[Funland] Kiến nghị tài khoản mạng xã hội định danh mới được bình luận.

avile01

Xe máy
Với khả năng hôm nay thì có thể cố định 1 dãy số cho một cá nhân:
1. Số gán cho em bé lúc sơ sinh. Cũng là số CCCD của người đó đến hết đời. Đó cũng là số học sinh, số sinh viên, số nhân viên cho dù di chuyển qua bất kể nơi nào. Đảm bảo không ai trốn tránh được quá khứ của mình.
2. Đồng thời là số điện thoại, bất kể chọn bao nhiêu máy, bao nhiêu hãng. Thêm hoặc bớt số đầu-cuối.
3. Đồng thời là số tài khoản 1 cá nhân, một tổ chức do cá nhân đó chịu trách nhiệm pháp nhân. Mỗi NH khác nhau có thể thêm đầu/đuôi ký tự-số.
4. Dãy số gắn với 1 cá nhân không lặp lại là ký tự đặc biệt bắt buộc khi đăng ký tài khoản rên mạng xã hội. Nếu viết bậy 1 số không gắn với hoặc nhầm với ai khác, không tạo được tài khoản. Đảm bảo nhìn vào nickname biết ngay đó là ai.
Sau khi convert xong thì buộc tất cả chủ thể công khai. Những tài khoản ảo còn lại buộc phải xóa. Cho dù là xuyên quốc gia. Không chịu xóa thì không cho truy cập. Tài khoản không thuộc 100 triệu dân này buộc phải công khai tư cách cá nhân nếu muốn được tham gia MXH vào môi trường VN. Nếu không là mọi bình luận sẽ bị xóa. Nếu 1 MXH muốn tham gia trong môi trường mạng VN phải tuân thủ luật này.
Đây là những thứ trong tầm tay.
Nào, sau đó mời quý vị tự do phát biểu.
1. Cái này em chỉ thấy trong phim viễn tưởng.
2. Đến Trung Quốc là nước kiểm soát công dân chặt bậc nhất thế giới cũng không bỏ sim rác được. Ở ta cụ cứ mong nhé!
3,4. Sim chính chủ( dùng để đăng kí tk) giờ làm còn chưa đâu ra đâu, làm xong rồi thì kêu gọi dân vào dùng hết zalo, lotus,... các mạng do Việt Nam làm chủ và/hoặc có cổ phần nhà nước nhé cụ, như Trung Quốc (chặn hết các mạng bên ngoài) weibo, wechat acclone còn đầy mà chính phủ họ có làm được gì đâu, còn tuổi gì mà đòi Facebook, viper, whassap, twitter hay cả bóng đá lậu, po,rnhub, phải thuân thủ khi cả thế giới nó không vẫn hành theo cách đấy. Vẫn biết là rác ở trên mạng ngày càng nhiều nhưng xử lí phần ngọn bằng cách đấy thì giải quyết vấn đề gì hả cụ, nhưng vẫn muốn như ý của cụ thì chỉ có bế quan tỏa cảng, học theo mô hình anh Kim thì thành công 99% cụ nhé!
Em bổ sung thêm là vấn đề gì cũng có 2 mặt, theo như ý của cụ chính phủ sẽ nắm đầu hoàn toàn được tất cả công dân. Giả dụ như cụ có lạc quan rằng mọi chính phủ không có tiêu cực gì, 1 lòng từ quan chức bộ 9 chị đến cô văn thư xã đều cố gắng phát triển đất nước và lạc quan tình hình sẽ tốt hơn nữa, nhưng có cái gì là vĩnh cửu :)). Ủng hộ có khác nào tất tay vào 1 giỏ trứng...

cũng tốt, nhưng quan trọng là có quản lý và kiểm soát được không mới là vấn đề. Em nghĩ là dừng ở ý tưởng thôi, vì đến như mạng xã hội lừng danh thế giới như Facebook Tiktok X ...còn ko làm được việc đó thì ko có gì đảm bảo là VN làm được.
Vẫn phải làm chứ cụ, ít ra thì nó cũng dọn dẹp rác được phần nào chứ bây giờ em thấy toàn là níck ảo lên chửi bới văng mạng

VCHDHN

Xe container
Thực tế từ trước đến nay để tìm ai đó vi phạm, rồi cho cái 331 vào đầu có khó khăn gì đâu nhỉ :)).

beSuSu

Xe điện
Làm chặt thế này đội AK47 mệt phết😜 không sử dụng được chiến thuật biển người để chiến đấu.
nói về ngụy biện trong tranh luận thì đội đấy là trùm (1 trong những trùm), ảnh hướng đáng kể tới văn hóa tranh luận của người V thông qua việc đọc và ảnh hưởng.
Nhưng trong bối cảnh còn bọn giẻ vàng thì vẫn phải duy trì.

Em thì ở giữa, đừng chụp mũ em vào cái lũ giẻ vàng nhá. DM giẻ vàng, thế cho nhanh :))

Kinnnnn

Xe tải
Em thấy khó thực hiện quá, từ nhiều mặt

Jason88

Xì hơi lốp
Không có gì là không làm được hết. Mà cố ý không làm để thu lợi.
Quản lý con người ko dễ như cụ nói đâu. Không làm được là không làm được, như cụ nói "Cố ý không làm để thu lợi" nó cũng chính là nguyên nhân mà e nói Không làm được đấy. Xã hội ko bao giờ hết tội phạm và không gian mạng cũng vậy.

Jason88

Xì hơi lốp
Vẫn phải làm chứ cụ, ít ra thì nó cũng dọn dẹp rác được phần nào chứ bây giờ em thấy toàn là níck ảo lên chửi bới văng mạng
ah vâng, e ủng hộ 100% luôn ấy chứ. Nhưng ý em muốn nói là không kiểm soát hết được đâu. Con người còn ko kiểm soát được nữa là không gian mạng.

MinhGDX

Xe hơi
Thế nào là yêu nước?
Thế nào là tự nhục?
Nhờ cụ định nghĩa giùm cái :))
Ví dụ rất đơn giản.
Em vỗ ngực tự hào con Rồng cháu Tiên, truyền thuyết Lạc Long Quân và Âu Cơ có chỗ đứng sâu sắc trong tim. Và tự hào là con cháu đời sau tôn thờ Trần Hưng Đạo, Bà Trưng - Bà Triệu. Thi thoảng em đi giúp đỡ trẻ em vùng cao.
Như thế với em là yêu nước.

Ấy thế mà em biết nhiều người họ cố tình lỉnh đi, hoặc là KHINH không thèm nhận là con Rồng cháu Tiên đâu.

Một số ví dụ:
- Con rồng cháu tiên? Đó chí là truyền thuyết thôi, ai làm chứng?.
- 54 dân tộc anh em, nhiễu điều phủ lấy giá gương cái quần què, oh no, t chỉ biết bản thân là đủ.
- Tàu khựa, tàu nô, anti china!!. Hưng Đạo vương đánh TrungQuốc à, tốt đấy, Lê Lợi chống lại nhà Minh à, well. Wtf cái gì,Hưng Đạo Vương quê Nam Định, Lê Lợi quê Thanh Hóa à,eehhhhh. Có ông tướng nào ở miền nam ko vậ yba để t đổi thần tượng cái".
- Đọc được tin tức nào tích cực ở trong nước là trong đầu phải nghĩ cách phủ nhận nó đã. Miễn sao trong nước phải như cc mới là đúng ý ta.

Quê bầm

Xe điện
2. Đến Trung Quốc là nước kiểm soát công dân chặt bậc nhất thế giới cũng không bỏ sim rác được. Ở ta cụ cứ mong nhé!
3,4. Sim chính chủ( dùng để đăng kí tk) giờ làm còn chưa đâu ra đâu, làm xong rồi thì kêu gọi dân vào dùng hết zalo, lotus,... các mạng do Việt Nam làm chủ và/hoặc có cổ phần nhà nước nhé cụ, như Trung Quốc (chặn hết các mạng bên ngoài) weibo, wechat acclone còn đầy mà chính phủ họ có làm được gì đâu, còn tuổi gì mà đòi Facebook, viper, whassap, twitter hay cả bóng đá lậu, po,rnhub, phải thuân thủ khi cả thế giới nó không vẫn hành theo cách đấy. Vẫn biết là rác ở trên mạng ngày càng nhiều nhưng xử lí phần ngọn bằng cách đấy thì giải quyết vấn đề gì hả cụ, nhưng vẫn muốn như ý của cụ thì chỉ có bế quan tỏa cảng, học theo mô hình anh Kim thì thành công 99% cụ nhé!
Em bổ sung thêm là vấn đề gì cũng có 2 mặt, theo như ý của cụ chính phủ sẽ nắm đầu hoàn toàn được tất cả công dân. Giả dụ như cụ có lạc quan rằng mọi chính phủ không có tiêu cực gì, 1 lòng từ quan chức bộ 9 chị đến cô văn thư xã đều cố gắng phát triển đất nước và lạc quan tình hình sẽ tốt hơn nữa, nhưng có cái gì là vĩnh cửu :)). Ủng hộ có khác nào tất tay vào 1 giỏ trứng...
Bên Tàu có cái sim hay đáo để, vào internet ầm ầm, facebook google đủ luôn, nghe đâu bẩu là hàng Hongkong cụ ạ

uchihafuurin

Xe Cứu Trợ
Em chỉ có thắc mắc nếu kiến nghị được chấp thuận thì em có phải định danh trên cõi ọp phơ này ko ạ?

