[Funland] Kiến thức dành cho những bác thích đồng hồ đeo tay ạ.

shopdongho

Xe tải
Website
www.shopdongho.com
@raklei : hic, con casio này e nhìn hình thì sao biết được ạ . Với lại casio hàng chính hãng cũng rẻ , xài cực bền , nhậu nhẹt xông hơi vô tư nên bác mua hàng xịn là chắc

@attk : bác mua ở Thuỵ Sĩ thì yên tâm là hàng chính hãng vì Thụy Sĩ nó có luật là : Người tới Thụy Sĩ mà đeo đồng hồ nhái sẽ kô được phép nhập cảnh mà phải tháo ra và bị tịch thu ngay tại sân bay Thụy Sĩ . Còn nếu kô tháo ra thì mời về nước :)) Chỉ là khách du lịch thôi mà nó còn vậy thì bảo đảm kô 1 ai ở Thụy Sĩ dám bán hàng nhái đâu ạ

Ian

Xe điện
Website
www.americandoor.vn
Shopdongho: bên 5s có bé này đang bán cái Omega cho nữ xinh lắm . Tiếc là con vợ em như con nhà quê nên nó kô chịu mua vì tiếc xiền , cứ thích 1000 KLS thay vì cái này . Con bé này nó mua phải 3000USD trong Diamond Plaza , em nghĩ nó đang cần xiền thì ép 800-1000 là nó phi . Bác xem có ưng kô ? Nếu xem hình ưng thì nhấc mông vào link này 5giay.vn/showthread.php?t=552697&highlight=%C4%91%E1%BB%93n g+h%E1%BB%93 ( em kô để link trực tiếp vì sợ otofun kô cho để link trực tiếp , các bác tự thêm http:// vào nhé )

OK bác, em sẽ contact với em nó xem sao, sẽ báo cáo lại với bác.

Cavali

Xe điện
Vậy cho em hỏi nhà cụ Shop đồng hồ có nhận sửa chữa đồng hồ ko nhỉ
Em có mấy cía hỏng chả biết sửa ở đâu
Mang ra hàng thợ vớ vẩn nó vặt hết đồ thì ăn mứt
Em còn mấy cái Senko vàng của bố và ông nội cần mang đi lau dầu vào sửa chữa 1 chút (con này xịn 1 lít phần trăm hè hè )(b)

NgocLan_TH

Xe hơi
Em còn mấy cái Senko vàng của bố và ông nội cần mang đi lau dầu vào sửa chữa 1 chút (con này xịn 1 lít phần trăm hè hè )(b)
Nhà ku này chuyên sưu tập đồng hồ sao mà lắm thứ cổ cần sửa vậy!!!:P

buloonggi

Xe điện
Nhà Bù lông gỉ có cái đồng hồ độc mà suốt đoiừ chỉ 6 giờ ấy :ohmy::ohmy::ohmy:!!! sao kg thấy sêu lên trên này cho anh em chiêm ngưỡng cái nhỉ :69::21::P
Em con đang chỉnh giờ cụ ạ... cái đó là loại quả lắc... chạy cũng tậm tịt lém... như thời tiết ấy ạ :))

nguyenhoangtam

Xe tải
@raklei : hic, con casio này e nhìn hình thì sao biết được ạ . Với lại casio hàng chính hãng cũng rẻ , xài cực bền , nhậu nhẹt xông hơi vô tư nên bác mua hàng xịn là chắc

@attk : bác mua ở Thuỵ Sĩ thì yên tâm là hàng chính hãng vì Thụy Sĩ nó có luật là : Người tới Thụy Sĩ mà đeo đồng hồ nhái sẽ kô được phép nhập cảnh mà phải tháo ra và bị tịch thu ngay tại sân bay Thụy Sĩ . Còn nếu kô tháo ra thì mời về nước :)) Chỉ là khách du lịch thôi mà nó còn vậy thì bảo đảm kô 1 ai ở Thụy Sĩ dám bán hàng nhái đâu ạ
Cụ Shopdongho cho em hỏi cái. Em đang muốn mua một cái Omega DeVille Hour Vision, giá của nó khoảng bao nhiêu và mua ở VN có đảm bảo không ?. Em ở HN. Cảm ơn cụ trước.

buloonggi

Xe điện
Em thì quan điểm hơi buồn cười 1 tí, đồng hồ điện tử em gọi là thì kế, đồng hồ cơ thì em gọi là đồng hồ :))
Em khoe con đồng hồ ghẻ của em nhá, cũ rích, thay mặt xước ầm mĩ :P

Em có quả anh em sinh đôi với cụ đây

400 khìn của em đới :)) :))

Cavali

Xe điện
Nhà ku này chuyên sưu tập đồng hồ sao mà lắm thứ cổ cần sửa vậy!!!:P
ko ạ nó là của ông nội em mua từ ngày xưa thôi ạ
Thấy bố em bảo hồi đấy nó = mấy tháng lương của ông em mà ông em làm ca trưởng trong nhà máy điện yên phụ chắc cũng kha khá :^)
ông mất rồi bây giờ đồng hồ vẫn còn ! Con này ko đẹp nhưng mà ngon chạy nao nhiêu năm rồi chỉ có thay pin và chạy thôi ! Đồng hồ cơ ! Thằng hàng xóm trả bố em 2tr bố em ứ bán (b)

