, còn team nó ăn đậm, bán hàng được hay ko thì nó cũng được tiền thiết kế Web rồi, càng thấy nhiều quảng cáo trên Face, Youtube là team đó còn ăn đó. Còn mấy mợ thì cứ ôm cái nồi cơm điện có con AI nấu cơm cháy, và nghĩ 1 ngày không xa mình là tỷ phú kỹ thuật số, à mà khoan em nhầm, cái ảnh nồi cơm điện mới đúng, vì nó bảo khâu bán hàng, vận chuyển nó sẽ làm hết, chỉ cần có khách đặt mua.

Chỉnh sửa cuối:

demax

Xe tăng
Mợ chủ thớt có vẻ như dẫm phải c..ứt bọn này rồi. Loay hoay tìm hiểu nữa lại dính cục to hơn.

Conchuotnho

Xe tăng
Đợt trước em mình có gửi mình các đường link này, tâm lý cũng như mợ, hỏi mình kiểm tra giúp nó. Em tra tiếng Việt không ra, nhưng tra tiếng Anh thì lại ra, hoá ra có nguyên một team đứng sau làm ăn khá bài bản. Chốt lại đội này là đa cấp, nhưng rất hay, vì dòng tiền nó không đến từ sản phẩm nó bán. Ví dụ như cái nồi cơm điện giá gốc 100k, nó bán cho hội viên giá 800 vì nồi cơm điện có AI tự động điều chỉnh muốn cơm khét hay cơm cháy cũng được, và dĩ nhiên hội viên bán giá 1tr thì mới có lời. Nhưng sản phẩm của nó không phải là nồi cơm điện, mà là nguyên cái dịch vụ tài liệu, khoá học, thiết kế Web, chạy quảng cáo. Vì kinh doanh kỹ thuật số mà, kiểu như em muốn bán cái nồi cơm điện 1tr thì phải có Website, phải chạy quảng cáo..giá 1 triệu, chỉ cần em bán 5 cái nồi là hoàn vốn rồi. Cứ thế người sau lôi kéo người trước, còn team nó ăn đậm, bán hàng được hay ko thì nó cũng được tiền thiết kế Web rồi, càng thấy nhiều quảng cáo trên Face, Youtube là team đó còn ăn đó. Còn mấy mợ thì cứ ôm cái nồi cơm điện có con AI nấu cơm cháy, và nghĩ 1 ngày không xa mình là tỷ phú kỹ thuật số, à mà khoan em nhầm, cái ảnh nồi cơm điện mới đúng, vì nó bảo khâu bán hàng, vận chuyển nó sẽ làm hết, chỉ cần có khách đặt mua.
Cụ phán chuẩn đấy, e phân tích ra y như cụ, nó dạy mkt với bán tên miền, chạy ads là ăn đủ. Đội sau lại làm y hệt chạy qc hút người, bọn nó gọi là o" phễu bán hàng tự động" .
Đa cấp này đc cái ko kêu gọi ng nhà mà lôi người bằng chạy ad vs mở web, email

MrFank

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Đa cấp không tự nhiên sinh ra, cũng không tự nhiên mất đi, mà chỉ chuyền thì hình thức này sang phương thức khác ;))

Giodong2

Xe buýt
Thật ra thì do mình quan tâm gì, thuật toán của FB nó hiện cái đó, mà bọn này nó còn chạy quảng cáo nữa cơ. Nên cảm giác mình thấy nhiều, chứ xung quanh mình ai làm nghề gì cũng nhiều ạ.
Giờ mợ cứ thử chát chít, tìm kiếm trên GG và FB 1 lĩnh vực hoàn toàn khác đi, mợ sẽ thấy ít hôm nó lại toàn hiện các bài viết và người làm liên quan lĩnh vực đó cho mợ.
Hội những ng này, khi bị tẩy não rồi, họ tin vào cái tổ chức và cái cách ng ta tuyên truyền cho họ lắm. Mà khi tin tưởng thì ngại gì ko dám chia sẻ,mà fai chia sẻ, phải quảng bá bản thân vậy thì ng khác mới theo đc, bản chất đa cấp mợ biết rồi đó, mà đa cấp KTS này, nó ko có SP gì như kiểu amvay đâu, nên e chắc chắn với mợ tham gia chỉ có mất tiền, mất tgian, phải nghỉ việc CTY vì ko có thời gian mà làm cùng lúc mấy việc ấy, chứ em tin đầy ng bỏ rồi, đến lúc tỉnh thì ko còn đc quay lại, muốn xin lại việc cũng ko đc ạ. Nhưng lúc đó ng ta đâu có chia sẻ trên mạng nữa, dấu giốt mà,
Cái mợ nói là đa cấp mô hình cũ. Em tò mò kiểu bán hàng xu hướng này là bán hàng kiểu gì mà đặt cái tên ấn tượng vậy.
Nên em muốn hỏi ai trải nghiệm rồi xem sao ạ, chứ nếu phán đoán cũng ko chắc được.

Cụ phán chuẩn đấy, e phân tích ra y như cụ, nó dạy mkt với bán tên miền, chạy ads là ăn đủ. Đội sau lại làm y hệt chạy qc hút người, bọn nó gọi là o" phễu bán hàng tự động" .
Đa cấp này đc cái ko kêu gọi ng nhà mà lôi người bằng chạy ad vs mở web, email
Em chưa rõ lắm. Nếu ăn tiền qc thôi thì thằng bán dịch vụ lợi nhất, chứ mấy cấp dưới 2-3-4 thì ăn được bao nhiêu đâu mà 50-100tr/tháng nhỉ?

HI_CLASS

Xe điện
Nghe như bọn Thiên Ngọc Minh Uy lùa gà năm nào. Toàn bác sĩ, chủ tịch, giám đốc nọ kia nghỉ việc đi bán máy sục ôzôn 3 củ :D

Giodong2

Xe buýt
Nghe như bọn Thiên Ngọc Minh Uy lùa gà năm nào. Toàn bác sĩ, chủ tịch, giám đốc nọ kia nghỉ việc đi bán máy sục ôzôn 3 củ :D
Xưa họ lẳng lặng làm đa cấp nói xạo nghề ko ai hay; chứ giờ lên fb & đưa mặt lên chạy quảng cáo bà con họ hàng đồng nghiệp đều biết nên chắc chẳng dám xạo.
Còn thật hay lùa kiểu gì thì vẫn chưa rõ. Giá như có ai trong đó chui ra hoặc có người nhà kể lại thì hay nhỉ :D

Chỉnh sửa cuối: