[Funland] "Kiếp luân hồi" - Có cụ nào tin không?

xítdca

Xe tải
nếu các cụ không tin cứ thử đến một ngôi chùa thật to nào đó!! tè bậy vào cửa chùa đi nếu sau một tháng mà các cụ bình yên vô sự nghĩa là không có phật!! nếu không thì sẽ là ngược lại!! có cụ nào dám không... hay chỉ là ngồi một chỗ nói cho hay... chỉ nói bằng mồm khong thì không đủ các cụ à!! cụ nào giỏi thì chứng minh đi, biết ngay thôi mà!! =))

Sprinter 1626

Xe buýt
nếu các cụ không tin cứ thử đến một ngôi chùa thật to nào đó!! tè bậy vào cửa chùa đi nếu sau một tháng mà các cụ bình yên vô sự nghĩa là không có phật!! nếu không thì sẽ là ngược lại!! có cụ nào dám không... hay chỉ là ngồi một chỗ nói cho hay... chỉ nói bằng mồm khong thì không đủ các cụ à!! cụ nào giỏi thì chứng minh đi, biết ngay thôi mà!! =))
Có cần phải căng thẳng thế không cụ?tin hay không tin,theo hay không theo T/G nào là quyền mà.đã được khẳng định trong hiến pháp. Có điều là nếu không tin thì cũng không nên báng bổ,thế thôi.

hoalocvung

Xe điện
Chữ Phật được viết :

Tách ra trong đó có bộ Nhân
là : Người
Và bộ Phất
là : Siêu thường

springsea

[Tịch thu bằng lái]
Chỉ cần đứng trước cửa nhà người khác thôi thì e đảm bảo sẽ có quả báo ngay sau 1 phút thôi ạ :))

Mà Phật từ bi nên chắc kô xuống tay hạ độc chúng sinh đâu ạ :). Cụ nói thế là kô hiểu lòng Phật rồi

Chỉnh sửa cuối:

hoalocvung

Xe điện
Có cần phải căng thẳng thế không cụ?tin hay không tin,theo hay không theo T/G nào là quyền mà.đã được khẳng định trong hiến pháp. Có điều là nếu không tin thì cũng không nên báng bổ,thế thôi.
Bác 1626 cứ kệ thôi. Việc tranh luận với những đề tài thế này, việc dẫn đến căng thẳng là đương nhiên.
Nhưng có câu này của 1 vị Tổ Sư : trong thực hành đức nhẫn nhục đối với người có trái chiều quan điểm với ta chính là thầy hay nhất của ta.(*)
Và đôi khi im lặng lại là câu trả lời hay nhất. Có thể tất cả những cái đó chỉ là duyên hợp tạm có. Nam Mô Bổn Sư Thích Ca Mâu Ni Phật.

Vậy là Superman hả cụ, mà Phật có phát tích từ TQ đâu ạ ???
Em nghĩ đây chỉ đơn thuần là một cách giải thích dễ hiểu, không cần thiết phải chấp không về made in.

Chỉnh sửa cuối:

Sprinter 1626

Xe buýt
Có câu này của 1 vị Tổ Sư : trong thực hành đức nhẫn nhục đối với người có trái chiều quan điểm với ta chính là thầy hay nhất của ta.(*)
Và đôi khi im lặng lại là câu trả lời hay nhất. Có thể tất cả những cái đó chỉ là duyên hợp tạm có. Nam Mô Bổn Sư Thích Ca Mâu Ni Phật.
trên T/G này đã có biết bao cuộc chiến tôn giáo,không lẽ bây giờ trên OF cũng vậy,buồn!

hoalocvung

Xe điện
trên T/G này đã có biết bao cuộc chiến tôn giáo,không lẽ bây giờ trên OF cũng vậy,buồn!
Bác đừng buồn, mỗi người có 1 quan điểm khác nhau. Thế mới có sự tranh luận. Cùng tranh luận và ai có cái Vô minh thực thì cái Vô minh đó sẽ cuối cùng bị vỡ ra và Ngộ thôi. Em thấy vui vì mọi người dù có quan điểm trái chiều nhưng ít nhất là còn có sự quan tâm.

Biết đâu, sau đây lại gieo trồng thêm được vài hạt giống Ba La Mật. A Di Đà Phật

Chang

Xe tải
Dạ em mạn phép hỏi hạt giống ba la mật là gì ạ? Đọc những gì các cụ viết em rất thìhs là ngồi im hóng hớt ạ

springsea

[Tịch thu bằng lái]
Em nghĩ đây chỉ đơn thuần là một cách giải thích dễ hiểu, không cần thiết phải chấp không về made in.
Nên viện dẫn theo nguồn gốc của nó chứ đừng tam sao thất bản, nghĩa gốc của từ Phật (buddha, ông Bụt) hoàn toàn khác đó cụ[-X

Chỉnh sửa cuối:

hoalocvung

Xe điện
Nên viện dẫn theo nguồn gốc của nó chứ đừng tam sao thất bản
Phật Pháp vô biên, kiến thức có được của em lại quá ít. Nên chắc việc thực hành của em vẫn còn nhiều vướng mắc chưa đắc đạo:D
Nếu thực biết và hiểu cái gì thì em chia sẻ cái đó và muốn được hiểu thêm, hiểu nữa trên con đường Trung Đạo của mình.
Cảm ơn Bác, đêm nay, qua giờ Tý sang ngày mùng 1/4 em sẽ ngồi Tụng 1 bài kinh và sám hối. A Di Đà Phật. %%-%%-%%-

hoalocvung

Xe điện
E cũng ko hiểu mà chẳng dám hỏi :P
Hì, có gì mà không dám hỏi :D tuy nhiên những kiến thức này theo em có thể tự tìm hiểu bằng cách tra qua google, và tự ngẫm rồi thực hành thì mới hay hơn. Bởi khi đó nó là của mình.

