Kiếm chỗ rửa xe cẩn thận chu đáo mà khó quá các cụ ạ :(

Bobay

Xe điện
Em cũng hay rửa chỗ ngày, sedan 50k, SUV 70k. Nhìn chung là okie, tốt nhất khu vực này.
Cụ nào khen nữa là em qua thử xem sao, vì độ thỏa mãn của mỗi cụ khác nhau nên cũng nên có ít nhất từ 3 ý kiến trở nên mới phần nào thể hiện được chất lượng dịch vụ của cửa hàng :)

meguiars

Xe tải
Mùa này các cửa hàng rửa xe kiếm bộn tiền vì số lượng xe rửa quá nhiều, tuy vậy chất lượng rửa càng ngày càng kém đi chưa muốn nói là rất bực mình.
Em đi xe màu trắng nên hay để ý các cửa hàng rửa có phải dùng nước máy hay không, rồi để ý cả cách rửa của các tay thợ....
Với mức giá bình dân cho 1 lần rửa là 50k thì việc đòi hỏi kỹ tới mức mình mong muốn là khá khó, tuy nhiên ko phải ko có cửa hàng đáp ứng được nhu cầu đó.
Các cụ đã rửa và ưng dịch vụ ở cửa hàng nào thì bêu lên đây để anh em trả tiền với đúng dịch vụ mình được hưởng nhé.
Em vẫn chưa ưng được cửa hàng nào trong bán kính 3km khu vực Vũ Trọng Phụng - Khuất Duy Tiến, nhờ các cụ mách giúp :)
Để rửa tốt bằng nước máy, rửa ưng y´ chuyên nghiệp thiˋ gia´ trung bình laˋ 150k-200k cáct rung tâm chăm sóc.mới tồn.tại được chưa nói đến co´ lãi cụ nhe´. Đầu đêˋ cụ bảo mùa này rửa xe nhiều lãi....rửa càng nhiều, maˋ rửa sạch với gia´ 70k-80k vẫn lô˜ nặng

Bobay

Xe điện
Để rửa tốt bằng nước máy, rửa ưng y´ chuyên nghiệp thiˋ gia´ trung bình laˋ 150k-200k cáct rung tâm chăm sóc.mới tồn.tại được chưa nói đến co´ lãi cụ nhe´. Đầu đêˋ cụ bảo mùa này rửa xe nhiều lãi....rửa càng nhiều, maˋ rửa sạch với gia´ 70k-80k vẫn lô˜ nặng
Nhất trí với cụ là rửa kỹ, nước máy và dùng bằng hóa chất như quảng cáo là hàng xịn thì thu 150-200k như cụ nói...nhưng với giá 50k rửa nước máy, kỹ chỉ bằng hóa chất thông thường em nghĩ ở HN này số lượng còn nhiều hơn số cửa hàng cao cấp kia đấy, thậm chí 40k cũng ko hiếm :)

meguiars

Xe tải
Nhất trí với cụ là rửa kỹ, nước máy và dùng bằng hóa chất như quảng cáo là hàng xịn thì thu 150-200k như cụ nói...nhưng với giá 50k rửa nước máy, kỹ chỉ bằng hóa chất thông thường em nghĩ ở HN này số lượng còn nhiều hơn số cửa hàng cao cấp kia đấy, thậm chí 40k cũng ko hiếm :)
Câu này cụ mâu thuẫn với tiêu đêˋ cụ đưa ra nhe´. Cụ bảo hiếm giơˋ lại bảo nhiều laˋ sao?

Bobay

Xe điện
Câu này cụ mâu thuẫn với tiêu đêˋ cụ đưa ra nhe´. Cụ bảo hiếm giơˋ lại bảo nhiều laˋ sao?
Hehe, vì em chưa tìm thấy nên bảo hiếm còn các cụ khác vào liệt kê biết bao chỗ :)

Bobay

Xe điện
Rửa những cơ sở lớn thường chất lượng dịch vụ ổn đi kèm với giá thành mà ko phải đại đa số ae nào cũng sử dụng dịch vụ được các cụ ạ, thường thì các cửa hàng rửa giờ cứ 40k/ xe 4 chỗ và 50k/xe 7 chỗ.
Vừa rồi em tìm về cạnh nhà thì có hàng rửa xe máy cạnh nhà cũng rửa cả ô tô, vào rửa thử thì đúng là kiểu rửa tỉ mỉ cho xe máy, em thích và giờ chắc chung thủy ở đây, được cái giá lại hạt rẻ, 40k/ lần nên cứ 1 tuần rửa 1 lần cho nó sạch sẽ, quan trọng là nguồn nước là nước máy thành phố nên xe trắng như em rất chi là ưng :)