nhatthang

Xe Cứu Trợ
Ví dụ rất đơn giản.
Em vỗ ngực tự hào con Rồng cháu Tiên, truyền thuyết Lạc Long Quân và Âu Cơ có chỗ đứng sâu sắc trong tim. Và tự hào là con cháu đời sau tôn thờ Trần Hưng Đạo, Bà Trưng - Bà Triệu. Thi thoảng em đi giúp đỡ trẻ em vùng cao.
Như thế với em là yêu nước.

Ấy thế mà em biết nhiều người họ cố tình lỉnh đi, hoặc là KHINH không thèm nhận là con Rồng cháu Tiên đâu.

Một số ví dụ:
- Con rồng cháu tiên? Đó chí là truyền thuyết thôi, ai làm chứng?.
- 54 dân tộc anh em, nhiễu điều phủ lấy giá gương cái quần què, oh no, t chỉ biết bản thân là đủ.
- Tàu khựa, tàu nô, anti china!!. Hưng Đạo vương đánh TrungQuốc à, tốt đấy, Lê Lợi chống lại nhà Minh à, well. Wtf cái gì,Hưng Đạo Vương quê Nam Định, Lê Lợi quê Thanh Hóa à,eehhhhh. Có ông tướng nào ở miền nam ko vậ yba để t đổi thần tượng cái".
- Đọc được tin tức nào tích cực ở trong nước là trong đầu phải nghĩ cách phủ nhận nó đã. Miễn sao trong nước phải như cc mới là đúng ý ta.
4 cái gạch đầu dòng đầu tiên của cụ, em không có ý kiến nhưng riêng gạch đầu dòng cuối cùng thì em ủng hộ 1000%. Người ở đâu lạ thật làm ăn sinh sống trên cái đất này mà chỉ luôn nhăm nhăm tìm cớ, tìm lý do để phỉ báng đất nước (chỉ mong đất nước luôn luôn như cc mới đúng ý.)

MinhGDX

Xe hơi
Bên Tàu có cái sim hay đáo để, vào internet ầm ầm, facebook google đủ luôn, nghe đâu bẩu là hàng Hongkong cụ ạ
Có một thông tin thú vị cho các cụ là mạng xã hội Truth Social của ông Donal Trump sáng lập, bắt buộc 100% tài khoản đăng ký phải dùng số điện thoại định danh!.
Truth Social - Nói không với nick ảo =))

money_talk

Xe tăng
Với khả năng hôm nay thì có thể cố định 1 dãy số cho một cá nhân:
1. Số gán cho em bé lúc sơ sinh. Cũng là số CCCD của người đó đến hết đời. Đó cũng là số học sinh, số sinh viên, số nhân viên cho dù di chuyển qua bất kể nơi nào. Đảm bảo không ai trốn tránh được quá khứ của mình.
2. Đồng thời là số điện thoại, bất kể chọn bao nhiêu máy, bao nhiêu hãng. Thêm hoặc bớt số đầu-cuối.
3. Đồng thời là số tài khoản 1 cá nhân, một tổ chức do cá nhân đó chịu trách nhiệm pháp nhân. Mỗi NH khác nhau có thể thêm đầu/đuôi ký tự-số.
4. Dãy số gắn với 1 cá nhân không lặp lại là ký tự đặc biệt bắt buộc khi đăng ký tài khoản rên mạng xã hội. Nếu viết bậy 1 số không gắn với hoặc nhầm với ai khác, không tạo được tài khoản. Đảm bảo nhìn vào nickname biết ngay đó là ai.
Sau khi convert xong thì buộc tất cả chủ thể công khai. Những tài khoản ảo còn lại buộc phải xóa. Cho dù là xuyên quốc gia. Không chịu xóa thì không cho truy cập. Tài khoản không thuộc 100 triệu dân này buộc phải công khai tư cách cá nhân nếu muốn được tham gia MXH vào môi trường VN. Nếu không là mọi bình luận sẽ bị xóa. Nếu 1 MXH muốn tham gia trong môi trường mạng VN phải tuân thủ luật này.
Đây là những thứ trong tầm tay.
Nào, sau đó mời quý vị tự do phát biểu.
Chừng nào các cụ đủ bản lĩnh "buộc" mấy anh FB, X dc đã thì mới chém tiếp.
Chính phủ mỹ còn chưa buộc dc apple mở khóa đt cụ nhé.

