[Funland] Kiềm thảo dược (pH 13) uống có tốt không?

Cap Còm

Xe điện
Nước kiềm chiết xuất từ thảo dược của cty Kiềm Saphia tem nghe rì viu thấy tốt đến mức thần kỳ nên cũng định dùng thử. Có cụ mợ nào đã dùng chưa ạ? Hoặc ở góc độ khoa học thì liệu có thể có tác dụng hiệu quả với sức khỏe như vậy không?

meodenminh

Xe điện
Có cả cao kiềm nữa.Mấy món này nó là thực phẩm chức năng nhỉ

maytinh8780

Xe tăng
Em cũng đang quan tâm chủ đề này. Thấy facebook quảng cáo nhiều. Cụ/mợ nào am hiểu có chuyên môn vào khai sáng giúp em với

xuanhieu7292

Tháo bánh
? Review tốt đâu cụ? Đưa lên xem thật hay giả nào? ;;)

woodencar

Xe tải
Khi nhiều tiền và sợ chết, chúng ta sẽ bập vào những thứ mơ hồ mà cứ tưởng bở là vớ được món hời. Những gì tốt đẹp và có cơ sở khoa học tử tế, thì nó từ lâu đã đi vào cuộc sống mà không cần những thứ PA rẻ tiền.

Cơ thể sống là một hệ thống cân bằng hoàn hảo mà tạo hóa đã tạo ra. Cố uống những thứ lởm khởm
đánh lệch sự cân bằng này đi thì sẽ có hậu quả. VD. Dạ dày pH tự nhiên là 2 (rất axit), đánh lệch về kiềm pH=13... thì lâu dài sẽ sinh ra các bệnh tật khác

Chỉnh sửa cuối:

losedow

Xe buýt
Tốt quá đi chứ cụ.
Đang từ pH 7 lên đến pH13 thì cụ phải sống đến 130 tuổi thay vì70 tuổi ạ.
Ps: nước tinh khiết là khoảng pH7 ạ.

mrnguyen1111989

Xe tải
Khi nhiều tiền và sợ chết, chúng ta sẽ bập vào những thứ mơ hồ mà cứ tưởng bở là vớ được món hời. Những gì tốt đẹp và có cơ sở khoa học tử tế, thì nó từ lâu đã đi vào cuộc sống mà không cần những thứ PA rẻ tiền.

Cơ thể sống là một hệ thống cân bằng hoàn hảo mà tạo hóa đã tạo ra. Cố uống những thứ lởm khởm
đánh lệch sự cân bằng này đi thì sẽ có hậu quả. VD. Dạ dày pH tự nhiên là 2 (rất axit), đánh lệch về kiềm... thì lâu dài sẽ sinh ra các bệnh tật khác
Em cũng nghĩ giống cụ. Đọc thớt của cụ chủ làm em nhớ lại vụ án tiến sĩ hoá đánh ghen bằng nước kiềm mạnh. Nó có tác dụng không thua gì axit nhưng phản ứng chậm hơn, lúc mới tạt vào người như tạt nước lạnh. Khó cứu chữa hơn bỏng axit. Giờ nhớ lại vụ án còn ớn lạnh.
Cụ chủ dám dùng kiềm ph13 luôn. Nghe nó ớn ớn sao ấy.

Emesco

Xe điện
Giờ lắm trò moi tiền
Thảo dược khỉ gì, toàn lừa đảo

Cap Còm

Xe điện
Tốt quá đi chứ cụ.
Đang từ pH 7 lên đến pH13 thì cụ phải sống đến 130 tuổi thay vì70 tuổi ạ.
Ps: nước tinh khiết là khoảng pH7 ạ.
Em cũng nghĩ giống cụ. Đọc thớt của cụ chủ làm em nhớ lại vụ án tiến sĩ hoá đánh ghen bằng nước kiềm mạnh. Nó có tác dụng không thua gì axit nhưng phản ứng chậm hơn, lúc mới tạt vào người như tạt nước lạnh. Khó cứu chữa hơn bỏng axit. Giờ nhớ lại vụ án còn ớn lạnh.
Đó là sự khác nhau giữa kiềm thảo dược và kiềm hóa chất, nhà SX bảo thế ạ. Họ (cả người cty và người tiêu dùng) đo giấy quỳ chuyển màu xanh đậm và uống ngay ạ

Quiet Storm

Xe buýt
Cụ cho em xin từ khóa để search với.

hitle888

Xe điện
Tốt nhất là nước đun sôi để nguội ạ

losedow

Xe buýt
Đó là sự khác nhau giữa kiềm thảo dược và kiềm hóa chất, nhà SX bảo thế ạ. Họ (cả người cty và người tiêu dùng) đo giấy quỳ chuyển màu xanh đậm và uống ngay ạ
Chuẩn rồi cụ.
Kiềm đi học là 8pH
Kiềm bán hàng là 14pH mà.
Em vẫn ủng hộ cụ uống kiềm 14pH, hoặc 24, 34 càng tốt.

