[Funland] Kinh doanh kĩ thuật số toàn cầu là gì mà hàng ngàn phụ nữ bỏ việc chạy fheo vậy ạ?

formen

Xe lăn
Em Kiếm tiền khoai lồi mắt, việc kiếm dễ nhường doanh nhân thành đạt.

detector

Xe tăng
Website
woodsoft.vn
Em nghĩ ko có gì miễn phí.
Nếu 50 USD mà định hướng cho em ra cái nghề cái thu nhập tốt thì gấp 10-20 lần vậy em vẫn ok.
Quan trọng là em ko biết họ đã làm gì và dạy gì. Em không có người quen để hỏi.
À, theo kinh nghiệm làm nạn nhân của em thì họ sẽ dạy mợ nhiều thứ, nhưng trong đó kỹ năng quan trọng nhất là tiếp tục thuyết phục, quảng bá bán tài liệu và khóa học giá 50 USD này cho nhiều người khác ạ.

--Lamborghini--

Xe cút kít
Huấn râu rì nó đã bảo rồi, không làm mà muốn có ăn thì chỉ có ăn đầu búa thôi.

Dạo này lướt fb toàn nổi lên các bài chính chủ chia sẻ về "Kinh doanh kĩ thuật số toàn cầu", đa phần là của chị em phụ nữ. Thường bắt đầu bằng mình vốn xuất thân là Nhân viên Ngân hàng, hoặc Trưởng phòng Marketing, Giảng viên, TP Kế toán, Bác sĩ... đại loại là toàn lương khá nhưng đều vì làm công sở bận rộn ko có thời gian cho gia đình hoặc muốn kiếm thêm thu nhập thụ động và cuối cùng đều bỏ công việc đó để khởi nghiệp với Kinh doanh KTS Toàn cầu này. Giờ đều rất thoải mái làm chủ Doanh nghiệp online của riêng mình, được lợi rất nhiều về thời gian, ngày chỉ bỏ ra 3-4h có thời gian chăm sóc bản thân nhưng thu nhập khủng toàn >50 triệu/tháng.... và cuối cùng là hãy ib mình. Bài nào cũng kèm hình ảnh chủ nhân thanh lịch đi kèm...
Ban đầu em ko để lắm nhưng riết rồi cứ các bài nổi lên liên tục với hình ảnh của chủ nhân khác nhau khiến em suy nghĩ hay 1 xu hướng nghề nghiệp mới là như vậy? Nó cũng đánh trúng tâm lý kiếm cơm vào lứa U50 của em sau 20 năm mệt mỏi cày bán thân cho tư bản. Em đoán là đội nhóm chắc có liên quan đa cấp gì đấy nhưng không hiểu chi phí và cách hoạt động như nào mà sao nhiều người lại bỏ nghề thành đạt như vậy? Các cụ các mẹ có kinh nghiệm hay trải nghiệm cho em xin thông tin lĩnh vực này với ạ.

Em thấy hình ảnh này

--Lamborghini--

Xe cút kít
Em nghĩ ko có gì miễn phí.
Nếu 50 USD mà định hướng cho em ra cái nghề cái thu nhập tốt thì gấp 10-20 lần vậy em vẫn ok.
Quan trọng là em ko biết họ đã làm gì và dạy gì. Em không có người quen để hỏi.
Mịa, kể cả nh khóa học cả vài k đô cũng chắc gì kiếm được lại vài lần.
Trên cuộc đời này cụ cứ tự hiểu không tư nhiên ngồi mòn đít giảng đường vài năm ra trường còn chưa ăn ai, học nghề vài năm rồi vẫn tiếp làm để có kinh nghiệm vài năm nữa mới kiếm cơm được.
Bỏ cái suy nghĩ học mấy khóa học một vài tháng là ra đường cướp tiền thiên hạ thì mới mong không bị ăn thịt lừa.

Linhmkt

Xe buýt
Cứ tham gia nếu muốn, mất tiền được bài học là lời hay lỗ :D còn nếu đc 50 củ / tháng thì tốt quá :D dập dòm là không nên, tâm đã khởi thì khó tránh

MyMac

Xe điện
Ní do là Phụ nữ chúng em luôn mơ ước:
1. Ăn bao nhiêu cũng chả béo
2. Không làm gì cũng có tiền.

luyenok

Xe điện
Vâng em hay vào mấy group phụ nữ nên fb nó gợi ý lên bài.
Quan trọng là họ toàn dùng fb chính chủ, cập nhật hàng ngày. Với học vấn và những vị trí thành đạt như vậy, nếu lừa đảo thì em ko dám đưa lên fb thật của mình đâu, vì toàn bạn bè người nhà đồng nghiệp quen biết cả. Vậy nên em mới thắc mắc.