Bobay

Xe điện
Thiết nghĩ các cụ ai mà kỹ tính cũng như em thì tìm 1 hàng nào đó làm tạm ổn rồi rửa quen cứ warning đội rửa làm kỹ cho mình, sau tới là nó biết xe mình sẽ automatic làm cho yên tâm....nhà chả có điều kiện tự rửa nó khổ thế cơ đấy :D

thichxeFord

Xe tăng
Rửa những cơ sở lớn thường chất lượng dịch vụ ổn đi kèm với giá thành mà ko phải đại đa số ae nào cũng sử dụng dịch vụ được các cụ ạ, thường thì các cửa hàng rửa giờ cứ 40k/ xe 4 chỗ và 50k/xe 7 chỗ.
Vừa rồi em tìm về cạnh nhà thì có hàng rửa xe máy cạnh nhà cũng rửa cả ô tô, vào rửa thử thì đúng là kiểu rửa tỉ mỉ cho xe máy, em thích và giờ chắc chung thủy ở đây, được cái giá lại hạt rẻ, 40k/ lần nên cứ 1 tuần rửa 1 lần cho nó sạch sẽ, quan trọng là nguồn nước là nước máy thành phố nên xe trắng như em rất chi là ưng :)
Em không nghĩ các cửa hàng rửa xe ô tô bằng nước máy đâu cụ ah. Nước máy thì móm nặng :D Cụ kiếm nhà nào chuyên rửa xe máy mà có nguồn nước máy được là tốt nhưng họ không thể rửa chuyên nghiệp như ô tô được (nhất là hóa chất rửa xe chuyên dụng).

Bobay

Xe điện
Em không nghĩ các cửa hàng rửa xe ô tô bằng nước máy đâu cụ ah. Nước máy thì móm nặng :D Cụ kiếm nhà nào chuyên rửa xe máy mà có nguồn nước máy được là tốt nhưng họ không thể rửa chuyên nghiệp như ô tô được (nhất là hóa chất rửa xe chuyên dụng).
Không phải là ở đâu tới mà là hàng xóm nên biết rõ nguồn nước cụ ạ, 1 vài chỗ em rửa trước cũng đều là nước máy cả vì xe trắng cứ thử rửa vài lần nước giếng khoan lên là biết tay nhau ngay, nhất là khu vực Lê Văn Lương.
Hóa chất thì giờ rửa bọt hay rửa bằng nước rửa xe thông thường cũng thông dụng, miễn là tay rửa nó kì cọ cho sạch là ok...chứ như nhiều chỗ rửa chưa tới 5p xong 1 cái xe, lúc lau khô gặp chỗ bẩn chưa rửa lúc trước cũng lau luôn cho xong.
Em kỹ tính và không dư dả để rửa những chỗ tiền trăm k/lần nên mới tạo thớt này để ae có nhu cầu lên tham gia ý kiến và mách cho nhau những chỗ ngon bổ rẻ hợp ví :)

TVPL

Xe container
Thế nài mà lão luôn bẩu là em kỹ tính ... :((

Bobay

Xe điện
Thế nài mà lão luôn bẩu là em kỹ tính ... :((
Hê hê, mỗi ông kỹ 1 kiểu cho bồ 2 đều tốt cả, còn nếu có đi bồ 3 ở ca 3 thì đừng có kỹ quá nhé, ko là mất nhiều quyền lợi lắm đấy ;;)

thucsan2013

Xe đạp
mấy năm giời e đi rửa xe trong nội thành HN, rửa xong thấy bt, k quan tâm lắm... Từ hôm đi xuống gara dưới Phùng bảo dưỡng, xong có cái hàng rửa xe Sonax gì đấy thì thấy rửa trong nội thành phí tiền quá ợ...

Bobay

Xe điện
mấy năm giời e đi rửa xe trong nội thành HN, rửa xong thấy bt, k quan tâm lắm... Từ hôm đi xuống gara dưới Phùng bảo dưỡng, xong có cái hàng rửa xe Sonax gì đấy thì thấy rửa trong nội thành phí tiền quá ợ...
Mất mấy năm giời hả cụ :)
Giờ giá rửa chừng 40-50k là đại đa số mà.

thucsan2013

Xe đạp
Mất mấy năm giời hả cụ :)
Giờ giá rửa chừng 40-50k là đại đa số mà.
hôm vừa rồi e rửa ở chỗ cạnh cây xăng Bác Cổ, thấy rửa ngứa cả mắt, tưởng chỉ 40 cành, ai dè nó hét 50.... Về nhà lọ mọ ra metro làm chai Sonax về tự rửa còn hơn :D

Bobay

Xe điện
hôm vừa rồi e rửa ở chỗ cạnh cây xăng Bác Cổ, thấy rửa ngứa cả mắt, tưởng chỉ 40 cành, ai dè nó hét 50.... Về nhà lọ mọ ra metro làm chai Sonax về tự rửa còn hơn :D
giờ phải tìm hàng quen cụ ạ, vì điều kiện tự rửa mình chả có nên mới phải ra hàng, chứ mình mà rửa thì các khe hở, khe ốc chả bao giờ bị ố cặn.

meguiars

Xe tải
Không biết cụ có là chủ dịch vụ rửa xe nào không, em đọc hết bài của cụ thấy cụ ngoan cố và mâu thuẫn... kỹ tính nhưng dùng chỗ rửa xe máy rửa oto, đi oto muốn sạch nhưng không muốn trả dịch vụ hợp lý... cụ thật buồn cười khi nghĩ là với giá 50k có xà phòng chuẩn, nước máy và có chất lượng dịch vụ tốt. Có những khách hàng như cụ sẽ làm nhụt chí những người muốn làm chuyên nghiệp về dịch vụ này vì họ chắc chắn sẽ phá sản khi phần đông nghĩ như cụ. Sorry em hơi thẳng thắn quá