CafeHoangmai

[Tịch thu bằng lái]
Trước khi uống, bọc quả thận bằng nhựa nhé

Cap Còm

Xe điện
Em thì chưa biết nó tốt xấu thế nào, đg tìm hiểu để dùng nhưng thấy các cụ trên đều có điểm chung là chưa tìm hiểu sp này tí nào đã vội "bác bỏ" giống hệt em hồi trước😀
Đây là video họ đăng tải nói về sự khác biệt của kiềm thảo dược

Rất mong các cụ phản biện

Chỉnh sửa cuối:

Haiprozzz

Xe buýt
Cứ tự nhiên là tốt nhất

taton7983

Xe buýt
Quả chanh ở ngoài có tính axit nhưng khi vào cơ thể thì lại hoá tính kiềm.
Dầu dừa ép lạnh cũng có tính kiềm, uống vào bổ sung chất béo bão hoà từ thực vật cũng tốt.

mrnguyen1111989

Xe tải
Cụ cho em xin từ khóa để search với.
Vụ này mới đây. Vụ tiến sĩ hoá tạt kiềm thì lâu quá em search ko ra cụ ạ. Báo lúc đó đăng có đại ý là: vị này là tiến sĩ hoá, có chuyên môn về hoá học nên biết dùng kiềm sẽ gây hậu quả nặng hơn, khó cứu chữa hơn axit. Hắn còn cố ý pha loãng kiềm ở nồng độ 50% làm cho nạn nhân không phát giác ngay lập tức mà tri hô, tạo điều kiện để dễ tẩu thoát. Khi bị tạt kiềm đến hơn 30s sau nạn nhân mới có phản ứng về hoá học trên cơ thể. Không biết em có nhớ nhầm giữa axit và kiềm không. Nhưng bài báo để lại ấn tượng khá sâu với em về trí thức khi phạm tội.
Em thì chưa biết nó tốt xấu thế nào, đg tìm hiểu để dùng nhưng thấy các cụ trên đều có điểm chung là chưa tìm hiểu sp này tí nào đã vội "bác bỏ" giống hệt em hồi trước😀
Đây là video họ đăng tải nói về sự khác biệt của kiềm thảo dược

Rất mong các cụ phản biện
Đây cụ, em cũng biết giữa hoá chất công nghiệp và thực phẩm nó khác nhau 1 trời 1 vực chứ. Natri cacbonat công nghiệp dùng trong bột thông cống và trong thực phẩm cũng có dùng làm tương ớt, xúc xích, chả.... Cùng công thức nhưng nó có công dụng khác nhau khi dùng với liều lượng nhất định và cách điều chế khác nhau. Trong 1 số loại thuốc vẫn có axit như hcl, dùng để điều trị bệnh gì em quên mất tiêu. Nhưng khi dùng phải có chỉ định của bác sĩ, dùng sau khi ăn và không dùng trong thời gian dài. Mấy loại này là chất nguy hiểm như xạ trị trong điều trị ung thư ( nó ở lv ít nguy hại hơn) . Nhưng người bình thường chẳng ai đem nó vào cơ thể làm gì và trong thời gian dài cả.

MyMac

Xe điện

đánh lệch sự cân bằng này đi thì sẽ có hậu quả. VD. Dạ dày pH tự nhiên là 2 (rất axit), đánh lệch về kiềm pH=13... thì lâu dài sẽ sinh ra các bệnh tật khác
Em nhất trí với cụ. Nhiều kẻ lợi dụng sự thiếu hiểu biết và sợ chết của người khác để làm lợi cho mình. Cơ thể con người là một cỗ máy được lập trình tinh vi nhất kể từ khi được thụ thai trong bụng mẹ. Giống như cỗ xe chỉ cần đổ xăng nhớt, bảo trì thường niên là nó chạy băng băng. Chúng ta không cần phải đổ Vitamin tổng hợp vào xăng hay đổ chất phụ gia cho nó chạy tốt hơn cả. Mọi sự cố tình làm mất cân bằng đều gây hậu quả nghiêm trọng. Lợi dụng quá nhiều thực phẩm chức năng, quá nhiều những thứ bổ béo đều làm suy yếu cơ thể và đẩy cơ thể sang một trạng thái khác. Cái nước kiềm cũng vậy. Nó chả trung hoà được cái khỉ gì trong cơ thể cả thậm chí còn có hại khi cơ thể lại phải sản sinh ra một cơ chế mới để tiếp nhận và đào thải nó.

Ngày trước thì thi nhau mua nào là enzyme trẻ hoá, nào là tế bào gốc rồi giờ đến nước kiềm. Cái máy lọc nước kiềm bán hơn 100 củ. Các đại lý đa cấp thi nhau mồi chài bán máy tạo kiềm. Hôm rồi em về Hạ Long có một chị hàng xóm bác sĩ vồn vã mời em lên chơi. Rồi chị lôi cái máy ra đề mô cho em xem đây nhé, đây nhé, tím nhé. Chị uống hàng ngày tốt lắm trẻ ra nhiều tuổi nhé. Em nhìn mặt chị cứ xạm đen xạm tím lại, da dẻ sần sùi mà không hiểu sao chị có thể cứ thao thao bất tuyệt về sự trẻ sự khoẻ khi dùng nước kiềm hàng ngày của chị. Giá cái máy 149 củ!!! nếu em mua chị sẽ cho em vào đội ngũ và em được hưởng ngay 300 đô.

Thế đủ biết máy tạo kiềm và nước kiềm nó thế nào rồi.