Một số reels bên em:
Cụ/mợ nhận xét rất đúng, hội này về xuất thân và background khác hoàn toàn hội nhân viên đa cấp, forex,... truyền thống (kiểu dạng sáng đóng vét giầy đen bóng lộn, tối ăn mì tôm trường kỳ). Trong số link trên thì có 1 đứa em trước làm cùng cty nên em biết khá rõ về profile, cũng chỉ ko hiểu mô hình kinh doanh và dòng tiền thực tế phía sau nó như nào.

Conchuotnho

Xe tăng
Dạo này lướt fb toàn nổi lên các bài chính chủ chia sẻ về "Kinh doanh kĩ thuật số toàn cầu", đa phần là của chị em phụ nữ. Thường bắt đầu bằng mình vốn xuất thân là Nhân viên Ngân hàng, hoặc Trưởng phòng Marketing, Giảng viên, TP Kế toán, Bác sĩ... đại loại là toàn lương khá nhưng đều vì làm công sở bận rộn ko có thời gian cho gia đình hoặc muốn kiếm thêm thu nhập thụ động và cuối cùng đều bỏ công việc đó để khởi nghiệp với Kinh doanh KTS Toàn cầu này. Giờ đều rất thoải mái làm chủ Doanh nghiệp online của riêng mình, được lợi rất nhiều về thời gian, ngày chỉ bỏ ra 3-4h có thời gian chăm sóc bản thân nhưng thu nhập khủng toàn >50 triệu/tháng.... và cuối cùng là hãy ib mình. Bài nào cũng kèm hình ảnh chủ nhân thanh lịch đi kèm...
Ban đầu em ko để lắm nhưng riết rồi cứ các bài nổi lên liên tục với hình ảnh của chủ nhân khác nhau khiến em suy nghĩ hay 1 xu hướng nghề nghiệp mới là như vậy? Nó cũng đánh trúng tâm lý kiếm cơm vào lứa U50 của em sau 20 năm mệt mỏi cày bán thân cho tư bản. Em đoán là đội nhóm chắc có liên quan đa cấp gì đấy nhưng không hiểu chi phí và cách hoạt động như nào mà sao nhiều người lại bỏ nghề thành đạt như vậy? Các cụ các mẹ có kinh nghiệm hay trải nghiệm cho em xin thông tin lĩnh vực này với ạ.

Mợ giống tôi nè. Fb hiện qc hội này riết hoài luôn. Toàn nvvp, bank bủng, giáo viên kỹ sư abc. Tôi nghĩ làm ko dễ, ít nhất p bỏ tiền chạy qc fb lòi kèn ra để lôi kéo người tham gia. P quay video như họ, thông tin mập mờ, sản phẩm ko có. Ko trụ sở ko lãnh đạo. Tất cả rất mơ hồ.
vậy nên tôi toàn thả 😢 cho các bài này. Mn thấy icon đấy cũng chột dạ đội phần mà tỉnh ra.

duongphong

Xe container
Ngày làm 3-4h mà tháng kiếm 4-50 củ chỉ có buôn hàng cấm... bán lỗ lấy lãi thôi. Việc nhẹ lương cao thế thì gọi anh, em, họ hàng đi mà làm. Không cần phải chạy quảng cáo. :))

Mimeo

Xe điện
Mợ ơi, nếu mợ mà cứ tò mò, muốn tìm hiểu sâu, rồi mợ theo dõi mấy ng này nhiều, nghe họ nói và gặp họ thì đến lúc nào đó tỉnh ra ko kịp đâu mợ ah, tỉnh là đã mất kha khá rồi ấy.
Ví như giờ mợ bảo mợ thất nghiệp hay lương công nhân đc 5_8tr mà làm bục mặt ra vất quá, chứ mấy chục năm làm cho CTY FDI, uhm thì có thể ko nhàn hạ lương cao như bọn kia vẽ ra, nhưng cũng là khá ổn rồi. Nên hài lòng với hiện tại, CV chán quá thì nhảy CTY khác, hoặc phấn đấu lên chức để đc tăng lương chẳng hạn, chứ đừng dại mà dính vào rồi mất cả CV, cả tiền ạ.
Đừng để bọn nó đánh hơi đc mợ có tâm lý yếu hoặc tò mò, nó sẽ bám theo và dẫn dụ mợ tham gia ấy.
E khuyên thật ạ
Những còm của mợ trong thớt này, với những còm trong các thớt lừa đảo nói chung, em rất ưng. Ai cũng tỉnh và nghe ra những lời khuyên chân thành của mợ thì góp phần đẩy lùi phần nào đa cấp, bọn lừa đảo dần sẽ hết đất sống.

