[Funland] Kiếm tiền ở Việt Nam là dễ nhất

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
Buôn chổi đót xây biệt thự triệu đô.
Chạy xe ôm cũng xây biệt thự triệu đô.
Bán chân gà đủ tiền cho con học trg xịn nhất singapo.
Và dạo này rộ lên phong trào phá của bố mẹ nghìn tỷ rồi lấy lại trong vài ngày.
Đấy nếu nói theo mấy ông bà trên mạng thôi, chứ căn cứ vào số thuế thu nhập cá nhân đc nộp thì VN đang kiếm tiền khó nhất thế giới
Căn cứ vào số thuế thu nhập cá nhân đc nộp thì VN đang là nơi kiếm tiền SẠCH khó nhất thế giới :))

johnson321

Xe tải
Mấy bác trời Tây đều kêu: Ôi giời, có tiền ở VN là sướng nhất. Ở VN kiếm tiền dễ nhất rồi.
Cuối cùng vẫn sang trời Tây thôi. Bác nào bảo ở VN kiếm tiền dễ nhất vào đây chia sẻ kinh nghiệm đi, chứ em thấy khó khăn quá.
Ở VN kiếm dễ nhất là làm phò và lừa đảo, nhiều đứa lừa tiền xong chạy ko bao giờ tìm ra cả, hoặc có bị phát hiện đi tù vài ba năm cầm tiền ăn chơi, nhưng mà cạnh tranh trong ngành lừa đảo khá khốc liệt vì quá nhiều thằng lừa đảo, từ đa cấp đến cho vay, bán đất giấy tờ giả,... kiếm tiền dễ sau đó là cái gì thì tùy các cụ định đoạt.

teppia

Xe tăng
Nhiều người vẫn có suy nghĩ rằng VN là nước đang phát triển nên cơ hội kiếm tiền cao hơn các nước phát triển khác. :D
Nhiều người vẫn nghĩ VN dân đông, lại đang phát triển nên là mỏ vàng của các bác , dân dễ bị lùa gà :D

teppia

Xe tăng
Bọn người Tàu bảo kiếm tiền ở Tàu là dễ nhất.
Bọn người Sing bảo kiếm tiền ở Sing là dễ nhất.
Bọn người Nhật bảo kiếm tiền ở Nhật là dễ nhất
Bọn người Việt (gồm Việt kiều) cũng hô kiếm tiền ở VN là dễ nhất. Tuy nhiên dân VN vẫn nô nức xuất ngoại làm cu ly, ô sin,. ca ve... để kiếm tiền. Thế nó mới lạ.
Thường dân xuất ngoại ( mà ko thuộc diện du học, hoặc sang công tác) thì thường là công dân hạng 2 ở VN cụ nhỉ?

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Em chỉ thích cái tổng thể xã hội văn minh giàu đẹp thôi. Giàu mà mưa thì lụt, nắng bụi vượt chuẩn mấy lần, ăn hàng quán thì nhắm mắt nuốt đồ ăn, ra đường có thể chết bất đắc kì tử nếu va phải ổ gà, gờ đường, còi xe to, tài xế mát ga nhờ cồn...thì khá là mệt mỏi. Trẻ con giờ ko có chỗ chơi nữa. Còn muốn nhiều tiền? Bên Sing đang thiếu nv rửa chén bát dù lương mấy trăm triệu 1 năm, cao hơn cả đi Nhật làm thợ, chắc thua mỗi nail ở Mỹ.

duongvubkac

Xe tải
Website
shopee.vn
Ý cụ làm làm giàu bất chính ? Làm giàu kiểu vi phạm pháp luật, tham nhũng ?
Chứ ở VN mà làm giàu chân chính cũng không dễ hơn các nước G7 đâu.
Phạm luật hay không thì do luật pháp mỗi quốc gia cụ ạ. Ví dụ như bất động sản VN đóng thuế theo giá barem nhà nước quy định, không đánh thuế bất động sản thứ 2, thứ 3 nên kinh doanh bất động sản ở VN dễ hơn các nước rất nhiều. Hay như dân số VN vẫn là dân số trẻ, thu nhập thấp, lương cơ bản theo quy định không khớp với điều kiện thực tế giúp các cụ kinh doanh dễ hơn do tốn ít chi phí.

