[Funland] Kiếm tiền ở Việt Nam là dễ nhất

kienvinh

Xe lăn
Chưa thèm kể lấy được cái bằng để được lái taxi trong London thì không biết tài xế Việt phải học bao nhiêu năm.
Chỉ ở 1 nơi thì vẫn là thợ hàn thôi, nhưng có đến 7 loại để nhận 7 mức lương khác hẳn nhau!!!
Chả rõ ý bác lắm, nhưng rõ ràng đảo vị trí lại, một lái xe taxi ở Hà Nội sang London kiếm ăn cũng không hề dễ dàng (đấy là cứ cho là vượt qua được mọi rào cản visa, giấy phép).

Những công việc đòi hỏi ít kỹ năng như thu ngân siêu thị chẳng hạn, ở đâu cũng khó khăn thôi, vì thế ở Pháp mới từng có phong trào biểu tình áo gi-lê vàng mấy năm trước: tầng lớp lao động này nhận thấy họ không có tương lai nào cả, thu nhập chỉ đủ để tồn tại.

coolpix8700

Xe ngựa
Chả rõ ý bác lắm, nhưng rõ ràng đảo vị trí lại, một lái xe taxi ở Hà Nội sang London kiếm ăn cũng không hề dễ dàng (đấy là cứ cho là vượt qua được mọi rào cản visa, giấy phép).
Em không nói về visa hay cái bằng lái thông thường, em cũng không biết thi lái xe ở Anh có khó như ở Đức hay không (em thi ở Đức thì Lý thuyết có 132 câu, được hỏng 4, nếu chỉ học luật rồi thi thì xác suất trượt độ 99%; người Đức thi thường trượt 30%).
Nhưng 1 trong các câu lý thuyết để lái taxi ở London là họ cho điểm đi, điểm đến và giờ đón khách, thí sinh chọn đường đi nhanh nhất!

Chỉnh sửa cuối:

C0c0

Xe tải
Ở đất nước mà thu nhập trung bình 3500 USD/năm mà các cụ bảo kiếm tiền dễ thì thật lạ.

Beleta

[Tịch thu bằng lái]
Ở đất nước mà thu nhập trung bình 3500 USD/năm mà các cụ bảo kiếm tiền dễ thì thật lạ.
Buôn bán cả đời không bằng chốt lời lô đất
Với mấy em gái xinh đẹp nữa, đi tour 1 tuần tầm 2-3k usd đấy ạ, nhưng xã hội là vậy

Badinerie

Xe hơi
Các cụ kiếm tiền ở VN dễ thế nào, chỉ đường em về kiếm với. Làm khoa học ở trời Tây đói mốc mỏ, có cái tài khoản học lái xe mà công việc dính líu tới cơ quan nhà nước (sở tại) nên nó ứ cho tiền, bao rờ nghỉ làm mới được rút, nghèo lại càng thêm nghèo =))

leminhhn

Xe buýt
Kiếm tiền dễ mà, ví dụ nhãn tiền là Việt Á đấy, ko biết từ trước đến giờ đã có bao nhiêu thằng như thế

đại dương xanh 08

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ kiếm tiền ở VN dễ thế nào, chỉ đường em về kiếm với. Làm khoa học ở trời Tây đói mốc mỏ, có cái tài khoản học lái xe mà công việc dính líu tới cơ quan nhà nước (sở tại) nên nó ứ cho tiền, bao rờ nghỉ làm mới được rút, nghèo lại càng thêm nghèo =))
Cụ làm khoa học thì ko nên nghĩ nhiều đến tiền mà kiếm liềm vui trong cống hiến khoa học :)) . Nghèo nhưng trong sạch chứ như tụi em kiếm được tí xèng mà mấy thèng ko ăn được chưởi quá trời luôn. Cầm trẹo đô mỗi năm mà đến nhục :))

alceste

Xe điện
Đúng là có phân hóa giàu nghèo hơn mình, nhưng nước họ rất giàu có và pt. như cháu nói thì họ mất 1/2 lđ nữ ko đi làm, số còn lại thì thời gian làm việc ít, vậy làm thế nào họ lại giàu có và pt hơn vn thế nhỉ?
Lần đầu tiên em mới nghe Ấn "rất giàu có và phát triển". Khuyên chân thành cụ nên đi Ấn 1 chuyến, nhất là các bang kiểu Mumbai, v.v
Chính xác hơn là hơn 1 tỉ dân của Ấn thì của cải tập trung vào số 1% thôi, số còn lại rất rất nghèo, số lượng trẻ em tử vong dứoi 5 tuổi, thiếu nước sạch, ko có nhà vệ sinh, ko biết chữ, v.v là những thứ VN đã cơ bản xoá từ 2000 thì h ở Ấn vẫn thuộc loại cao trên thế giới.
Cụ cứ tưởng tượng dân đông hơn tỉ thì của cải lớn hơn của VN theo tuyệt đối nhưng chỉ nằm trong tay 1 số người rất ít thôi.