Người trẻ thì em thấy còn có thể làm lại được. Vừa thương vừa bực nhất là những người già cơ. Con cái nói ko nghe vì theo các cụ mấy đời trứng khôn hơn vịt, toàn chỉ nghe người ngoài nó dụ ngon dụ ngọt, tiết kiệm lương hưu cúng sạch. Rồi sau vỡ lỡ ra bị lừa, lúc đó tâm bệnh phá sức khoẻ, rồi lại đến tay con cháu chăm nom. Trong gia đình, ob nội thì ck em, em ko care nhưng với bố mẹ đẻ em, 2 chị em em tuyên bố thẳng, 1 khi giấu giếm bọn con để mua sắm hay tham gia cái gì mang tính chất hội nhóm, thì nghĩa là bố mẹ ko bàn bạc, ko coi trọng con cái, ko phải gia đình nên xin phép từ mặt. Trộm vía bu em cứ nói thật cứng thật mạnh thế mới tịt ngòi, chứ độ chục năm về trước cũng bị lừa mua đủ thứ hầm bà lằng về chất gác xếp, cuối cùng là tống tiễn đồng nát rồi.

MuathuHN252

Xe cút kít
Những còm của mợ trong thớt này, với những còm trong các thớt lừa đảo nói chung, em rất ưng. Ai cũng tỉnh và nghe ra những lời khuyên chân thành của mợ thì góp phần đẩy lùi phần nào đa cấp, bọn lừa đảo dần sẽ hết đất sống.

Người trẻ thì em thấy còn có thể làm lại được. Vừa thương vừa bực nhất là những người già cơ. Con cái nói ko nghe vì theo các cụ mấy đời trứng khôn hơn vịt, toàn chỉ nghe người ngoài nó dụ ngon dụ ngọt, tiết kiệm lương hưu cúng sạch. Rồi sau vỡ lỡ ra bị lừa, lúc đó tâm bệnh phá sức khoẻ, rồi lại đến tay con cháu chăm nom. Trong gia đình, ob nội thì ck em, em ko care nhưng với bố mẹ đẻ em, 2 chị em em tuyên bố thẳng, 1 khi giấu giếm bọn con để mua sắm hay tham gia cái gì mang tính chất hội nhóm, thì nghĩa là bố mẹ ko bàn bạc, ko coi trọng con cái, ko phải gia đình nên xin phép từ mặt. Trộm vía bu em cứ nói thật cứng thật mạnh thế mới tịt ngòi, chứ độ chục năm về trước cũng bị lừa mua đủ thứ hầm bà lằng về chất gác xếp, cuối cùng là tống tiễn đồng nát rồi.
Vâng, e chút ghét bọn lừa đảo ý mợ. Nên mấy vụ này, e cũng thích cảnh báo nhắc nhở m.ng ạ.
Bọn e có nhóm mess, ZL gt gia đình, em cũng hay share cho các em gái em đọc, xong cũng fai bảo bọn nó là e luôn khuyến khích chúng nó đầu tư, hay buôn bán gì cũng đc. Nhưng mà có gì, tìm hiểu gì thì cứ chia sẻ với m.ng trong nhóm trước, chỉ sợ nhất là lừa đảo thôi, chứ còn ko thì e thoải mái ủng hộ ạ

Daisynguyen78

Xe buýt
Toàn lừa thôi cụ ạ. Kiếm tiền dễ thế thì họ chẳng bô bô lên chia sé thế đâu. Mà họ cũng chạy qc nhiều nên em thấy xuất hiện suốt.
Hôm trước em còn bị cô giáo cũ của con em lôi kéo vào hội bán máy tạo nước kiềm, em đi nghe họ nói và khoe tài khoản mà không dám cười. Viễn cảnh chỉ cần 1-2 năm là có thu nhập tự động tháng vài trăm triệu mà chẳng phải làm gì.
Thôi. Em chẳng ham

duongphong

Xe container

Chỉ cần lùa được người muốn kiếm 50tr/tháng. Người muốn KD bỏ 50-200 củ ra ôm hàng cho tụi nó (giá chiết khấu cao), thế là tụi đó bán được hàng (tiền đúc túi đã). Còn các Giảng viên, TP Kế toán, Bác sĩ...có bán được hàng hay không thì makeno. Cứ như vậy sóng sau đè sóng trước thôi cụ. :D

Chỉnh sửa cuối:

MyMac

Xe điện
Bây giờ nó nhiều trò siêu lừa, siêu lùa gà lắm CCCM ơi. Phải hết sức tỉnh táo và tránh xa những thứ này. Thấy nó ở fb hay Zalo CCCM chặn luôn đừng để nó thao túng tâm lý.

