[Funland] Kinh doanh gì ở Hà Nội

suppernova112

Xe buýt
Món thực phẩm cụ nên dịch chuyển sang hình thức online sẽ ổn hơn, rất nhiều cái lợi như giảm đc chi phí mặt bằng, mở rộng được phạm vi khách hàng, tăng thời gian bán hàng,.... Em thấy mấy cái dạng "bếp nọ bếp kia" thu nhập khủng đấy.
Ko phải ai cũng làm hàng ăn được.

vanhai493

Xe điện
Sau gần 1 năm thử sức với cửa hàng kinh doanh thực phẩm thì em đã phải đóng cửa do lợi nhuận trả cho chi phí thuê mặt bằng, vận chuyển, nhân công gần hết - coi như làm không công :-<

Giờ tài chính em cố thì khoảng 1 tỷ nên vác ra đẽo cày giữa đường, mong các cụ góp ý giúp em với tài chính như thế em có thể bắt đầu với mảng gì với ạ
Em cảm ơn :x
em vote bao cao su như chữ ký của cụ
bữa em lên sóp py mua thấy bán dc nhiều lắm :D
nhưng mà hãng khác k phải hãng của cụ.

shopnhimsoc

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 66 ngõ 445 Lạc Long Quân, Tây Hồ, Hà Nội
Website
nhadeplam.com

butchikim

Xe ba gác
Biết thì cháu đã làm, nhường cụ khác :D

TN1805

Xe điện
Theo tôi, tình hình giá bán và cho thuê BĐS cao như hiện nay thì sẽ kìm hãm phát triển kinh tế, làm triệt tiêu biết bao nhiêu cơ hội kinh doanh của biết bao người làm ăn chân chính.
Chỉ hội Cò BĐS, buôn BĐS là có lợi thôi.
Đó là hệ lụy của cơn sốt BĐS đó, Nhà nước và Chính phủ mà chưa nhìn ra và có giải pháp thì sẽ quá muộn.
Giá thuê BĐS ( cửa hàng, cửa hiệu kinh doanh) cao như hiện nay, đương nhiên các chủ thuê kinh doanh sẽ phải cân đối tăng giá bán để bù giá thuê cửa hàng, nếu giá bán hàng cao thì đương nhiên khách sẽ giảm....hoặc nếu cố bán hàng với giá thị trường thì doanh thu không đủ trả tiền chi phí thuê cửa hàng.
Phần đa dân mình có thu nhập loanh quanh 10-15tr/người/tháng thôi...thế mà tôi thấy nhiều mặt hàng ở Hà Nội-VN giá có thua kém gì ở New York, Paris, Toykyo đâu. Ví dụ : 1 ly cà phê Cappucino ở HN cũng 55-80k, cỡ 2,5 USD, bằng giá ở New York rồi. :D

hieupv16

Xe tải
Theo tôi, tình hình giá bán và cho thuê BĐS cao như hiện nay thì sẽ kìm hãm phát triển kinh tế, làm triệt tiêu biết bao nhiêu cơ hội kinh doanh của biết bao người làm ăn chân chính.
Chỉ hội Cò BĐS, buôn BĐS là có lợi thôi.
Đó là hệ lụy của cơn sốt BĐS đó, Nhà nước và Chính phủ mà chưa nhìn ra và có giải pháp thì sẽ quá muộn.
Giá thuê BĐS ( cửa hàng, cửa hiệu kinh doanh) cao như hiện nay, đương nhiên các chủ thuê kinh doanh sẽ phải cân đối tăng giá bán để bù giá thuê cửa hàng, nếu giá bán hàng cao thì đương nhiên khách sẽ giảm....hoặc nếu cố bán hàng với giá thị trường thì doanh thu không đủ trả tiền chi phí thuê cửa hàng.
Phần đa dân mình có thu nhập loanh quanh 10-15tr/người/tháng thôi...thế mà tôi thấy nhiều mặt hàng ở Hà Nội-VN giá có thua kém gì ở New York, Paris, Toykyo đâu. Ví dụ : 1 ly cà phê Cappucino ở HN cũng 55-80k, cỡ 2,5 USD, bằng giá ở New York rồi. :D
Giá cho thuê trên giá trị tài sản so với gửi bank còn thua xa, làm gì cao đâu ạ

sthd

Xe lăn
trích ra 100tr học Quản trị kinh doanh đi, rồi hãy kinh doanh

làm gì cũng phải có kiến thức.
xác định được lợi thế cạnh tranh của mình thì hãy làm.
làm những cái mà quá dễ, ai cũng làm được thì mức độ cạnh tranh cực kì cao, dẫn đến tỉ suất lợi nhuận cực kì thấp, rủi ro cực kì cao.

cháu thuê mặt bằng, thuê người nấu, thuê người phục vụ, cạnh tranh với quán ăn mà chủ nhà tự làm, tự có mặt bằng (kiểu kd gia đình, rất phổ biến) thì đương nhiên là toi rồi.