Website
www.facebook.com
Cụ thông cảm, em ghét mấy thằng loser "đã giàu được như người ta chưa mà nói"
Đang bảo kiếm tiền DỄ, tự nhiên khoe mình công ty nọ kia, mà trong khi thuộc dạng trí thức đi Tây đi Tàu :D

Khi nào như bà chủ hàng nước, vác bàn trà đá ra cổng trường đại học nhẹ nhàng kiếm 1 củ/ngày mới là DỄ kiếm tiền :))

đá nhau thế mợ ơi :))

Sắt Vụn

Xe buýt
"Kiếm tiền ở Việt Nam là dễ nhất"
Câu này chỉ đúng với một số rất ít người.

russian_blue

Xe buýt
sao cụ ko thất nghiệp để đc nhận trợ cấp cho nó nhàn thân :D

Thuantrung

Xe tăng
Sản xuất mà năm nào thuế cũng thanh tra thì mỗi năm dễ cũng kiếm quả biệt thự đấy ạ, kiếm tiền cũng khó nhưng mà có lực rồi thì cũng rất dễ đấy a. Buôn tài không bằng dài vốn.

Tê 34

Xe đạp
Theo cháu nghĩ cái câu kiếm tiền ở Vn là dễ nhất chỉ phù hợp với các cụ có trình độ cao,xuất phát điểm tốt,có điều kiện gia đình tài chính vững mạnh và cái đội buôn bán cơ chế mà thôi chứ người lao động chả ai nói ở xứ ta dễ kiếm tiền cả!!! Dễ thì chả ai phải đi xkld và lấy chồng nước ngoài cả và khi đi rồi thì cố sống cố chết để trốn ở lại,đó là bằng chứng cho thấy kiếm tiền ở xứ ta không hề dễ
Các cụ cứ thử khảo sát xem thu nhập của người lao động được mấy người trên 10 triệu với điều kiện ngày làm 8 tiếng không tăng ca ,tuần làm 6 ngày!!!so với người lao động bên Tây thì củng thời gian đó thu nhập và mức sống lại có sự khác biệt rất nhiều!!!bên Tây hok có thể trả góp nhà,trả góp xe ,được hưởng phúc lợi xã hội ,giáo dục và y tế vv....Còn ở ta thì lãnh lương xong tiền nhà trọ,ăn uống,xăng,điện nước,con cái học hàng tất cả phải tự bỏ tiền và chẳng có sự hỗ trợ nào cả dẫn đến cuộc sống rất chật vật,không phải tự dưng chúng nó sống chết đòi đi xkld chứ không làm cn ở ta đâu!!!
Nếu muốn so sáng các cụ phải so với tầng lớp thấp nhất thì mới hợp lý chứ so tầng lớp trung lưu các cụ thì nó lại chả dễ!!!

hoviethung

Xe lăn
Mấy bác trời Tây đều kêu: Ôi giời, có tiền ở VN là sướng nhất. Ở VN kiếm tiền dễ nhất rồi.
Cuối cùng vẫn sang trời Tây thôi. Bác nào bảo ở VN kiếm tiền dễ nhất vào đây chia sẻ kinh nghiệm đi, chứ em thấy khó khăn quá.
Thì về VN mà hốt.

thangmin

Xe tăng
Đúng là kiếm tiền ở VN dễ - khó mỗi cái là kiếm nhiều tiền :D

BAOVEVANLONG

Xe tăng
Em thấy có mấy thằng nó chạy xe ôm với buôn chổi đót mà xây được hẳn biệt phủ. Kiếm tiền như thế thì cũng không phải là khó lắm. Cơ nhưng mà em cũng chạy xe ôm, thế mà cứ vắt mũi bỏ mồm. Chắc chỉ mình em kiếm tiền là khó thôi các cụ ạ. 😢
Nhìn vào lương họ đc lĩnh và tiền họ có cùng tài sản họ có thì thiên hạ còn bái phục nữa cụ nhỉ?