Cái gì mà DO TRANH MÀ CÓ thì đều là giả
Còn cái gì mà DO HUN ĐÚC thì mới là thật.

Phật Pháp chỉ thực sự nhiệm mầu khi được thực hành, còn chỉ là những lời sáo rỗng thì nó lại trở thành hư không.

kinum08

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Nhà Vừng tận tâm mang cái mình có ra chia sẻ, người biết sẽ ghi nhận sự tận tâm đó trước:D

hoalocvung

Xe điện
Nhà Vừng tận tâm mang cái mình có ra chia sẻ, người biết sẽ ghi nhận sự tận tâm đó trước:D
Hì, cảm ơn Cụ. em theo lời dậy của Thế Tôn, Chấp thuận trở ngại thì thông suốt, Mong cầu thông suốt thì lại trở ngại. Nên em chia sẻ mà không cầu dòng xanh xanh.:D
Lấy gai góc làm giải thoát, lấy ma quân làm đạo bạn, lấy khó khăn làm sự tác thành.
Nam Mô Bổn Sư Thích Ca Mâu Ni Phật :54::54::54:

P.s : tiện Cụ ở đây cho em hỏi tên đầy đủ của con gái Mợ EDM được không? Em muốn tối nay Tụng kinh và hồi hướng công đức đó cho con gái Mợ ấy được mạnh khỏe.

Bò Ma

Xe buýt
Bác 1626 cứ kệ thôi. Việc tranh luận với những đề tài thế này, việc dẫn đến căng thẳng là đương nhiên.
Nhưng có câu này của 1 vị Tổ Sư : trong thực hành đức nhẫn nhục đối với người có trái chiều quan điểm với ta chính là thầy hay nhất của ta.(*)
.
Em cũng có quan điểm giống cụ .
Ngay trong chùa , giới tăng ni , phật tử cũng có những bất đồng , mỗi người một cách tu , âu cũng là một xã hội thu nhỏ ...

Phật Pháp vô biên, kiến thức có được của em lại quá ít. Nên chắc việc thực hành của em vẫn còn nhiều vướng mắc chưa đắc đạo:D
Nếu thực biết và hiểu cái gì thì em chia sẻ cái đó và muốn được hiểu thêm, hiểu nữa trên con đường Trung Đạo của mình.
Cảm ơn Bác, đêm nay, qua giờ Tý sang ngày mùng 1/4 em sẽ ngồi Tụng 1 bài kinh và sám hối. A Di Đà Phật. %%-%%-%%-
Cụ vừng khiêm tốn quá ! A Di Đà Phật !^:)^^:)^^:)^

hoalocvung

Xe điện
Em cũng có quan điểm giống cụ .

Ngay trong chùa , giới tăng ni , phật tử cũng có những bất đồng , mỗi người một cách tu , âu cũng là một xã hội thu nhỏ ...

Cụ vừng khiêm tốn quá ! A Di Đà Phật !^:)^^:)^^:)^
Lâu lắm mới gặp Cụ. Cụ và gia đình vẫn mạnh giỏi :)
Cụ cứ khen thế làm làm em hư đấy :))

slaz8

Xe ba gác
Phật đi nghiên cứu về chúng sinh nên thành chúng sinh hết :D
Phải nói là Phật độ cho chúng sinh thành Phật hết mới đúng, rồi tới lúc nào đó cụ cũng sẽ thành Phật thôi

Trên OF không biết có cụ nào được thành phật chưa nhỉ :D
Cháu nghe nói Tất cả mọi chúng sinh đều sẽ có thể thành Phật , không kiếp này thì kiếp khác thôi cụ

hpfc

Xe tải
Em thì em chả tin có luân hồi và cũng chả tin vào đạo giáo nào hết. Em là một trong số vào triệu người trên thế giới tin vào thuyết người ngoài hành tinh cổ đại. Tức là không có phật tổ hay thánh ala rồi chúa Jesus gì cả. Tất cả là do con người thời tiền sử nhìn những sinh vật có khả năng bay và dạy họ cách sinh tồn nên phong thần phong thánh cả mà thôi. Có những công trình vĩ đại cho đến hiện nay con người với những khoa học tiến bộ cũng không thể xây dựng được như Machupichu ở Peru rồi kim tự tháp của người Inca ..v..v.. Tất cả những tín ngưỡng trên thế giới này tựu chung lại phong một ai đó làm thánh thần rồi thờ tự, người đó luôn được biết đến với những quyền năng na ná nhau như biết bay, ông có cây gậy ông có nỏ thần bắn ra lửa ra sét rồi tạo ra những thiên tai khủng khiếp để trừng phạt nếu loài người không tuân lệnh ... Trong những truyền thuyết cổ có rất nhiều những văn tự rồi tranh ảnh khắc họa lại những vị thần mà có nét gì đó rất giống phi hành gia bây giờ như 1 bức họa vẽ lại những cỗ xe biết bay đang bắn nhau của Ấn Độ, rồi cái gì đó như cuộc chiến giữa các đĩa bay ở Franfurt - Đức vào những năm thế kỷ 15 hay những cổ vật in đúng hình 1 phi hành gia ở Trung Mỹ ... Mà thần thoại thì là bốc phét còn truyền thuyết là truyền miệng nên ít nhất phải có 1% sự thật rồi truyền miệng tam sao thất bản đi. Em văn dốt võ dát nên không truyền đạt hết ý, bác nào quan tâm cứ sớt 1 seri phim khoa học của Discovery nói về người ngoài hành tinh cổ đại có vietsub và HD đàng hoàng thì sẽ hiểu kỹ hơn :D