BMW R60

Xe tăng
Tiên sư cái bọn sim rác! Một ngày em nhận đc rất nhiều cuộc gọi đến từ số máy lạ hiện tên P.M.C, PMCARD, SUNHIL...Nó làm phiền mình quá, dập đi không nghe mà nó cứ gọi hoài, gọi mãi, chặn số này nó gọi số khác :D :D :D .
Em nghĩ nhà mạng họ thừa sức xử lý, hạn chế tối đa đối với sim rác này. Nhưng...
Em tò không hiểu các cụ chức cao vọng trọng có bị sim rác nó gọi không nhỉ? Chắc là bố bảo chả dám..Ngay cả các thông tin về nhân thân của các vị ấy cũng không thể tìm thấy trên google..Chưng tỏ cái sim rác là cái gì mà mãi không không dẹp đc? Có lợi ích cả mà thôi.

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Có bản lĩnh cấm FB, tiktok toàn lãnh thổ. Bắt buộc chỉ tồn tại mạng lotus, thế là xong. Kiểu dự định này nhằm làm cho nhân dân giảm tò mò, bình luận những gì cần giấu, giữ. Giảm xáo trộn lòng dân dù sự thật nó như màu mực. Em thì chả quan tâm, nhưng mấy anh hay xem mấy thằng như pín chó, gió máy, tướng tá...gì² đó, chắc các anh ức lắm ;))

Kiên Khùng

Xe điện
Mọi chính phủ đều có quan chức, nhân viên.
Nếu 100% lột truồng hết như nhau, thì chính phủ cũng không còn gì là ngáo ộp.
Còn mấy cái cụ bảo không đc, thực ra chỉ là không muốn.

Kiên Khùng

Xe điện
Quản lý con người ko dễ như cụ nói đâu. Không làm được là không làm được, như cụ nói "Cố ý không làm để thu lợi" nó cũng chính là nguyên nhân mà e nói Không làm được đấy. Xã hội ko bao giờ hết tội phạm và không gian mạng cũng vậy.
Khi các cụ thôi coi tội phạm là tội phạm, chỉ là nhứng mong muốn và giá phải trả, thì quản đc hết.
Ví dụ: muốn hiếp dâm. Giá phải trả là bị thiến. Thì xin mời.

Kiên Khùng

Xe điện
Có bản lĩnh cấm FB, tiktok toàn lãnh thổ. Bắt buộc chỉ tồn tại mạng lotus, thế là xong. Kiểu dự định này nhằm làm cho nhân dân giảm tò mò, bình luận những gì cần giấu, giữ. Giảm xáo trộn lòng dân dù sự thật nó như màu mực. Em thì chả quan tâm, nhưng mấy anh hay xem mấy thằng như pín chó, gió máy, tướng tá...gì² đó, chắc các anh ức lắm ;))
Các cụ nhầm ở chỗ, ý tưởng là không cấm đoán bất cứ ai, bất cứ điều gì.
Chỉ đặt điều kiện cho bất cứ ai MUỐN tham gia, phải công khai.
Không công khai thì diệt nick. Nhà mxh không tự diệt nick ảo, thì diệt nhà mạng ảo. Lý do thì công khai luôn: bảo vệ nhũng nick đã công khai.
Lấy sức nick (công khai) mà diệt nick (sợ công khai).
Sức mạnh của các nick công khai là vô địch. Ngay việc dám công khai đã thừa sức mạnh hủy diệt.
Một ví dụ. Tôi tham gia group facbook "VLO". Nhóm những người chủ xe Vinfast Lux. Không ai trong đó cư xử bậy bạ đc vì điều kiện tham gia là phải chính chủ xe và đồng ý công khai trong nội bộ group danh tính thật, thông tin thật. Khai trừ ngay ai vi phạm nội quy.
Và nói thật, chất lượng nội dung cao hơn hẳn group mở. Mỗi thành viên đều phải trung thục và chịu trách nhiệm trong bất cứ cú nhấp chuột, câu văn nào.
Đó là tự do đích thực.