QDV2012

Xe tăng
Cụ chủ có giỏi toán hay bộ môn thống kê xắc suất ko ?

Đông86

Xì hơi lốp
Hiện giờ hiệu suất kinh doanh kém, cho thuê bđs cũng kém. Đấy là căn bệnh khi giá bđs quá cao so vói khả năng sinh lời.

huyleck

Xe điện
Hiện giờ hiệu suất kinh doanh kém, cho thuê bđs cũng kém. Đấy là căn bệnh khi giá bđs quá cao so vói khả năng sinh lời.
Vâng cụ ạ, cái nhà e thuê giá 20t tầng 1, thuê cả nhà 35T mà giá trị của nó là 35 tỉ - ai mua vào mà cho thuê lại thì về mặt đầu tư tài chính là thua lỗ nặng !

Crocodile Post

Xe hơi
Sau gần 1 năm thử sức với cửa hàng kinh doanh thực phẩm thì em đã phải đóng cửa do lợi nhuận trả cho chi phí thuê mặt bằng, vận chuyển, nhân công gần hết - coi như làm không công :-<

Giờ tài chính em cố thì khoảng 1 tỷ nên vác ra đẽo cày giữa đường, mong các cụ góp ý giúp em với tài chính như thế em có thể bắt đầu với mảng gì với ạ
Thực ra với mặt hàng thực phẩm nếu cụ có sự khác biệt vẫn làm được. Cụ không nói rõ mình làm được những gì. Cụ bán thực phẩm có kèm theo chế biến món ăn sẵn không. Mà cái này dân văn phòng rất thích vì tiện không phải nấu nhiều.Em thấy các cửa hàng thực phẩm đều bán kèm theo thức ăn chế biến sẵn để giải quyết vấn đề tồn ế. Cụ chuyển sang mảng khác cũng thế thôi. Chủ yếu cụ mạnh về vấn đề gì lúc đấy mới tư vấn được.

TN1805

Xe điện
Ở chỗ tôi ở, thuê 1 mặt bằng kinh doanh dt 50m2 cỡ 100tr/tháng.
Nếu là cụ thì cụ định kinh doanh cái gì nếu thuê mặt bằng đó ?

Một nghịch lý là BĐS ( cho thuê và bán ) càng tăng thì các tiểu thương và người dân sẽ càng khó khăn, nền kinh tế càng khó phát triển bền vững.
Ngoài ra, giá BĐS tăng cao cũng đẩy giá các dự án ( có Giải phóng mặt bằng đền bù) tăng, và thực tế các cụ đã thấy, dự án chỉ chậm 1 thời gian, giá dự toán đã đội lên rất nhanh và nhiều, do giá đền bù GPMB tăng ( do BĐS tăng).
Ở HN có nhiều dự án mà không thể GPMB nổi ( như đường nối Ô Chợ Dừa và nút giao Voi Phục - GPMB đường Đê La Thành), do giá BĐS khu vực này đang bị đẩy lên cao gấp nhiều lần giá nhà nước ấn định....bla bla bla...

Chỉnh sửa cuối:

jangjulinh

Xe máy

E mạn phép hỏi cụ kinh doanh thực phẩm gì mà thua lỗ vậy cụ . vì e cũng làm bên mảng thực phẩm.

Pumzen

Xe ba gác
Giờ kinh doanh kiểu truyền thống khó phết ! Nhà cháu mua đc cái mặt phố rồi chuyển địa điểm kd đang thuê về kd tại nhà( 2 điểm khá tương đương nhau, thậm chí nơi mới của nhà cháu còn dễ thở hơn, rộng thì gấp đôi chỗ cũ) thế mà ko ăn thua. Sau 3 năm nhà cháu chính thức rửa tay gác kiếm, cho thuê lấy vài chục tiêu vặt hàng tháng cho nhẹ người.