banmotnucuoi

Xe lăn
Căn cứ vào số thuế thu nhập cá nhân đc nộp thì VN đang là nơi kiếm tiền SẠCH khó nhất thế giới :))
Chỉ vì chưa ai bị thu mất tài sản khi dùng tiền bẩn thôi cụ, chứ giờ cứ táng mấy ông mua nhà biệt thự triệu đô, tiền đâu đóng thuế chưa? Chưa đóng vui lòng nộp gấp 4 lần thì tiền thành sạch hết

phonganngan

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 5 ngõ 1 phố Nghĩa Tân, Quận Cầu Giấy, Hà Nội
Website
chaca.com.vn
Theo năng lực mỗi người khác nhau, có người năng lực kiếm tiền rất tốt như sale bất động sản

duongqua

Xe container
khu em ở mấy bác ở đâu về sinh hoạt lúc đầu trông nhếch nhác lắm, sau làm cái bàn với 2-3 chục cái ghế, chục bộ cờ tướng. Thế là bây giờ đổi đời, trông ra thằng người lắm rồi. Thế mới thấy kiếm tiền ở mình đơn giản thật.

duongvubkac

Xe tải
Website
shopee.vn
khu em ở mấy bác ở đâu về sinh hoạt lúc đầu trông nhếch nhác lắm, sau làm cái bàn với 2-3 chục cái ghế, chục bộ cờ tướng. Thế là bây giờ đổi đời, trông ra thằng người lắm rồi. Thế mới thấy kiếm tiền ở mình đơn giản thật.
Dễ nhưng không đơn giản đâu cụ. Nếu đơn giản thì cụ đã làm rồi. Người ta có đầu óc kinh doanh tìm ra cách kiếm tiền, còn các cụ ofer không nhìn ra rồi thấy người ta thành công thì gato nào là tiền bẩn này nọ. Em không phủ nhận có nhiều người giàu nên bằng cách phi pháp nhưng cũng có rất nhiều người giàu lên một cách chính đáng, cách ấy nếu áp dụng ở Âu, Mỹ thì sẽ không thực hiện được.

duongqua

Xe container
Dễ nhưng không đơn giản đâu cụ. Nếu đơn giản thì cụ đã làm rồi. Người ta có đầu óc kinh doanh tìm ra cách kiếm tiền, còn các cụ ofer không nhìn ra rồi thấy người ta thành công thì gato nào là tiền bẩn này nọ. Em không phủ nhận có nhiều người giàu nên bằng cách phi pháp nhưng cũng có rất nhiều người giàu lên một cách chính đáng, cách ấy nếu áp dụng ở Âu, Mỹ thì sẽ không thực hiện được.
Với người khác thì em ko biết nhưng với em thì việc này có kiếm nhiều tiền hơn nữa và kể cả có dễ thì em cũng ko làm cụ ạ. Vì 24h/365 ngày ngồi xung quanh các tàu thổi khói, có thể giờ chưa thấy gì nhưng sau này cũng chưa biết thế nào. Có thể với nhiều người coi đó là chuyện bình thường hít tí có sao đâu, nhưng làm gì cũng đều có cái giá cả cụ ạ. Còn mình có nghề của mình tội gì thấy ngta kiếm dễ dàng mà mình bỏ nghề mình để bắt chước người ta đâu cụ :D
Cái em nói ở đây là so với những nơi khác thì ở Việt Nam vẫn có nhiều cơ hội để kiếm tiền dễ dàng hơn mà không phải đòi hỏi cái gì quá cao siêu hay là làm ăn phi pháp cụ ạ. Vì bán nước trà đá cho hội đam mê cờ tướng nếu đúng bán truyền thống thì cần gì phải này nọ đâu cụ :D cái chính là quan hệ với a CQ thế nào cho tốt thôi cụ nhỉ :D

duongvubkac

Xe tải
Website
shopee.vn

Cám Chim

Xe tăng
Kiếm tiền tỉ dễ như trở bàn tay :)

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]

Ni No Kuni 2

Xe điện
Mấy bác trời Tây đều kêu: Ôi giời, có tiền ở VN là sướng nhất. Ở VN kiếm tiền dễ nhất rồi.
Cuối cùng vẫn sang trời Tây thôi. Bác nào bảo ở VN kiếm tiền dễ nhất vào đây chia sẻ kinh nghiệm đi, chứ em thấy khó khăn quá.
Kiếm tiền chân chính thì không ở đâu dễ cả. Nhưng ở VN chắc chắn cơ hội kiếm tiền nhiều hơn các nước đã phát triển. Đơn giản vì kinh tế VN vẫn đang đà tăng trưởng mạnh. Thị trường thay đổi nhanh, nên là cơ hội cho nhiều người.