Cavali

Xe điện
Ha ha ha, hóa ra là thế, em được cho cứ tưởng oách lắm :)):)):))
Công nhận là nhìn mấy quả máy móc nó lòi pha ra thế kia trông oách thật :21:
Chuẩn bị đến con của em nữa
80% là hàng Fake rồi ! Hôm nay em vừa biết xuất xứ của nó là dì em sang hồng kông chơi mua về cho chú em nhưng chú ứ thích nên để đấy rồi tặng sinh nhật em (k)(em nghe tây đồn là hàng Fake hồng kông cũng là loại đắt tiền và tốt lắm !:^) chả biết thật ko )
Đập hộp đập lọ đàng hoàng như trong ảnh hàng chính hãng ! ko thiếu thứ gì nhưng thẻ bảo hành toàn tiếng anh em ứ hiểu ! nói chung là đầy đủ chả thiếu cái giề ! Có cụ nào có cái giống em cho nó nhận anh em cái nhể (b)

unreason

Đi bộ
các bác ném đá con này cho em phát

Ian

Xe điện
Website
www.americandoor.vn
Em báo cáo lại với bác shop như sau: Sáng nay em đã liên lạc với em có cái đồng hồ omega đó rồi, nhân tiện gấu nhà em đang công tác trong sg, gấu nhà em đã liên lạc với em đấy thỏa thuận như sau: em đấy mang đồng hồ ra check với gấu nhà em ở Đồng khởi, tiền taxi nhà em chịu hết, nếu ok em trả 800$. Mọi việc nếu như thế thì ok, nhưng em ý thế nào mà lúc gọi được lúc không gọi được, lúc thì bảo không ra khỏi nhà được, rồi hẹn gấu nhà em đi tới cái hẻm nào đó, cuối cùng em bảo gấu nhà em thôi bác ah. Thôi đành lỡ hẹn với gấu nhà em. Đầu năm sau em công tác bên Nhật thì mua luôn 1 cái bên đấy nữa bác ạ.

shopdongho

Xe tải
Website
www.shopdongho.com
Cụ ở HN thì ghé bác Đào Văn Dư số 29 Hàng Phèn Hà Nội ạ . Người thợ duy nhất ở VN có 7 bằng diplome

Cụ Shopdongho cho em hỏi cái. Em đang muốn mua một cái Omega DeVille Hour Vision, giá của nó khoảng bao nhiêu và mua ở VN có đảm bảo không ?. Em ở HN. Cảm ơn cụ trước.
Giá thì em kô nắm lắm , còn mua ở VN thì đảm bảo . Đại lí chính hãng của Omega tại VN theo uỷ quyền của nó là :

-Hà Nội :
Thakral Indo-China Pte Ltd
Omega Showroom and Service Centre
Hanoi Towers, 49 Hai Ba Trung Street
Hanoi
T. ++844 826 70 01
F. ++844 934 37 77

-Sài Gòn :
OMEGA Boutique
115 Dong Khoi Street, Dist.1
Ho Chi Minh City
T. +84 8 829 6695
F. +84 8 825 8268
Tic Tac Watch Co. Ltd
115 Dong Khoi Street, Distr. 1
Ho Chi Minh City
T. ++848 829 35 19
F. ++848 825 82 68

shopdongho

Xe tải
Website
www.shopdongho.com
Các bác hỏi gì thì cứ post lên , anh em ai biết sẽ trả lời ngay , chứ đừng nêu đích danh hỏi ai nhé . Em còn đang lọ mọ đi học hỏi các bô lão già làng , biết gì thì chia xẻ chứ kô dám múa rìu trong đây đâu ạ :6:

Thichduthu-VP

Xe máy
Kính chào các cua-rơ, ủa lộn các bác tài, em có vài cái đổng khoe chơi,
chắng biết là có fake hay không:

GP Manual 1940's

1940's Military Wristwatch WW2 British Army

Ốm mê gà Gold SS hybrid quartz:

Ê tê nha manual:

Citizen Ace date parashock 21 jewels

Waltham:

Caravelle self-winding:

Chỉnh sửa cuối:

Thichduthu-VP

Xe máy
Bulova MW:

Eterna MW:

Louvic Teriamatic (vỏ vàng):

Omega Constellation:

Thichduthu-VP

Xe máy
Certina Kurth Freres

Rolex Oyster (kiềng platinum):

GP MECHANIC:

1920'S ART DECO:

HÀNG BÌNH DÂN:

Em thì đi bộ, nhưng khoái đồng hồ nên mua đại

các bác xem giúp, xin cảm ơn! :)

Chỉnh sửa cuối:

namxit

Xe hơi
chán các cụ quá.toàn chơi Đồng hồ cơ,em thích trẻ trung.không màu mè,không chóe.Có cụ nào chơi G-Shock không nhỉ