Vì em làm nghề chữa bệnh nên em rất hay tầm sư học đạo. Trong biển học mênh mông mình chỉ là 1 hạt cát nên nghe đâu có thầy giỏi thuốc hay là em tìm tới để tìm hiểu. Cách đây 2 hôm em cũng mò tới 1 chỗ ở khu đô thị Green Park. Chả là thấy Zalo suốt ngày nó đăng nào là chữa cái này cái kia, nào là thần dược, thần trị liệu cổ vai gáy xương khớp, giảm béo... em mới vào nhóm và được bọn nó đon đả mời chào. Khoá học miễn phí chị đến đi. Nghe đến miễn phí là em biết òi nhưng tò mò cứ tới. Hoá ra đến đó có một tay CEO giảng dạy. Cha nội sau một hồi lý thuyết đông y lảm nhảm thì quay sang dạy cách kiếm tiền: Chúng ta phải bán cái lọ cái chai đi kèm với trị liệu. Hôm nay ưu tiên 5 gói mỗi gói 7 triệu. Ai mua gói sẽ được lên tầng 4 học chuyên sâu. Xong rồi cha nội biểu diễn sơn đông mãi võ, chọn 1 học viên ra, xong biểu diễn bài tẩm quất mát xa bẻ cổ vỉa hè. Mồm liên tục kêu đây nhé chỉ sau 1 phút hết luôn, khỏi luôn. Xong hỏi học viên đỡ chưa? Học viên bảo đỡ 90% rồi mắt sáng ra rồi.

Chua chát quá em Mị lại gọi Grab mất hơn 1 loét về nhà. Vừa đi vừa bực mình.

MuathuHN252

Xe cút kít
Bây giờ nó nhiều trò siêu lừa, siêu lùa gà lắm CCCM ơi. Phải hết sức tỉnh táo và tránh xa những thứ này. Thấy nó ở fb hay Zalo CCCM chặn luôn đừng để nó thao túng tâm lý.

Vì em làm nghề chữa bệnh nên em rất hay tầm sư học đạo. Trong biển học mênh mông mình chỉ là 1 hạt cát nên nghe đâu có thầy giỏi thuốc hay là em tìm tới để tìm hiểu. Cách đây 2 hôm em cũng mò tới 1 chỗ ở khu đô thị Green Park. Chả là thấy Zalo suốt ngày nó đăng nào là chữa cái này cái kia, nào là thần dược, thần trị liệu cổ vai gáy xương khớp, giảm béo... em mới vào nhóm và được bọn nó đon đả mời chào. Khoá học miễn phí chị đến đi. Nghe đến miễn phí là em biết òi nhưng tò mò cứ tới. Hoá ra đến đó có một tay CEO giảng dạy. Cha nội sau một hồi lý thuyết đông y lảm nhảm thì quay sang dạy cách kiếm tiền: Chúng ta phải bán cái lọ cái chai đi kèm với trị liệu. Hôm nay ưu tiên 5 gói mỗi gói 7 triệu. Ai mua gói sẽ được lên tầng 4 học chuyên sâu. Xong rồi cha nội biểu diễn sơn đông mãi võ, chọn 1 học viên ra, xong biểu diễn bài tẩm quất mát xa bẻ cổ vỉa hè. Mồm liên tục kêu đây nhé chỉ sau 1 phút hết luôn, khỏi luôn. Xong hỏi học viên đỡ chưa? Học viên bảo đỡ 90% rồi mắt sáng ra rồi.

Chua chát quá em Mị lại gọi Grab mất hơn 1 loét về nhà. Vừa đi vừa bực mình.
Thôi, giờ ai rủ đi ăn nhậu hát hò thì đi. Chứ mấy khoản học hành chia sẻ bí kíp phờ di này em xin nhường hết m.ng ạ. Chắc em cứ cẩn thận quá nên cứ nghèo bền vững mãi :))

Opel Astra

Xe điện
Hì nói chung em là người tò mò, ngoài việc tham gia làm nạn nhân của mấy trò thực hiện nhiệm vụ trên mấy trang TMĐT lừa đảo thì trò này em cũng thử tham gia rồi ạ.
Nhưng làm các bước theo các mợ ấy chỉ dẫn thì đến đoạn đóng 50 USD để mua sách và khóa học gì đó thì em té. Vì xác suất mất đứt 50 USD đó là rất cao mà lại chả được nước non gì :(
Tụi êm kinh doanh, ai lại lom rom thế hả bác?
Tụi êm sẽ trả lại 50 đồng +++ cho bác.

Và đợi kỳ tới, với 5000 đồng.

Nhiều bác ọp pơ lừa tụi lừa đảo được vài bát phở rồi mà bác.

MyMac

Xe điện
Thôi, giờ ai rủ đi ăn nhậu hát hò thì đi. Chứ mấy khoản học hành chia sẻ bí kíp phờ di này em xin nhường hết m.ng ạ. Chắc em cứ cẩn thận quá nên cứ nghèo bền vững mãi :))
Chuẩn đấy mợ ợ. Giờ em tỉnh táo tầu rồi. Toàn siêu lừa lùa gà thôi.